PDA

View Full Version : Mọi người cho em xin ý kiến để em yên tâm ạ: Uống PEP sau 37h

Chandoi9889
17-03-2015, 22:53
Em năm nay sn88 đã có 1 vợ và 2 con. Do hoàn cảnh nên vợ chồng có xa nhau vợ con em nước ngoài và em ở vn. Em ko muốn đổ lỗi cho ai tại ai nhưng vì thiếu thốn tình cảm nên có lần em đã đi nhậu với bạn bè và anh em . Mọi người rủ đi ca 3 cũng vì xa vợ lâu nên em đã ko làm chủ được bản thân mình nên em đã đi chơi gái mại dâm.( có lẽ ngày đó em nhớ suốt đời)
Hôm đó em cũng nhậu căng nên hơi phê o có để ý khi qh td em đã không để ý Bcs đã đeo chặt chưa .lúc qh xong em thấy bcs bị tuột từ đầu nên đã hoảng sợ tỉnh cả rượu. Em lấy lại bình tĩnh em hỏi gái bán dâm là có bị sao o? Ng ta bảo ko ng ta mới đi làm . Em ko tin nên lúc về em có đội mưa gió đi đến các cơ sở y tế để mong tư vấn nhưng lúc đó là 11 h đêm lại vào ngày thứ 7 nên ko có chỗ nào làm việc . Hôm sau là chủ nhật cũng vậy . Em lo lắng quá nên thứ 2 em nghỉ làm e đến bệnh viện và được tư vấn em đã được cho thuốc Arv để uống
Nhưng em ko còn nhiều thời gian ở vn nữa vì em đang làm thủ tục ra nước ngoài
Vì vậy khi em uống hết thuốc là thời điểm em phải bay nên ko có thời gian xét nghiệm lại cho chắc vì em có đọc và biết phải sau 3 tháng vF chuẩn nhất là 6 tháng
Vậy em mong mọi người cho em ý kiến để em bớt lo lắng sang với vk kon cho yên tâm ạ
( vì là thứ 7 và chủ nhật nên thời gian của rm trước khi uống thuốc là 37 tiếng)
Các bác sỹ và tư vấn viên nói với em là em qh td xong ko trầy xước cũng ko chảy máu nên khả năng nhiẽm là thấp+ với việc dùng Arv thì em có nên lo lắng ko ạ??? Vì sang nước ngoài nên em o thể đi xn dễ dàng như vn được
Em mong mọi người cho em ý kiến để em yên tâm hoen trước khi em bay ạ
Em xin chân thành cảm ơn mọi người và diễn đàn.

Chandoi9889
17-03-2015, 23:04
Anh Colentoioi và anh tuan đẹp trai tư vấn giúp em

Charles
18-03-2015, 14:08
Em năm nay sn88 đã có 1 vợ và 2 con. Do hoàn cảnh nên vợ chồng có xa nhau vợ con em nước ngoài và em ở vn. Em ko muốn đổ lỗi cho ai tại ai nhưng vì thiếu thốn tình cảm nên có lần em đã đi nhậu với bạn bè và anh em . Mọi người rủ đi ca 3 cũng vì xa vợ lâu nên em đã ko làm chủ được bản thân mình nên em đã đi chơi gái mại dâm.( có lẽ ngày đó em nhớ suốt đời)
Hôm đó em cũng nhậu căng nên hơi phê o có để ý khi qh td em đã không để ý Bcs đã đeo chặt chưa .lúc qh xong em thấy bcs bị tuột từ đầu nên đã hoảng sợ tỉnh cả rượu. Em lấy lại bình tĩnh em hỏi gái bán dâm là có bị sao o? Ng ta bảo ko ng ta mới đi làm . Em ko tin nên lúc về em có đội mưa gió đi đến các cơ sở y tế để mong tư vấn nhưng lúc đó là 11 h đêm lại vào ngày thứ 7 nên ko có chỗ nào làm việc . Hôm sau là chủ nhật cũng vậy . Em lo lắng quá nên thứ 2 em nghỉ làm e đến bệnh viện và được tư vấn em đã được cho thuốc Arv để uống
Vì vậy khi em uống hết thuốc là thời điểm em phải bay nên ko có thời gian xét nghiệm lại cho chắc vì em có đọc và biết phải sau 3 tháng vF chuẩn nhất là 6 tháng
Vậy em mong mọi người cho em ý kiến để em bớt lo lắng sang với vk kon cho yên tâm ạ
( vì là thứ 7 và chủ nhật nên thời gian của rm trước khi uống thuốc là 37 tiếng)
Các bác sỹ và tư vấn viên nói với em là em qh td xong ko trầy xước cũng ko chảy máu nên khả năng nhiẽm là thấp+ với việc dùng Arv thì em có nên lo lắng ko ạ??? Vì sang nước ngoài nên em o thể đi xn dễ dàng như vn được

Bạn uống thuốc sau nguy cơ 37 tiếng là nằm trong 72 giờ vàng, yên tâm tuân thủ điều trị đúng thì chưa trường hợp nào thất bại.

Tuanmecsedec
18-03-2015, 17:02

Chò dù bạn có nguy cơ,nếu bạn dùng thuốc phơi nhiễm trước 72 giờ sau nguy cơ,thì chưa ca nào thất bại.

Chandoi9889
18-03-2015, 17:59
Vâng ạ tức là em đã và đang uống thuốc Arv theo chỉ định của bác sỹ rồi ạ. Em chỉ lo lắng là sau khi sử dụng hết thuốc thì em o còn ở vn em o thể xét nghiệm lại được . Vậy em tuân thủ thời gian và cách sử dụng thuốc thì khả năng em có vượt qua được ko ạ??? Tỷ lệ thành công là bao nhiêu % ạ???
em xin chân thành cảm ơn

Chandoi9889
18-03-2015, 18:04
Vâng ạ em cám ơn anh ạ. Em đã và đang sử dụng thuốc được hơn 1 tuần rồi đến ngày em bay là ngày hết thuốc em o thể ở vn xét nghiệm lại được nên em lo lắng . Vậy trường hợp của em tỷ lệ thành công có cao o ạ??? Vì em ko thể ở vn muộn hơn nữa vì đi là phải có đợt.
Em xin chân thành cảm ơn anh

Tuanmecsedec
18-03-2015, 18:17
Vâng ạ em cám ơn anh ạ. Em đã và đang sử dụng thuốc được hơn 1 tuần rồi đến ngày em bay là ngày hết thuốc em o thể ở vn xét nghiệm lại được nên em lo lắng . Vậy trường hợp của em tỷ lệ thành công có cao o ạ??? Vì em ko thể ở vn muộn hơn nữa vì đi là phải có đợt.
Em xin chân thành cảm ơn anh

Không nhất thiết bạn xét nghiệm ở Việt Nam,bạn có thể xét nghiệm ở nước sở tại.Còn về thành công của thuốc thì bạn đã được tư vấn rồi.

Chandoi9889
18-03-2015, 19:12
Vâng ạ em cám ơn tức là khả năng vượt qua của em cao phải o anh???Vì e đi nước ngoài đi chui nên việc xét nghiệm là ko thể vì phải có giấy tờ mới vào viện được anh ah. Em giờ rất lo lắng nếu nói cho vợ thì khả năng tan vỡ hạnh phúc gia đình xảy ra . ���������������� �

Tuanmecsedec
18-03-2015, 19:32
Vâng ạ em cám ơn tức là khả năng vượt qua của em cao phải o anh???Vì e đi nước ngoài đi chui nên việc xét nghiệm là ko thể vì phải có giấy tờ mới vào viện được anh ah. Em giờ rất lo lắng nếu nói cho vợ thì khả năng tan vỡ hạnh phúc gia đình xảy ra . ���������������� �

Hiện tại chưa ca nào thất bại khi uống thuốc trước 72 giờ.

Chandoi9889
18-03-2015, 19:41
Chưa có ca nào thất bại. Vâng em cảm ơn anh nhiều lắm .Bây giờ em sẽ cố gắng ko suy nghĩ lo âu em cảm ơn anh cảm ơn diễn đàn

Chandoi9889
26-03-2015, 22:00
Chính xác mình đã dùng thuốc chống phơi nhiễm từ ngày 9.3.2015 đến nay mình cảm thấy người mình yếu hẳn so với lúc chưa dùng thuốc.
Tính từ hôm sử dụng thuốc mình đã không rượu không bia để đảm bảo sử dụng thuốc cho thật tốt
Có thể do tâm lý streets nặng mỗi khi về nhà vào buổi tối.Mình đã được tư vấn dùng PEP trong 48h sau nguy cơ là nằm trong giờ vàng 72h
Có thể do tác dụng phụ của thuốc khiến mình bị mệt mỏi , ăn không được ngon và khỏe như trước. hay buồn nôn.Khó ngủ và không thể ngủ được trước 12h đêm.
Tuần sau mình đi phỏng vấn và không có gì thay đổi thì cuối tuần sau mình bay .
Không có và không còn cơ hội để được xn ở vn là AT hay không nữa ,
Nếu sang bên nước ngoài xét nghiệm thì không có khả năng vì không giấy tờ và vì lý do gia đình.
Và cho mình hỏi là ví dụ hết tuần sau vào thứ 7 mình có thể đi xét nghiệm trong khi vẫn dùng thuốc có được không ạ
để biết được kết quả đi cho yên tâm
Mình viết vài dòng tâm sự cho đỡ buồn
Xin lỗi đã làm phiền cả nhà

Charles
26-03-2015, 22:13
Chính xác mình đã dùng thuốc chống phơi nhiễm từ ngày 9.3.2015 đến nay mình cảm thấy người mình yếu hẳn so với lúc chưa dùng thuốc.
Tính từ hôm sử dụng thuốc mình đã không rượu không bia để đảm bảo sử dụng thuốc cho thật tốt
Có thể do tâm lý streets nặng mỗi khi về nhà vào buổi tối.Mình đã được tư vấn dùng PEP trong 48h sau nguy cơ là nằm trong giờ vàng 72h
Có thể do tác dụng phụ của thuốc khiến mình bị mệt mỏi , ăn không được ngon và khỏe như trước. hay buồn nôn.Khó ngủ và không thể ngủ được trước 12h đêm.
Tuần sau mình đi phỏng vấn và không có gì thay đổi thì cuối tuần sau mình bay .
Không có và không còn cơ hội để được xn ở vn là AT hay không nữa ,
Nếu sang bên nước ngoài xét nghiệm thì không có khả năng vì không giấy tờ và vì lý do gia đình.
Và cho mình hỏi là ví dụ hết tuần sau vào thứ 7 mình có thể đi xét nghiệm trong khi vẫn dùng thuốc có được không ạ
để biết được kết quả đi cho yên tâm
Mình viết vài dòng tâm sự cho đỡ buồn
Xin lỗi đã làm phiền cả nhà

Bạn đang uống thuốc ức chế xét nghiệm không chính xác. Bạn cần để sau ngưng thuốc 8 tuần mới chính xác.

Tuanmecsedec
26-03-2015, 22:13
Bạn đã tạo chủ đề hỏi rồi và đã được trả lời.Nếu bạn còn thắc mắc thì psot tiếp vào chủ đề đã có.Bạn không được mở chủ đề mới.

Chủ đề: Mọi người cho em xin ý kiến để em yên tâm ạ: Uống PEP sau 37h (http://www.diendanhiv.vn/threads/27626-Moi-nguoi-cho-em-xin-y-kien-de-em-yen-tam-a-Uong-PEP-sau-37h)

Chandoi9889
26-03-2015, 22:51
Em cảm ơn đã tư vấn giúp em
Ngưng thuốc sau 8 tuần với 30 ngày sử dụng thuốc là thành 3 tháng
Như em đã chia sẻ ở trên muộn nhất là thứ 7 tuần sau em bay
Chắc là em không còn cơ hội để có thể yên tâm khi chưa được xét nghiệm rồi
Không còn cách nào khác hả anh để em có thể yên tâm sang với vợ con.

Tuanmecsedec
27-03-2015, 10:56
Em cảm ơn đã tư vấn giúp em
Ngưng thuốc sau 8 tuần với 30 ngày sử dụng thuốc là thành 3 tháng
Như em đã chia sẻ ở trên muộn nhất là thứ 7 tuần sau em bay
Chắc là em không còn cơ hội để có thể yên tâm khi chưa được xét nghiệm rồi
Không còn cách nào khác hả anh để em có thể yên tâm sang với vợ con.

Bạn làm thử phương pháp HIV Combo (Ag/Ab).

Chandoi9889
28-03-2015, 22:23
Bạn làm thử phương pháp HIV Combo (Ag/Ab).
Vâng đến bệnh viện bảo người ta làm theo phương pháp đó hả anh ???
Vậy em hoàn thành thuốc như thế thì tỉ lệ thành công được bao nhiêu % hả anh ???
Các anh có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em để em đỡ strees ạ
Em xin trân thành cảm ơn

Charles
28-03-2015, 22:27
Vậy em hoàn thành thuốc như thế thì tỉ lệ thành công được bao nhiêu % hả anh ???
Em xin trân thành cảm ơn

BQT chia sẻ ngay từ đầu rồi, vui lòng đọc lại: #3 (http://diendanhiv.vn/threads/27626-Moi-nguoi-cho-em-xin-y-kien-de-em-yen-tam-a-Uong-PEP-sau-37h?p=222878&viewfull=1#post222878); #4 (http://diendanhiv.vn/threads/27626-Moi-nguoi-cho-em-xin-y-kien-de-em-yen-tam-a-Uong-PEP-sau-37h?p=222895&viewfull=1#post222895)

Tuanmecsedec
29-03-2015, 07:37
Em xin trân thành cảm ơn

Hiện tại 100% chưa có ca nào thất bại,khi dùng thuốc trước 72 giờ sau nguy cơ.

Chandoi9889
29-03-2015, 08:10
Hiện tại 100% chưa có ca nào thất bại,khi dùng thuốc trước 72 giờ sau nguy cơ.
Em cám ơn anh rất nhiều vậy e còn thời gian thì e đi xn rồi yêm tâm đi cũng đc

Chandoi9889
20-04-2015, 11:30
E đã lùi lại ngày bay và đợi xét nghiệm tính ra sau khi sử dụng thuốc xong 2 tuần em đi xét nghiệm hôm nay và kết quả là (-) âm tính liệu như vậy đã ok chưa ạ???

Tuanmecsedec
20-04-2015, 11:32
E đã lùi lại ngày bay và đợi xét nghiệm tính ra sau khi sử dụng thuốc xong 2 tuần em đi xét nghiệm hôm nay và kết quả là (-) âm tính liệu như vậy đã ok chưa ạ???

Phải sau 8 tuần mới chính xác bạn.