PDA

View Full Version : Hỏi về vấn đề xét nghiệm combo

khongsaodau
26-03-2015, 11:51
Em ở xa muốn hỏi anh chị có kinh nghiệm một vấn đề như sau để em đỡ tốn tiền đi lại
40 ngày Xét nghiệm compo tại hồng ngọc nếu ra kết quả dương tính thì họ có giúp mình chuyển máu đó đến bệnh viện lớn hơn để khảng định không. nếu có thì thời gian đợi bệnh viện lớn khảng định mình dương tính mất bao nhiêu ngày ạ?
- Nếu kết quả Âm Tính thì có tin vào khả năng âm tính mãi mãi không vì sao lạin thế ạ
40 ngày làm test nhanh có đáng tin cậy ko ạ
Tại vì em ở xa nênmuốn hỏi thông tin này để còn tiện sắp xếp công việc

khongsaodau
26-03-2015, 12:12
@@ Em muốn hỏi thêm xét nghiệm cômbô ở đâu uy tín nhất có đc ko tránh tình trạng tiền mất kết quả nịnh bệnh nhân @@

gianhu
26-03-2015, 12:33
Em ở xa muốn hỏi anh chị có kinh nghiệm một vấn đề như sau để em đỡ tốn tiền đi lại
-40 ngày Xét nghiệm compo tại hồng ngọc nếu ra kết quả dương tính thì họ có giúp mình chuyển máu đó đến bệnh viện lớn hơn để khảng định không. nếu có thì thời gian đợi bệnh viện lớn khảng định mình dương tính mất bao nhiêu ngày ạ?
- Nếu kết quả Âm Tính thì có tin vào khả năng âm tính mãi mãi không vì sao lạin thế ạ

Bạn có 40 ngày âm tính thì yên tâm đi.40 ngày là nằm trong tuần thứ 6.nếu âm tính là dấu hiệu khả năng bạn sẽ tiếp tục âm tính ở tuần 12. Nhớ đừng tạo nguy cơ khác nhe

Tuanmecsedec
26-03-2015, 13:09
40 ngày Xét nghiệm compo tại hồng ngọc nếu ra kết quả dương tính thì họ có giúp mình chuyển máu đó đến bệnh viện lớn hơn để khảng định không. nếu có thì thời gian đợi bệnh viện lớn khảng định mình dương tính mất bao nhiêu ngày ạ?

Nếu mẩu máu của bạn có phản ứng bệnh viện đa khoa Hồng Ngọc sẽ hướng dẫn bạn đến bệnh viện khác tuyến trên sẽ xét nghiệm lại.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Nếu 40 ngày âm tính test nhanh cũng khả quan.Nhưng cần xét nghiệm lại sau 12 tuần.

khongsaodau
26-03-2015, 13:14
Anh tuấn ơi nếu em bị nhiễm giang mai một hai ngày có truyền bệnh đc cho người khác ngay không. hay là phải có triệu chứng mới truyền bệnh đi đc

Charles
26-03-2015, 14:01
Anh tuấn ơi nếu em bị nhiễm giang mai một hai ngày có truyền bệnh đc cho người khác ngay không. hay là phải có triệu chứng mới truyền bệnh đi đc

Nếu mới có nguy cơ 1 - 2 ngày thì chưa truyền cho người khác được.

Tuanmecsedec
26-03-2015, 15:07

Mới 1 hay 2 ngày làm sao lây truyền cho người khác.