PDA

View Full Version : Em lo lắng xét nghiệm của em 18 tuần âm tính

Muon lam lai
24-03-2015, 23:38
Chào các anh các chị và mọi người của diễn đàn hiv. Cho em Xin phép Xin ý kiến anh chị về trường hợp của e với. Em đã xét nghiệm hiv đến giờ là 18 tuần rồi tính tháng là được 4 tháng 1 ngày tại bệnh viện nhiệt đới hà nội bằng phương pháp là 3 pp kết quả âm tính. Nhưng e có một thắc mắc là em đã tét nhanh 3 lần tại thời điểm 12 tuần, 16 tuần, đều có phản ứng mờ và mỗi lần mờ như thế em làm lai bằng combo đều âm tính đến 18 tuần em đi xn ở nhiệt đới tw thấy strong giấy ghi 3 pp và kết luận âm tính. Nhưng em maiz mãi không Sao nghĩ về cái tét nhanh mờ đó nó ám ảnh em nhiều quá. Em Xin ý kiến anh tuấn ạ. Em cảm ơn anh và mọi người

Muon lam lai
24-03-2015, 23:40
Và như thế em đã yên tâm chưa hay vẫn phải làm tét nhanh lại nữa không ạ thật sự em sợ tét nhanh quá rồi.em Xin đính chính nữa là 25 ngày và 41 ngày e có làm combo đều âm tính ạ

trungan1987
24-03-2015, 23:56
Và như thế em đã yên tâm chưa hay vẫn phải làm tét nhanh lại nữa không ạ thật sự em sợ tét nhanh quá rồi.em Xin đính chính nữa là 25 ngày và 41 ngày e có làm combo đều âm tính ạ
Bạn đã an toàn rồi... đừng nghĩ ngợi nhìu nữa...
Những biểu hiện của bạn ko liên quan j đến H hết...

ThanhSKV
25-03-2015, 00:01
Chào bạn!
xét nghiệm tét nhanh mờ nhưng không có kệt luận gì thì không đáng no ngại, nó chỉ là xét nghiệm sàng lọc, không có giá trị khẳng định. Xét nghiệm khẳng định là xét nghiệm 3 phương pháp và nó đã cho kết quả âm tính nên bạn yên tâm. Mặt khác bạn làm 2 lần comboo ở thời điểm 25, 41 ngày đều là âm tính chứng tỏ trong máu không có kháng nguyên, không có kháng nguyên đồng nghĩa không có kháng thể. Vậy nên bạn âm tính là đúng. Chúc mứng bạn!

UTMIENTAY
25-03-2015, 00:58
Chào các anh các chị và mọi người của diễn đàn hiv. Cho em Xin phép Xin ý kiến anh chị về trường hợp của e với. Em đã xét nghiệm hiv đến giờ là 18 tuần rồi tính tháng là được 4 tháng 1 ngày tại bệnh viện nhiệt đới hà nội bằng phương pháp là 3 pp kết quả âm tính. Nhưng e có một thắc mắc là em đã tét nhanh 3 lần tại thời điểm 12 tuần, 16 tuần, đều có phản ứng mờ và mỗi lần mờ như thế em làm lai bằng combo đều âm tính đến 18 tuần em đi xn ở nhiệt đới tw thấy strong giấy ghi 3 pp và kết luận âm tính. Nhưng em maiz mãi không Sao nghĩ về cái tét nhanh mờ đó nó ám ảnh em nhiều quá. Em Xin ý kiến anh tuấn ạ. Em cảm ơn anh và mọi người

Bạn đã an toàn rồi .... Không cần test nữa...

Charles
25-03-2015, 07:13

Bạn XN = 3PP sau 4 tháng kết quả ÂT thì khẳng định bạn 100% không nhiễm HIV.
Bạn lo lắng các lần Test nhanh có phản ứng mờ không quan trọng, vì phương pháp Test nhanh rất nhạy, rất dễ cho phản ứng giả, trường hợp như bạn nói là phản ứng mờ (tức kết quả không xác định), nhưng Test nhanh không được kết luận mẫu máu DT với HIV, chỉ có XN = 3 PP mới khẳng định được, và bạn đã XN = 3PP rồi thì hoàn toàn yên tâm.

Tuanmecsedec
25-03-2015, 08:36

Bạn yên tâm kết quả bạn không nhiễm rồi và đã an toàn tuyệt đối.

Muon lam lai
25-03-2015, 11:11
Cảm ơn các anh các chị nhiều. Thật sự an toàn rồi ạ. Không phải theo dõi để ý bản thân nữa ạ. Không phải xét nghiệm lại ạ? Và em muốn quan hệ với vợ không an toàn được chưa ạ? Em chân thành cảm ơn.

SangLumia
25-03-2015, 11:20
Cảm ơn các anh các chị nhiều. Thật sự an toàn rồi ạ. Không phải theo dõi để ý bản thân nữa ạ. Không phải xét nghiệm lại ạ? Và em muốn quan hệ với vợ không an toàn được chưa ạ? Em chân thành cảm ơn.
bạn có mấy cái xn AT bạn vẫn chưa yên tâm? chứ bạn muốn xn tìm con gì? 4 tháng at với 3 pp at là khẳng định bạn ko có ếch nhái gì cả, nghiêm cấm sờ vào hiện vật, nó sao kệ nó, 4 tháng at 1000000000% bạn an toàn rồi, qhtd với vợ bình thường đi...

Charles
25-03-2015, 11:22

Bạn an toàn rồi, không cần XN nữa.

Muon lam lai
25-03-2015, 13:18
Vâng ạ. Có câu nói của các anh làm em tự tin hơn vào chính mình chứ không hoài nghi nhiều nữa. Nói thật suy nghĩ nghi ngờ và mọi thứ cứ như một mớ hỗn độn trong đầu. E biết em sai rồi có một bài học và sẽ làm lại mọi thứ về suy nghĩ về cs về tình cảm con người với nhau. Thế mới biết những giây phút bình thường hằng ngày thật quý giá biết bao nếu ta không trân trọng nó thì quả thật không xứng với cha mẹ cho ta sinh ra trên đời này. Cảm ơn cảm ơn mọi người. Em cố gắng xoá cảm giác lạnh người của tét nhanh phản ứng

Tuanmecsedec
25-03-2015, 17:25

Bạn cứ vô tư mà ình chéo với vợ.

Muon lam lai
30-03-2015, 17:46
Em làm 3 pp nhưng chác họ chỉ làm 1 pp đầu tiên thôi anh nhỉ nếu không có gì thì họ kết luận luôn chứ không lần lượt làm 3 pp đúng không anh tuấn. Vì lúc 4 tháng em tự đến viện nhiệt dới hà nội xin xn HIV 3 pp thôi.

Tuanmecsedec
30-03-2015, 18:27
Em làm 3 pp nhưng chác họ chỉ làm 1 pp đầu tiên thôi anh nhỉ nếu không có gì thì họ kết luận luôn chứ không lần lượt làm 3 pp đúng không anh tuấn. Vì lúc 4 tháng em tự đến viện nhiệt dới hà nội xin xn HIV 3 pp thôi.

Thường dùng test nhanh tìm kháng thể được tạm gọi là test thứ nhất.Nếu mẩu máu âm tính thì được loại bỏ ra không nhiễm HIV,khi nào có phản ứng dương tính thì phải làm lại các phương pháp khác.

Test nhanh là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Vì vậy,rất dễ cho phản ứng giả.Test này có phản ứng thì cần làm xét nghiệm khác lại.Thường thì 3 phương pháp hoặc western blot.

songchungvoi_HIV
30-03-2015, 19:34
Mờ hay tỏ thì KQ cuối cùng của bạn = 3 PP của BV Nhiệt Đới TW AT là an toàn 100000000000000000000000% sau 18 tuần

Muon lam lai
30-03-2015, 22:23
Cảm ơn các anh.

Muon lam lai
02-04-2015, 17:48
Anh tuấn ơi 2 hôm nay em bị đau khớp và cơ ở 2 bả vai và cánh Tay. Ngon chân cũng bị em vân lo lắng nhiều có thể nói là tress thậm tệ không biết thế nào

Charles
02-04-2015, 18:24
Anh tuấn ơi 2 hôm nay em bị đau khớp và cơ ở 2 bả vai và cánh Tay. Ngon chân cũng bị em vân lo lắng nhiều có thể nói là tress thậm tệ không biết thế nào

Bạn đã xét nghiệm an toàn rồi còn lo lắng gì nữa. Yên tâm sống thoải mái nhé.

SangLumia
02-04-2015, 18:47
stress từ từ nó hết, ko phải 1 sớm 1 chiều mà nó hết liền, bạn phải tập thể dục thường xuyên, và sinh hoạt lành mạnh, cái quan trọng nhất là bạn phải khai tử hiv ra khỏi đầu, thì bạn mới sớm lấy lại tâm trạng và thể chất bình thường lại được, chúc bạn sớm ổn định tâm lý..

Tuanmecsedec
02-04-2015, 19:29

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.