PDA

View Full Version : dao gọt trái cây dính máu làm đứt tay sâu

lelamhung
23-03-2015, 13:24
em muốn hỏi thế này : hồi nãy em có ra quán trái cây ngồi ăn xoài, em cầm con dao trái cây gọt xoài vô tình gọt trúng tay em làm đứt tay chảy máu sâu lắm, Cho em hỏi lỡ trước đó bà bán trái cây cũng cầm con dao đó bã gọt trái cây làm đứt tay bã, sau đó em cầm con dao liền thì có khả năng lây ko em cảm ơn, em hơi lo

songchungvoi_HIV
23-03-2015, 13:33
em muốn hỏi thế này : hồi nãy em có ra quán trái cây ngồi ăn xoài, em cầm con dao trái cây gọt xoài vô tình gọt trúng tay em làm đứt tay chảy máu sâu lắm, Cho em hỏi lỡ trước đó bà bán trái cây cũng cầm con dao đó bã gọt trái cây làm đứt tay bã, sau đó em cầm con dao liền thì có khả năng lây ko em cảm ơn, em hơi lo
Nguy cơ khi và chỉ khi con dao phải dính máu của người trước máu còn tươi nguyên thủy cứ liên tục tại điểm cắt nhiều lần mới tạo ra diện tiếp xúc và thời gian tiếp xúc

- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.

lelamhung
23-03-2015, 13:35
em chỉ bị cắt 1 cái à,như vô tình gọt trúng tay zị đó, chứ ko có cứa đi cứa lại nhiều lần, vậy có nguy cơ ko anh

songchungvoi_HIV
23-03-2015, 13:38
em chỉ bị cắt 1 cái à,như vô tình gọt trúng tay zị đó, chứ ko có cứa đi cứa lại nhiều lần, vậy có nguy cơ ko anh
Songchung đã trả lời rất rỏ, vui lòng đọc lại

lelamhung
23-03-2015, 13:40
Vậy an toàn hả anh ~~!...Nhiều khi lo sợ quá, đọc chữ cũng ko hiểu, chỉ mong box nói ko nguy cơ thôi ~~!

songchungvoi_HIV
23-03-2015, 13:41
Vậy an toàn hả anh ~~!...Nhiều khi lo sợ quá, đọc chữ cũng ko hiểu, chỉ mong box nói ko nguy cơ thôi ~~!
Nếu cứ lên hỏi trả lời Yes hay No vậy cần gì lập ra trang Web???

Tuanmecsedec
23-03-2015, 13:52

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

lelamhung
23-03-2015, 13:57
zi có nguy cơ ko an tuấn, a tuấn ghi zị em ko hiểu

Tuanmecsedec
23-03-2015, 13:59
zi có nguy cơ ko an tuấn, a tuấn ghi zị em ko hiểu

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.