PDA

View Full Version : Đeo bông tai cũ nguy cơ HIV?.

lovevpro
22-03-2015, 23:35
Chẳng là em có lỗ tai bắn lâu rồi, hôm trước có lấy 1 cái của bạn dùng. Em thì tính hay nghĩ ngợi ám ảnh, đeo vào mới nghĩ đến vụ bệnh tật, thật ra cái khuyên đấy lâu lắm rồi chẳng a dùng ít nhất nửa năm rồi, trên khuyên không dính máu me hay gì em còn rửa qua bằng xà phòng life bouy, tai em cũng chẳng xước hay sao cả, em biết nguy cơ là gần như không có nhưng vẫn bị ám ảnh nên muốn nghe lời khuyên của các anh chị, em cảm ơn ạ! :)

trungan1987
22-03-2015, 23:37
Chẳng là em có lỗ tai bắn lâu rồi, hôm trước có lấy 1 cái của bạn dùng. Em thì tính hay nghĩ ngợi ám ảnh, đeo vào mới nghĩ đến vụ bệnh tật, thật ra cái khuyên đấy lâu lắm rồi chẳng a dùng ít nhất nửa năm rồi, trên khuyên không dính máu me hay gì em còn rửa qua bằng xà phòng life bouy, tai em cũng chẳng xước hay sao cả, em biết nguy cơ là gần như không có nhưng vẫn bị ám ảnh nên muốn nghe lời khuyên của các anh chị, em cảm ơn ạ! :)
Trường hợp của bạn ko có nguy cơ...

SangLumia
22-03-2015, 23:38
bạn nên tìm hiểu HIV lây như thề nào, và HIV ra ngoại cảnh sẽ như thế nào, bạn quá lo lắng rồi, nữ giới deo khuyên tai qua lại cũng là chuyện bình thường, HIV ko lây như vậy bạn àh, đừng hoang tưỡng quá lại sinh nông nổi

lovevpro
22-03-2015, 23:45
bạn nên tìm hiểu HIV lây như thề nào, và HIV ra ngoại cảnh sẽ như thế nào, bạn quá lo lắng rồi, nữ giới deo khuyên tai qua lại cũng là chuyện bình thường, HIV ko lây như vậy bạn àh, đừng hoang tưỡng quá lại sinh nông nổi

Vâng em cảm ơn anh, thật ra em nắm khá rõ nhưng tấm lí không tốt nên mới vậy, đọc mấy dòng của anh em thấy yên tâm rồi :)

Tuanmecsedec
23-03-2015, 06:41

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Nói tóm lại,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.