PDA

View Full Version : Cho em hỏi quy trình xét nghiệm ở Viện Pasteur TPHCM ???

SonTungMTP
30-03-2015, 12:15
A chị nào đã đi xét nghiệm ở viện Pasteur rồi thì có thể chỉ cho em quy trình khi vào xét nghiệm ko ạ, đi vào cổng nào, đóng tiền và cho em hỏi là mình có nhận cái kim tiêm riêng ko ạ ?? Liệu xét nghiệm ở Pasteur có an toàn và uy tín không ? Mong mn giúp em

son86
30-03-2015, 12:25
an toàn, cứ đến hỏi bảo vệ là ok

Tuanmecsedec
30-03-2015, 13:08
A chị nào đã đi xét nghiệm ở viện Pasteur rồi thì có thể chỉ cho em quy trình khi vào xét nghiệm ko ạ, đi vào cổng nào, đóng tiền và cho em hỏi là mình có nhận cái kim tiêm riêng ko ạ ?? Liệu xét nghiệm ở Pasteur có an toàn và uy tín không ? Mong mn giúp em

Pasteur không có nhận kim tiêm xét nghiệm bạn.Viện Pasteur mà 1 trong những nơi xét nghiệm lớn nhất nhì TPHCM cũng là nơi đủ thầm quyền khẳng định mẩu máu dương tính HIV là nơi xét nghiệm uy tín và chính xác nhất.

Charles
30-03-2015, 14:48

Viện Pasteur là nơi XN rất có uy tín, đủ quyền khẳng định mẫu máu DT với HIV, nên bạn hoàn toàn yên tâm khi XN ở đó.

UTMIENTAY
31-03-2015, 00:42
Đến khoa xét nghiệm lấy mẫu đăng ký xét nghiệm rôi điền vào tên tuổi ( không nhất thiết phải ghi đúng tên và tuổi của mình,hehe), rồi ghi vô xét nghiệm Hiv hay giang mai gì đó ( muốn xn gì bệnh gì thì ghi vào)....
Rồi cầm đến quầy đóng tiền... bác sỹ sẽ nhập thông tin vào rồi đưa cho 1 tờ giấy to to.... Rồi đi vô phòng lấy máu...
Xong bác sỹ có ghi ngày trả kết quả trong giấy xét nghiệm.... Tính từ ngày lấy máu là 3 ngày có kết quả...

gianhu
31-03-2015, 20:27
Viện Pasteur là nơi XN rất có uy tín, đủ quyền khẳng định mẫu máu DT với HIV, nên bạn hoàn toàn yên tâm khi XN ở đó.
bạn lại lấy phiếu ghi tên vào và ghi xét nghiệm hiv đóng phí 100 2 ngày sao có kết quả