PDA

View Full Version : các anh chị cho em hỏi không sốt,chỉ sổ mũi và ho có ảnh hưởng kết quả xn hiv không ạ

canghocanglo03
14-03-2015, 20:58
Dạ chào các anh các chị ạ.em muốn hỏi về xét nghiệm ạ.em có triệu chứng khan cổ,sổ mũi,ho trong vòng 10 ngày rồi.2 ngày đầu tiên em khan rát cổ,sau đó đến ngày thứ 3,4,5 thì hết khan cổ chuyển sang sổ mũi,từ ngày thứ 6 đến nay em bị ho(ho bình thường,không dai dẳng,lâu lâu xuất hiện 1-2 lần ho),em đã mua thuốc uống cách đây 3 ngày và đã thuyên giảm.hiện tại thỉnh thoảng em có chảy ít nước mũi và xuất hiện ho,em không bị mệt mỏi,còn sốt thì hình như sốt nhẹ nên không nhận ra.vậy như em kể mà đi xét nghiệm H = tét nhanh có được không ạ?em đã bước sang cuối tuần thứ 8 ạ.cảm ơn anh chị nhiều ạ.

Charles
14-03-2015, 21:02
Dạ chào các anh các chị ạ.em muốn hỏi về xét nghiệm ạ.em có triệu chứng khan cổ,sổ mũi,ho trong vòng 10 ngày rồi.2 ngày đầu tiên em khan rát cổ,sau đó đến ngày thứ 3,4,5 thì hết khan cổ chuyển sang sổ mũi,từ ngày thứ 6 đến nay em bị ho(ho bình thường,không dai dẳng,lâu lâu xuất hiện 1-2 lần ho),em đã mua thuốc uống cách đây 3 ngày và đã thuyên giảm.hiện tại thỉnh thoảng em có chảy ít nước mũi và xuất hiện ho,em không bị mệt mỏi,còn sốt thì hình như sốt nhẹ nên không nhận ra.vậy như em kể mà đi xét nghiệm H = tét nhanh có được không ạ?em đã bước sang cuối tuần thứ 8 ạ.cảm ơn anh chị nhiều ạ.

8 tuần bạn muốn Test nhanh HIV được rồi. Nếu bạn còn đang uống thuốc ho thì nên ngưng uống thuốc trước khi XN 24 tiếng để tránh bắt nhầm DT giả.

Nguyen Ha
14-03-2015, 21:03
Nguy cơ của bạn là gì?

canghocanglo03
14-03-2015, 21:10
Dạ em ngừng uống thuốc cách đây 3 ngày rồi ạ.em có va chạm giao thông với người khác không rõ họ bị H không,mà họ có xay xát ra máu nhẹ mà trên tay em có vết xướt nhỏ như cây gai quẹt qua,dài tầm 2-3 cm ạ.em đã test combo vào ngày thứ 22(chưa đủ 22 ngày),và test nhanh vào ngày 45 kq âm tính ạ.như em kể thì có ảnh hưởng kq k ạ?cảm ơn anh chị

Nguyen Ha
14-03-2015, 21:12
Dạ em ngừng uống thuốc cách đây 3 ngày rồi ạ.em có va chạm giao thông với người khác không rõ họ bị H không,mà họ có xay xát ra máu nhẹ mà trên tay em có vết xướt nhỏ như cây gai quẹt qua,dài tầm 2-3 cm ạ.em đã test combo vào ngày thứ 22(chưa đủ 22 ngày),và test nhanh vào ngày 45 kq âm tính ạ.như em kể thì có ảnh hưởng kq k ạ?cảm ơn anh chị

Như vậy bạn không cần XN nữa vì bạn không có nguy cơ và đã combo âm tính thì yên tâm xả stress được rồi không cần lo lắng nữa

canghocanglo03
14-03-2015, 21:14
Dạ vết xướt của em còn rỉ máu và có tiếp xúc trực tiếp trong vòng 30-40 giây ạ.em combo vào ngày thứ 22 ạ

Nguyen Ha
14-03-2015, 21:15
Dạ vết xướt của em còn rỉ máu và có tiếp xúc trực tiếp trong vòng 30-40 giây ạ.em combo vào ngày thứ 22 ạ

Yên tâm không cần XN nữa.

Charles
14-03-2015, 21:16

Như bạn kể là không có nguy cơ, nên hãy yên tâm với 2 kết quả đã XN đi, không cần XN nữa.

canghocanglo03
14-03-2015, 21:23
Dạ về kq combo thì em không nói,còn cái test nhanh 45 ngày ấy.em vào phóng khám tư nhân nói xn hiv,người ta nghe nhầm xn viêm gan b,kq âm tính,em nói lại xn hiv,và nhìn lên menu xét nghiệm của phóng khám k có xét nghiệm hiv,sau đó người ta điện thoại hỏi ai đó và nói có test nhanh H giá 50k,sau đó có 1 ông chạy xe vào lên phòng xn cho em,kq âm tính.em hỏi sao không có trong bảng menu xét nghiệm,người ta trả lời nhạy cảm nên không đưa vào,vì vậy em không an tâm với kq này,vì không biết người ta có loại test nhanh H không nên muốn test lại anh chị ạ,nhưng em lại có các triệu chứng như kể ở dòng đầu tiên của chủ đề sợ ảnh huởng ạ.cảm ơn anh chị

Nguyen Ha
14-03-2015, 21:27
Dạ về kq combo thì em không nói,còn cái test nhanh 45 ngày ấy.em vào phóng khám tư nhân nói xn hiv,người ta nghe nhầm xn viêm gan b,kq âm tính,em nói lại xn hiv,và nhìn lên menu xét nghiệm của phóng khám k có xét nghiệm hiv,sau đó người ta điện thoại hỏi ai đó và nói có test nhanh H giá 50k,sau đó có 1 ông chạy xe vào lên phòng xn cho em,kq âm tính.em hỏi sao không có trong bảng menu xét nghiệm,người ta trả lời nhạy cảm nên không đưa vào,vì vậy em không an tâm với kq này,vì không biết người ta có loại test nhanh H không nên muốn test lại anh chị ạ,nhưng em lại có các triệu chứng như kể ở dòng đầu tiên của chủ đề sợ ảnh huởng ạ.cảm ơn anh chị
Nếu bạn không an tâm có thể test lại để xả stress, những triệu chứng mà bạn nói không làm ảnh hưởng tới kết quả XN.

canghocanglo03
14-03-2015, 21:28
Dạ em cảm ơn anh chị nhiều lắm ạ

Charles
14-03-2015, 21:29

Trong menu có danh sách XN HIV hay không không quan trọng, bạn đã đăng ký XN HIV thì yên tâm không có chuyện không XN mà có kết quả được. Vấn đề của bạn là không có nguy cơ nên yên tâm không cần XN nữa. Còn giờ bạn muốn XN là tùy ở bạn. Vấn đề bạn sợ ảnh hưởng thì BQT cũng chia sẻ ngay từ đầu rồi.

canghocanglo03
14-03-2015, 21:29
À phòng khám này có cấp giấy kết quả cho em,cũng khâm nhiều hạng mục,vậy theo kinh nghiệm của anh chị người ta có test cho em không ạ

canghocanglo03
14-03-2015, 21:32
Dạ xn xong người xét nghiệm đó choàng vai em nữa.em nghĩ nếu người ta không xn thì làm sao dám choàng vai em được

Nguyen Ha
14-03-2015, 21:36
À phòng khám này có cấp giấy kết quả cho em,cũng khâm nhiều hạng mục,vậy theo kinh nghiệm của anh chị người ta có test cho em không ạ

Bạn yên tâm chắc chắn người ta có XN cho bạn. Bạn không có nguy cơ, không cần XN nữa.

canghocanglo03
14-03-2015, 21:37
Dạ cho em hỏi thêm anh chị khẳng định trường hợp của em không có nguy cơ phải không ạ.em có vết xước có rỉ máu và tiếp xúc trực tiếp anh chị ạ.em còn lo lắng lắm ạ.cảm ơn anh chị ạ.em làm phiền anh chị rồi

Charles
14-03-2015, 21:41
Dạ cho em hỏi thêm anh chị khẳng định trường hợp của em không có nguy cơ phải không ạ.em có vết xước có rỉ máu và tiếp xúc trực tiếp anh chị ạ.em còn lo lắng lắm ạ.cảm ơn anh chị ạ.em làm phiền anh chị rồi

Bạn yên tâm không có nguy cơ, vết xước nhỏ như của bạn không gọi là vết thương hở. Để có nguy cơ cả hai người phải cùng có vết thương sâu, rộng, đang chảy máu tiếp xúc trực tiếp với nhau một lúc mới có nguy cơ.

canghocanglo03
14-03-2015, 21:41
Bạn yên tâm chắc chắn người ta có XN cho bạn. Bạn không có nguy cơ, không cần XN nữa.

Dạ em cảm ơn lời chia sẻ của anh chị.do phòng khám này không có danh sách xn H nên em mới sợ người ta không có loại test nhanh này, ban đầu nhầm lẫn xn H thành xn viêm gan b,lỡ rồi nên làm bừa cho khỏi day dứt vì xn nhầm xho em đó ạ

canghocanglo03
14-03-2015, 21:42
Bạn yên tâm không có nguy cơ, vết xước nhỏ như của bạn không gọi là vết thương hở. Để có nguy cơ cả hai người phải cùng có vết thương sâu, rộng, đang chảy máu tiếp xúc trực tiếp với nhau một lúc mới có nguy cơ.

Dạ em cảm ơn anh ạ.em vẫn có tiếp xúc và không có nguy cơ,em an tâm test lại để xả stress kéo dài 2 tháng nay.

Nguyen Ha
14-03-2015, 21:43
Dạ em cảm ơn lời chia sẻ của anh chị.do phòng khám này không có danh sách xn H nên em mới sợ người ta không có loại test nhanh này, ban đầu nhầm lẫn xn H thành xn viêm gan b,lỡ rồi nên làm bừa cho khỏi day dứt vì xn nhầm xho em đó ạ

Bạn yên tâm đi. Trường hợp của bạn không có nguy cơ. Combo 22 ngày âm tính cũng an tâm rồi. Lại cái test nhanh 45 ngày nữa. Tóm lại là không cần lo lắng gì nữa.

Charles
14-03-2015, 21:43

Có thể người ta nghe nhầm HIV thành viêm gan B (vì có vần V và B đằng sau dưa dứa nhau), nhưng không có chuyện làm bừa đâu bạn, khi họ biết họ nghe nhầm thì họ sẽ XN lại đúng theo yêu cầu của bạn.

canghocanglo03
14-03-2015, 21:47
Dạ nếu có test nhanh trên mục danh sách thì em an tâm hàon toàn rồi,mà ở đây không có nên em còn lo lắng đó anh ơi.nhưng dù sao có các anh,chị nhiều kinh nghiệm tư vấn,em an tâm rồi ạ.1 lần nữa em gửi đến anh chị và diễn đàn lời tri ân sâu sắc ạ.cảm ơn,cảm ơn!

Charles
14-03-2015, 21:47
Dạ em cảm ơn anh ạ.em vẫn có tiếp xúc và không có nguy cơ,em an tâm test lại để xả stress kéo dài 2 tháng nay.

Chúc bạn sớm giải tỏa được tâm lý.

canghocanglo03
14-03-2015, 21:50
Dạ em cảm ơn anh

Tuanmecsedec
15-03-2015, 10:45

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Những gì bạn kể không có nguy cơ,vì vậy không cần xét nghiệm nữa.

canghocanglo03
15-03-2015, 12:04
Dạ em cảm ơn anh,ngày ni em định test thêm lần nữa để an tâm hơn,mà chỗ đó đông quá nên chưa làm được ạ

SangLumia
15-03-2015, 12:09
Dạ em cảm ơn anh,ngày ni em định test thêm lần nữa để an tâm hơn,mà chỗ đó đông quá nên chưa làm được ạ
2 cái xn AT đã nói lên điều gì? chắc bạn hiểu hơn ai khác, bạn đang bị hoang tưỡng và ám ảnh H, các boss đã tư vấn như vậy rồi, như bạn vẫn ko tin, bạn muốn làm chuột thí nghiệm thì tôi ko ép....

Tuanmecsedec
16-03-2015, 07:32

Bạn có đi xét nghiệm tiếp thì chỉ xả stress thôi.Kết quả Tuanmecsedec đảm bảo 100% vẫn âm tính.

canghocanglo03
16-03-2015, 12:41
Bạn có đi xét nghiệm tiếp thì chỉ xả stress thôi.Kết quả Tuanmecsedec đảm bảo 100% vẫn âm tính.

Dạ.em test rồi anh Tuan,đúng 56 ngày của em.người ta trả kết quả sau 10 phút,vậy có đảm bảo đủ thời gian cho kết quả chưa anh?

Nguyen Ha
16-03-2015, 14:34
Dạ.em test rồi anh Tuan,đúng 56 ngày của em.người ta trả kết quả sau 10 phút,vậy có đảm bảo đủ thời gian cho kết quả chưa anh?

10 phút đủ thời gian trả kết quả rồi. Test nhanh mà. Âm tính rồi xả stress đi.

canghocanglo03
16-03-2015, 15:03
Dạ như vậy thì em an tâm là an toàn rồi,cảm ơn các anh,các chị diễn đàn nhiều ạ.

Tuanmecsedec
16-03-2015, 15:26

Hiện nay có một số cơ sở hoặc trung tâm y tế dự phòng ,Chân trời Mới họ có dùng cây Quick Test Đây là xét nghiệm test nhanh,cái test gồm 2 cửa sổ. Cái thứ nhất là dùng để nhỏ 3 giọt máu vào, sau đó cho thêm vài giọt dung dịch buffer vào và đọc kết quả trong 5> 10 phút. Nếu có 2 vạch thì + và 1 vạch thì âm tính. Loại test này là test tìm kháng thể.Nếu kết qảu âm tính thì yên tâm.

canghocanglo03
16-04-2015, 12:34
http://photoshare7.com/image/EDgk Chào các anh, chị ạ. em vừa xét nghiệm về, các anh chị xem giúp em với ạ, em được 86 ngày ạ.kết quả như vậy là thế nào ạ?cảm ơn anh chị.

canghocanglo03
16-04-2015, 12:39

thương mẹ
16-04-2015, 13:25
âm tính , chúc mừng bạn

songchungvoi_HIV
16-04-2015, 13:45
Cho dù bạn có QHTD với 100 GMD nhiễm HIV trong 1 đêm hay bị GMD bơm 1 ống máu chứa HIV vào người thì KQ này bạn an toàn 1000000000000000000000%

Tuanmecsedec
16-04-2015, 14:44
http://photoshare7.com/image/EDgk Chào các anh, chị ạ. em vừa xét nghiệm về, các anh chị xem giúp em với ạ, em được 86 ngày ạ.kết quả như vậy là thế nào ạ?cảm ơn anh chị.

Kết quả sau 86 ngày bạn âm tính cho dù bạn có nguy cơ cao luôn thì cũng an toàn 100% rồi bạn.

canghocanglo03
16-04-2015, 15:54
Dạ thế kết quả như vậy là sao và phương pháp gì ạ,em không thấy chữ nào là âm tính ạ?

songchungvoi_HIV
16-04-2015, 15:56
Dạ thế kết quả như vậy là sao và phương pháp gì ạ,em không thấy chữ nào là âm tính ạ?
0.19 NEGATIVE => là Ko phản ứng tức là AT đó

canghocanglo03
16-04-2015, 16:01
Dạ em cảm ơn anh Tuan và anh Song chung ạ,không cần xn lại phải không ạ

songchungvoi_HIV
16-04-2015, 16:07
Dạ em cảm ơn anh Tuan và anh Song chung ạ,không cần xn lại phải không ạ
An toàn 100000000000000000% rùi

Tuanmecsedec
16-04-2015, 16:12

Chữ Negative tiếng Anh là âm tính đó bạn.