PDA

View Full Version : Nguy cơ bị nhiễm HIV từ nhân viên gội đầu

ngaymai111
15-03-2015, 15:50
Chào mọi người! em năm nay 25t, là Nam giới. Trong ngày 28/2/2015 em có đi masage, cô gái mát-xa đó lúc gội đầu cho em dùng móng tay cào vào da đầu em khá mạnh. Em có cho tay sờ vào vùng kín của cô gái mát-xa, nhưng chỉ ở bên ngoài, em không cho tay hay ngón tay vào sâu bên trong âm đạo. Tới ngày 12/03/2015 trên người em bắt đầu nổi các "mụn đỏ" gây ngứa ở vùng ngực, rát, có dấu hiệu đau rát họng, nhức đầu, đau xương- khớp, đau cơ.
Tới ngày, 15/03 thì mụn đỏ lan ra khắp cơ thể và cả vùng mặt. Em đi khám, bác sỹ nói bị Thủy Đậu. Em rất lo lắng vì em đọc thấy nhiều người mới nhiễm HIV cũng bị Thủy đậu hoặc Zona. Dấu hiệu của em sau 12 ngày như vậy có phải là em đã nhiễm HIV rồi không mọi người???

Nguyen Ha
15-03-2015, 17:48
Chào mọi người! em năm nay 25t, là Nam giới. Trong ngày 28/2/2015 em có đi masage, cô gái mát-xa đó lúc gội đầu cho em dùng móng tay cào vào da đầu em khá mạnh. Em có cho tay sờ vào vùng kín của cô gái mát-xa, nhưng chỉ ở bên ngoài, em không cho tay hay ngón tay vào sâu bên trong âm đạo. Tới ngày 12/03/2015 trên người em bắt đầu nổi các "mụn đỏ" gây ngứa ở vùng ngực, rát, có dấu hiệu đau rát họng, nhức đầu, đau xương- khớp, đau cơ.
Tới ngày, 15/03 thì mụn đỏ lan ra khắp cơ thể và cả vùng mặt. Em đi khám, bác sỹ nói bị Thủy Đậu. Em rất lo lắng vì em đọc thấy nhiều người mới nhiễm HIV cũng bị Thủy đậu hoặc Zona. Dấu hiệu của em sau 12 ngày như vậy có phải là em đã nhiễm HIV rồi không mọi người???
Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

SangLumia
15-03-2015, 18:44
thủy đậu ai cũng bị trong đời, đâu phải bị thủy đậu là phải nhất thiết là HIV, bạn gội đầu max-xa chứ đâu phải qhtd ko an toàn bạn lo dữ vậy, tôi mời bị thủy đậu được nữa năm rồi, yên tâm đi bạn ko có nguy cơ với hiv đâu....

Tuanmecsedec
16-03-2015, 07:12

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự ;

Chủ đề: Đi gội đầu ở tiệm bị cào chảy máu :( (http://diendanhiv.vn/threads/27411-Di-goi-dau-o-tiem-bi-cao-chay-mau)
Chủ đề: Giúp em với gội đầu sợ nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/6972-Giup-em-voi-goi-dau-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Nguy cơ thật sự từ lần đi gội đầu ngoài hàng (http://diendanhiv.vn/threads/6039-Nguy-co-that-su-tu-lan-di-goi-dau-ngoai-hang)

ngaymai111
17-03-2015, 15:24
em cảm ơn chị! mấy hnay e cứ lo lắng và căng thẳng quá...

ngaymai111
17-03-2015, 15:27
e cảm ơn anh. e cũng đã gọi đt trực tiếp cho A, đã đươc anh giải thích, hiện tại e cũng ko còn căng thẳng như trước nữa :)

ngaymai111
17-03-2015, 15:29
SangLumia : thì t đọc báo thấy vậy lên sợ quá.. hjx :). từ nay ko đi mấy trò này nữa, về lại phải lo lắng, căng thẳng như này

Tuanmecsedec
17-03-2015, 17:57
e cảm ơn anh. e cũng đã gọi đt trực tiếp cho A, đã đươc anh giải thích, hiện tại e cũng ko còn căng thẳng như trước nữa :)

Bạn yên tâm khi được Tuanmecsedec tư vấn.