PDA

View Full Version : Hỏi về cách giảm phản ứng phụ của pep

nguyenkiet2603
16-03-2015, 18:27
Em dùng pep đã được 4 ngày...nhưng mỗi lần dùng thì bụng em cứ đau âm ỉ ở thượng vị, ăn vào thì không tiêu...đau như vậy hoài rất khó chịu không làm gì được cả...a chị có cách nào hay thuốc gì uống hổ trợ để giảm bớt cơn đau không...e cám ơn nhiều lắm

Nguyen Ha
16-03-2015, 18:57
Em dùng pep đã được 4 ngày...nhưng mỗi lần dùng thì bụng em cứ đau âm ỉ ở thượng vị, ăn vào thì không tiêu...đau như vậy hoài rất khó chịu không làm gì được cả...a chị có cách nào hay thuốc gì uống hổ trợ để giảm bớt cơn đau không...e cám ơn nhiều lắm

Bạn nên ăn nhiều hoa quả và uống đồ mát vào.

nguyenkiet2603
16-03-2015, 19:29
Bạn nên ăn nhiều hoa quả và uống đồ mát vào.
Cho mình hỏi có thể ăn nhưng loại trái cây gì ak bạn.

SangLumia
16-03-2015, 19:38
Cho mình hỏi có thể ăn nhưng loại trái cây gì ak bạn.
uống nhiều nc sinh tố ép vào, nc cam, nc rau má, bơ, đu đủ, dưa hấu, những trái cây giàu vitamin ấy, để làm cơ thể làm mát...

Tuanmecsedec
16-03-2015, 20:07

Thuốc phơi nhiễm tác dụng phụ sẽ làm mệt mỏi và đây hơi,buồn nôn.Trong thời gian điều trị bạn uống nhiều nước mát hoặc uống nước nhiều vô.