PDA

View Full Version : Thiếu liều, giúp em với

cuuem
28-03-2015, 19:33
Các anh chị ơi, hiện tại e đã uống được 26 ngày, vì đem theo gói thuốc để tiện uống mà làm mất 1 vỉ + 2 viên, giờ đang thiếu 4 viên cho đủ 28 ngày, ra tiệm thuốc hồi trước mua thì người ta chỉ chịu bán y 1 gói uống 30 ngày chứ không bán lẻ, e chỉ biêt mua ở đó vì đó là nơi bác sĩ ở trung tâm giới thiệu, anh chị ai biết ở Đà Nẵng chỗ nào bán thuốc uy tín mà bán lẻ để e mua với chứ không lẽ giờ e mua y 1 gói ? cứu em với

Charles
28-03-2015, 19:37
Các anh chị ơi, hiện tại e đã uống được 26 ngày, vì đem theo gói thuốc để tiện uống mà làm mất 1 vỉ + 2 viên, giờ đang thiếu 4 viên cho đủ 28 ngày, ra tiệm thuốc hồi trước mua thì người ta chỉ chịu bán y 1 gói uống 30 ngày chứ không bán lẻ, e chỉ biêt mua ở đó vì đó là nơi bác sĩ ở trung tâm giới thiệu, anh chị ai biết ở Đà Nẵng chỗ nào bán thuốc uy tín mà bán lẻ để e mua với chứ không lẽ giờ e mua y 1 gói ? cứu em với

Bạn điện thoại trực tiếp cho Admin Tuanmecsedec hỏi xem: 098.2727.393

cuuem
28-03-2015, 20:22
Dạ e gọi rồi mà a Tuấn không bắt máy, có lẽ tại buổi tối anh cũng bận, e nghĩ tiệm nguời ta cũng chịu bán lẻ cho mình nên từ từ mua, hôm bữa ông bác sĩ bảo có tiền thì mua 1 lần cho tiện, còn không mua từ từ, ai ngờ giờ ra tiệm người ta không chịu bán, e còn 1 viên cuối cùng uống trong tối nay vào lúc 10h30, mọi người ơi, giúp e để sáng mai e dậy sớm đi mua uống với chứ uống thiếu thì không tác dụng :yociexp76:

Charles
28-03-2015, 20:27
Dạ e gọi rồi mà a Tuấn không bắt máy, có lẽ tại buổi tối anh cũng bận, e nghĩ tiệm nguời ta cũng chịu bán lẻ cho mình nên từ từ mua, hôm bữa ông bác sĩ bảo có tiền thì mua 1 lần cho tiện, còn không mua từ từ, ai ngờ giờ ra tiệm người ta không chịu bán, e còn 1 viên cuối cùng uống trong tối nay vào lúc 10h30, mọi người ơi, giúp e để sáng mai e dậy sớm đi mua uống với chứ uống thiếu thì không tác dụng :yociexp76:

Bạn bình tĩnh lại, chắc bạn gọi lúc anh Tuấn đang bận nên chưa nghe máy được, giờ bạn thử gọi lại xem sao.

P/s: Bạn có thể trình bày nguy cơ của bạn là gì?

cuuem
28-03-2015, 20:53
dạ, e đã gọi lại rồi mà không được ạ, chắc hôm nay thứ bảy nên ảnh bận rồi, nguy cơ của e là thế này ạ :
1) e quan hệ với gái mại dâm nhưng không kiểm tra bcs nên không rõ tình trạng bcs như thế nào
2) sau đó 1 ngày vì lấy số đt gái mại dâm nên sau hôm đó e có gọi đt cho gái mại dâm để rủ đi xét nghiệm và được nói đến phòng, khi ngồi trên ghế nệm nói chuyện với gái mại dâm thì e không làm sao, không cảm giác gì đặc biệt nhưng về phát hiện mông bị đau nhức, kiểm tra thì có 1 vết nhỏ nhỏ như vết kim, e sợ nó ghét e nghi ngờ nó nên nó cài kim tiêm dưới ghế cho bõ ghét
3) 2 ngày sau đó khi đang ăn cơm thì e gặp lại mấy thằng bạn cấp 3 ( ngày xưa có gây lộn với nhau ), nó lại gặp e và có vỗ mấy cái vào đùi và 1 thằng sau đó lại vỗ vỗ vào vai e, e cũng không có cảm giác gì rõ ràng, cũng không dám gây nhau với tụi đó nên cười trừ, sau này về nhà mới nghe ba mẹ nói tụi nó là dân chích ma tuý, không biết có nhiễm Hiv không, tụi nó đã ghét e biết đâu lấy kim tiêm đâm vào đùi với vai e thì e khổ
không biết cái tháng 3 vừa qua e xui gì mà đủ thứ không biết, e nghĩ sẽ uống hết thuốc 30 ngày để an tâm nhưng giờ mất thuốc, e chỉ còn 1 viên trong ngày hôm nay a ơi, a biêt chỉ e mua để e uống cho đủ với ạ

Charles
28-03-2015, 21:01
dạ, e đã gọi lại rồi mà không được ạ, chắc hôm nay thứ bảy nên ảnh bận rồi, nguy cơ của e là thế này ạ :
1) e quan hệ với gái mại dâm nhưng không kiểm tra bcs nên không rõ tình trạng bcs như thế nào
2) sau đó 1 ngày vì lấy số đt gái mại dâm nên sau hôm đó e có gọi đt cho gái mại dâm để rủ đi xét nghiệm và được nói đến phòng, khi ngồi trên ghế nệm nói chuyện với gái mại dâm thì e không làm sao, không cảm giác gì đặc biệt nhưng về phát hiện mông bị đau nhức, kiểm tra thì có 1 vết nhỏ nhỏ như vết kim, e sợ nó ghét e nghi ngờ nó nên nó cài kim tiêm dưới ghế cho bõ ghét
3) 2 ngày sau đó khi đang ăn cơm thì e gặp lại mấy thằng bạn cấp 3 ( ngày xưa có gây lộn với nhau ), nó lại gặp e và có vỗ mấy cái vào đùi và 1 thằng sau đó lại vỗ vỗ vào vai e, e cũng không có cảm giác gì rõ ràng, cũng không dám gây nhau với tụi đó nên cười trừ, sau này về nhà mới nghe ba mẹ nói tụi nó là dân chích ma tuý, không biết có nhiễm Hiv không, tụi nó đã ghét e biết đâu lấy kim tiêm đâm vào đùi với vai e thì e khổ
không biết cái tháng 3 vừa qua e xui gì mà đủ thứ không biết, e nghĩ sẽ uống hết thuốc 30 ngày để an tâm nhưng giờ mất thuốc, e chỉ còn 1 viên trong ngày hôm nay a ơi, a biêt chỉ e mua để e uống cho đủ với ạ

Thế mà không vào diễn đàn hỏi ngay từ đầu. Bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ, xong trận bạn không kiểm tra BCS, nhưng nếu trong lúc quan hệ BCS rách hoặc tuột cả hai sẽ cảm nhận được ngay, nếu BCS rách sẽ rách toạc hẳn luôn, đầu DV ló ra, xong trận rút ra sẽ thấy ngay bằng mắt thường. 2 vấn đề còn lại do bạn lo lắng suy diễn thôi.

cuuem
28-03-2015, 21:09
E lên tìm hiểu về vấn đề thiếu thuốc thì mới biết đến diễn đàn mình ạ, do lúc trước sợ quá nên e lên trung tâm phòng chống Hiv Đà Nẵng xét nghiệm rồi được bác sĩ ở đó tư vấn mua và uống thuốc, ai ngờ gặp trường hợp cái tiệm đó không chịu bán lẻ, đứng năn nỉ 30 phút mà họ nhất quyết bán nguyên gói 30 ngày nên đành đi về ạ, giờ không biết có ai bán lẻ để mua uống cho đủ anh ơi...
mà a nói cả 3 nguyên nhân đều không có nguy cơ à anh ? E thấy cái nào cũng có hết mà, cái đầu thì không nói, còn 2 cái sau e thấy có vết mà, không biết có phải vết kim không thôi :k4744254:

Charles
28-03-2015, 21:15
E lên tìm hiểu về vấn đề thiếu thuốc thì mới biết đến diễn đàn mình ạ, do lúc trước sợ quá nên e lên trung tâm phòng chống Hiv Đà Nẵng xét nghiệm rồi được bác sĩ ở đó tư vấn mua và uống thuốc, ai ngờ gặp trường hợp cái tiệm đó không chịu bán lẻ, đứng năn nỉ 30 phút mà họ nhất quyết bán nguyên gói 30 ngày nên đành đi về ạ, giờ không biết có ai bán lẻ để mua uống cho đủ anh ơi...
mà a nói cả 3 nguyên nhân đều không có nguy cơ à anh ? E thấy cái nào cũng có hết mà, cái đầu thì không nói, còn 2 cái sau e thấy có vết mà, không biết có phải vết kim không thôi :k4744254:

Bạn liên tưởng thôi chứ làm gì có chuyện cài kim tiêm ở ghế (nếu có kim tiêm thật dảm bảo bạn ngồi dựng đứng người lên ngay); làm gì có chuyện cậu bạn kia cầm kim tiêm vỗ mấy cái vào đùi mà không biết. Bạn yên tâm không cần mua thêm thuốc nữa.

hivong1cohoi
28-03-2015, 21:32
BQT xóa bài hỏi trong topic TV khác.

cuuem
28-03-2015, 21:51
rứa tóm lại là em không có nguy cơ ?
e thấy nguy cơ ở tất cả trường hợp
1) chưa chắc chắn về bcs
2) bị ghét vì gái mại dâm bị nghi ngờ
3) mâu thuẫn cũ, ghét thì nó làm cho 1 mũi thì cũng tiêu, dân tiêm chích không nói được sẽ làm điều gì
=> không uống nhiễm H sao anh ?

Charles
28-03-2015, 21:53
rứa tóm lại là em không có nguy cơ ?
e thấy nguy cơ ở tất cả trường hợp
1) chưa chắc chắn về bcs
2) bị ghét vì gái mại dâm bị nghi ngờ
3) mâu thuẫn cũ, ghét thì nó làm cho 1 mũi thì cũng tiêu, dân tiêm chích không nói được sẽ làm điều gì
=> không uống nhiễm H sao anh ?

Chia sẻ rồi, vui lòng đọc lại.

cuuem
28-03-2015, 22:15
vậy cho em hỏi nếu tụi kia nó đã ghét e từ trước ( từng đánh nhau ) mà tụi nó muốn gây với e ( tụi nghiện chích thì lúc nào không đem theo kim tiêm) thì nó đã ghét thì chích e 1 phát cũng đâu thành vấn đề ? e cũng thấy có vài vết nhưng không rõ là vết kim chích hay không, nếu chỉ chích 1 phát thì khó mà phân biệt được anh ơi

Charles
28-03-2015, 22:19
vậy cho em hỏi nếu tụi kia nó đã ghét e từ trước ( từng đánh nhau ) mà tụi nó muốn gây với e ( tụi nghiện chích thì lúc nào không đem theo kim tiêm) thì nó đã ghét thì chích e 1 phát cũng đâu thành vấn đề ? e cũng thấy có vài vết nhưng không rõ là vết kim chích hay không, nếu chỉ chích 1 phát thì khó mà phân biệt được anh ơi

Tốt nhất mua kim về thử biết ngay cảm giác thế nào là kim tiêm đâm vào người. Bạn không cần thiết tạo nick khác để hỏi lại vấn đề này khi đã được tư vấn.

Chủ đề: e lo lắng quá, mấy a mấy chị cứu e với (http://diendanhiv.vn/threads/27356-e-lo-lang-qua-may-a-may-chi-cuu-e-voi)
Bởi: hivong1cohoi (http://diendanhiv.vn/members/41477-hivong1cohoi)

cuuem
28-03-2015, 22:25
e không hiểu anh nói gì cả, e hỏi để uống PEP mà, e uống được 26 ngày rồi, nếu a nghĩ e là thành viên khác thì chỉ cần giúp e ở Đà Nẵng nơi nào bán thuốc PEP lẻ, thuốc Lamzidivir ấy ạ, e chẳng việc gì ngồi post bằng 2 nick vì nếu thế liệu câu trả lời của các anh có khác gì đâu ? e là người đi làm đc vài năm rồi, cũng biết thế nào là việc post bằng nhiều nick không thể thay đổi được 1 vấn đề

cuuem
28-03-2015, 22:30
e có gọi a Tuấn 2 lần vào thời gian khác nhau nhưng không được, nếu a có quen với ai ở Đà Nẵng thì giúp e, e sợ mua nhầm thuốc thì vô ích 26 ngày vừa uống, mong anh giúp em, e chỉ cần vậy, ngay từ khi vào post bài này, e chỉ với mục đích duy nhất là hỏi mua thuốc, a nói e nói nguy cơ để tư vấn thì e nói ra thôi, e cảm ơn vì điều đó nhưng a cũng thấy bài post của e mới vào không có hỏi về nguy cơ, mong anh đừng nhầm lẫn e và người khác

cuuem
28-03-2015, 22:33
e mới uống viên cuối cùng của ngày thứ 26 xong, giờ đang rất hoang mang, e mong các anh giúp e để sáng mai e chạy đi mua sớm, chứ mua mới 1 hộp mất tiền nhiều quá ạ

Charles
28-03-2015, 22:36
e không hiểu anh nói gì cả, e hỏi để uống PEP mà, e uống được 26 ngày rồi, nếu a nghĩ e là thành viên khác thì chỉ cần giúp e ở Đà Nẵng nơi nào bán thuốc PEP lẻ, thuốc Lamzidivir ấy ạ, e chẳng việc gì ngồi post bằng 2 nick vì nếu thế liệu câu trả lời của các anh có khác gì đâu ? e là người đi làm đc vài năm rồi, cũng biết thế nào là việc post bằng nhiều nick không thể thay đổi được 1 vấn đề

OK! Tùy bạn vậy. Truong Xuan ở ngoài Bắc nên không nắm rõ, ngày mai 10h30 bạn mới cần đến thuốc nên để anh Tuấn onl hoặc bạn nào ở khu vực Đà Nẵng biết sẽ chỉ giúp bạn.

Neuconmotngaydesong
28-03-2015, 22:41
Bạn tưởng tượng ra nguy cơ chứ thực tế làm gì có, Anh Truong Xuan đã khẳng định không cần uống thêm PEP nữa. Hãy tự cứu mình bằng cách hiểu đúng là không có nguy cơ nên không cần uống thuốc bạn àh, bạn ở Đà Nẵng không ai bán lẻ cho em, anh Tuấn ở Sài gòn chắc cũng không bán cho em 2 ngày còn lại đâu...
Theo mình không có nguy cơ không cần uống PEP, đã uống rồi thì hết thuốc là được rồi. Đọc kỹ ý mọi người sẽ không phải xoắn tít thò lò như vậy đâu...

cuuem
28-03-2015, 22:44
cảm ơn anh, hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp, vẫn còn trong tháng 3 đen đủi của em

Tuanmecsedec
29-03-2015, 07:43

Tối hôm qua Tuanmecsedec có việc bận không nghe máy.

Trở lại vấn đề của bạn,không biết lý do gì mà bạn dùng thuốc phơi nhiễm,khi bạn đã được tư vấn nick này rồi : minhvu0606 (http://www.diendanhiv.vn/members/41927-minhvu0606),hivong1cohoi (http://www.diendanhiv.vn/members/41477-hivong1cohoi)

Chủ đề: anh chị cho e hỏi quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao sợ rách không biết. (http://www.diendanhiv.vn/threads/27655-anh-chi-cho-e-hoi-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-so-rach-khong-biet)

Chủ đề: e lo lắng quá, mấy a mấy chị cứu e với (http://www.diendanhiv.vn/threads/27356-e-lo-lang-qua-may-a-may-chi-cuu-e-voi)

cuuem
29-03-2015, 07:50
Chỗ nào bán thuốc PEP ở Đà Nẵng vậy ạ ? E uống được 26 ngày rồi, uống cho đủ luôn anh ơi

cuuem
29-03-2015, 07:51
Ra tiệm mà người ta không bán lẻ, chỉ bán y hộp, giờ mua y hộp thì nhiều tiền quá ạ

Tuanmecsedec
29-03-2015, 07:51
Chỗ nào bán thuốc PEP ở Đà Nẵng vậy ạ ? E uống được 26 ngày rồi, uống cho đủ luôn anh ơi

Bạn uống phác đồ tên thuốc là gì?.

cuuem
29-03-2015, 08:00
Dạ là thuốc Lamzidivir anh

Tuanmecsedec
29-03-2015, 08:01
Dạ là thuốc Lamzidivir anh

Bạn điện thoại 098.2727.393 Tuanmecsedec sẽ hướng dẫn.

cuuem
29-03-2015, 09:50
E cảm ơn a Tuấn nhiều lắm nhưng e không mua ra thuốc vì ở đâu cũng bán nguyên hộp còn chỗ bán lẻ thì không đúng thuốc, đó là Lamdivudine 100g chứ không có bán lẻ Lamzidivir nên hiện tại e chỉ uống 26 ngày, vậy cho e hỏi lần cuối là uống 26 ngày có sao không ?
Và các anh chốt lần cuối là các nguyên nhân của e có nguy cơ không để e an tâm ạ ?
1) quan hệ với gái mại dâm có bcs nhưng không rõ tình trạng
2) ngồi lên kim tiêm mà không biết không tại không cảm thấy đau mông, về nhà lại thấy nhức nhức và có 1 vết nhỏ không rõ kim hay gì
3) có khi nào bị đâm kim tiêm vào đùi bởi 1 đám nghiện chích mà không biết không vì không thấy đau, sợ mất cảm giác vì sợ tụi nó đánh quá, tụu nó là dân nghiện chích nên chắc chắn sẽ đem theo kim tiêm
E xin lỗi vì hỏi lại nhưng do uống không đủ thuốc nên e rất lo lắng, mong a chị tư vấn lần cuối cho e để e an tâm, e cảm ơn nhiều

Tuanmecsedec
29-03-2015, 09:53
E cảm ơn a Tuấn nhiều lắm nhưng e không mua ra thuốc vì ở đâu cũng bán nguyên hộp còn chỗ bán lẻ thì không đúng thuốc, đó là Lamdivudine 100g chứ không có bán lẻ Lamzidivir nên hiện tại e chỉ uống 26 ngày, vậy cho e hỏi lần cuối là uống 26 ngày có sao không ?
Và các anh chốt lần cuối là các nguyên nhân của e có nguy cơ không để e an tâm ạ ?
2) ngồi lên kim tiêm mà không biết không tại không cảm thấy đau mông, về nhà lại thấy nhức nhức và có 1 vết nhỏ không rõ kim hay gì
3) có khi nào bị đâm kim tiêm vào đùi bởi 1 đám nghiện chích mà không biết không vì không thấy đau, sợ mất cảm giác vì sợ tụi nó đánh quá, tụu nó là dân nghiện chích nên chắc chắn sẽ đem theo kim tiêm
E xin lỗi vì hỏi lại nhưng do uống không đủ thuốc nên e rất lo lắng, mong a chị tư vấn lần cuối cho e để e an tâm, e cảm ơn nhiều

Viên này Lamdivudine 100g chưa đủ thành phần.Vì Lamzidivir gồm 2 thành phần Lamivudin 150mg và Zidovudine 300mg.

cuuem
29-03-2015, 10:03
Dạ e không tìm ra chỗ mua lẻ, đi mà không tìm ra anh ơi, chỗ bán thì không chịu bán lẻ, chỗ thì không đúng thuốc, mua nguyên gói luôn ạ :(

cuuem
29-03-2015, 10:40
vậy cho e hỏi lần cuối là uống 26 ngày có sao không ?

Tuanmecsedec
29-03-2015, 10:45

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn ở hai nick này : minhvu0606 (http://www.diendanhiv.vn/members/41927-minhvu0606),hivong1cohoi (http://www.diendanhiv.vn/members/41477-hivong1cohoi)

Chủ đề: anh chị cho e hỏi quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao sợ rách không biết. (http://www.diendanhiv.vn/threads/27655-anh-chi-cho-e-hoi-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-so-rach-khong-biet)

Chủ đề: e lo lắng quá, mấy a mấy chị cứu e với (http://www.diendanhiv.vn/threads/27356-e-lo-lang-qua-may-a-may-chi-cuu-e-voi)

cuuem
29-03-2015, 11:32
Bây giờ e sẽ cố gắng suy nghĩ theo hướng tích cực và đợi 2 tháng nữa sẽ đi xét nghiệm lại, e cảm ơn mọi người trong thời gian vừa qua, e hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp

cuuem
29-03-2015, 11:34
Quên mất, e đọc thì thấy không có trường hợp 2) ngồi lên kim tiêm mà không biết không tại không cảm thấy đau mông, về nhà lại thấy nhức nhức và có 1 vết nhỏ không rõ kim hay gì, liệu trường hợp ni có nguy cơ không a Tuấn

Tuanmecsedec
29-03-2015, 11:42
Quên mất, e đọc thì thấy không có trường hợp 2) ngồi lên kim tiêm mà không biết không tại không cảm thấy đau mông, về nhà lại thấy nhức nhức và có 1 vết nhỏ không rõ kim hay gì, liệu trường hợp ni có nguy cơ không a Tuấn

Bạn hỏi hơi nhây rồi đó.Khi đã trả lời rồi.

cuuem
29-03-2015, 12:09
E đọc trong 2 cái kia không thấy trường hợp này ạ, a trả lời giúp e lần chốt hạ để e an tâm sống chờ đợi trong 2 tháng tiếp theo ạ :(

Charles
29-03-2015, 14:35

E đọc trong 2 cái kia không thấy trường hợp này ạ, a trả lời giúp e lần chốt hạ để e an tâm sống chờ đợi trong 2 tháng tiếp theo ạ :(

Vấn đề bạn tạo thêm nick khác sao qua mắt BQT được.

Còn trường hợp của bạn chỉ là tưởng tượng thôi, không có chuyện kim đâm vào người biết.

cuuem
30-03-2015, 14:11
Cho e hỏi ngưng uống pep bao lâu thì được uống bia rượu ạ ? Và nếu uống bia rượu sau pep thì có ảnh hưởng gì nhiều đến gan thận ạ ?

Tuanmecsedec
30-03-2015, 14:16
Cho e hỏi ngưng uống pep bao lâu thì được uống bia rượu ạ ? Và nếu uống bia rượu sau pep thì có ảnh hưởng gì nhiều đến gan thận ạ ?

Ngay cả bạn đang uống thuốc phơi nhiễm thì rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.Về uống rượu bia thì đảm bảo phải ảnh hưởng đến gan thận rồi.Không nên uống rượu bia nhiều bạn.

cuuem
30-03-2015, 15:01
Dạ ý e là bây giờ e ngưng pep rồi thì có thể uống bia rượu lại như lúc bình thường được chưa ấy anh, tại e đọc trong dd khuyến cáo khi đang uống thuốc thì tránh bia rượu do gan đang làm việc nhiều, giờ không uống thuốc nữa thì có phải là như bình thương rồi không anh ? Nghĩa là gan sẽ không phải làm việc nhiều như khi đang uống Pep ?

Tuanmecsedec
30-03-2015, 15:07
Dạ ý e là bây giờ e ngưng pep rồi thì có thể uống bia rượu lại như lúc bình thường được chưa ấy anh, tại e đọc trong dd khuyến cáo khi đang uống thuốc thì tránh bia rượu do gan đang làm việc nhiều, giờ không uống thuốc nữa thì có phải là như bình thương rồi không anh ? Nghĩa là gan sẽ không phải làm việc nhiều như khi đang uống Pep ?

Bây giờ thì cứ vô tư uống bia rượu.

cuuem
30-03-2015, 15:14
Cám ơn a, tại sắp tới có mấy cái đám cưới mà không thể cứ từ chối mãi được, e chỉ sợ nó ảnh hưởng đến gan nhiều như lúc uống thuốc

cuuem
30-03-2015, 15:19
Anh Tuấn cho e hỏi luôn là thuốc Pep có tác dụng sau khi ngưng 4 tuần, nghĩa là dù có nguy cơ thì Pep cũng sẽ tiêu diệt được vi rút trong 4 tuần rồi phải không a ? Nghĩa là dù có xét nghiệm kết quả không biết là có H không nhưng nếu có thì đã bị Pep tiêu diệt rồi, còn chờ 8 tuần chỉ để đủ thời gian xn thôi phải không ạ ? ( e muốn qh với bạn gái mà sợ nếu mà Pep chưa diệt hết vi rút mà trong quá trình qh gặp sự cố rách bcs hay tuột thì tội nghiệp cho cô ấy và cả tương lai của tụi e nữa )

Charles
30-03-2015, 16:53
Anh Tuấn cho e hỏi luôn là thuốc Pep có tác dụng sau khi ngưng 4 tuần, nghĩa là dù có nguy cơ thì Pep cũng sẽ tiêu diệt được vi rút trong 4 tuần rồi phải không a ? Nghĩa là dù có xét nghiệm kết quả không biết là có H không nhưng nếu có thì đã bị Pep tiêu diệt rồi, còn chờ 8 tuần chỉ để đủ thời gian xn thôi phải không ạ ? ( e muốn qh với bạn gái mà sợ nếu mà Pep chưa diệt hết vi rút mà trong quá trình qh gặp sự cố rách bcs hay tuột thì tội nghiệp cho cô ấy và cả tương lai của tụi e nữa )

PEP có tác dụng sau nguy cơ 72 giờ, nếu quá 72 giờ không còn tác dụng nữa. Uống xong PEP chờ đủ 8 tuần XN, chốt ở tuần 24. Còn BYT khuyến cáo khi chưa có kết quả XN cuối cùng phải giữ an toàn cho người thân vì phòng trường hợp thất bại PEP.

cuuem
30-03-2015, 16:59
E uống sau 12h, mấy anh nói chưa có trường hợp nào thất bại mà ?

Charles
30-03-2015, 17:02

Đúng là trước giờ chưa có trường hợp nào thất bại, nhưng không có gì là tuyệt đối cả, uống PEP xong vẫn phải XN theo quy trình, và chỉ có kết quả XN mới khẳng định thành công hay không.

Tuanmecsedec
30-03-2015, 18:30

Hình như bạn spam bài khi đã trả lời rất nhiều rồi.

songchungvoi_HIV
30-03-2015, 19:31
Thuốc nhà SX SX ra 1 lọ 60 viên, Bán là bán cả lọ, nếu vĩ thì 1 vĩ 10 viên, bạn mua lẻ vậy số còn lại bán ai??

cuuem
30-03-2015, 21:30
Mua vĩ 10 viên cũng không chỗ nào chịu bán, nhất quyết bán cả hộp 60 viên 860k anh songchung nên e ngưng thuốc rồi

songchungvoi_HIV
30-03-2015, 21:35
Ko có nguy cơ, chỉ lả do hoang tưởng và suy diễn

cuuem
30-03-2015, 21:42
E cảm ơn các anh nhiều lắm ạ