PDA

View Full Version : cho em hỏi một số...vấn đề về lây nhiễm hiv

Choemduocsong
17-03-2015, 09:22
theo em biét hiv có thể chui qua những lỗ siêu nhỏ ở da đúng không ạ. nó có thể tự di chuyển hay là phải đứa máu hoạc dịch vào vết thương hở nó mới sinh sôi nảy nở được

Nguyen Ha
17-03-2015, 09:24
theo em biét hiv có thể chui qua những lỗ siêu nhỏ ở da đúng không ạ. nó có thể tự di chuyển hay là phải đứa máu hoạc dịch vào vết thương hở nó mới sinh sôi nảy nở được

HIV lây được khi có vết thương đủ rộng và sâu đi tới dòng máu. Bạn hiểu sai vấn đề rồi, HIV không lây nhiễm như vậy.

Tuanmecsedec
17-03-2015, 11:14

Đường lây nhiễm HIV và không lây nhiễm nằm trong chủ đề này,bạn click vào xem.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Choemduocsong
17-03-2015, 12:20
Cám ơn anh T chị H. anh chị ơi chỉ là em muốn hỏi có thông tin cho ràng HIV lây cho dộng vật như vượn khỉ......... em muốn hỏi hiv có nhiễm cho chó. mèo. lợn. gà. chim. ngựa. rồi lại lây cho người ko

Tuanmecsedec
17-03-2015, 12:21
Cám ơn anh T chị H. anh chị ơi chỉ là em muốn hỏi có thông tin cho ràng HIV lây cho dộng vật như vượn khỉ......... em muốn hỏi hiv có nhiễm cho chó. mèo. lợn. gà. chim. ngựa. rồi lại lây cho người ko

100% hoàn toàn không.

Choemduocsong
21-03-2015, 11:40
Em có một thắc mắc cần anh chị tư vấn : đeo bao cao su qhtd với gmd có nguy cơ với bệnh sùi mào ga và giang mai không ạ. tại sao lại thế? mong anh chị tư vấn giúp em em cũng đang hoang mang về vấn đề này vd: nhiễm sùi mào gà thì có đồng nghĩa nhiễm H không ạ
cám ơn anh chị

Tuanmecsedec
21-03-2015, 14:49
Em có một thắc mắc cần anh chị tư vấn : đeo bao cao su qhtd với gmd có nguy cơ với bệnh sùi mào ga và giang mai không ạ. tại sao lại thế? mong anh chị tư vấn giúp em em cũng đang hoang mang về vấn đề này vd: nhiễm sùi mào gà thì có đồng nghĩa nhiễm H không ạ
cám ơn anh chị

Tình dục an toàn là gì?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su su.Nếu bạn có mang bao cao su quan hệ là đề phòng các bệnh trong đó có HIV.

Nói tóm lại,nếu có mang bao cao su là không có nguy cơ bệnh nào hết.

Nguyen Ha
21-03-2015, 14:55
cám ơn anh chị

Quan hệ có dùng BCS là tình dục an toàn. Không có nguy cơ .
HIV là HIV mà sùi mào gà là sùi mào gà. Không nhất thiết cứ bị sùi mào gà là bị HIV.