PDA

View Full Version : Cho em hỏi anh chị 1 lần cuối cùng mong hãy giúp em?em đag có em bé em rất lo cho con

Girl
20-03-2015, 18:39
Chiều nay em có đi wat lông ở cửa hàng em vẫn hay làm có 1 điều là lúc wat do lỗ chân lông cứng quá giật 1 mảng lông to nên có bị chảy máu?thì cái cô wat cho em?có dùng tay?ấn vào chỗ chảy máu để nhổ nốt mấy cái lông còn sót lại?em sợ là lúc cô ấy làm ở cửa hàng đó gặp nhiều khách wat như em mà chảy máu sau đó lại không rửa tay wat cho em bị chảy máu ngay lúc đó như vậy em có nguy cơ gì không à cô ấy còn dùng kem xoa khắp chỗ vừa wat song cho nó mềm ko bị dính keo nữa giờ em rất sợ anh chị giúp em?em sợ tay cô ấy dính máu thì đến lúc wat em chảy máu thì virut còn sông không?vì lỡ ng trước cũng wat chảy máu chân lông như em thì sao?mong anh chị giúp?em?có trường hợp nào khi đi wat lông cắt tóc gội đầu mà bị không?em thật sự rất lo?mong anh chị giải đáp cho em?sớm?

Nguyen Ha
20-03-2015, 18:48
Chiều nay em có đi wat lông ở cửa hàng em vẫn hay làm có 1 điều là lúc wat do lỗ chân lông cứng quá giật 1 mảng lông to nên có bị chảy máu?thì cái cô wat cho em?có dùng tay?ấn vào chỗ chảy máu để nhổ nốt mấy cái lông còn sót lại?em sợ là lúc cô ấy làm ở cửa hàng đó gặp nhiều khách wat như em mà chảy máu sau đó lại không rửa tay wat cho em bị chảy máu ngay lúc đó như vậy em có nguy cơ gì không à cô ấy còn dùng kem xoa khắp chỗ vừa wat song cho nó mềm ko bị dính keo nữa giờ em rất sợ anh chị giúp em?em sợ tay cô ấy dính máu thì đến lúc wat em chảy máu thì virut còn sông không?vì lỡ ng trước cũng wat chảy máu chân lông như em thì sao?mong anh chị giúp?em?có trường hợp nào khi đi wat lông cắt tóc gội đầu mà bị không?em thật sự rất lo?mong anh chị giải đáp cho em?sớm?
Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ với HIV. Bạn tham gia diễn đàn lâu như vậy rồi mà vẫn bị hoang tưởng, không hiểu được HIV lây như thế nào vẫn cứ lo lắng thái quá. Bạn lo lắng chuyện không đâu thế này không tốt cho bé.

Girl
20-03-2015, 19:25
Thật ko chị?tại em thấy bị chảy máu cũng nhiều chân lông mà bà ấy tay chân không rửa cứ sờ vào em sợ trước đó cũng có người làm như vậy huhu của em có chắc chắn 100% không sao không chị :( chắc ko ai bị như vậy bao giờ đâu em cũng tự trấn an mình nhưng em vẫn rất lo lắng phải hỏi anh chị hic?

Nguyen Ha
20-03-2015, 19:27
Thật ko chị?tại em thấy bị chảy máu cũng nhiều chân lông mà bà ấy tay chân không rửa cứ sờ vào em sợ trước đó cũng có người làm như vậy huhu của em có chắc chắn 100% không sao không chị :( chắc ko ai bị như vậy bao giờ đâu em cũng tự trấn an mình nhưng em vẫn rất lo lắng phải hỏi anh chị hic?

100% không sao.

Charles
20-03-2015, 19:35

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
20-03-2015, 21:28

Thành viên (Girl (http://www.diendanhiv.vn/members/27297-Girl) ) này tham gia lâu mà sao không trang bị kiến thức khi diễn đàn có sẵn nhễ.

Girl
21-03-2015, 12:34
Anh chị em lại có vấn đề cần hỏi đây ạ trưa nay em ăn canh ngoài phố trong quá trình ăn em có bị miếng xương sượt vào lợi mà lợi em lại hay bị chảy máu dù chỉ chạm nhẹ.tại đang trong quá trình ăn nên em không kiểm tra đươc có bị chảy máu không em có dùng lưỡi kiểm tra thì thấy 1 vết xước nhỏ?mà ko biết có bị chảy máu không cho em hỏi nếu có dính ít máu nào trong bát canh thì em có nguy cơ gì không?lúc bị xước em cũng ko đau lắm?liệu như vậy có rách được lợi chảy máu không giờ em lo quá?tại ăn ngoài hàng nên chỉ sợ người ta tay dính máu rồi bốc bún và thức ăn cho mình thôi mong anh chị cho em 1 câu trả lời với

Nguyen Ha
21-03-2015, 14:37
Anh chị em lại có vấn đề cần hỏi đây ạ trưa nay em ăn canh ngoài phố trong quá trình ăn em có bị miếng xương sượt vào lợi mà lợi em lại hay bị chảy máu dù chỉ chạm nhẹ.tại đang trong quá trình ăn nên em không kiểm tra đươc có bị chảy máu không em có dùng lưỡi kiểm tra thì thấy 1 vết xước nhỏ?mà ko biết có bị chảy máu không cho em hỏi nếu có dính ít máu nào trong bát canh thì em có nguy cơ gì không?lúc bị xước em cũng ko đau lắm?liệu như vậy có rách được lợi chảy máu không giờ em lo quá?tại ăn ngoài hàng nên chỉ sợ người ta tay dính máu rồi bốc bún và thức ăn cho mình thôi mong anh chị cho em 1 câu trả lời với
Không có nguy cơ.

SangLumia
21-03-2015, 14:42
đừng *** lao vậy bạn àh, làm gì đi đâu cũng sợ HIV thế, tâm lý bạn vậy coi chừng dễ bị điên lắm đấy, bạn nên tìm hiểu HIV lây như thế nào, và cách phòng lây nhiễm HIV nhé, BQT thấy bạn hoảng luôn rồi đấy...

Girl
21-03-2015, 14:47
Nhưng mà có lí do gì mà nghĩ em tào lao?chứ em bị xước thật mà giải thícb giúp em đi lỡ tay ng ta có máu thì sao em không bị xước thì em cũng không hỏi nhiều như vậy đâu hic?

Girl
21-03-2015, 14:48
Bên lợi em bị xưoc đấy em chưa kiểm tra được có chảy máu không nếu bát canh đó có bị dính máu thì em có nguy cơ gì không

Nguyen Ha
21-03-2015, 14:50
Bên lợi em bị xưoc đấy em chưa kiểm tra được có chảy máu không nếu bát canh đó có bị dính máu thì em có nguy cơ gì không

HIV không sống được trong bát canh để lây cho bạn.

Nguyen Ha
21-03-2015, 14:50

HIV không sống được trong bát canh để lây cho bạn.

Girl
21-03-2015, 14:52
Vâng em biết rồi nhưng mà lỡ như nó có rơi ít máu của người ta vào đấy hoặc máu từ tay người bán canh ví dụ người ta bốc bún và đồ ăn cho mình ấy chị?nói chung là nếu máu dính vào ngay lúc đó song bê ra cho em ăn máu ít em không thấy thì nó còn sống mà lây được không ạ?vết xước nhỏ ở miệng em có phải cửa ngõ có thể xâm nhập được hay không

Nguyen Ha
21-03-2015, 14:54
Vâng em biết rồi nhưng mà lỡ như nó có rơi ít máu của người ta vào đấy hoặc máu từ tay người bán canh ví dụ người ta bốc bún và đồ ăn cho mình ấy chị?nói chung là nếu máu dính vào ngay lúc đó song bê ra cho em ăn máu ít em không thấy thì nó còn sống mà lây được không ạ?vết xước nhỏ ở miệng em có phải cửa ngõ có thể xâm nhập được hay không

Bạn huy diễn hoang ttưởng vừa thôi. Không bao giờ có chuyện đó.

Girl
21-03-2015, 14:56
Lõ có sao chị chẳng may thế thì sao em sợ lắm chị nói lí do không nguy cơ của em đi có được ko huhu?như này em lại nghĩ nhiều mất

Girl
21-03-2015, 14:57
Làm gì có gì mà không bao giờ chứ huhu em không doán chắc nhưng lỡ như vậy thì song em rồi

Nguyen Ha
21-03-2015, 14:59
Làm gì có gì mà không bao giờ chứ huhu em không doán chắc nhưng lỡ như vậy thì song em rồi

Nguyenha@botoanthan.com.vn

Girl
21-03-2015, 15:00
Chị giúp em đi mà chị cho em 1 lời giải thích vì sao em lại không có nguy cơ chứ ntn em cứ nghĩ ra đã thấy sợ rồi

SangLumia
21-03-2015, 15:02
Lõ có sao chị chẳng may thế thì sao em sợ lắm chị nói lí do không nguy cơ của em đi có được ko huhu?như này em lại nghĩ nhiều mất
tôi kêu bạn tào lao tiếp nè, thật sự bạn rất là *** lao đấy, HIV làm gì lây qua ăn uống, bát canh đang nóng virut nào sống được, huống chi virut HIV nó yếu khi ra ngoại cảnh, giờ bạn lấy máu của bạn nhỏ vào tô canh đang nóng bạn se thấy máu chín ngay, thì lấy đâu HIV sống nổi...

Girl
21-03-2015, 15:06
Hic vậy hà thế chắc tớ không sao rồi hả?cảm ơn bạn nhé?bạn nói thế tớ mới thở phào được?nhưng mà tớ tưởng nó chỉ chết ở nhiệt độ 100 độ dưới thì không làm ảnh hưởng được đến nó mà?tô canh tớ ăn nước cũng chỉ gọi là nóng chứ không nóng bỏng mồm đâu?nếu mà máu dính vào bất kì thức ăn gì nó có chết ngay không?vì tớ hay bị chảy máu lợi nên muốn ăn gì cũng sợ :(

Girl
21-03-2015, 15:14
Anh chị ơi giúp em 1 lần nữa thôi

SangLumia
21-03-2015, 15:34
Anh chị ơi giúp em 1 lần nữa thôi
virut HIV rât yếu khi ra ngoại cảnh, nó thiếu môi trường nuôi dưỡng là nó chết ngay, tình huống của bạn đang suy diễn là ko thể nào xảy ra được, vì ko thể xẩy ra, bạn yên tâm đi, HIV rất yêu và ko dễ lây như vậy đâu..

Tuanmecsedec
21-03-2015, 15:45

Thành viên này cho thấy quá kỳ thị trong xã hội.Tuanmecsedec quyết định khóa nick 30 ngày kể từ hôm nay.