PDA

View Full Version : 6 Tuần có thể xét nghiệm chưa, kq chính xác cao không

loixamhoi
01-04-2015, 21:34
Mình có nguy cơ vì quan hệ không an toàn, giờ lo sợ quá muốn đi xét nghiệm mà mới đang trong tuần thứ 4. Mọi người cho hỏi 6 tuần có thể xét nghiệm đc chưa. Mình ở Long Xuyên không có xét nghiệm combo. Tham khảo thấy 6 tuần có thể test nhanh mà không biết kq chính xác cao không ( nghe nói hay kq DT giả, không biết có giả AT không ).

Charles
01-04-2015, 21:37
Mình có nguy cơ vì quan hệ không an toàn, giờ lo sợ quá muốn đi xét nghiệm mà mới đang trong tuần thứ 4. Mọi người cho hỏi 6 tuần có thể xét nghiệm đc chưa. Mình ở Long Xuyên không có xét nghiệm combo. Tham khảo thấy 6 tuần có thể test nhanh mà không biết kq chính xác cao không ( nghe nói hay kq DT giả, không biết có giả AT không ).

Chỉ có DT giả chứ không có ÂT giả. Nếu 6 tuần bạn XN mà cho kết quả ÂT thì đó là tín hiệu an toàn rất cao. Bạn tham khảo ở chủ đề này:

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)

loixamhoi
01-04-2015, 21:40
Nếu 6 Tuần xn ÂT thì đảm bảo an toàn không a, Có thể yên tâm là an toàn k bị chưa, 6 tuần xét nghiệm bằng PP nào tốt nhất, e ở Long Xuyên hình như không có Combo ( nghe nói Combo nhạy chính xác rất cao ).

Charles
01-04-2015, 21:42
Nếu 6 Tuần xn ÂT thì đảm bảo an toàn không a, Có thể yên tâm là an toàn k bị chưa, 6 tuần xét nghiệm bằng PP nào tốt nhất, e ở Long Xuyên hình như không có Combo ( nghe nói Combo nhạy chính xác rất cao ).

Ở Long An chưa có cơ sở XN HIV Combo (Ag/Ab). Từ 6 tuần trở đi XN 2 phương pháp này như nhau, bạn chỉ cần XN nhanh tìm kháng thể là được rồi. Nếu ÂT thì hiện tại chưa có ca nào lật kèo ở tuần 12.

loixamhoi
01-04-2015, 21:48
Ở Long An chưa có cơ sở XN HIV Combo (Ag/Ab). Từ 6 tuần trở đi XN 2 phương pháp này như nhau, bạn chỉ cần XN nhanh tìm kháng thể là được rồi. Nếu ÂT thì hiện tại chưa có ca nào lật kèo ở tuần 12.
E ở Long Xuyên a ơi, vậy là 6 Tuần xn Test nhanh và Combo đều như nhau hã a. Vậy nếu 6 Tuần test nhanh ÂT thì 100% an toàn phải không ạ, e lo lắng quá. 6 tuần tiếp nữa là 12 tuần ( 3 tháng ) không thay đổi là an toàn 100% chưa a

Charles
01-04-2015, 21:55
E ở Long Xuyên a ơi, vậy là 6 Tuần xn Test nhanh và Combo đều như nhau hã a. Vậy nếu 6 Tuần test nhanh ÂT thì 100% an toàn phải không ạ, e lo lắng quá. 6 tuần tiếp nữa là 12 tuần ( 3 tháng ) không thay đổi là an toàn 100% chưa a

Bạn cứ XN có kết quả đi hẵng hay.

loixamhoi
01-04-2015, 21:56
Bạn cứ XN có kết quả đi hẵng hay.
E cám ơn a, gáng chờ 2 tuần nữa là 6 tuần đi XN, lo sợ quá :yociexp76:

Charles
02-04-2015, 07:13

Oh sorry tia nhầm, cả hai nơi này cùng chưa có cơ sở XN Combo. Vì vậy bạn hãy chờ đủ 6 tuần XN nhanh HIV tìm kháng thể, khi có kết quả BQT sẽ tiếp tục chia sẻ với bạn. Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Tuanmecsedec
02-04-2015, 08:19

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Vì vậy 6 tuần bạn có thể làm một cái test nhanh tìm kháng thể.

loixamhoi
02-04-2015, 20:14
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Vì vậy 6 tuần bạn có thể làm một cái test nhanh tìm kháng thể.

6 Tuần Test nhanh chính xác tuyệt đối không a, 6 tuần tiếp chốt lại có bao giờ thay đổi kq không, e chưa rành và đang lo hoang mang sợ quá. Dại dột quá giờ suy nghỉ ám ảnh

Tuanmecsedec
02-04-2015, 20:18
6 Tuần Test nhanh chính xác tuyệt đối không a, 6 tuần tiếp chốt lại có bao giờ thay đổi kq không, e chưa rành và đang lo hoang mang sợ quá. Dại dột quá giờ suy nghỉ ám ảnh

Đã tư vấn cho bạn ở trên rồi,mà bạn hỏi 6 tuần kết quả tuyệt đối hay không.

loixamhoi
02-04-2015, 20:21
Đã tư vấn cho bạn ở trên rồi,mà bạn hỏi 6 tuần kết quả tuyệt đối hay không.

Tại e xem thấy 6 tuần có thể XN và chính xác nhất là 12 tuần nên e hỏi a à, a thông cảm vì lo sợ quá nên đâm ra hỏi nhiều :sosad:

loixamhoi
02-04-2015, 20:58
E cám ơn mấy a nhiều, giờ hỏi lòng vòng vì sợ cũng vậy. e gán đợi 6 tuần XN rồi lên mấy a tư vấn tiếp ạ, e có đọc tham khảo các Topic đều nói 6 Tuần ÂT là an toàn và chôt lại 6 Tuần tiếp theo ( là 12 tuần từ lúc có nguy cơ ) đều ÂT 100%

Tuanmecsedec
02-04-2015, 21:00
E cám ơn mấy a nhiều, giờ hỏi lòng vòng vì sợ cũng vậy. e gán đợi 6 tuần XN rồi lên mấy a tư vấn tiếp ạ, e có đọc tham khảo các Topic đều nói 6 Tuần ÂT là an toàn và chôt lại 6 Tuần tiếp theo ( là 12 tuần từ lúc có nguy cơ ) đều ÂT 100%

Hiện tại chưa có ca nào 6 tuần âm tính mà sau 12 tuần lại dương tính.

loixamhoi
02-04-2015, 21:10
Hiện tại chưa có ca nào 6 tuần âm tính mà sau 12 tuần lại dương tính.
E xin cám ơn, à mà a ơi 6 tuần là chỉ XN bằng PP Test nhanh thôi hã a, còn các phương pháp nào nữa không. Thấy a Truong Xuan nói 6 tuần XN bằng PP Test nhanh và Combo đều giống nhau
À quên 6 tuần đó xem XN H và tại đó xét nghiệm luôn các bệnh STDs lúc này có kq thì có chính xác hết không a

Tuanmecsedec
02-04-2015, 21:29
E xin cám ơn, à mà a ơi 6 tuần là chỉ XN bằng PP Test nhanh thôi hã a, còn các phương pháp nào nữa không. Thấy a Truong Xuan nói 6 tuần XN bằng PP Test nhanh và Combo đều giống nhau
À quên 6 tuần đó xem XN H và tại đó xét nghiệm luôn các bệnh STDs lúc này có kq thì có chính xác hết không a

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

loixamhoi
02-04-2015, 21:34
Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.
E cám ơn a nhiều, chờ XN thôi có kq mong các a tư vấn thêm. Chào các a

loixamhoi
10-04-2015, 10:12
Mấy anh xem dùm với, cho em hỏi tháng 1 có xn Âm Tính giờ tháng 4 cũng âm tính đã qua 3 tháng rồi vậy an toàn chưa ( trung tâm không nói PP gì mà gần 1 tiếng mới có kq ), mấy cái xn Siêu Vi là sao vậy ạ giải thích dùm em luôn với
Cho em hỏi thêm là nếu 7/3/2015 đến bây giờ là 9/4/2015 nếu mang bệnh HIV thì khoảng thời gian vậy xét nghiệm có kết quả không.
Em hỏi dùm một người có liên quan tới em mong mấy anh thông cảm, hiện tại em chưa đủ 6 tuần đi xn

Nguyen Ha
10-04-2015, 10:15
https://scontent-sjc.xx.fbcdn.net/hphotos-xta1/v/t1.0-9/11118472_436846696488815_5342473000297096590_n.jpg ?oh=45fa3fef6199cf4f8234d3ef9a2f1a0f&oe=5598E42B
Mấy anh xem dùm với, cho em hỏi tháng 1 có xn Âm Tính giờ tháng 4 cũng âm tính đã qua 3 tháng rồi vậy an toàn chưa ( trung tâm không nói PP gì mà gần 1 tiếng mới có kq ), mấy cái xn Siêu Vi là sao vậy ạ giải thích dùm em luôn với
Cho em hỏi thêm là nếu 7/3/2015 đến bây giờ là 9/4/2015 nếu mang bệnh HIV thì khoảng thời gian vậy xét nghiệm có kết quả không.
Em hỏi dùm một người có liên quan tới em mong mấy anh thông cảm, hiện tại em chưa đủ 6 tuần đi xn
XN âm tính to đùng kia rồi còn nếu nều gì nữa bạn.

loixamhoi
10-04-2015, 10:18
XN âm tính to đùng kia rồi còn nếu nều gì nữa bạn.
A giải thích dùm em mấy cái XN siêu vi với, có bao gồm A B C luôn không, rồi khoảng thời gian xn HIV vậy chính xác không ( không biết dùng phương pháp gì gần 1h mới có kq )

Nguyen Ha
10-04-2015, 10:44
A giải thích dùm em mấy cái XN siêu vi với, có bao gồm A B C luôn không, rồi khoảng thời gian xn HIV vậy chính xác không ( không biết dùng phương pháp gì gần 1h mới có kq )

Có XN viêm gan BC âm tính. HIV xét nghiệm âm tính dù là PP nào đi nữa thì ở thời gian này là XN an toàn.

loixamhoi
10-04-2015, 10:49
Có XN viêm gan BC âm tính. HIV xét nghiệm âm tính dù là PP nào đi nữa thì ở thời gian này là XN an toàn.
A ơi anh trả lời dùm em cái khoảng thời gian gần 1 tháng phía dưới đó nếu trong 1 tháng có bị thì lúc xét nghiệm phát hiện được không
dòng này đây ạ : Cho em hỏi thêm là nếu 7/3/2015 đến bây giờ là 9/4/2015 nếu mang bệnh HIV thì khoảng thời gian vậy xét nghiệm có kết quả không
À a xóa quote cái hình e up lên với ( cái này liên quan đến nhiều thứ a giúp e )

Nguyen Ha
10-04-2015, 10:52
A ơi anh trả lời dùm em cái khoảng thời gian gần 1 tháng phía dưới đó nếu trong 1 tháng có bị thì lúc xét nghiệm phát hiện được không
dòng này đây ạ : Cho em hỏi thêm là nếu 7/3/2015 đến bây giờ là 9/4/2015 nếu mang bệnh HIV thì khoảng thời gian vậy xét nghiệm có kết quả không
À a xóa quote cái hình e up lên với ( cái này liên quan đến nhiều thứ a giúp e )
Lại nguy cơ mới.

songchungvoi_HIV
10-04-2015, 10:53
Bạn có bao nhiêu nguy cơ ko cần biết, bạn tính nguy cơ cuối cùng XN như sau:
4 đến 5 tuần XN HIV Combo Ag/Ab tìm kahn1g nguyên và kháng thể, sau 6 đến 12 tuần chốt HIV 1/2 Ab tìm kháng thể.
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgMHIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Thời gian cửa sổ là thời gian từ khi có nguy cơ đến khi XN chốt an toàn ở 12 tuần từ khi có nguy cơ

IgG và IgM là gì?
IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
- Kháng nguyên (Antigen)
- Kháng thể (Antibody)

loixamhoi
10-04-2015, 10:54
Lại nguy cơ mới.
Không phải nguy cơ mới a, tại ng đó tháng 1 xn, rồi giờ tháng 4 xn ÂT, trong khi lúc qh k an toàn với e là 7/3/2015 nên e hỏi. Tại e chưa đủ 6 tuần hỏi xả stress. 1 lần e tởn tới già rồi chứ không bao giờ có lần 2

loixamhoi
10-04-2015, 10:55
a Nguyen Ha xóa dùm e cái hình xét nghiệm quote với ( anh thông cảm không nói được chuyện dài dòng )

songchungvoi_HIV
10-04-2015, 10:59
a Nguyen Ha xóa dùm e cái hình quote với ( anh thông cảm không nói được chuyện dài dòng )
Hình ko có tên bạn thì cứ để như vậy ko ảnh hưởng đến hòa bình Thế Giới

Tuanmecsedec
10-04-2015, 15:08

Hơn 3 tháng xét nghiệm âm tính là an toàn rồi bạn.

Tuanmecsedec
10-04-2015, 15:09
Không phải nguy cơ mới a, tại ng đó tháng 1 xn, rồi giờ tháng 4 xn ÂT, trong khi lúc qh k an toàn với e là 7/3/2015 nên e hỏi. Tại e chưa đủ 6 tuần hỏi xả stress. 1 lần e tởn tới già rồi chứ không bao giờ có lần 2

loixamhoi
10-04-2015, 19:21
từ tháng 1 tới tháng 4 là 3 tháng rồi, mà nếu trong tháng 3 có nguy cơ thì tháng 4 ( từ 7/3/2015 -> 9/4/2015 ) xét nghiệm nó có kq tìm ra luôn không anh. cho em hỏi PP test gì mà đợi kq gần cả tiếng mới có vậy ạ

songchungvoi_HIV
10-04-2015, 19:22
từ tháng 1 tới tháng 4 là 3 tháng rồi, mà nếu trong tháng 3 có nguy cơ thì tháng 4 xét nghiệm nó có kq tìm ra luôn không anh. cho em hỏi PP test gì mà đợi kq gần cả tiếng mới có vậy ạ
Hình như bạn ko biết đọc chữ

Tuanmecsedec
10-04-2015, 19:26
từ tháng 1 tới tháng 4 là 3 tháng rồi, mà nếu trong tháng 3 có nguy cơ thì tháng 4 ( từ 7/3/2015 -> 9/4/2015 ) xét nghiệm nó có kq tìm ra luôn không anh. cho em hỏi PP test gì mà đợi kq gần cả tiếng mới có vậy ạ

Từ 7/3/2015 > 9/4/2015 mới được 1 tháng thôi bạn chỉ làm phương pháp HIV Combo vừa tìm kháng thể và kháng nguyên.Nếu phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ thì phải để ít nhất 6 tuần.

loixamhoi
10-04-2015, 19:36
Từ 7/3/2015 > 9/4/2015 mới được 1 tháng thôi bạn chỉ làm phương pháp HIV Combo vừa tìm kháng thể và kháng nguyên.Nếu phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ thì phải để ít nhất 6 tuần.

vâng em cám ơn anh nhiều

loixamhoi
26-05-2015, 21:35
Chào các anh chị diễn đàn.
Em tìm lại Topic cũ của e để đăng mà k thấy nên tạo Topic mới
Hôm nay e có đi xét nghiệm ở Trung Tâm Phòng Chống HIV của Tỉnh Long Xuyên kết quả Âm Tính ( sau 82 ngày )
Em tính từ thời gian chính xác gặp cô bạn đó lần thứ 2 quan hệ không an toàn là 6/ 3/ 2015 ngay thứ 6, e tính bắt đầu tuần mới tới giờ là 2 ngày đầu của tuần 12 ( lần 1 gặp QH k an toàn trước lần thứ 2 cũng được 4 5 ngày e không nhớ )
Trong tháng 4, ngày 9/ 4/ 2015 cô ấy có đi xét nghiệm HIV và Viêm Gan B kết quả đều Âm Tính. HIV k để PP nào có chính xác k ạ
Tới hôm nay 26/ 5/ 2015 ( 82 ngày ) e đi xét nghiệm HIV tự nguyện ở Tỉnh kết quả là Âm Tính trả lời bằng miệng. E có hỏi PP đc trl là PP Test Nhanh theo chuẩn bộ Y Tế
1. Vậy cho em hỏi em đã AN TOÀN tuyệt đối 100% không bị HIV chưa, định đợi đúng 12 tuần mà chịu hết nỗi lúc đầu định 6 tuần mà cố gắng vượt qua tới bữa nay
2. Em chưa xét nghiệm STDs, 82 ngày rồi k thấy biểu hiện gì hết
- Em nghe nói Sùi Mào Gà từ 10 -> 90 ngày không có biểu hiện là không bị đúng k ạ ( trên web mạng có trò chuyện trực tuyến thì nói ủ bệnh tới 9 tháng lặng hoang mang quá)
- Viêm Gan B cô ấy xét nghiệm ÂT chắc e an toàn đúng k ạ
- Còn Giang Mai cũng không thấy biểu hiện, vậy ngoài ra còn bệnh lây qua đường Tình Dục cần xét nghiệm nữa k ạ.

Tuanmecsedec
26-05-2015, 21:44
Hôm nay e có đi xét nghiệm ở Trung Tâm Phòng Chống HIV của Tỉnh Long Xuyên kết quả Âm Tính ( sau 82 ngày )
Em tính từ thời gian chính xác gặp cô bạn đó lần thứ 2 quan hệ không an toàn là 6/ 3/ 2015 ngay thứ 6, e tính bắt đầu tuần mới tới giờ là 2 ngày đầu của tuần 12 ( lần 1 gặp QH k an toàn trước lần thứ 2 cũng được 4 5 ngày e không nhớ )
Trong tháng 4, ngày 9/ 4/ 2015 cô ấy có đi xét nghiệm HIV và Viêm Gan B kết quả đều Âm Tính. HIV k để PP nào có chính xác k ạ
Tới hôm nay 26/ 5/ 2015 ( 82 ngày ) e đi xét nghiệm HIV tự nguyện ở Tỉnh kết quả là Âm Tính trả lời bằng miệng. E có hỏi PP đc trl là PP Test Nhanh theo chuẩn bộ Y Tế
1. Vậy cho em hỏi em đã AN TOÀN tuyệt đối 100% không bị HIV chưa, định đợi đúng 12 tuần mà chịu hết nỗi lúc đầu định 6 tuần mà cố gắng vượt qua tới bữa nay
- Em nghe nói Sùi Mào Gà từ 10 -> 90 ngày không có biểu hiện là không bị đúng k ạ ( trên web mạng có trò chuyện trực tuyến thì nói ủ bệnh tới 9 tháng lặng hoang mang quá)
- Còn Giang Mai cũng không thấy biểu hiện, vậy ngoài ra còn bệnh lây qua đường Tình Dục cần xét nghiệm nữa k ạ.

Trường hợp của bạn đã được mọi người tư vấn lúc xét nghiệm 6 tuần rồi.Vì vậy bạn yên tâm kết quả 82 ngày âm tính là mình không nhiễm.

loixamhoi
26-05-2015, 21:55
82 ngày ÂT an toàn 100% rồi phải k a có cần xn lại k tại ng ta nói trên 3 tháng kêu 4 5 tháng xn lại
Test Nhanh bằng sinh phẩm, kỹ thuật cũ thì chính xác an toàn như thế hệ mới k ạ
Còn SMG qua 90 ngày là k triệu chứng là an toàn k bị đúng k ạ, e đc 82 ngày k có biểu hiện gì, xem trên mạng nói ủ bệnh tới 9 tháng

Tuanmecsedec
26-05-2015, 22:03
82 ngày ÂT an toàn 100% rồi phải k a có cần xn lại k tại ng ta nói trên 3 tháng kêu 4 5 tháng xn lại
Test Nhanh bằng sinh phẩm, kỹ thuật cũ thì chính xác an toàn như thế hệ mới k ạ
Còn SMG qua 90 ngày là k triệu chứng là an toàn k bị đúng k ạ, e đc 82 ngày k có biểu hiện gì, xem trên mạng nói ủ bệnh tới 9 tháng

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn đã an toàn.Còn sùi mào gà chỉ cần biểu hiện từ 10>90 ngày thôi bạn.

loixamhoi
26-05-2015, 22:09
Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn đã an toàn.Còn sùi mào gà chỉ cần biểu hiện từ 10>90 ngày thôi bạn.
A Tuấn khẳng định 100% e an tâm rồi e cám ơn.
SMG 82 ngày rồi k có biểu hiện cũng an tâm phần nào, bữa mới đấy xem ông kia nói QH cách 2 năm mới biết SMG cũng hơi lo sợ

Tuanmecsedec
26-05-2015, 22:11
A Tuấn khẳng định 100% e an tâm rồi e cám ơn.
SMG 82 ngày rồi k có biểu hiện cũng an tâm phần nào, bữa mới đấy xem ông kia nói QH cách 2 năm mới biết SMG cũng hơi lo sợ

82 ngày không có biểu hiện của sùi mào gà thì bạn yên tâm mình không bị.

loixamhoi
26-05-2015, 22:38
82 ngày không có biểu hiện của sùi mào gà thì bạn yên tâm mình không bị.
:zk2039: e cám ơn a nhiều lắm, yên tâm rồi, bữa nào đi xn Giang Mai nữa là xong. cám ơn các anh chị nhiều lắm. đc làm lại cuộc đời rồi rút kinh nghiệm tởn tới già luôn :zk20145:

Charles
27-05-2015, 06:08

Bạn XN sau nguy cơ 82 ngày ÂT là an toàn 100% với HIV luôn; 82 ngày bạn không thấy có biểu hiện u sùi gì cũng yên tâm không bị SMG luôn.

loixamhoi
27-05-2015, 11:38
Bạn XN sau nguy cơ 82 ngày ÂT là an toàn 100% với HIV luôn; 82 ngày bạn không thấy có biểu hiện u sùi gì cũng yên tâm không bị SMG luôn.
Em mừng lắm hôm qua chờ đợi kq 1h mà muốn rớt tim ra ngoài
SMG an toàn 100% k anh tại e xem và trò chuyện với chuyên gia trên web nói ủ bệnh tới 9 tháng. Rồi có topic ông kia qh cách 2 năm mới bị smg
Viêm Gan B, C cô gái e qh k an toàn xét nghiệm kq ÂT như trong hình vậy e an toàn k bị đúng k ạ

xuanxanh
27-05-2015, 12:13
SMG an toàn 100% k anh tại e xem và trò chuyện với chuyên gia trên web nói ủ bệnh tới 9 tháng. Rồi có topic ông kia qh cách 2 năm mới bị smg
Viêm Gan B, C cô gái e qh k an toàn xét nghiệm kq ÂT như trong hình vậy e an toàn k bị đúng k ạ

Bạn đọc lại toàn bộ những gì đã được tư vấn ở trên!

loixamhoi
27-05-2015, 12:27
Bạn đọc lại toàn bộ những gì đã được tư vấn ở trên!
Vâng e xl. Một lần nữa e xin cám ơn các a chị tư vấn rất nhiều

Charles
27-05-2015, 14:36

SMG bạn yên tâm không bị rồi. Còn Gan B, cô ấy XN sau nguy cơ 1 tháng ÂT thì khả năng cô ấy không bị, theo Truong Xuan bạn nên XN kiểm tra gan B sau nguy cơ 12 tuần, nếu không bị thì tiêm phòng luôn. Còn gan C chủ yếu lây qua đường máu, rất hiếm lây qua đường QHTD nên bạn yên tâm.

loixamhoi
27-05-2015, 19:11
SMG bạn yên tâm không bị rồi. Còn Gan B, cô ấy XN sau nguy cơ 1 tháng ÂT thì khả năng cô ấy không bị, theo Truong Xuan bạn nên XN kiểm tra gan B sau nguy cơ 12 tuần, nếu không bị thì tiêm phòng luôn. Còn gan C chủ yếu lây qua đường máu, rất hiếm lây qua đường QHTD nên bạn yên tâm.
Vâng e biết rồi. Cám ơn anh chị nhiều lắm

loixamhoi
05-06-2015, 21:09
Các a chị cho e hỏi thêm, chổ Phòng Chống HIV Tỉnh xét nghiệm Test Nhanh bao nhiêu lần cho 1 lần xét nghiệm vậy ạ, lúc e có đọc ở đâu quên rồi bảo là 2 lần cho đảm bảo chắc ăn nếu lần đầu sơ suất kỹ thuật. Nếu k đúng kỹ thuật thì kq chính xác k mấy a chị
Thường ở PC-HIV Tỉnh xét nghiệm kỹ thuật thế hệ mấy ạ

Tuanmecsedec
05-06-2015, 21:19
Các a chị cho e hỏi thêm, chổ Phòng Chống HIV Tỉnh xét nghiệm Test Nhanh bao nhiêu lần cho 1 lần xét nghiệm vậy ạ, lúc e có đọc ở đâu quên rồi bảo là 2 lần cho đảm bảo chắc ăn nếu lần đầu sơ suất kỹ thuật. Nếu k đúng kỹ thuật thì kq chính xác k mấy a chị
Thường ở PC-HIV Tỉnh xét nghiệm kỹ thuật thế hệ mấy ạ

Xét nghiệm bao nhiêu lần thì không quan trọng.Quan trọng là thời gian xét nghiệm dù bạn xét nghiệm ở đâu cũng vậy.

Nếu bạn để sau 12 tuần từ khi nghi ngờ có nguy cơ xét nghiệm (trắng đen rõ ràng).Nếu kết quả âm tính là an toàn tuyệt đối không cần xét nghiệm nữa chỉ cần 1 lần là đủ.

Thường các cơ sở xét nghiệm tìm kháng thể của thế hệ thứ 3.

loixamhoi
05-06-2015, 21:27
Vậy hã a, có khi nào người ta sơ suất hay làm k đúng quy trình xét nghiệm không ạ. DĐ có tư vấn e 82 test nhanh âm tính an toàn 100%, 82 ngày coi như 12 tuần k a.E có cần đi xn nữa k. Nếu e tính nhầm thêm vài ngày mới đc 82 ngày có chính xác kq k

Tùng đẹp trai
05-06-2015, 21:30
Vậy hã a, có khi nào người ta sơ suất hay làm k đúng quy trình xét nghiệm không ạ. DĐ có tư vấn e 82 test nhanh âm tính an toàn 100%, 82 ngày coi như 12 tuần k a.E có cần đi xn nữa k. Nếu e tính nhầm thêm vài ngày mới đc 82 ngày có chính xác kq k

Không quan trọng. 80 ngày hay 82 hay hay 84 ngày thì kết quả như nhau thôi. Bạn không cần xét nghiệm lại.

và diễn đàn cũng có quy định cấm ko suy diễn các trường hợp nghi ngờ bác sỹ. Vì hoàn toàn không bao giờ có trường hợp đó xảy ra.

Với kết quả của bạn bạn có thể an tâm 100000000000% là bạn ko bị HIV!

Tùng đẹp trai
05-06-2015, 21:32
Bạn đọc ở đây nội quy diễn đàn : Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn)
Hôm nay ngày 04/09/2014
Songchungvoi_HIV ra thông báo này gởi đến tất cả các TV dù TV chính thức hay TV mới đăng ký kích hoạt có các bài viết mang tính thắc mắc như sau:

Nghi ngờ Y tá, kỷ thuật viên lấy máu quên thay kim tiêm, sử dụng kim y tiêm củ.
Nghi ngờ dùng lại bông gòn củ.
Nghi ngờ tay Y tá, kỷ thuật viên dính máu chạm kim tiêm hay chạm vết tiêm.
Nghi ngờ găng tay dính máu hay găng tay củ.
Nghi ngờ các y dụng cụ y tế củ, dơ bẩn, hay k thay dụng cụ mới.
BQT tư vấn ko có nguy cơ đi XN về nghi ngờ nơi XN HIV k chính xác.
BQT đã chia sẻ nhưng vẫn cố tình spam duy nhất một câu hỏi cùng chủ đề.

- Với 7 điều Songchungvoi_HIV liệt kê trên nếu TV nào tái phạm BQT đóng ngay chủ đề không cần lý do.

- Thông báo này sẽ chính thức áp dụng kể từ ngày hôm nay 04/09/2014
Thay mặt BQT diendanhiv.vn.
Songchungvoi_HIV

Nguyen Ha
05-06-2015, 21:38

82 ngày hay 84 ngày hay nói cách khác là 12 tuần thì kết quả XN đều có giá trik như nhau. Bạn an tâm với kết quả XN này, không cần XN nữa.

loixamhoi
05-06-2015, 21:39
Vâng e biết rồi ạ. Cho e hỏi thêm một câu nữa ạ nếu 7x ngày thì vẫn đảm bảo an toàn 100% k ạ

xuanxanh
05-06-2015, 21:52
Vâng e biết rồi ạ. Cho e hỏi thêm một câu nữa ạ nếu 7x ngày thì vẫn đảm bảo an toàn 100% k ạ

Bạn xét nghiệm 82 ngày rồi quay về hỏi 70 ngày làm gì.Quan tâm đến vấn đề của mình trước đã.

Tùng đẹp trai
05-06-2015, 21:53

Đúng rồi bạn! An toàn !

CHúc mừng bạn với kết quả âm tính nhé ! :zk2017:

Mổ gà ăn mừng thôi :zk2039:

loixamhoi
05-06-2015, 21:53
Hic e sợ nhiều khi tính nhớ nhầm ngày a ạ. Nếu 7x ngày có chính xác như 82 k a

Tùng đẹp trai
05-06-2015, 21:54
Hic e sợ nhiều khi tính nhớ nhầm ngày a ạ. Nếu 7x ngày có chính xác như 82 k a

Đã được tư vấn rồi thì bạn an tâm đi !
Bạn có xét nghiệm 1 tỉ lần nữa thì vẫn là âm tính thôi!

loixamhoi
05-06-2015, 21:56
Đúng rồi bạn! An toàn !

CHúc mừng bạn với kết quả âm tính nhé ! :zk2017:

Mổ gà ăn mừng thôi :zk2039:

E cám ơn nhiều ạ. Tại thấy sụt kg mệt trong người lại nghĩ đến lúc dại qh k an toàn ám ảnh HIV. Bữa đó e bị tăng huyết áp và mệt trong người xét nghiệm kq có ảnh hưởng k ạ

Tùng đẹp trai
05-06-2015, 21:57
E cám ơn nhiều ạ. Tại thấy sụt kg mệt trong người lại nghĩ đến lúc dại qh k an toàn ám ảnh HIV. Bữa đó e bị tăng huyết áp và mệt trong người xét nghiệm kq có ảnh hưởng k ạ

Không có gì ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV hết. Xét nghiệm HIV chỉ có dương tính giả ko có âm tính giả.
Nếu đã âm tính rồi thì chắc chắn yên tâm

Chúc mừng bạn lần nữa!

xuanxanh
05-06-2015, 21:57

Ko ảnh hưởmg đến kết quả âm tính. Sụt cân của bạn ko liên quan tới hiv. Đang béo sụt cân thì vừa, gầy tí thì chuẩn bị tăng cân trở lại thôi.

loixamhoi
05-06-2015, 22:01
Ko ảnh hưởmg đến kết quả âm tính. Sụt cân của bạn ko liên quan tới hiv. Đang béo sụt cân thì vừa, gầy tí thì chuẩn bị tăng cân trở lại thôi.

E 80kg sụt còn 77kg. Hồi chiều có cân lại thì gần 76kg ạ. A có thể liệt kê hay có topic nào nói về những thứ làm ảnh hưởng kq k ạ

Tùng đẹp trai
05-06-2015, 22:05
E 80kg sụt còn 77kg. Hồi chiều có cân lại thì gần 76kg ạ. A có thể liệt kê hay có topic nào nói về những thứ làm ảnh hưởng kq k ạ

Các bệnh dễ cho Dương tính giả:

1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

xuanxanh
05-06-2015, 22:05
E 80kg sụt còn 77kg có cân lại thì gần 76kg ạ. A có thể liệt kê hay có topic nào nói về những thứ làm ảnh hưởng kq k ạ

Trường hợp âm tính "giả" do thời gian cửa sổ hay đang uống thuốc ức chế miễn dịch, ung thư xạ trị...chứ bình thường đã nhiễn hiv ko có âm tính giả.
Các bệnh dễ cho xn Dương tính giả:

1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

loixamhoi
05-06-2015, 22:08
Vậy là ảnh hưởng cho DT giả thôi hã mấy a. E lúc qh tới giờ k uống hay điều trị gì hết. E xem thời gian kỹ lại có ghi lịch sử chát với cô bạn đó lúc qh chính xác 82 ngày ạ

Nguyen Ha
05-06-2015, 22:08

Tăng huyết áp, mệt mỏi không làm ảnh hưởng toiwa kết quả XN âm tính của bạn.

Nguyen Ha
05-06-2015, 22:09
Vậy là ảnh hưởng cho DT giả thôi hã mấy a. E xem thời gian kỹ lại có ghi lịch sử chát với cô bạn đó lúc qh chính xác 82 ngày ạ

Âm tính rồi yên tâm ko cần XN nữa.

Tùng đẹp trai
05-06-2015, 22:09
Vậy là ảnh hưởng cho DT giả thôi hã mấy a. E lúc qh tới giờ k uống hay điều trị gì hết. E xem thời gian kỹ lại có ghi lịch sử chát với cô bạn đó lúc qh chính xác 82 ngày ạ

Yên tâm ! An toàn rồi bạn!

loixamhoi
05-06-2015, 22:12
E xin chân thành cám ơn các a tư vấn. Dù hỏi liên tục những câu hỏi e sẽ làm các a bực khó chịu mà vẫn tư vấn. E xin cám ơn rất nhiều :zk2017:

Nguyen Ha
05-06-2015, 22:23
E xin chân thành cám ơn các a tư vấn. Dù hỏi liên tục những câu hỏi e sẽ làm các a bực khó chịu mà vẫn tư vấn. E xin cám ơn rất nhiều :zk2017:

Bạn yên tâm với những gì được tư vấn và kết quả XN này, không cần XN nữa.
Vậy là Chủ đề này đã được tư vấn xong, BQT khóa lại để tránh đi lạc chủ đề