PDA

View Full Version : 5 tháng 15 ngày test nhanh. âm tính. giúp e...!

sapchetroi12
29-09-2013, 12:24
Tất cả triệu chứng của e vẫn còn.

Bsĩ xét nghiệm cho em bảo có ngườ 7tháng mới xn ra. Em wá hoang mang rồi

1331989
29-09-2013, 12:46
:

Âm tính trên 5 tháng là hoàn toàn an toàn,ko cần xn lại ,bác sĩ nói 7 tháng mới xn ra là hoàn toàn ko đúng,bạn đã an toàn.:k6836744:

songchungvoi_HIV
29-09-2013, 15:02

wá hoang mang ==> dẫn đến Stress ==> Trầm Cảm ==> liệt dương ==> Vợ bỏ đi ăn phở ==> Có thể vô sinh ==> Có thể ảnh hưởng tới việc mang thai ==> Baby bị Down di truyền

Tuanmecsedec
29-09-2013, 15:09
Cầu trời,hãy ban cho thành viên này biết đọc rành chữ Việt.

4 tháng 25 ngày âm tính hiv an toàn chưa ?.Anh Tuấn và mọi nguời giúp em với...! (http://www.diendanhiv.vn/threads/2475-4-thang-25-ngay-am-tinh-hiv-an-toan-chua-Anh-Tuan-va-moi-nguoi-giup-em-voi)

dianguctrangian36
29-09-2013, 16:46

Nếu bạn cứ như thế này.

timecanbeback
30-09-2013, 09:05
Bác sĩ xn cho bạn bảo có ng 7 tháng mới xn ra! đùa hay thật vậy! tiêu chuẩn cũ đã nói là muộn nhất là 6 tháng. còn mới là 3 tháng. Vậy ta cứ lấy con số 6 tháng trong TH này để phân tích nhé! chúng ta đều biết! 1 tiêu chuẩn bất cứ lĩnh vực nào đều phải có hệ số an toàn. Có thể hiểu thế này! Thực tế thì 4 hoặc 5 tháng là xn biết kết quả rồi! Nhưng còn những yếu tố mà ng ta chưa lường hết được và nó có thể ảnh hưởng đến kết quả xn! Chính vì vậy sẽ nhân thêm 1 hệ số an toàn và con số sẽ lên 6 tháng! Vậy 1 ng 7 tháng mới xn ra! Vị bác sĩ xn đó có khẳng định được từ lúc có nguy cơ đến 7 tháng sau ng đó không lặp lại hành vi nguy cơ nào không! Bạn nên hỏi ng bác sĩ đó. Tránh làm hoang mang mọi nguoi! Thân!
:zk20118::monkeys25:

abc123
02-10-2013, 21:18
Mình nghĩ bạn này nói láo
các anh chị xem lại có đúng k nhé
ngày 22.9 bạn ấy pót bài nói 4 tháng 25 ngày ât
Giờ thì nói 5tháng 15 ngày ât thì thời giân k chính xác, vì nguy cơ của bạn ấy là 22-3, nói đúngs hơn, 5thang 15 ngày phải nhằm ngày 6-9.
Thử hỏi tại sao bạn k pót 5tháng 15 ngày ât vào bài 4 tháng 25 ngày ât luôn đi, bạn có thấy bạn bất.nhân k???
ng ta đã bỏ công ra tư vấn cho bạn, giờ bạn lại bót thêm 5 tháng 20 ngày k xác định

Tuanmecsedec
02-10-2013, 21:25
Mình nghĩ bạn này nói láo
các anh chị xem lại có đúng k nhé
ngày 22.9 bạn ấy pót bài nói 4 tháng 25 ngày ât
Giờ thì nói 5tháng 15 ngày ât thì thời giân k chính xác, vì nguy cơ của bạn ấy là 22-3, nói đúngs hơn, 5thang 15 ngày phải nhằm ngày 6-9.
Thử hỏi tại sao bạn k pót 5tháng 15 ngày ât vào bài 4 tháng 25 ngày ât luôn đi, bạn có thấy bạn bất.nhân k???
ng ta đã bỏ công ra tư vấn cho bạn, giờ bạn lại bót thêm 5 tháng 20 ngày k xác định

Những thành viên như thế này.Ban quản trị có thể khoá nick vĩnh viễn.

abc123
02-10-2013, 21:29
Đề nghị a tuấn khóa nick bạn ấy, nhưng ng như vậy, ogo trời đã tha cho 1 lần rồi mà còn k bk sống tốt, vạy mà còn làm hoang mang ng khác, bất nhân

Chí Phoèo
02-10-2013, 21:56
-Không biết bạn này nói thật hay nói giỡn,nhưng nếu đây là 1 trò đùa thì thật là bất nhân,diễn đàn này biết bao nhiêu người đang lo lắng và hoang mang mà còn lại gây thêm hoang mang cho mọi người.Hay là tự nhận mình DT hoặc đã nhiễm sau khi có kq AT để người khác quan tâm và khẳng định lại là bạn AT..không cần thiết:zk2044::zk2044::zk2044:

1331989
02-10-2013, 21:59
Vớ vẩn,tao 8 nguy cơ cao thừa triệu chứng vẫn âm 3 tháng và 6 tháng,đây đã âm trên 5 tháng còn làm hoang mang ng khác,lập hết chủ đề này đến chủ đề khác,tgian thì ko khớp nhau,có chơi có chịu,.Dd HIV.com là chỗ dựa tinh thần cho rất nhiu a,e mà còn nên làm hoang mang bao nhiu a e đã âm tính 3 tháng,qua đây Vua Triệu Chứng đã xn rất nhiu nên bít theo king nghiệm Âm tính 3 tháng là hoàn toàn an toàn a,e nhé.:zk2031:

abc123
02-10-2013, 22:04
Mấy người này thật bất nhân, con người có 2 vế, vậy mà nó toàn làm hành đọng thể hiện phần Con, còn phần người đâu ???

songchungvoi_HIV
02-10-2013, 22:11
Các em sống là phải có lập trường, chuyện của họ, mắc mớ gì lăn tăn. Cứ theo quy trình XN, có PEP trong 72 giờ chả sợ thằng nào nhát cả. Mình phải là chính mình, đừng vì một câu nói vớ vẫn mà xoắn như đít vịt

abc123
02-10-2013, 22:15
Cứ theo quy trình mà xn
k pep xn sau 3 tháng
có pep xn sau 3 tháng và 6tháng
ât hết là yên tâm dù nguy cơ to kinh khủng

Donghpcc90
02-10-2013, 22:21
thành viên này có vẻ không thật, chỉ cùng lắm là 6 tháng chưa ai bảo 7 tháng cả

sapchetroi12
03-10-2013, 06:23
thành viên này có vẻ không thật, chỉ cùng lắm là 6 tháng chưa ai bảo 7 tháng cả

chẳng nhẽ em là TH đậc biệt. bi giờ kq lại ko xác định.huhu

xin1dieuuoc2
03-10-2013, 06:55
Nếu khẳng định là thật và th đặc biệt thì pót giấy xn + cmt lên để anh tuấn xem xét bổ xung vao diễn đàn để nghiên cứu

trungan1987
03-10-2013, 07:54
h việc của bạn là post tờ giấy xn của bạn lên dd... và bạn nên đi xn lại 1 lần nữa...rùi lấy cái giấy xn post lên dd tiếp cho mọi ng xem, để xác minh lời bạn nói là sự thật...
vì như bạn abc123 nói rất đúng, bạn khai nguy cơ của bạn trong dd này và 2 cái xn thời gian gần nhất của bạn sai với cái thời gian mà bạn đã nêu trên dd...

dragon
03-10-2013, 08:03
dd này là nơi mọi người dùng cái tâm để tư vấn và chia sẻ, nếu bạn có ý đùa giỡn thì bạn vui lòng đi chỗ khác giùm nhé. mọi người ở đây đều ít nhiều trải qua cái cảm giác lo lắng và hội hộp, và cũng có những người đang lo lắng và hồi hộp, bạn nên dùng cái tâm ra đối xử, thì sau này bạn sẽ nhận được nhiều điều tốt đẹp hơn nữa.

lac_loi
03-10-2013, 08:07
Diễn đàn này là nơi anh em chúng ta, những người đã từng vấp ngã, mắc sai lầm tìm đến để được chia sẽ, được tham vấn và tìm kiếm cho mình một chỗ dựa về mặt tinh thần. Bạn phải hiểu rằng mỗi một lo lắng, niềm vui của bạn cũng là của tất cả các thành viên và Ban quản trị diễn đàn. vậy nên, những lời bạn nói nếu không phải là sự thật thì cho dù vì bất kỳ lí do gì đi nữa mình nghĩ bạn nên dừng lại, đừng làm cho chính bạn và những người khác phải hoang mang và thêm lo lắng, vì ở đây ai cũng có thừa điều đó rồi.
Mình khuyên bạn nên dừng lại, nếu những lời bạn nói nếu không phải là sự thật.

Tuanmecsedec
03-10-2013, 08:08

Bạn đừng có vơ vẩn,nhẩy vào post 1 bài rồi out ra.Ngày 29/9 post 1 bài nói xét nghiệm 5 tháng 15 ngày âm tính,hôm qua 2/10 cũng lên post 1 bài rồi out ra nói kết quả không xác định,hai bài post lên cách nhau không quá 4 ngày.Đúng là tào lao.Tôi là Admin diễn đàn cũng là tham vấn viên diễn đàn cùng các Mod và nhiều thành viên có kiến thức,khẳng định sau 12 tuần âm tính là an toàn.Vì vậy,để tránh những thành viên như thế này làm hoang mang thành viên khác.Tôi khóa nick 30 ngày kể từ hôm nay.

5 thang 20 ngày. kết quả không xác định. cứu em (http://www.diendanhiv.vn/threads/2893-5-thang-20-ngay-ket-qua-khong-xac-dinh-cuu-em)

4 tháng 25 ngày âm tính hiv an toàn chưa ?.Anh Tuấn và mọi nguời giúp em với...! (http://www.diendanhiv.vn/threads/2475-4-thang-25-ngay-am-tinh-hiv-an-toan-chua-Anh-Tuan-va-moi-nguoi-giup-em-voi)

1 điểm nữa ngày 22/9 lên post bài nói cách đây 6 tháng có nguy cơ và xét nghiệm 4 tháng 25 ngày âm tính,ngày 2/10 lên post 5 tháng 20 ngày kết quả không rõ ràng.Nói xạo không có căn.

sapchetroi12 (http://www.diendanhiv.vn/members/1892-sapchetroi12)
Banned 30 ngày<dl class="userinfo_extra" style="margin: 5px 0px; float: left; width: 180px; font-size: 11px; height: auto !important;"><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Ngày tham gia</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">22-09-2013</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Giới tính</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">Nam</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Đến từ</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">gjalaj</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Bài viết</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">29</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Cảm ơn</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">20</dd><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px; white-space: nowrap; display: inline; float: left;">Được cảm ơn: 4 lần</dd></dl>

4 tháng 25 ngày âm tính hiv an toàn chưa ?.Anh Tuấn và mọi nguời giúp em với...!Trường hợp của em là như thế này ạ.
em có quan hệ không an toàn với GMD (vỡ bao khi xuất tinh) cach dẵy 6 thang
em đã đi xn 4lần:
lần 1. Sau nguy cơ 2thang (âm tính)
lần 2. Sau nguy cơ 3thang (âm tinh)
lần 3. Sau nguy cơ 4thánp (âm tinh)
lần 4. Sau nguy cơ 4thang 25ngày (âm tính)

giờ em vẫn còn rất nhjêu triệu chứng. Nhu bi xưng hậch cổ. Hàm. Nách. Bẹn.
Cơ thễ mệt mỏi. Nhức đầu. Ra rất nhiều mồ hôi nhờn. Lưỡi trắng rêu. Mặt xuất hiện nhiểu mụn bọc.
giờ em rất lo lắng mong moi người tư vấn gjup em...

Xuất hiện dạng bệnh tâm thần mới: ám ảnh mình bị HIV

Gần đây, Phòng khám sức khoẻ tâm thần của Bệnh viện Bạch Mai tiếp nhận nhiều bệnh nhân với căn bệnh kỳ quặc: sợ mình nhiễm HIV tới mức ám ảnh.

http://dantri4.vcmedia.vn/FaA3gEccccccccccccos/Image/2013/03/kham-3313-39a50.jpg
BS Trịnh Bích Huyền thăm khám cho bệnh nhân rối loạn ám ảnh cưỡng bức.

Điều đáng nói là bệnh nhân toàn là những người có kiến thức đủ rộng để biết con đường lây truyền HIV nhưng vẫn sợ

Chị Nguyễn Thị Thúy Q. (32 tuổi, đã tốt nghiệp đại học và đang công tác ở một tổ chức quốc tế) đến phòng khám sức khoẻ tâm thần với phong thái rất tự tin. Chị cho biết mình chuyên tư vấn về sức khoẻ sinh sản và trong công việc cũng phải tuyên truyền về HIV/AIDS.

Tuy nắm rõ đường lây của HIV cũng như khả năng lây nhiễm qua các con đường, nhưng gần đây không rõ do công việc căng thẳng hay vì lý do gì mà tự dưng chị luôn ám ảnh, đêm nằm mơ mình nhiễm HIV, phải điều trị bằng thuốc. Tự chị cũng cảm thấy mình bất thường khi đi gội đầu, cắt tóc ngoài hàng cũng lo lây nhiễm từ người gãi đầu cho mình lẫn cái kéo cắt tóc; ra chợ mua thịt bò cũng sợ người thái thịt bị đứt tay và nhỡ đâu có thể lây truyền virus...

BS Trịnh Bích Huyền, Viện Sức khoẻ tâm thần, Bệnh viện Bạch Mai cho biết, qua thăm khám, bệnh nhân Q. được chẩn đoán mắc chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức. Khi mắc phải chứng bệnh này, bệnh nhân có thể nhận thấy những ý nghĩ ám ảnh và những hành vi cưỡng bức ấy là vô lý nhưng vẫn không thể chống lại được nó, thậm chí không thể dừng lại để có những lúc thư giãn. Ở trường hợp chị Q., dù có kiến thức về y hẳn hoi nhưng bệnh nhân cứ lo mình nhiễm bệnh một cách rất vô lý; biết mình lo vô lý nhưng vẫn không thoát ra được ý nghĩ đó.

Nhiều trường hợp giống chị Q., thậm chí đã đi xét nghiệm, cho kết quả âm tính nhưng vẫn lo, lại đi xét nghiệm tiếp... Lo quá mà chỉ ăn với đi khám, dù bác sĩ khám đã giải thích rõ các đường lây và cho rằng sự lo lắng là không có cơ sở nhưng bệnh nhân vẫn lo. Điều đặc biệt là một số bệnh nhân công tác trong ngành y, hiểu biết về HIV, tuyên truyền về HIV mà vẫn lo lắng đến kỳ quặc.

BS Trịnh Bích Huyền cho biết, người phải làm việc căng thẳng, nhiều sức ép dễ mắc chứng bệnh này. Điều trị chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức không dễ; việc điều trị cũng dai dẳng. Để hạn chế mắc rối loạn ám ảnh cưỡng bức, mọi người nên tự tìm cách cân bằng; tìm đến sự thư giãn, giải trí như đi bộ, trồng cây xanh... khi bắt đầu thấy mình có dấu hiệu stress. Khi cảm thấy căng thẳng, cũng nên chia sẻ với bạn bè, người thân, đừng khư khư giữ ý nghĩ lo lắng trong đầu. Và sau cùng, khi thấy mình có "bất thường" như lo lắng quá mức, lo đến mức vô lý... nên đi khám để được điều trị bởi bác sĩ chuyên khoa tâm thần.

Theo Hoài Hương
Kiến thức

http://dantri.com.vn/suc...h-minh-bi-hiv-702498.htm (http://dantri.com.vn/suc-khoe/xuat-hien-dang-benh-tam-than-moi-am-anh-minh-bi-hiv-702498.htm)