PDA

View Full Version : Hỏi về xét nghiệm Combo tại 21 trung liệt

cuocsong11111991
29-09-2013, 10:58
Em chào mọi người, thứ 3 tuần tới là em đủ 16 ngày sau nguy cơ, đây là nguy cơ của em ạ http://diendanhiv.vn/threads/2419-anh-chi-giup-do-em-ve-van-de-xet-nghiem-PRC vậy em muốn đi xét nghiệm tại 21 trung liệt bằng phương pháp Combo, ở diễn đàn mình đã ai đi xét nghiệm tại đó chưa ạ? cho em hỏi về thủ tục ở đó như thế nào, chờ bao nhiêu lâu thì có kết quả ạ và chi phí là bao nhiêu? em xét nghiệm combo sau 16 ngày nếu được âm tính thì có nên xét nghiệm lại vào ngày thứ 18 và 28 không? và kết quả của ngày 16 so với ngày 18 và 28 có quá khác nhau không ạ? mọi người tư vấn giúp em với, em đang lo lắng quá, muốn đi xét nghiệm sớm ngày nào hay ngày đó:((

songchungvoi_HIV
29-09-2013, 11:01
Em chào mọi người, thứ 3 tuần tới là em đủ 16 ngày sau nguy cơ, đây là nguy cơ của em ạ http://diendanhiv.vn/threads/2419-anh-chi-giup-do-em-ve-van-de-xet-nghiem-PRC vậy em muốn đi xét nghiệm tại 21 trung liệt bằng phương pháp Combo, ở diễn đàn mình đã ai đi xét nghiệm tại đó chưa ạ? cho em hỏi về thủ tục ở đó như thế nào, chờ bao nhiêu lâu thì có kết quả ạ và chi phí là bao nhiêu? em xét nghiệm combo sau 16 ngày nếu được âm tính thì có nên xét nghiệm lại vào ngày thứ 18 và 28 không? và kết quả của ngày 16 so với ngày 18 và 28 có quá khác nhau không ạ? mọi người tư vấn giúp em với, em đang lo lắng quá, muốn đi xét nghiệm sớm ngày nào hay ngày đó:((
Em nên để đủ 28 ngày đánh 1 phát combo. Thía là ok, khỏi lăn tăn, còn thủ tục chi phí thì cứ đến đó hỏi

1331989
29-09-2013, 11:09

Nếu bạn muốn xn combo hãy chờ đủ 28 ngày hãy xn lúc đó pp combo sẽ xn rất chính xác,bạn đi xn sớm để rồi về lại lăn tăn,nếu âm 4 tuần combo thì khả năng cao an toàn và 12 tuần xn lại.

cuocsong11111991
29-09-2013, 11:28
Vâng, em cám ơn mọi người đã tư vấn, nhưng em muốn làm 1 cái vào ngày 16 để bớt stress, vì bây giờ em stress quá ạ, và sau đó đến ngày 28 làm 1 cái nữa, thời gian xét nghiệm Combo có phải là từ tuần thứ 2 sau nguy cơ không ạ? liệu kết quả ngày thứ 16 có quá khác ngày 28 không ạ? đã có ai lật kèo chưa ạ??? em lo lắng quá ạ:(((

songchungvoi_HIV
29-09-2013, 11:32
Vâng, em cám ơn mọi người đã tư vấn, nhưng em muốn làm 1 cái vào ngày 16 để bớt stress, vì bây giờ em stress quá ạ, và sau đó đến ngày 28 làm 1 cái nữa, thời gian xét nghiệm Combo có phải là từ tuần thứ 2 sau nguy cơ không ạ? liệu kết quả ngày thứ 16 có quá khác ngày 28 không ạ? đã có ai lật kèo chưa ạ??? em lo lắng quá ạ:(((
Anh yêu cầu em làm 1 phát sau 28 ngày, OK? nếu em quyết định theo ý em thì tùy, nếu xong mà vào lăn tăn anh chém cho rụng rún rắng chịu. Báo trưới oy he

Tuanmecsedec
29-09-2013, 11:34

Bạn xét nghiệm sớm để làm gì,rồi lại không tin tưởng kết quả đó.Mọi người chia sẻ thì nên nghe theo.

cuocsong11111991
29-09-2013, 11:35
hix, vì em thấy nhiều người bảo xét nghiệm 16 ngày là ok rồi, nên em muốn làm 1 cái 16 ngày nếu ok thì 28 ngày làm tiếp 1 cái nữa, chứ h em chờ 2 tuần nữa chắc em stress mất anh ơi, giai đoạn này em còn nhiều việc quan trọng nữa, đúng là mất tiền mà còn mua lo nghĩ vào thân, thấy hối hận và stress quá anh ạ:((

Tuanmecsedec
29-09-2013, 11:36
hix, vì em thấy nhiều người bảo xét nghiệm 16 ngày là ok rồi, nên em muốn làm 1 cái 16 ngày nếu ok thì 28 ngày làm tiếp 1 cái nữa, chứ h em chờ 2 tuần nữa chắc em stress mất anh ơi, giai đoạn này em còn nhiều việc quan trọng nữa, đúng là mất tiền mà còn mua lo nghĩ vào thân, thấy hối hận và stress quá anh ạ:((

Hình như bạn quên học cách đọc ,chỉ học cách viết.

cuocsong11111991
29-09-2013, 11:39
hix, anh Tuấn ơi là sao ạ??:(

Tuanmecsedec
29-09-2013, 11:45

Nghĩa là mọi người viết tư vấn không chịu đọc.

1331989
29-09-2013, 12:07
I

Tuỳ bạn nếu bạn đã xác định dc như thế thì cứ an tâm mà đi xn, nếu xn giúp bạn giảm dc stress thì cứ đi cho khỏi lo.

cuocsong11111991
29-09-2013, 18:00
hix, có thể em làm mọi người khó chịu nhưng thực sự em cảm thấy rất "rối" ạ, em mọi người trả lời giúp em 1 câu hỏi nữa thôi, là tỉ lệ xét nghiệm vào ngày thứ 16 hoặc 18 là có cao không ạ, em xin lỗi vì làm mọi người khó chịu, nhưng em muốn được tư vấn cho thoải mái hơn ạ:(

Xinchoemmotloikhuyen
29-09-2013, 18:26
Combo 16 hay 18 ngay bạn xn ât cubgx như k,bởi bì kế quả đó k khẳng định đc điều gì cả.bạn nên đợi đúng 28 ngày roi đi xn.

cuocsong11111991
29-09-2013, 18:45
Vâng, vì em thấy trên diễn đàn hôm em hỏi chị Hà thì chị vẫn nói là combo 18 ngày là có thể xét nghiệm được rồi ạ:(

Nguyen Ha
29-09-2013, 20:03
Vâng, vì em thấy trên diễn đàn hôm em hỏi chị Hà thì chị vẫn nói là combo 18 ngày là có thể xét nghiệm được rồi ạ:(

Thời gian xn combo là từ 14-28 ngày. 18 ngày em có thể xn được nhưng em có yên tâm được ko hay vẫn lăn tăn sao mình ko chờ đủ 28 ngày. Trường hợp đi xn sớm về vẫn lăn tăn thế này rất nhiều đấy, ko ít đâu.

xin1dieuuoc2
29-09-2013, 21:21
đến 21 tl vào sáng thứ 3 và thứ 5 đến sớm 7h30 lấy máu thì 11h trả kết quả làm combo thì 300k thủ tục đơn giản chỉ có mặt lên tầng 2 nhà N5 vào phòng lấy máu bs hỏi nguy cơ và thời gian rồi lấy máu xn nên nhớ 21 tl chỉ trả kq vào t3 và t5 nhé

cuocsong11111991
01-10-2013, 22:03
Vâng, em cám ơn anh chị, cho em hỏi thêm là: chỗ xét nghiệm có phải là : Viện vệ sinh phòng dịch quân đội không ạ? vì em thấy ở quanh đó cũng nhiều phòng khám, hix

hanh phuc gia dinh
01-10-2013, 22:06
chuẩn rồi.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
01-10-2013, 22:32
Combo ờ 21 Trung Liệt 300k, khá là tốn kém, bạn cứ đợi đủ 28 ngày rồi làm 1 thể để khỏi lăn tăn. Bạn đến sớm vào sáng thứ 3 hoặc thứ 5, gửi xe rồi hỏi bv trung tâm phòng chống HIV/AIDS họ sẽ chỉ cho. 7h30 lấy máu thì 11h có kết quả, đến muộn hoặc vào những ngày khác thì đợi kq vào thứ 3 hoặc thứ 5 của tuần kế tiếp. Trường hợp của bạn, vì dv nhỏ lại nên bcs tuột và vẫn sẽ bao đc đầu khất và sau đó bạn ko qh tiếp đc -> không có nguy cơ.

cuocsong11111991
01-10-2013, 22:51
Combo ờ 21 Trung Liệt 300k, khá là tốn kém, bạn cứ đợi đủ 28 ngày rồi làm 1 thể để khỏi lăn tăn. Bạn đến sớm vào sáng thứ 3 hoặc thứ 5, gửi xe rồi hỏi bv trung tâm phòng chống HIV/AIDS họ sẽ chỉ cho. 7h30 lấy máu thì 11h có kết quả, đến muộn hoặc vào những ngày khác thì đợi kq vào thứ 3 hoặc thứ 5 của tuần kế tiếp. Trường hợp của bạn, vì dv nhỏ lại nên bcs tuột và vẫn sẽ bao đc đầu khất và sau đó bạn ko qh tiếp đc -> không có nguy cơ.
Cám ơn bạn nhé, đó là khi rút ra để không quan hệ nữa thì mình thấy bcs vẫn bọc trong đầu dương vật, mình chỉ sợ trong quá trình quan hệ trước đó bị rách hoặc tuột mà mình không biết bạn ạ, hiện giờ mình đang rất stress, thứ 5 này là 19 ngày mình sẽ đi xét nghiệm, không biết thế nào nữa, mình sợ và run lắm đấy:(((stress quá:((

Nguyen Ha
01-10-2013, 22:59
Cám ơn bạn nhé, đó là khi rút ra để không quan hệ nữa thì mình thấy bcs vẫn bọc trong đầu dương vật, mình chỉ sợ trong quá trình quan hệ trước đó bị rách hoặc tuột mà mình không biết bạn ạ, hiện giờ mình đang rất stress, thứ 5 này là 19 ngày mình sẽ đi xét nghiệm, không biết thế nào nữa, mình sợ và run lắm đấy:(((stress quá:((

Yên tâm đi, bạn nhìn thấy BCS vẫn bọc lấy đầu DV là bạn an toàn.

cuocsong11111991
01-10-2013, 23:04
Yên tâm đi, bạn nhìn thấy BCS vẫn bọc lấy đầu DV là bạn an toàn.
Vâng, em cảm ơn chị Hà nhiều ạ, thứ 5 này là 19 ngày em sẽ đi xn, hy vọng may mắn sẽ đến với em, từ giờ tránh xa quan hệ không lành mạnh, vì 1 lúc không kiềm chế mà mua lo vào người chị ạ:((

cuocsong11111991
03-10-2013, 12:44
Em chào mọi người, sáng nay em có đi lấy kết quả xét nghiệm sau 18 ngày nguy cơ, thông tin bảng kết quả như sau: Loại sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab Combination , kết quả:Âm tính
Em thắc mắc là thấy có người trên diễn đàn nói, phương pháp xét nghiệm combo có cả chỉ số S/Co nhưng trong giấy kết quả của em thì lại chỉ ghi kết quả là âm tính và tên loại sinh phẩm là Murex HIV Ag/Ab Combination vậy kết quả như vậy có chính xác không ạ?
Em có cần làm xét nghiệm bằng phương pháp này tại thời điểm 4 tuần nữa không ? vì khi em hỏi chị lấy máu xét nghiệm cho em, thì chị nói sau 3 tháng làm cái test nhanh nữa, còn khi em lấy kết quả xét nghiệm em hỏi lại anh trả kết quả thì anh lại bảo 4 tuần test lại phương pháp trên 1 lần nữa, đúng là em rối quá ạ, mọi người cho em hỏi kết quả như trên đã khả quan chưa ạ? có ai đã lật kèo chưa?

Nguyen Ha
03-10-2013, 12:53
Em chào mọi người, sáng nay em có đi lấy kết quả xét nghiệm sau 18 ngày nguy cơ, thông tin bảng kết quả như sau: Loại sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab Combination , kết quả:Âm tính
Em thắc mắc là thấy có người trên diễn đàn nói, phương pháp xét nghiệm combo có cả chỉ số S/Co nhưng trong giấy kết quả của em thì lại chỉ ghi kết quả là âm tính và tên loại sinh phẩm là Murex HIV Ag/Ab Combination vậy kết quả như vậy có chính xác không ạ?
Em có cần làm xét nghiệm bằng phương pháp này tại thời điểm 4 tuần nữa không ? vì khi em hỏi chị lấy máu xét nghiệm cho em, thì chị nói sau 3 tháng làm cái test nhanh nữa, còn khi em lấy kết quả xét nghiệm em hỏi lại anh trả kết quả thì anh lại bảo 4 tuần test lại phương pháp trên 1 lần nữa, đúng là em rối quá ạ, mọi người cho em hỏi kết quả như trên đã khả quan chưa ạ? có ai đã lật kèo chưa?

Tôi nói có sai đâu, đi xn nghiệm sớm về vẫn lăn tăn ko tin tưởng lại hỏi lại là "đủ 4 tuần có phải xn lại ko".

cuocsong11111991
03-10-2013, 12:56
Tôi nói có sai đâu, đi xn nghiệm sớm về vẫn lăn tăn ko tin tưởng lại hỏi lại là "đủ 4 tuần có phải xn lại ko".
Chị ơi, em hỏi 2 người ở đó thì mỗi người nói 1 kiểu nên em thấy rối chị ạ:((

cuocsong11111991
03-10-2013, 12:57
Chị ơi ở phiếu xét nghiệm không có ghi chỉ số S/CO chị ạ, nên em mới thắc mắc

Nguyen Ha
03-10-2013, 13:13
Chị ơi ở phiếu xét nghiệm không có ghi chỉ số S/CO chị ạ, nên em mới thắc mắc

Một xn định lượng kháng thể virút HIV đều có giá trị S/CO. S/CO là viết tắt của Simgnal to Cut off. Trong đó S là gtrị kháng thể HIV trong máu và CO là gtrị mẫu hay còn gọi là ngưỡng. Nếu S/CO>1 thì đó là kết quả dương tính, S/C0<1 là âm tính. Người ta kết luận bạn âm tính là ok rồi. Trường hợp của bạn ko có nguy cơ xn 1 lần này là đủ rồi, nếu còn lăn tăn 3tháng sau nguy cơ xn lại lần nữa để giải tỏa tâm lý.

Tuanmecsedec
03-10-2013, 14:22

Bạn không cần lo lắng chỉ số đó.Nhiều nơi sẽ ghi rõ ràng,Có những chổ chỉ ghi kết luận ( âm tính ) .Như Pasteur TPHCM cũng không ghi chỉ số, chỉ để âm tính với phương pháp Murex HIV Ag/Ab Combination

cuocsong11111991
03-10-2013, 17:42
Bạn không cần lo lắng chỉ số đó.Nhiều nơi sẽ ghi rõ ràng,Có những chổ chỉ ghi kết luận ( âm tính ) .Như Pasteur TPHCM cũng không ghi chỉ số, chỉ để âm tính với phương pháp Murex HIV Ag/Ab Combination

Vâng ạ, vì em thấy kết quả âm tính là có dấu đỏ, nhưng thông tin về tên, tuổi và ngày thì lại là chữ của bác sĩ viết ạ, em cám ơn mọi người đã tư vấn!

cuocsong11111991
10-12-2013, 23:57
Em chào mọi người, tới thứ 5 tuần này là em được 12 tuần sau nguy cơ, trước đó em đã xét nghiệm tại 21 trung liệt bằng pp combo sau 30 ngày rồi ạ , KQ là Âm tính nhưng vẫn lo lắng quá, vậy tuần này em muốn đi làm cái Test nữa,mọi người cho em hỏi xn ở 21 trung liệt Test nhanh có được trả kết quả ngay không ạ, và chi phí là bao nhiêu, em cũng đang có nhiều việc nên phải sắp xếp thời gian ạ, em cảm ơn mọi người!

trungan1987
11-12-2013, 00:13
Em chào mọi người, tới thứ 5 tuần này là em được 12 tuần sau nguy cơ, trước đó em đã xét nghiệm tại 21 trung liệt bằng pp combo sau 30 ngày rồi ạ , KQ là Âm tính nhưng vẫn lo lắng quá, vậy tuần này em muốn đi làm cái Test nữa,mọi người cho em hỏi xn ở 21 trung liệt Test nhanh có được trả kết quả ngay không ạ, và chi phí là bao nhiêu, em cũng đang có nhiều việc nên phải sắp xếp thời gian ạ, em cảm ơn mọi người!
Nếu bạn đến thứ 3 và thứ 5 bạn đi sớm trc 7h30 lấy máu thì khoản 11h trã kết quả...

Chí Phoèo
11-12-2013, 06:44
Viện VSPD quân đội trả kq vào t3,t5 nếu bạn đi sớm sẽ dc trả kq trong ngày còn các ngày khác thì phải đợi vài ngày,chi phí thì trăm mấu đổ lại,bạn đem 200 tính luôn cf là vừa:D

HIV/AIDS
11-12-2013, 07:18
21 TL có tét nhanh bạn làm lúc nào cũng được 10 phút có kết quả ngay. giá khoảng 100k

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 08:29
Tét nhanh dĩ nhiên là KQ phải nhanh, nhanh k có nghĩa là rút máu xong là báo kết quả, Bạn cũng phải cho họ làm xn rùi trả lời chứ, tùy mỗi nơi có thể sau 10 phút, 30 phút, 1 giờ hay 2 giờ là có kết quả. Nhớ trước khi xn 24 giờ không được uống bất kỳ viên thuốc nào hết. Ok?

Donghpcc90
11-12-2013, 08:36
uống thuốc thì làm dương tính giả hay âm giả a hiếu?

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 08:45
uống thuốc thì làm dương tính giả hay âm giả a hiếu?
Dễ cho dương tính giả, nếu các thuốc trị cảm cúm hoặc các loại thuốc có dược liệu gây nghiệm cũng có thể cho dương tính giả

cuocsong11111991
11-12-2013, 23:03
Viện VSPD quân đội trả kq vào t3,t5 nếu bạn đi sớm sẽ dc trả kq trong ngày còn các ngày khác thì phải đợi vài ngày,chi phí thì trăm mấu đổ lại,bạn đem 200 tính luôn cf là vừa:D
Hix, Cf là gì ạ? sáng mai em đi xét nghiệm r, lo lắng quá ạ

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 23:05
Hix, Cf là gì ạ? sáng mai em đi xét nghiệm r, lo lắng quá ạ
Cf là chi phí XN