PDA

View Full Version : QHTD với GMD và bị rách bcs lẫn tuột bcs

hieuvtv
26-03-2015, 16:26
Hôm trước em có QHTD với GMD và bị rách bcs khi đang Quan hệ( chưa xuất tinh) và rút ra ngay sau 2s vì phát hiện ra luôn. Sau đó em đã đeo bcs khác và tiếp tục QHe( không rửa). Sau đó em lại bị tuột bcs và dừng không QH nữa.
Em đã dùng Pep sau 20h và mún đc tư vấn trường hợp này có phải dùng thuốc pep ko và có nên dùng tiếp thuốc ko vì em thấy tác dụng phụ kinh khủng quá. Đau đầu chóng mặt buồn nôn đia ngoài....

Nguyen Ha
26-03-2015, 16:30
Hôm trước em có QHTD với GMD và bị rách bcs khi đang Quan hệ( chưa xuất tinh) và rút ra ngay sau 2s vì phát hiện ra luôn. Sau đó em đã đeo bcs khác và tiếp tục QHe( không rửa). Sau đó em lại bị tuột bcs và dừng không QH nữa.
Em đã dùng Pep sau 20h và mún đc tư vấn trường hợp này có phải dùng thuốc pep ko và có nên dùng tiếp thuốc ko vì em thấy tác dụng phụ kinh khủng quá. Đau đầu chóng mặt buồn nôn đia ngoài....
Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV, bạn không cần dùng PEP trong trường hợp này

Charles
26-03-2015, 16:34

Nếu khi quan hệ BCS bị rách bạn phát hiện và rút ra ngay là không có nguy cơ. Bạn không cần thiết uống PEP trong trường hợp này.

songchungvoi_HIV
26-03-2015, 18:42
Ko có nguy cơ trong trường hợp này.
Bạn QHTD có BCS phát hiện rách BCS và rút DV ra ngay là k có nguy cơ vì k đủ thời gian và diện tiếp xúc.
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
=> Đây chính là yếu tố bạn k có nguy cơ
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.
Bấm vào đây tham khảo thêm:
Chủ đề: các A/C giúp e với: QHTD rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/14448-cac-A-C-giup-e-voi-QHTD-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: QHTD với GMD phát hiện rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11714-QHTD-voi-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: Quan hệ tình dục với gái mại dâm bị rách bao cao su, em đang rất hoang mang lo lắng:( (http://diendanhiv.vn/threads/14325-Quan-he-tinh-duc-voi-gai-mai-dam-bi-rach-bao-cao-su-em-dang-rat-hoang-mang-lo-lang)

Chủ đề: QHTD phát hiện rách BCS thay BCS mới có nguy cơ k?? (http://diendanhiv.vn/threads/12282-QHTD-phat-hien-rach-BCS-thay-BCS-moi-co-nguy-co-k)

Chủ đề: giup e voi quan hệ gái mại dâm bị rách bao cao su (http://diendanhiv.vn/threads/14256-giup-e-voi-quan-he-ga-i-ma-i-dam-bi-ra-ch-bao-cao-su)

Chủ đề: QHTD với GMD phát hiện rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11714-QHTD-voi-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: GMD phát hiện BCS rách rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/13780-GMD-phat-hien-BCS-rach-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: QHTD với GMD rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/15027-QHTD-voi-GMD-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Tuanmecsedec
26-03-2015, 19:36

Với thời gian chỉ 2s thì bạn yên tâm không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm.Nếu bạn quyết định dùng thuốc,dù bạn có nguy cơ thật sự dùng thuốc trước 72 giờ thì chưa ca nào thất bại.

hieuvtv
26-03-2015, 20:49
Cám ơn các anh đã tư vấn giúp em ạ. Em chỉ còn một thắc mắc là khi dịch AD có thể dính trên DV của em (do không rửa DV mà lại đeo bao mới vào luôn thì bác sỹ online tư vấn cho em là vẫn có khả năng dính. Mặc dù là rất nhỏ. Thực sự em vẫn còn một chút hoang mang về vấn đề dịch AD đó thôi ạ. Em xin cám ơn

Tuanmecsedec
26-03-2015, 20:51
Cám ơn các anh đã tư vấn giúp em ạ. Em chỉ còn một thắc mắc là khi dịch AD có thể dính trên DV của em (do không rửa DV mà lại đeo bao mới vào luôn thì bác sỹ online tư vấn cho em là vẫn có khả năng dính. Mặc dù là rất nhỏ. Thực sự em vẫn còn một chút hoang mang về vấn đề dịch AD đó thôi ạ. Em xin cám ơn

Bạn yên tâm không sao.

khongsaodau
26-03-2015, 21:29
uống nôt đi còn máy ngày nua thôi mà

Charles
26-03-2015, 21:44

khi dịch AD có thể dính trên DV của em (do không rửa DV mà lại đeo bao mới vào luôn) => Không sao bạn, chỉ khi quan hệ trực tiếp không mang BCS mới lo thôi.

hieuvtv
26-03-2015, 22:27
uống nôt đi còn máy ngày nua thôi màMình định uống tiếp nhưng sau khi nghe tư vấn của anh Tuấn và các mod mình cũng thấy yên tâm hơn rồi.Với lại tác dụng phụ của thuốc khiến minh lo lắng. Mình đang bị gan nhiễm mỡ và thận yếu sợ bệnh tình lại nặng thêm thôi. Mình mới uống được 2 ngày đã thấy rất mệt mỏi rồi. Cám ơn vì đã quan tâm tới bài viết của mình

hieuvtv
26-03-2015, 22:32
khi dịch AD có thể dính trên DV của em (do không rửa DV mà lại đeo bao mới vào luôn) => Không sao bạn, chỉ khi quan hệ trực tiếp không mang BCS mới lo thôi.
Vậy mod cho em hỏi với không có yếu tố nguy cơ = tỷ lệ dính HIV = 0% phải không Cái thứ 2 là em muốn hiểu rõ hơn về tỷ lệ 0.3%-0.5% đối với trường hợp quan hệ không an toàn với GMD là sao ạ. kiến thức này em muốn đc rõ hơn ạ.

Charles
26-03-2015, 22:40
Vậy mod cho em hỏi với không có yếu tố nguy cơ = tỷ lệ dính HIV = 0% phải không Cái thứ 2 là em muốn hiểu rõ hơn về tỷ lệ 0.3%-0.5% đối với trường hợp quan hệ không an toàn với GMD là sao ạ. kiến thức này em muốn đc rõ hơn ạ.

Trường hợp bạn yên tâm không có nguy cơ như đã chia sẻ. Còn vấn đề quan hệ không an toàn thì xác xuất lây bệnh luôn là 50/50, bạn có thể tham khảo chủ đề này:

http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-xuat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram

hieuvtv
27-03-2015, 09:28
Bạn yên tâm không sao.

Em ra hiệu thuốc người ta bán cho em thuốc tăng cường hệ miễn dịch hỗ trợ cho lamZIDivir . Vậy cho em hỏi có thuốc nvayj k và nó có làm giảm các tác dụng phụ của pep k ạ. Thuốc màu mận đỏ hình viên nhộng

Charles
27-03-2015, 10:16
Em ra hiệu thuốc người ta bán cho em thuốc tăng cường hệ miễn dịch hỗ trợ cho lamZIDivir . Vậy cho em hỏi có thuốc nvayj k và nó có làm giảm các tác dụng phụ của pep k ạ. Thuốc màu mận đỏ hình viên nhộng

Bạn không có nguy cơ không cần uống thuốc gì cả. Nhưng nếu vẫn muốn uống thuốc chống phơi nhiễm HIV (PEP) mà muốn uống thêm loại gì nữa thì uống cách PEP 2h.

Tuanmecsedec
27-03-2015, 10:38

Vấn đề của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn có thể ngưng thuốc không cần uống.Nếu bạn quyết định uống thì tùy bạn.Bạn có thể mua thêm Boganic hỗ trợ mát gan uống cách khoảng với Lamzidivir từ 1>2 giờ.

hieuvtv
27-03-2015, 11:14
Vấn đề của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn có thể ngưng thuốc không cần uống.Nếu bạn quyết định uống thì tùy bạn.Bạn có thể mua thêm Boganic hỗ trợ mát gan uống cách khoảng với Lamzidivir từ 1>2 giờ.
Có chi tiết này nữa em muốn hỏi là khi em bị tuột bcs, vì DV em quá nhỏ và bị xẹp tới nỗi không thể đúc vào trong AD đc mà chỉ cố dí ở phía ngoài. Vậy có nguy cơ nào không khi DV e tiếp xúc với dịch AD ở phía mu ngoài ạ.

Tuanmecsedec
27-03-2015, 11:16
Có chi tiết này nữa em muốn hỏi là khi em bị tuột bcs, vì DV em quá nhỏ và bị xẹp tới nỗi không thể đúc vào trong AD đc mà chỉ cố dí ở phía ngoài. Vậy có nguy cơ nào không khi DV e tiếp xúc với dịch AD ở phía mu ngoài ạ.

Như vậy không sao bạn,cho dù đầu dương vật của bạn có dính dịch.Khả năng có nguy cơ chỉ khi nào quan hệ trực tiếp có xâm nhập thôi.

hieuvtv
27-03-2015, 11:31
Như vậy không sao bạn,cho dù đầu dương vật của bạn có dính dịch.Khả năng có nguy cơ chỉ khi nào quan hệ trực tiếp có xâm nhập thôi.
Cho em hỏi về cụm từ "quan hê trực tiếp có xâm nhập" là sao ạ. Ý em muốn hỏi là DV phải nhét hết AD hay sao

Tuanmecsedec
27-03-2015, 11:32
Cho em hỏi về cụm từ "quan hê trực tiếp có xâm nhập" là sao ạ. Ý em muốn hỏi là DV phải nhét hết AD hay sao

Tức là đưa dương vật trực tiếp vào âm đạo quan hệ.

hieuvtv
27-03-2015, 11:54
vậy là em đã hiểu rồi, giờ em đang dùng pep nữa có phải là đã quá yên tâm rồi không hả anh, dùng hết 28 ngày có cần đi xét nghiệm không a. trường hợp của e là dùng 20 tiếng sau hành vi. và những tác dụng phụ có còn không khi em kết thúc đợt uống thuốc. sau chuyện này em hiểu biết hơn về HIV cũng như không còn hoang mang về nó nữa. cám ơn các a đã tư vấn.

Charles
27-03-2015, 12:50
vậy là em đã hiểu rồi, giờ em đang dùng pep nữa có phải là đã quá yên tâm rồi không hả anh, dùng hết 28 ngày có cần đi xét nghiệm không a. trường hợp của e là dùng 20 tiếng sau hành vi. và những tác dụng phụ có còn không khi em kết thúc đợt uống thuốc. sau chuyện này em hiểu biết hơn về HIV cũng như không còn hoang mang về nó nữa. cám ơn các a đã tư vấn.

Bạn muốn uống thì cứ uống, cũng không nên lo lắng về tác dụng phụ vì sẽ hết dần, không ảnh hưởng gì sau này. Còn trường hợp bạn không có nguy cơ thì yên tâm không cần xét nghiệm.

Tuanmecsedec
27-03-2015, 16:53

Vấn đề của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn có thể ngưng thuốc không cần uống.Nếu bạn quyết định uống thì tùy bạn.