PDA

View Full Version : hỏi về về xét nghiệm hiv ở chương trình life-gap

longtime
27-03-2015, 02:50
Chào các anh chị ở diễn đàn.anh chị nào có kinh nghiệm làm ơn cho em biết ở lifegap người ta dùng phương pháp test nhanh tên gì vậy ạ.ở đó có chính xác bằng Chân Trời Mới không ạ.Em cảm ơn.

Nguyen Ha
27-03-2015, 08:10
Chào các anh chị ở diễn đàn.anh chị nào có kinh nghiệm làm ơn cho em biết ở lifegap người ta dùng phương pháp test nhanh tên gì vậy ạ.ở đó có chính xác bằng Chân Trời Mới không ạ.Em cảm ơn.

Là test nhanh tìm kháng thể HIV bạn ạ. XN ở đâu cũng thế.

Charles
27-03-2015, 09:09

Life-gap là Dự án "Dự phòng và chăm sóc HIV/AIDS ở Việt Nam", phương pháp Test nhanh là XN tìm kháng thể đơn lẻ, bạn yên tâm khi XN ở đây.

Tuanmecsedec
27-03-2015, 10:47

Không riêng gì chương trình life-gap (http://www.diendanhiv.vn/threads/27930-hoi-ve-life-gap) mà tất cả các cơ sở hiện nay và Chân Trời Mới đều dùng phương pháp sàn lọc gián tiếp tìm kháng thể (test nhanh).Với phương pháp này.

Test nhanh là phương pháp gián tiếp tìm kháng thể là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Không chấp nhận âm tính giả.