PDA

View Full Version : Giải thích giúp em

hyvong456
22-03-2015, 14:04
A
Câu trả lời từ bác sỹ Cohen

Chào Emmanuel - Chúc một buổi sáng tốt đẹp ... tới Vietnam.
Những xét nghiêm mà chúng ta đang có là rất tốt – gần như là hoàn hảo – để biết được HIV sau 3 tháng. Có một số vấn đề nhỏ nếu với bất cứ lý do gì để trông chờ kết quả mới, sai khác tại 6 tháng và điều đó chưa từng xuất hiện trước đây.
Chúng ta biết đến forum này để phục vụ việc xét nghiệm chi tiết hơn
Anh Tuan và các anh chị giải thích tương tận giúp em cái này với ạ.em văn kém nên không hiểu cho lắm.thanks.

Charles
22-03-2015, 14:43
A

Những xét nghiêm mà chúng ta đang có là rất tốt – gần như là hoàn hảo – để biết được HIV sau 3 tháng. Có một số vấn đề nhỏ nếu với bất cứ lý do gì để trông chờ kết quả mới, sai khác tại 6 tháng và điều đó chưa từng xuất hiện trước đây.
Anh Tuan và các anh chị giải thích tương tận giúp em cái này với ạ.em văn kém nên không hiểu cho lắm.thanks.

Tất cả các xét nghiệm hiện có tại VN đều phát hiện ra Hiv sau 12 tuần. Những trường hợp sản sinh kháng thể chậm là bệnh nhân ung thư đang điều trị hóa chất, xạ trị; Bệnh nhân ghép nội tạng... mới khuyến cáo XN sau 24 tuần.

Tuanmecsedec
22-03-2015, 14:59
A

Chủ đề này không cần thiết giải thích.Vì đã được tư vấn ở chủ đề này hết rồi và ở box này rất nhiều thông tin.Tuanmecsedec khóa lại.

Chủ đề: Xét nghiệm test nhanh sau nguy cơ 4 tháng 15 ngày (http://www.diendanhiv.vn/threads/27600-Xet-nghiem-test-nhanh-sau-nguy-co-4-thang-15-ngay)