PDA

View Full Version : Qhtd với người cùng giới

song_lanhmanh
14-03-2015, 08:51
Mình đã Qhtd với người cùng giới, sử dụng BCS an toàn. Giả dụ như mình qhtd bằng miệng với người tình mà người tình không có bất cứ bệnh tình dục nào như smg, gm, lậu.. thì mình có thể có bị bệnh không và ngược lại? Mình cám ơn qtv.

Charles
14-03-2015, 09:11
Mình đã Qhtd với người cùng giới, sử dụng BCS an toàn. Giả dụ như mình qhtd bằng miệng với người tình mà người tình không có bất cứ bệnh tình dục nào như smg, gm, lậu.. thì mình có thể có bị bệnh không và ngược lại? Mình cám ơn qtv.

QHTD đường miệng nếu một trong hai người có các bệnh xã hội (lậu, giang mai, SMG, Gan B...) thì có nguy cơ lây nhiễm cho nhau, còn nếu không ai có bệnh thì không lấy gì mà lây cho nhau được.

Tuanmecsedec
14-03-2015, 14:56

Tình dục an toàn là gì?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su.

Vấn đề bạn hỏi : (giả dụ).Bạn nên nhớ chỉ bị lây truyền từ người có các mầm bệnh sẽ lây truyền sang cho người lành.

Nếu cả hai không có bệnh thì lấy đâu ra lây truyền cho nhau.Nói rõ cho bạn hiểu hơn là các bệnh tình dục như Sùi mào gà,Giang mai, Lậu hay HIV không tự có trong cơ thể một người bình thường mà phải bị tiếp xúc với nguồn bệnh qua quan hệ tình dục hay đường máu.