PDA

View Full Version : lo lắng chỉ vì cây tăm xỉa răng.

noibuoncuocsong
30-09-2013, 09:46
Em đã search diễn đàn và các trang khác nhưng không thấy ai gặp vấn đề như em, nên mạng phép lên DĐ mình xin được hỏi các anh chị một câu. Hôm qua em đi ăn giỗ trong lúc tàn tiệc thì em có đứng dậy chào một người thân trong dòng họ và bắt tay anh ấy. Lúc đó em nghe cảm giác có vật nhọn cạ vào mu bàn tay em, nhìn lại thì thấy ổng đang cằm cái tăm xỉa răng mới xỉa, em lập tức kiểm tra xem có trầy xướt gì không, thì thấy mu bàn tay bị tróc da đỏ tấy. Anh chị cho em hỏi liệu đó có phải là một nguy cơ không ạ?

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 09:54
Em đã search diễn đàn và các trang khác nhưng không thấy ai gặp vấn đề như em, nên mạng phép lên DĐ mình xin được hỏi các anh chị một câu. Hôm qua em đi ăn giỗ trong lúc tàn tiệc thì em có đứng dậy chào một người thân trong dòng họ và bắt tay anh ấy. Lúc đó em nghe cảm giác có vật nhọn cạ vào mu bàn tay em, nhìn lại thì thấy ổng đang cằm cái tăm xỉa răng mới xỉa, em lập tức kiểm tra xem có trầy xướt gì không, thì thấy mu bàn tay bị tróc da đỏ tấy. Anh chị cho em hỏi liệu đó có phải là một nguy cơ không ạ?
Haizz Tôi cảm thông cho bạn về vấn đề bạn quan tâm, xin thưa rằng không có nguy cơ với HIV trong trường hợp này. Bạn search và tìm hiểu mà không thấy là đúng rùi. Bởi HIV mà lây như bạn nghĩ thì còn có nhiều cái để bạn quan tâm với dạng câu hỏi hoang tưởng. Để tránh nhiều người vào trả lời làm bạn hoang mang, Tôi thay mặt BQT khóa topic này. Bạn có thể tìm hiểu con đường lây nhiễm của HIV, lý do tại sao không với HV.... tại diễn đàn. Chúc bạn có thêm nhiều kiến thức để trang bị cho chính mình trong đời sống hàng ngày tại diễn đàn HIV/AIDS. Mến chào

Tuanmecsedec
30-09-2013, 11:04

Mình đọc đâu đó có câu này : Tránh bệnh - Không lánh người.

HIV khó lây nếu ta biết những con đường lây nhiễm : HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)