PDA

View Full Version : Máu của người khác quệt vào vết mụn hở của mình chảy máu có nguy cơ nhiễm hiv không

An toàn
17-03-2015, 17:06
Mong anh chị tư vấn giúp em vấn đề này nữa thôi em biết ơn anh chị nhiều nhiều lắm ạ. Thằng bạn em nó bóp mụn rồi chảy máu nó có lấy cái tay bóp mụn dính máu đó quệt vào vết mụn của em đang chảy máu vừa mới lặn xong vậy có nguy cơ không ạ em lo lắng quá ạ. Em định được 28 ngày đến hồng ngọc xét nghiệm combo ạ mong anh chị tư vấn giúp em với ạ thật sự là em vân hoang mang quá anh chị tư vấn giúp em đi ạ

An toàn
17-03-2015, 17:07
Mong anh chị tư vân giúp em em thật sự rất mong được các anh chị tư vấn ạ

Charles
17-03-2015, 17:08
Mong anh chị tư vấn giúp em vấn đề này nữa thôi em biết ơn anh chị nhiều nhiều lắm ạ. Thằng bạn em nó bóp mụn rồi chảy máu nó có lấy cái tay bóp mụn dính máu đó quệt vào vết mụn của em đang chảy máu vừa mới lặn xong vậy có nguy cơ không ạ em lo lắng quá ạ. Em định được 28 ngày đến hồng ngọc xét nghiệm combo ạ mong anh chị tư vấn giúp em với ạ thật sự là em vân hoang mang quá anh chị tư vấn giúp em đi ạ

Hiv không lây gián tiếp như vậy bạn.

An toàn
17-03-2015, 17:09
Cầu mong anh chị hãy tư vấn cho em em xin anh chị ạ . Em hoang mang lo lắng quá ạ thật sự là em buồn lắm

An toàn
17-03-2015, 17:11
Hiv không lây gián tiếp như vậy bạn.
Anh ơi thằng ý nó hay đi chơi gái linh tính lắm cái ngón tay dính máu của nó quệt vào vết mụn đang chảy máu hở của em ý anh à vậy có nguy cơ không anh ming anh tư vấn giúp em hiểu rõ hơn ạ để em có thêm kiến thức

An toàn
17-03-2015, 17:14
Cái mụn đó nó vừa mới bóp xong luôn cái ngon tay dính máu đó thì nó bôi quệt luôn vào vết mụn đang chảy máu của em vậy có nguy cơ không ạ .

Tuanmecsedec
17-03-2015, 17:15

Anh ơi thằng ý nó hay đi chơi gái linh tính lắm cái ngón tay dính máu của nó quệt vào vết mụn đang chảy máu hở của em ý anh à vậy có nguy cơ không anh ming anh tư vấn giúp em hiểu rõ hơn ạ để em có thêm kiến thức

HIV không lây kiểu như vậy bạn.

Tuanmecsedec
17-03-2015, 17:16
Cái mụn đó nó vừa mới bóp xong luôn cái ngon tay dính máu đó thì nó bôi quệt luôn vào vết mụn đang chảy máu của em vậy có nguy cơ không ạ .

Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ.

Charles
17-03-2015, 17:16

Mụn không được coi là vết thương hở. Và để lây nhiễm máu nhiễm H phải được ĐƯA THẲNG vào dòng máu người lành. Bạn yên tâm trường hợp bạn không có nguy cơ.

An toàn
17-03-2015, 17:37
Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ.
Vậy anh tuấn ơi tư vấn giúp em với vết thương chảy máu hở của thằng bạn em nó chẳng may chạm vào vết thương cua em cũng đang chảy máu vậy có nguy cơ không ạ

An toàn
17-03-2015, 17:39
Mụn không được coi là vết thương hở. Và để lây nhiễm máu nhiễm H phải được ĐƯA THẲNG vào dòng máu người lành. Bạn yên tâm trường hợp bạn không có nguy cơ.
Vậy anh tư vấn giúp em với vết thương chảy máu hở của thằng bạn em nó chẳng may chạm vào vết thương cua em cũng đang chảy máu vậy có nguy cơ không ạ

An toàn
17-03-2015, 17:44
Mong anh chị tư vấn giúp em trường hợp này nữa đi ạ để em có thể am hiểu thêm kiến thức hơn anh à mong mọi người tư vấn giúp em đi ạ em biết ơn anh chị nhiều lắm ạ

An toàn
17-03-2015, 17:53
Các anh các chị ơi giúp em tư vấn trường hợp này nữa đi ạ em xin anh xịn chị đấy ạ thật sự em hoang mang lo lắng lắm ạ cầu mong anh chị giúp đỡ em đi ạ

Tuanmecsedec
17-03-2015, 17:58
Vậy anh tư vấn giúp em với vết thương chảy máu hở của thằng bạn em nó chẳng may chạm vào vết thương cua em cũng đang chảy máu vậy có nguy cơ không ạ

Mong anh chị tư vấn giúp em trường hợp này nữa đi ạ để em có thể am hiểu thêm kiến thức hơn anh à mong mọi người tư vấn giúp em đi ạ em biết ơn anh chị nhiều lắm ạ

Các anh các chị ơi giúp em tư vấn trường hợp này nữa đi ạ em xin anh xịn chị đấy ạ thật sự em hoang mang lo lắng lắm ạ cầu mong anh chị giúp đỡ em đi ạ

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

An toàn
17-03-2015, 18:01
Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Anh ơi có nghĩa là vết thương của thằng bạn em và em cùng chảy máu ý ạ chẳng may chạm vào nhau thì có nguy cơ không ạ mong anh xin anh tư vấn em với ạ

Charles
17-03-2015, 18:05
Anh ơi có nghĩa là vết thương của thằng bạn em và em cùng chảy máu ý ạ chẳng may chạm vào nhau thì có nguy cơ không ạ mong anh xin anh tư vấn em với ạ

Bạn yên tâm HIV không lây kiểu chẳng may chạm vết thương vào nhau. Để có nguy cơ còn phải phụ thuộc nhiều yếu tố: diện tiếp xúc, thời gian tiếp xúc...

Tuanmecsedec
17-03-2015, 18:09

Tuanmecsedec đã trả lời rồi.

An toàn
17-03-2015, 20:26
Tuanmecsedec đã trả lời rồi.
Anh à cho em hỏi vết thương đang chảy máu của em và thằng bạn em chạm vào nhau khoảng thời gian lâu lâu mà em mãi mới biết thì có nguy cơ không ạ em thật sự là đanh thắc mắc ở chỗ này ạ mong anh tư vấn ạ xin anh đấy ạ cầu mong anh giúp em

An toàn
17-03-2015, 20:26
Bạn yên tâm HIV không lây kiểu chẳng may chạm vết thương vào nhau. Để có nguy cơ còn phải phụ thuộc nhiều yếu tố: diện tiếp xúc, thời gian tiếp xúc...
Anh à cho em hỏi vết thương đang chảy máu của em và thằng bạn em chạm vào nhau khoảng thời gian lâu lâu mà em mãi mới biết thì có nguy cơ không ạ em thật sự là đanh thắc mắc ở chỗ này ạ mong anh tư vấn ạ xin anh đấy ạ cầu mong anh giúp em

Tuanmecsedec
17-03-2015, 20:28

Tuanmecsedec khẳng định không sao.Bạn không tin thì đi xét nghiệm,bạn không được spam bài.

An toàn
17-03-2015, 20:55
Tuanmecsedec khẳng định không sao.Bạn không tin thì đi xét nghiệm,bạn không được spam bài.
Anh tuấn ơi vậy vết thương đang chảy máu cùng lúc chạm vào nhau khoảng một thời gian lâu lâu cũng không sao ạ anh mong anh hãy tư vấn giúp em hiểu hơn ạ không sao chứ anh tuấn ạ. Em biết ơn anh nhiều lắm mong anh tư vấn giúp em hiểu hơn ạ xin anh ạ

Choemduocsong
17-03-2015, 20:56
nếu thàng em bạn cố tình lây cho bạn thì nó không làm lộ liễu vậy đâu. chác là lúc đùa nhau no bôi doạ bạn thôi dùng hoang mang

An toàn
17-03-2015, 21:02
Anh tuấn ơi xin anh mong anh tư vấn giúp em đi ạ anh tuấn à. Thật sự bây giờ em hoang mang lắm anh à anh hãy giúp em với ạ anh tuấn à

quangteo
17-03-2015, 21:06
nhiễm làm sao được. đa nói ko sao rồi hay là muốn dương tính mới ko spam. bạn ko có nguy cơ nếu ko yên tâm đi xn giải toả tâm lý

An toàn
17-03-2015, 21:15
Nhưng mà khoảng thời gian tiếp xúc lâu lâu ý anh mà em không biết mà mãi mới biết ý thì có cũng không có nguy cơ ạ mong anh chị tư vấn giúp em với em hoang mang và suy nghĩ buồn lắm anh à. Xin anh tuấn và mọi thành viên giúp em với ạ . Em biết ơn anh chị lắm ạ em xin giúp em đi ạ

camthaylanh
17-03-2015, 21:23
buòn thì ai chẳng buồn. cứ làm như nghiệm trong lắm trong khi chảng làm sao

Khongcanten
17-03-2015, 21:35
Nên tin vào những gì mình đc tư vấn bạn ạ pasm bài kinh quá . Nếu bạn không tin thì cứ đi XN thôi

Tuanmecsedec
18-03-2015, 10:09
Nên tin vào những gì mình đc tư vấn bạn ạ pasm bài kinh quá . Nếu bạn không tin thì cứ đi XN thôi

Tuanmecsedec like câu này.:zk20130:

An toàn
19-03-2015, 12:17
Tuanmecsedec like câu này.:zk20130:anh tuấn ơi xin anh trả lời giúp em một lần này thôi ạ em thật sự hoang mang lo lắng lắm anh à. Em xin anh ạ em muốn hỏi anh là em có vết thương đang hở rồi không để ý mà thằng bạn em cũng có vết thương đang hở thế là 2 vết thương chạm vào nhau khoảng thời gian lâu lâu thì mới biết vậy có nguy cơ không vết thương cả 2 đều có máu ạ em lo sợ quá anh ơi em xin anh xin anh ạ

An toàn
19-03-2015, 12:36
Anh tuấn ơi vậy như thế thì có nguy cơ không anh em xin anh . Anh ơi em cầu mong anh tư vấn giúp đỡ em đi anh ơi thật sự em mỏi buồn lắm anh à. Xin anh ạ anh tuấn

An toàn
19-03-2015, 12:48
Anh chị ơi tư vấn em lần cuối đi ạ. Thật sự em hoang mang lo lắng quá anh chị ạ mong anh chị giúp em với

An toàn
19-03-2015, 12:49
anh ơi xin trả lời giúp em một lần này thôi ạ em thật sự hoang mang lo lắng lắm anh à. Em xin anh ạ em muốn hỏi anh là em có vết thương đang hở rồi không để ý mà thằng bạn em cũng có vết thương đang hở thế là 2 vết thương chạm vào nhau khoảng thời gian lâu lâu thì mới biết vậy có nguy cơ không vết thương cả 2 đều có máu ạ em lo sợ quá anh ơi em xin anh xin anh ạ

Charles
19-03-2015, 12:53
anh ơi xin trả lời giúp em một lần này thôi ạ em thật sự hoang mang lo lắng lắm anh à. Em xin anh ạ em muốn hỏi anh là em có vết thương đang hở rồi không để ý mà thằng bạn em cũng có vết thương đang hở thế là 2 vết thương chạm vào nhau khoảng thời gian lâu lâu thì mới biết vậy có nguy cơ không vết thương cả 2 đều có máu ạ em lo sợ quá anh ơi em xin anh xin anh ạ

Mụn không phải là vết thương hở, chia sẻ rồi bạn không chịu đọc là sao?? Khi nào cả 2 người cùng có vết thương như hình này tiếp xúc với nhau hãy lo:

An toàn
19-03-2015, 13:04
Mụn không phải là vết thương hở, chia sẻ rồi bạn không chịu đọc là sao?? Khi nào cả 2 người cùng có vết thương như hình này tiếp xúc với nhau hãy lo:

http://medlatec.vn/Portals/0/Tin chuyen de/Cammautamthoi.jpg
anh ơi em có vết thương chảy sước 1cm cũng đang chảy máu ý ạ thằng bạn em nó chũng đang chảy máu nhiều lắm anh à thế là em chạm vào vết thương đó khoảng 5phút vậy có nguy cơ không ạ . Xin anh thật lòng xin anh đấy ạ vậy có nguy cơ không ạ tư vấn giúp em với ạ . Chứ không phải vết mụn đâu mà là vết thương dài 1cm đang chảy máu ạ anh ơi xin anh

An toàn
19-03-2015, 13:06
Xin anh em xin anh hãy tư vấn giúp em như thế có nguy cơ không ạ . Anh ơi xin anh tư vấn giúp em anh à em buồn quá

An toàn
19-03-2015, 13:20
Anh chị ơi giúp em đi ạ vết thương của em dài 1cm đang chảy máu có tiếp xúc với vết thương của thằng bạn em cũng đang chảy nhiều máu chạm vết thương vào nhau 5 phút vậy có nguy cơ không ạ

An toàn
19-03-2015, 13:24
Tuanmecsedec like câu này.:zk20130:
Anh tuấn ơi giúp em đi ạ vết thương của em dài 1cm đang chảy máu có tiếp xúc với vết thương của thằng bạn em cũng đang chảy nhiều máu chạm vết thương vào nhau 5 phút vậy có nguy cơ không ạ xin anh tư vấn giúp em với anh em buồn lắm anh ạ anh ơi xin anh ạ

Charles
19-03-2015, 13:43
anh ơi em có vết thương chảy sước 1cm cũng đang chảy máu ý ạ thằng bạn em nó chũng đang chảy máu nhiều lắm anh à thế là em chạm vào vết thương đó khoảng 5phút vậy có nguy cơ không ạ . Xin anh thật lòng xin anh đấy ạ vậy có nguy cơ không ạ tư vấn giúp em với ạ . Chứ không phải vết mụn đâu mà là vết thương dài 1cm đang chảy máu ạ anh ơi xin anh

Ban đầu bạn trình bày nặn mụn, giờ lôi đâu ra cái vết xước đang chảy máu kia vậy???

An toàn
19-03-2015, 13:57
Ban đầu bạn trình bày nặn mụn, giờ lôi đâu ra cái vết xước đang chảy máu kia vậy???
Dạ em nhớ ra là có vết sước đang chảy máu ở sát chỗ mụn ạ anh ơi em sợ quá anh à tư vấn giúp em đi anh em buồn quá anh à

An toàn
19-03-2015, 14:03
Anh chị ơi tư vấn giúp em đi anh chị em xin anh chị giúp em với

Tuanmecsedec
19-03-2015, 14:06
Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Charles
19-03-2015, 14:09
Dạ em nhớ ra là có vết sước đang chảy máu ở sát chỗ mụn ạ anh ơi em sợ quá anh à tư vấn giúp em đi anh em buồn quá anh à

Vết xước chỉ là vết thương ngoài da, dù có rớm tí máu cũng không gọi là vết thương hở.