PDA

View Full Version : cần mọi người tư vấn cạo râu bị chảy máu

cantuvanlam
27-03-2015, 19:01
Em chào mọi người. Hiện em đang stress. Hic hic.Cách đây 10 ngày em có đi cắt tóc cạo mặt, trong lúc cạo râu thì có thằng bé chạy qua, cô bé cạo làm em chaỷ máu. Không đau mà máu ra nhiều. Em không biết. Thấy thái độ lạ em mới hỏi. Vết rách dài khoảng 2 cm, không rộng cũng ko sâu. em sợ lúc đó cô ấy cũng bị đứt tay và máu chảy nên vết thương của em ! Như vậy có đủ diện tiếp xúc để có nguy cơ không ạ ?

SangLumia
27-03-2015, 19:07
Em chào mọi người. Hiện em đang stress. Hic hic.Cách đây 10 ngày em có đi cắt tóc cạo mặt, trong lúc cạo râu thì có thằng bé chạy qua, cô bé cạo làm em chaỷ máu. Không đau mà máu ra nhiều. Em không biết. Thấy thái độ lạ em mới hỏi. Vết rách dài khoảng 2 cm, không rộng cũng ko sâu. em sợ lúc đó cô ấy cũng bị đứt tay và máu chảy nên vết thương của em ! Như vậy có đủ diện tiếp xúc để có nguy cơ không ạ ?
thái độ lạ vì làm bạn chảy máu, những điều bạn lo sợ ko có nguy cơ, vì ko có nhân viên cắt tóc nào mà tay chảy máu tua tủa cả, tại bạn lo lắng thôi,

Charles
27-03-2015, 19:08

Bạn lo lắng rồi suy diễn thôi, người ta cầm bàn cạo làm sao mà chảy máu tay được.

cantuvanlam
27-03-2015, 19:22
Bởi vì lo lắng nên mới nhờ các a chị dùng kiến thức của mình đập tan luôn cả cái suy diễn kia. Chứ em thấy bản thân làm ko nổi. Stress suốt !

Tuanmecsedec
27-03-2015, 19:30

Bạn yên tâm những gì bạn kể do lo lắng thôi không có nguy cơ.

cantuvanlam
27-03-2015, 19:40
hic, tại e sợ có máu nguòi cạo chảy lên mà em ko biết thôi !

Charles
27-03-2015, 19:42
hic, tại e sợ có máu nguòi cạo chảy lên mà em ko biết thôi !

Đừng suy diễn từ dọa mình hết hồn vậy nữa. Nếu người đó tay đang chảy máu nhiều tới mức chảy xuống tay bạn được thì sao mà cạo cho bạn được. Nếu là bạn khi tay bạn có vết thương bạn có xử lí ngay không hay cứ mặc kệ cho nó chảy máu???

cantuvanlam
27-03-2015, 19:51
Em cảm ơn các anh. để em tự bình tĩnh vậy !