PDA

View Full Version : xin trả lời giúp em nguy cơ từ dụng cụ sextoy ?

emynguyen
29-03-2015, 23:45
tình hình là em và bạn trai đang yêu xa, và để thoả mãn nhu cầu tình dục thì em chỉ sử dụng sextoy mà thôi, nhưng ngặt nỗi nhà em kinh doanh khách sạn ,em thường dùng bao cao su trồng vào trc khi thoả mãn, và hôm qua em có lỡ vô phòng khách ở và tay em lỡ chạm vào nệm em nhìn thì thấy 1 vệt giống tinh dịch đã khô,khách sạn nhà em khá đông khách ra vào, em lo là trong thời gian em trồng bcs vào tay em đụng chạm vào nệm và có thể vr dính vào tay em xong sau đó dính vào bcs rồi em lại cho vào âm đạo, em có nguy cơ bị nhiễm k ạ, thật tình mà nói em rất ngại và xin lỗi khi phải nói ra vấn đề tế nhị này ạ, mong giúp em, em cám ơn ạ

xuanxanh
30-03-2015, 00:06
Cá nhân mình nghĩ là ko lây( bạn tìm hiểu về con đường láy nhiễm hiv coi).

emynguyen
30-03-2015, 00:08
hj mình tìm hỉu rồi nhưng chẳng thấy trường hợp nào như mình cả nói ra cũng hơi ngại, nhưng mà mình lo lắng qá k biết thế nào mình mới đăng lên đây nhờ mọi ng tư vấn giúp ạ

xuanxanh
30-03-2015, 00:24
Hiv ra ngoài môi trường sẽ nhanh chết thôi. Ko sống để laay thế được đâu bạn à.

emynguyen
30-03-2015, 00:26
ý mình mún hỏi là tinh dịch hoặc dịch âm đạo khi ra ngoài môi trường nếu khô lại rồi thì còn có khả năng lây không?

xuanxanh
30-03-2015, 00:29
Mình nghĩ là KHÔNG.

emynguyen
30-03-2015, 00:31
hj cảm ơn bạn

Tùng đẹp trai
30-03-2015, 00:34
Tất cả những gì bạn kể và bạn nghĩ ở trên đều không có nguy cơ lây nhiễm HIV.
Bạn an tâm đi!! Ngọc Trinh đảm bảo 1000000000000% An toàn với những gì bạn kể :)

emynguyen
30-03-2015, 00:51
mình cám ơn rất nhiều

Tuanmecsedec
30-03-2015, 06:33
tình hình là em và bạn trai đang yêu xa, và để thoả mãn nhu cầu tình dục thì em chỉ sử dụng sextoy mà thôi, nhưng ngặt nỗi nhà em kinh doanh khách sạn ,em thường dùng bao cao su trồng vào trc khi thoả mãn, và hôm qua em có lỡ vô phòng khách ở và tay em lỡ chạm vào nệm em nhìn thì thấy 1 vệt giống tinh dịch đã khô,khách sạn nhà em khá đông khách ra vào, em lo là trong thời gian em trồng bcs vào tay em đụng chạm vào nệm và có thể vr dính vào tay em xong sau đó dính vào bcs rồi em lại cho vào âm đạo, em có nguy cơ bị nhiễm k ạ, thật tình mà nói em rất ngại và xin lỗi khi phải nói ra vấn đề tế nhị này ạ, mong giúp em, em cám ơn ạ

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Charles
30-03-2015, 08:28

Bạn yên tâm những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ với HIV.

Charles
30-03-2015, 08:29
ý mình mún hỏi là tinh dịch hoặc dịch âm đạo khi ra ngoài môi trường nếu khô lại rồi thì còn có khả năng lây không?

Tinh dịch hay dịch AD khi ra môi trường ngoài virus sẽ bị bất hoạt ngay không còn khả năng lây nhiễm nữa.

songchungvoi_HIV
30-03-2015, 19:54
HIV muốn sống phải bắt buộc ký sinh trên tế bào sống là dịch tiết và máu tươi. Dịch tiết và máu tươi muốn tồn tại phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, vậy xin hỏi bạn, chăn, Grap, nệm có phải là môi trường cho HIV cũng như các dịch tiết tồn tại hay k???