PDA

View Full Version : xet nghiệm lao, có xét nghiệm hiv ko

emcamon
21-03-2015, 18:16
Em muốn hỏi 1 vấn đề này: cách đây 5 tháng, em có ho ra máu và nhâp viện tại bệnh viện tỉnh khánh hòa, người ta xét nghiêm tổng quát cho em và cho em kết luận là bị bệnh lao màng phổi, Vậy em muốn hỏi trong quá trình xét nghiệm người ta có xét nghiệm Hiv luôn ko, em xin cảm ơn

Tuanmecsedec
21-03-2015, 18:23
Em muốn hỏi 1 vấn đề này: cách đây 5 tháng, em có ho ra máu và nhâp viện tại bệnh viện tỉnh khánh hòa, người ta xét nghiêm tổng quát cho em và cho em kết luận là bị bệnh lao màng phổi, Vậy em muốn hỏi trong quá trình xét nghiệm người ta có xét nghiệm Hiv luôn ko, em xin cảm ơn

Xét nghiệm hay kiểm tra phổi về bệnh lao mắc mớ gì xét nghiệm HIV bạn.Trừ khi bạn nằm viện điều trị Lao mà không khỏi hay cứ biến chứng thì may ra bệnh viện mới kiểm tra HIV.

Vấn đề xét nghiệm tổng quát liên quan bạn bị ho ra máu thì có thể xét nghiệm HIV trong đó.

emcamon
21-03-2015, 18:27
là em ho ra máu xong em nhập viên ( lúc đó chưa chẩn đoán bệnh), họ lấy máu em, xong mẹ em nhận kết quả là lao màng phổi, Em ko biết là nó có làm kiểm tra hiv luôn ko, vậy đó anh tuấn

Tuanmecsedec
21-03-2015, 18:45
là em ho ra máu xong em nhập viên ( lúc đó chưa chẩn đoán bệnh), họ lấy máu em, xong mẹ em nhận kết quả là lao màng phổi, Em ko biết là nó có làm kiểm tra hiv luôn ko, vậy đó anh tuấn

Cái này bạn xem lại trong tờ xét nghiệm tổng quát có đánh dấu ở ô HIV hay không.