PDA

View Full Version : Xin Tư Vấn : Kết Quả XN Combo Và Một Số Vấn Đề

Mi Vân
27-03-2015, 10:47
Em Chào Anh Chị Em Là Người Hoang Mang Nhất Diễn Đàn Một Tháng Qua , Em Đã Suy Sụp Rất Nhiều
2 h sau qdtd em có triệu chứng đổ mồ hôi ướt sũng cả áo
3 ngày sau em bị sốt cao uống thuốc không khỏi , lưỡi thì bị rêu trắng đến h chua khỏi
Ngày Thứ 4 em bị tiêu chảy đến bây h vẫn bị lúc đặc lúc lỏng
30 ngày sau hành vi em bị nổi nhiều mụn đỏ quanh người miệng lúc nào cũng khô , khát nước tiểu nhiều
Ngày thứ 34,35,36 Em bị đổ mồ hôi đêm ướt áo
Ngày 37,38,39 em bị nổi hạch ở bụng rất nguy hiểm theo như anh sống chung có tư vấn
Em đã lấy hết can đảm của một thàng đàn ông đi xét nghiệm HIV , Giang Mai , Viêm Gan B
Kết Quả nhứ sau ạ

Ban quản trị xóa thông tin cá nhân theo yêu cầu.

Em Xin Hỏi Trường Hợp Của Em Xét Nghiệm ComBo 40 ngày sau hành vi có sinh ra kháng thể ngay không , hay tại em hay chơi thể thao nên kháng thể chưa sinh ra?
Có Khi Nào Chị Lấy Máu Nhầm Máu của em với người khác không , Tại sao đến bây giờ em vẫn còn triệu chứng huhu em vẫn hoang mang lắm
Em Xin Anh Chị Tư Vấn Về Cơ Sở Xét Nghiệm KAngNAM có uy tín không , Có khi nào họ muốn em đến xét nghiệm nhiều lần để tăng thu nhập nên sao chép kết quả không ạ
Nếu thế mà em chủ quan vô tình truyền bệnh cho người khác . tội ác đó em không thể gánh nổi . Em đã khóc rất nhiều đêm , ngày nào em cũng uống nửa lít rượu , hay là người
ta thấy em suy sụp nên cho kết quả nịnh không ạ .

Tuanmecsedec
27-03-2015, 10:54
Em Chào Anh Chị Em Là Người Hoang Mang Nhất Diễn Đàn Một Tháng Qua , Em Đã Suy Sụp Rất Nhiều
3 ngày sau em bị sốt cao uống thuốc không khỏi , lưỡi thì bị rêu trắng đến h chua khỏi
30 ngày sau hành vi em bị nổi nhiều mụn đỏ quanh người miệng lúc nào cũng khô , khát nước tiểu nhiều
Ngày 37,38,39 em bị nổi hạch ở bụng rất nguy hiểm theo như anh sống chung có tư vấn
Em đã lấy hết can đảm của một thàng đàn ông đi xét nghiệm HIV , Giang Mai , Viêm Gan B
Kết Quả nhứ sau ạ

Em Xin Hỏi Trường Hợp Của Em Xét Nghiệm ComBo 40 ngày sau hành vi có sinh ra kháng thể ngay không , hay tại em hay chơi thể thao nên kháng thể chưa sinh ra?
Có Khi Nào Chị Lấy Máu Nhầm Máu của em với người khác không , Tại sao đến bây giờ em vẫn còn triệu chứng huhu em vẫn hoang mang lắm
Em Xin Anh Chị Tư Vấn Về Cơ Sở Xét Nghiệm KAngNAM có uy tín không , Có khi nào họ muốn em đến xét nghiệm nhiều lần để tăng thu nhập nên sao chép kết quả không ạ
Nếu thế mà em chủ quan vô tình truyền bệnh cho người khác . tội ác đó em không thể gánh nổi . Em đã khóc rất nhiều đêm , ngày nào em cũng uống nửa lít rượu , hay là người

Bạn có nguy cơ đâu mà xoắn lên.Bạn nên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn,bạn có xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý và phí tiền,phí máu thôi.

Chủ đề: xin tư vấn. quan hệ với gái mại dâm (http://www.diendanhiv.vn/threads/26988-xin-tu-van-quan-he-voi-gai-mai-dam)

Mi Vân
27-03-2015, 10:57
Anh Ơi ComBo 40 ngày an toàn không ạ , em vẫn rất sợ và hoang mang . đến bây giờ em vẫn chua hoàn hồn

Tuanmecsedec
27-03-2015, 11:05
Anh Ơi ComBo 40 ngày an toàn không ạ , em vẫn rất sợ và hoang mang . đến bây giờ em vẫn chua hoàn hồn

Trường hợp của bạn đã tư vấn rồi.Nếu bạn hỏi về xét nghiệm thì tự tìm hiểu chính box này có đề cập về tư vấn xét nghiệm rất nhiều.

Mi Vân
27-03-2015, 14:01
Anh Tuấn ơi em đang rất hoang mang trường hợp của em ấy được chính xác là 37 ngày sau hành vị. em thấy nhiều người nói ràng combo ở 37 ngày kết quả âm tính không
chính xác vì kháng nguyên đã mất.
Đã thế ông y tá ở Hồng Ngọc có bảo em sau 5 tháng quay lại xét nghiệm vẫn bằng phương pháp combo là sao?

Buonqua
27-03-2015, 14:28
Trường hợp của bạn đã tư vấn rồi.Nếu bạn hỏi về xét nghiệm thì tự tìm hiểu chính box này có đề cập về tư vấn xét nghiệm rất nhiều.
Trường hợp của bạn đã được tư vấn đầy đủ rồi. An tâm đi.

SangLumia
27-03-2015, 14:28
Kết Quả nhứ sau ạ

sau khi nhiễm HIV kháng thể sẽ sinh ra từ tuần thứ 2 - 12 tuần, kháng nguyên p24 xuất hiện ở tuần thứ 2 và tới tuần thứ 5 sẽ giảm dần và ko mất đi, e xn combo 40 ngày là ở tuần thứ 6 âm tính, là cho thấy trong máu ko có HIV. ko cần xn lại nữa,

Mi Vân
27-03-2015, 14:55
Vậy là nếu Ag giảm thì AB sẽ tắng. nếu mất xn không bắt đựoc ag thì nó sẽ túm được AB đúng không ạ
Chổt em đã an toàn em sẽ không nghe thêm ý kiến trái chiều nào nữa mặc kệ hết ÂM TÍNH to đùng kìa kha kha kha
- Cám ơn Anh Tuấn. Chị Hà. Anh Hiéu. Anh jacky. tth123 đã giúp đỡ em rất nhiêu.

SangLumia
27-03-2015, 14:58
Vậy là nếu Ag giảm thì AB sẽ tắng. nếu mất xn không bắt đựoc ag thì nó sẽ túm được AB đúng không ạ
Chổt em đã an toàn em sẽ không nghe thêm ý kiến trái chiều nào nữa mặc kệ hết ÂM TÍNH to đùng kìa kha kha kha
- Cám ơn Anh Tuấn. Chị Hà. Anh Hiéu. Anh jacky. tth123 đã giúp đỡ em rất nhiêu.
tốt, lo mà tập thể dục mà giảm TC của stress đi... ko tìm hiểu về xn hay HIV nữa, nhiêu đó đủ rồi

Mi Vân
27-03-2015, 15:02
Em vừa đọc đựoc có trường hợp Âm Tính giả. do y tá sơ ý nhầm mẫu máu huhu. sao mà lắm tt thê này

SangLumia
27-03-2015, 15:09
Em vừa đọc đựoc có trường hợp Âm Tính giả. do y tá sơ ý nhầm mẫu máu huhu. sao mà lắm tt thê này
nếu nhầm mẫu máu xn âm tính thì máu đó ko có HIV, chứ làm gì có trường hợp nào mà AT giả,

Mi Vân
27-03-2015, 15:26
compo tón 200k hu hu

Mi Vân
27-03-2015, 17:00
Có anh chị nào trong ngành y tế cho em hỏi nếu y tá lấy máu của mình xét nghiệm có khả năng sơ xuất làm nhầm mẫu máu không ạ. lúc chích máu của em cũng chỉ có một mình em đi xét nghiệm chỗ đó. các kết quả do y tá đánh giá hay bác sĩ ạ?

Tuanmecsedec
27-03-2015, 17:08
Có anh chị nào trong ngành y tế cho em hỏi nếu y tá lấy máu của mình xét nghiệm có khả năng sơ xuất làm nhầm mẫu máu không ạ. lúc chích máu của em cũng chỉ có một mình em đi xét nghiệm chỗ đó. các kết quả do y tá đánh giá hay bác sĩ ạ?

Chuyện nhầm máu là vớ vẩn bạn,vì khi máu được rút ra bơm vào ông máu đã có mã số sê ri trùng với mã số trong phiếu xét nghiệm.

Thường kết quả xét nghiệm được phó/trưởng khoa xét nghiệm ký tên.

Mi Vân
27-03-2015, 21:19
Anh tuán ơi nhờ anh xoá chủ đề này giúp em với. em bị lộ sdt và tên tuỏi rồi anh xoá giúp em chủ đề này với huuuuu
tt chỗ anh nhắc lại chủ đề của em ấy

Tuanmecsedec
27-03-2015, 21:23
Anh tuán ơi nhờ anh xoá chủ đề này giúp em với. em bị lộ sdt và tên tuỏi rồi anh xoá giúp em chủ đề này với huuuuu

Tuanmecsedec đã xóa các thông tin cá nhân theo yêu cầu.

Mi Vân
27-03-2015, 21:26
Vâng cám ơn anh bây h em mới để ý quên khong bôi đen @@

Mi Vân
29-03-2015, 07:55
Em tin vào những gì đc tư vấn, em tin vào tờ giấy kết quả. Nhưng sao em vẫn còn triệu chứng đi ngoài lúc lỏng lúc đặc. Ạnh/chi có nhiều kn đã thấy trường hơp nào 5 tuần Âm mà 12 tuần lật kèo chưa ạ.

Tuanmecsedec
29-03-2015, 08:00
Em tin vào những gì đc tư vấn, em tin vào tờ giấy kết quả. Nhưng sao em vẫn còn triệu chứng đi ngoài lúc lỏng lúc đặc. Ạnh/chi có nhiều kn đã thấy trường hơp nào 5 tuần Âm mà 12 tuần lật kèo chưa ạ.

Nếu bạn lo lắng thì stress cũng gây ra những hiện đi tiêu chảy.

Mi Vân
29-03-2015, 08:49
Ngày mai là em đủ 6 tuần, em có nên đi làm xét nghiệm test nhanh không mn

Charles
29-03-2015, 08:56

Bạn vừa XN Combo 40 ngày ÂT cũng tương đương 6 tuần rồi còn XN làm gì nữa. Mà bạn đã được tư vấn không có nguy cơ XN thế đủ giải tỏa tâm lý rồi, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
29-03-2015, 09:49

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Mi Vân
29-03-2015, 10:07
vâng em cám ơn A T, A TX. em cố đợi 12 Tuần xét nghiệm chốt, mong ngày đó nhanh tới và đc anh chị tiếp sức vì em cũng run lắm.

Tuanmecsedec
29-03-2015, 10:09

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Mi Vân
30-03-2015, 18:23
Combo 5,5 tuần Âm Tính nó như tờ giấy khai sinh thứ hai của em, em chỉ muốn hỏi nếu 5,5 tuần âm tính thì khả năng em thoát là bao nhiêu % thôi. ac nào nhiều kn trên diễn đàn có thể cho em biết về điều này không?

Tuanmecsedec
30-03-2015, 18:29
Combo 5,5 tuần Âm Tính nó như tờ giấy khai sinh thứ hai của em, em chỉ muốn hỏi nếu 5,5 tuần âm tính thì khả năng em thoát là bao nhiêu % thôi. ac nào nhiều kn trên diễn đàn có thể cho em biết về điều này không?

Bạn có nguy cơ đâu mà phần trăm hay phần ngàn bạn.Bạn hoàn toàn yên tâm 100% kết quả này.

Mi Vân
30-03-2015, 18:38
Bạn có nguy cơ đâu mà phần trăm hay phần ngàn bạn.Bạn hoàn toàn yên tâm 100% kết quả này.

Anh Tuấn ơi các anh chị trong ngành y tế ơi
Ngày sinh có ảnh hưởng đến kết quả xn không ạ. vd 28/3 xn mà ngày sinh 1/4/88 chảng hạn
Em cú mỗi khi hoang mang lại cầm tờ xn âm tính ra xem để trấn an bản thân và dọc lại những gì ac tư vấn. nhưng em không thể xoa nỗi sợ đi đc vì em vẫn còn tc hic

Tuanmecsedec
30-03-2015, 18:46
Anh Tuấn ơi các anh chị trong ngành y tế ơi
Ngày sinh có ảnh hưởng đến kết quả xn không ạ. vd 28/3 xn mà ngày sinh 1/4/88 chảng hạn
Em cú mỗi khi hoang mang lại cầm tờ xn âm tính ra xem để trấn an bản thân và dọc lại những gì ac tư vấn. nhưng em không thể xoa nỗi sợ đi đc vì em vẫn còn tc hic

Bạn hỏi riết,Tuacmecsedec xin phép 5 phút để cười :khi875437:

Ngày sinh của bạn mắc mớ gì liên quan đến xét nghiệm HIV bạn.

Mi Vân
30-03-2015, 18:49
Bạn hỏi riết,Tuacmecsedec xin phép 5 phút để cười :khi875437:

Ngày sinh của bạn mắc mớ gì liên quan đến xét nghiệm HIV bạn.

Em sợ người ta thấy e sáp sinh nhât nên cho kết quả Âm Tính.
chác em hỏi nhiều quá rồi em đi tìm hiểu thông tin trên dđ dây cám ơn anh Tuấn

Tuanmecsedec
30-03-2015, 18:51
Em sợ người ta thấy e sáp sinh nhât nên cho kết quả Âm Tính.
chác em hỏi nhiều quá rồi em đi tìm hiểu thông tin trên dđ dây cám ơn anh Tuấn

Bạn tào lao quá bạn.Tuanmecsedec có thể khóa chủ đề lại.

songchungvoi_HIV
30-03-2015, 19:24
Kết Quả nhứ sau ạ

Songchung ko cần biết bạn nguy cơ là gì, Cho dù bạn QHTD ko BCS với GMD nhiễm HIV ở giai đoạn Aids đi nữa thì xin thưa nếu bạn nhiễm HIV phải sau 10 năm mới có TC rõ rằng của HIV, cho dù TC đó thế nào sao 10 năm bạn cũng phải XN máu, HIV mà bạn làm như nhiễm phóng xạ hóa học của boom nguyên tử Hirosima ấy sau 2 giờ có TC, đúng là nhãm rùi mũi bu

Mi Vân
30-03-2015, 23:23
Dạ em muốn hỏi ở tuần thứ 9 nếu xn H đã dõ trắng đen được chưa ạ. em nghe nói 3pp có phải pp xét nghiệm này hiệu quả nhất ko à

trungan1987
30-03-2015, 23:27
Dạ em muốn hỏi ở tuần thứ 9 nếu xn H đã dõ trắng đen được chưa ạ. em nghe nói 3pp có phải pp xét nghiệm này hiệu quả nhất ko à
Mình sợ bạn quá ah... chia sẻ biết bao nhiu lần mà vẫn cứ như vậy...
Bây h ngày nào lo ngày đó ra lấy giấy âm tính...

songchungvoi_HIV
30-03-2015, 23:28
1 người cnhiễm sau 4 đến 6 tuần XN lòi ra nguyên con Ết

Mi Vân
30-03-2015, 23:36
Dạ chỉ là tầm tuần thư 9 em có cơ hội đi qua HN tiện tạt vào xn. em muốn hỏi nếu xn ở tuần thứ 9 nên làm p2 nào để an tâm hơn. combo, test, hay, ,3pp.
em muốn quay trở lại cuộc sống bình thường dù kết quả như thế nào.

trungan1987
30-03-2015, 23:39
Dạ chỉ là tầm tuần thư 9 em có cơ hội đi qua HN tiện tạt vào xn. em muốn hỏi nếu xn ở tuần thứ 9 nên làm p2 nào để an tâm hơn. combo, test, hay, ,3pp.
Bạn làm cái nào cũng đc... vẫn 1 kq là âm tính...

songchungvoi_HIV
30-03-2015, 23:39
Bạn có qua đến Mỹ Quốc XN cũng ko tìm ra con Ết

Charles
31-03-2015, 07:03

Bạn được tư vấn không có nguy cơ mà xoắn dữ vậy. Giờ có lẽ chỉ có kết quả XN mới giúp bạn lấy lại niềm tin, thời điểm 9 tuần XN phương pháp nào cũng có giá trị. Thường chỉ cần Test nhanh tìm kháng thể.

Mi Vân
31-03-2015, 07:33
hôm nay tệ lám sáng h 3 lần đi lỏng rồi. cứ thế này em gục mất

Tuanmecsedec
31-03-2015, 08:07
hôm nay tệ lám sáng h 3 lần đi lỏng rồi. cứ thế này em gục mất

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.