PDA

View Full Version : Các anh các chị cho em hỏi chút về tác dụng phụ của Lamzidiviz với

tengicungduoc
30-09-2013, 14:33
Em có qh với gmd xong mới biết bị rách bao, em dùng lamzidiviz sau 40h. Em đọc thì thấy thuốc có rất nhiều tác dụng phụ nhưng ko cụ thể còn em thì
sau khoảng 4 ngày em bắt đầu thấy chướng bụng, nóng ruột, bụng lúc nào cũng âm ỉ, hơi tức ngực và đau mỏi cơ nhất là khu vực lưng. Vậy các anh chị cho em hỏi là các triệu chứng của em có phải là do thuốc không ?
thanks

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 14:59
Em có qh với gmd xong mới biết bị rách bao, em dùng lamzidiviz sau 40h. Em đọc thì thấy thuốc có rất nhiều tác dụng phụ nhưng ko cụ thể còn em thì
sau khoảng 4 ngày em bắt đầu thấy chướng bụng, nóng ruột, bụng lúc nào cũng âm ỉ, hơi tức ngực và đau mỏi cơ nhất là khu vực lưng. Vậy các anh chị cho em hỏi là các triệu chứng của em có phải là do thuốc không ?
thanks
Em có thể tìm hiểu tác dụng tại Box Tủ Thuốc cho bạn. Và tôi khẳng định với em đây chính là một vài tác dụng phụ từ PEP

tengicungduoc
30-09-2013, 15:10
Vâng, cám ơn anh. Cho em hỏi là các tc này kéo dài cho đến khi dừng thuốc à ? Hay có thể sớm hơn. Em có thể dùng các loại thuốc chữa đầy bụng chán ăn kèm được ko ạ

Tuanmecsedec
30-09-2013, 15:12
Vâng, cám ơn anh. Cho em hỏi là các tc này kéo dài cho đến khi dừng thuốc à ? Hay có thể sớm hơn. Em có thể dùng các loại thuốc chữa đầy bụng chán ăn kèm được ko ạ

Thuốc có thể làm cho bạn có cảm giác đầy hơi.Nhiều người vài ngày sẽ thấy hết.

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 15:25
Các tác dụng phụ tự hết sau vài ngày hoặc sau vài tuần khi ngưng PEP. Bạn không cần hổ trợ thêm các loại thuốc khác. Có thể uống nhiều nước mat để giải độc và giúp bán thải thuốc, ít nhất 2,5l/ngày

tengicungduoc
30-09-2013, 15:28
Vậy tác dụng có nghiêm trọng với gan, thận không anh, còn việc tức ngực và đau cơ thì có vấn đề gì không mấy anh ?
Thanks

Tuanmecsedec
30-09-2013, 15:30
Vậy tác dụng có nghiêm trọng với gan, thận không anh, còn việc tức ngực và đau cơ thì có vấn đề gì không mấy anh ?
Thanks

Không gì ghê gớm lắm đâu.Trong thời gian điều trị bạn hạn chế rượu bia và uống nhiều nước mát vào hoặc có thể hỗ trợ thuốc mát gan.

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 15:33
Thanks
Bạn cứ làm như những gì tôi chia sẻ, có thể ăn nhiều rau của quả để giúp mát gan: như: Đu đủ, các loại trái cây nhiều vitamine. Tôi nhắc lại đây là do tác dụng phụ của PEP. Đau mõi cơ bạn có thể hổ trợ Vitamine 3B, ngày 2l x 1v

tengicungduoc
30-09-2013, 15:59
Vâng, như vậy là em yên tâm uống đúng đủ rồi, trân thành cảm ơn các anh