PDA

View Full Version : có nguy cơ khăn lau dương vật không

harrykim
17-03-2015, 21:33
lúc nãy em có gọi hỏi anh tuấn, a tuấn nói không sao, nhưng em quên kể 1 chi tiết
Lục chiều em có dùng tay đưa vào ad gmd, sau đó cô đó dùng 1 cái khăn để lau dịch, lúc sau cô ấy cũng dùng cái khăn đó để lau tdv của em sau khi xuất. Hành động này có nguy cơ không?
Sau đó em có dùng tay đó để sờ lên tai của em, cách đó khoảng tầm 30 phút, em có đi châm cứu chỉ, nghĩa là cấy chỉ vài trái tai, có chảy máu 1 tý, sau đó hết, giống như sau khi lấy máu xét nghiệm vậy. Em có rửa tay rồi mới chạm vào. Trường hợp nêú chưa rửa tay mà chạm vào có nguy cơ không? Em cảm ơn,

Charles
17-03-2015, 22:06
lúc nãy em có gọi hỏi anh tuấn, a tuấn nói không sao, nhưng em quên kể 1 chi tiết
Lục chiều em có dùng tay đưa vào ad gmd, sau đó cô đó dùng 1 cái khăn để lau dịch, lúc sau cô ấy cũng dùng cái khăn đó để lau tdv của em sau khi xuất. Hành động này có nguy cơ không?
Sau đó em có dùng tay đó để sờ lên tai của em, cách đó khoảng tầm 30 phút, em có đi châm cứu chỉ, nghĩa là cấy chỉ vài trái tai, có chảy máu 1 tý, sau đó hết, giống như sau khi lấy máu xét nghiệm vậy. Em có rửa tay rồi mới chạm vào. Trường hợp nêú chưa rửa tay mà chạm vào có nguy cơ không? Em cảm ơn,

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với Hiv.

Tuanmecsedec
18-03-2015, 09:47

Tuanmecsedec tư vấn rồi thì bạn yên tâm.Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

harrykim
18-03-2015, 10:14
vậy nguy cơ chỉ thực sự xảy ra khi mà có quan hệ dv ad thôi phải không a/c

Charles
18-03-2015, 10:19

Đúng vậy bạn.

Tuanmecsedec
18-03-2015, 10:20

Chuẩn không cần chỉnh.

harrykim
18-03-2015, 10:34
cho em hỏi luôn tý, nết như lấy cái khắn có dính dịch đó lau dv, mà chỗ dính dịch trên cái khăn đó chạm vào vết thương trên dv.. hoặc vào lỗ sáo thì sao?

Charles
18-03-2015, 10:36
cho em hỏi luôn tý, nết như lấy cái khắn có dính dịch đó lau dv, mà chỗ dính dịch trên cái khăn đó chạm vào vết thương trên dv.. hoặc vào lỗ sáo thì sao?

Không sao, HIV không lây như vậy.

Tuanmecsedec
18-03-2015, 10:46

Hoàn toàn không lây nhiễm gián tiếp từ cái khăn như vậy.

harrykim
18-03-2015, 18:48
CHo em hỏi thêm 1 cái mữa, mong mấy anh không phiền
nó vẫn còn tấy đỏ. Em hỏi cái tai của em có vết thương như sau khi lấy kim ra khi xét nghiệm máu vậy,lú đ vậy nếu tay của em dính dịch động vào đó thì có sao không?

Tuanmecsedec
18-03-2015, 19:27
CHo em hỏi thêm 1 cái mữa, mong mấy anh không phiền
nó vẫn còn tấy đỏ. Em hỏi cái tai của em có vết thương như sau khi lấy kim ra khi xét nghiệm máu vậy,lú đ vậy nếu tay của em dính dịch động vào đó thì có sao không?

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa không có nguy cơ.

harrykim
19-03-2015, 14:04
Biết là phiền mấy a.c mà cho e hỏi lun.
Nếu tay dính dịch chạm vào vết thương ở tai, vết thương đó dạng ra sao em không biết nhưng mồ hôi đổ ra thì cảm thấy rát, ngày hôm sau thì nó dóng mụ. Vậy có nguy cơ không, vì lúc đó trên tai em có vết thương dạng như vật.

Tuanmecsedec
19-03-2015, 14:07
Biết là phiền mấy a.c mà cho e hỏi lun.
Nếu tay dính dịch chạm vào vết thương ở tai, vết thương đó dạng ra sao em không biết nhưng mồ hôi đổ ra thì cảm thấy rát, ngày hôm sau thì nó dóng mụ. Vậy có nguy cơ không, vì lúc đó trên tai em có vết thương dạng như vật.

Hoàn toàn không có nguy cơ như vậy.

harrykim
22-03-2015, 18:46
Hoang mang ghê, nãy em có đọc trên google, em thấy nếu tay dính dịch vừa rút ra khỏi âm đạo. chạm vào vết thương thì có nguy cơ. Vậy tay em dính dịch chạm vào vết thương ở tai của em thì em có nguy cơ rồi, h quá hạn 72h rồi, sao đây mấy a.c.

SangLumia
22-03-2015, 18:49
Hoang mang ghê, nãy em có đọc trên google, em thấy nếu tay dính dịch vừa rút ra khỏi âm đạo. chạm vào vết thương thì có nguy cơ. Vậy tay em dính dịch chạm vào vết thương ở tai của em thì em có nguy cơ rồi, h quá hạn 72h rồi, sao đây mấy a.c.
chuyên gia tư vấn bạn ko tin, lên google tìm thông tin lại hoang mang chi vậy, thông tin trên bạn toàn thong tin trái chiều, tâm lý bạn đang bất ổn, tôi khuyên bạn đừng tìm hiểu quá nhiều thông tin trái chiều trên mạng rồi lại lăn tăn...

Charles
22-03-2015, 18:55

HIV không lây gián tiếp, dịch AD khi ra môi trường ngoài virus bất hoạt ngay không còn khả năng lây nhiễm.

harrykim
22-03-2015, 18:56
Em hỏi vậy, nếu tay vừa rút khỏi âd. sau đó chạm vào vết thương( chảy máu hoặc không) thì cũng không có nguy cơ hả a/c. Vì em không biết vết thương chỗ tai của em lúc đó nó chảy máu hay không, hay nó trầy trầy em cũng không biết/.

SangLumia
22-03-2015, 19:01
Em hỏi vậy, nếu tay vừa rút khỏi âd. sau đó chạm vào vết thương( chảy máu hoặc không) thì cũng không có nguy cơ hả a/c. Vì em không biết vết thương chỗ tai của em lúc đó nó chảy máu hay không, hay nó trầy trầy em cũng không biết/.
yêu cầu bạn đọc lại các tư vấn cho bạn... lăn tăn quá rồi lại stress, rồi lại soi mó cơ thể, lòi ra cả đóng bệnh rồi lại hoang mang...

Charles
22-03-2015, 19:03

Không có nguy cơ.

harrykim
22-03-2015, 19:06
Dạ em cảm ơn hic

Tuanmecsedec
22-03-2015, 20:38

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

harrykim
24-03-2015, 00:20
Chột dạ ghê mấy a.c/ Đi đâu em cũng nghe về h. Em có đọc các bài về dịch dính vào vết thương ở diễn đàn. Em thấy việc tay dính dịch vào vết thương là có nguy cơ. Nhưng sao trong trường hợp của e lại không. Vết thương của em ở tai dài khoảng chưa tới 1 cm. Chảy máu ròng thì chắc là không, nhưng nếu có nhểu máu thì sao, Nếu tau vừa rút ra khỏi ad dính dịch chạm vào thì sao? Lo lắng quá.

Charles
24-03-2015, 05:27
Chột dạ ghê mấy a.c/ Đi đâu em cũng nghe về h. Em có đọc các bài về dịch dính vào vết thương ở diễn đàn. Em thấy việc tay dính dịch vào vết thương là có nguy cơ. Nhưng sao trong trường hợp của e lại không. Vết thương của em ở tai dài khoảng chưa tới 1 cm. Chảy máu ròng thì chắc là không, nhưng nếu có nhểu máu thì sao, Nếu tau vừa rút ra khỏi ad dính dịch chạm vào thì sao? Lo lắng quá.

100% không có nguy cơ. Nếu bạn không chịu đọc những gì đã được tư vấn, BQT sẽ đóng chủ đề lại.

Tuanmecsedec
24-03-2015, 08:05

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.