PDA

View Full Version : giúp em với: Nghi ngờ bị kim tiêm đâm vào chân

stresskinhkhungqua
02-04-2015, 09:31
cho em hỏi... lúc em ngủ say.. nếu có một người lấy kim tiêm đâm em thì em có biết không... tại em thấy lúc em đi xe về thì chân em nó đau dưới giữa lòng bàn chân...1 ngày rồi vẫn còn đau.. em nằm im thì không sao.. lúc e di chuyển thì lại đau... e có mua kim về chích thử rồi.. nó đau... nhưng chảy máu ít lắm.. qua ngày mai có nổi nốt đỏ ngay chỗ chích...lúc nguy cơ xảy ra em có soi bàn chân em thấy có 1 vết bong da ra e cạy ra thấy có lỗ.. liệu em có bị người ta đâm k.. e mới xn hiv 4 tháng chốt xong.. trên đường về quê mà xảy ra việc này nữa.. e có cần can thiệp pep k hay xét nghiệm lại ko.. em chết mất.. giờ chân em còn đau nè.. vết thương mà kim đâm nếu đâm thì nó nhức ngay vị trí đâm hay nó nhức chỗ khác anh... e có đâm chân bên kia thử mà ko thấy nó nhức.. chỉ thấy nó nổi nốt đỏ... mọi người giúp em vs.. hôm qua giờ e gọi hơn 10 ng tổng đài tư vấn rồi.. họ bảo e ko sao..nhưng sa. e thấy bất an quá.. tại sao chân đau trùng hợp như vậy chứ.. vả lại phía sau chỉ có e vs ông đó.. chân e ngủ thò ra ngay mặt ổng luôn... trên xe e có nói vs bạn e là em mới xét nghiệm hiv âm tính rồi.. có khi nào ổng nghe vậy ổng ghét ổng đâm e k.. e mệt mỏi quá.. giờ đi đâu e cũng sợ.. mọi ng cứu e với :((

Charles
02-04-2015, 09:54
cho em hỏi... lúc em ngủ say.. nếu có một người lấy kim tiêm đâm em thì em có biết không... tại em thấy lúc em đi xe về thì chân em nó đau dưới giữa lòng bàn chân...1 ngày rồi vẫn còn đau.. em nằm im thì không sao.. lúc e di chuyển thì lại đau... e có mua kim về chích thử rồi.. nó đau... nhưng chảy máu ít lắm.. qua ngày mai có nổi nốt đỏ ngay chỗ chích...lúc nguy cơ xảy ra em có soi bàn chân em thấy có 1 vết bong da ra e cạy ra thấy có lỗ.. liệu em có bị người ta đâm k.. e mới xn hiv 4 tháng chốt xong.. trên đường về quê mà xảy ra việc này nữa.. e có cần can thiệp pep k hay xét nghiệm lại ko.. em chết mất.. giờ chân em còn đau nè.. vết thương mà kim đâm nếu đâm thì nó nhức ngay vị trí đâm hay nó nhức chỗ khác anh... e có đâm chân bên kia thử mà ko thấy nó nhức.. chỉ thấy nó nổi nốt đỏ... mọi người giúp em vs.. hôm qua giờ e gọi hơn 10 ng tổng đài tư vấn rồi.. họ bảo e ko sao..nhưng sa. e thấy bất an quá.. tại sao chân đau trùng hợp như vậy chứ.. vả lại phía sau chỉ có e vs ông đó.. chân e ngủ thò ra ngay mặt ổng luôn... trên xe e có nói vs bạn e là em mới xét nghiệm hiv âm tính rồi.. có khi nào ổng nghe vậy ổng ghét ổng đâm e k.. e mệt mỏi quá.. giờ đi đâu e cũng sợ.. mọi ng cứu e với :((

Bạn chỉ là suy diễn - hoang tưởng thôi, nếu bị kim đâm thật chắc chắn bạn sẽ biết ngay. Trường hợp bị kim tiêm đâm và phải bơm máu vào mới có nguy cơ, lúc đó do có máu lạ nên chỗ bị đâm sẽ đau và sưng. Nếu bạn hoảng loạn như vậy thì nên gặp BS tâm lý.

stresskinhkhungqua
02-04-2015, 10:07
nhưng e đau lòng bàn chân lúc di chuyển..không có sưng anh ạ.. nhưng nếu kim đâm vào thì sẽ sưng và ko di chuyển nó cũng đau phải không anh..mà nó bơm máu vào là e có biết không anh.. tại e sợ lúc em ngủ say không biết anh ạ.. nếu như e biết thì e can thiệp pep rồi.. chứ ko vất vả các anh.. trường hợp e có cần xét nghiệm hay dùng pep k.. e còn 16 tiếng nữa :((( đừng khóa bài em.. em muốn mọi người giúp em.. vs lại liệu có những thành phần họ mún ng ta lây nhiễm họ lợi dụng lúc ngủ trên xe họ đâm mình không :(

youkuk
02-04-2015, 10:13
- Thứ nhất (trước khi bị đâm (xác xuất 0.0099%) là bị đâm) bạn đã đi xét nghiệm Hiv, theo như lời bạn kể thì mình thấy là bạn đi đâu cũng thấy Hiv, và sợ bị lây nhiễm Hiv.
- Thứ hai không ai mà rảnh mà cầm kiêm tiêm theo trong người, và có khả năng tự lấy máu của mình vào đó và tiêm bạn hết.
- Thứ ba người ta đi xe, cũng có việc người ta làm như bạn, chứ đâu ăn rồi ngồi chờ bạn lên xe sau đó chờ bạn ngủ rồi đâm kiêm vào bạn ==>> quá rảnh, quá tốn thời gian, lại hiệu quả không cao.
- Thứ tư bạn lo lắng là chuyện bình thường. Cho dù bạn đi xét nghiệm Hiv bạn câu ma, khấn quỷ cho bạn dương tính, cũng khó. Vì bạn chỉ đang suy diễn (kịch) cho mình xem thôi.

Charles
02-04-2015, 10:14
nhưng e đau lòng bàn chân lúc di chuyển..không có sưng anh ạ.. nhưng nếu kim đâm vào thì sẽ sưng và ko di chuyển nó cũng đau phải không anh..mà nó bơm máu vào là e có biết không anh.. tại e sợ lúc em ngủ say không biết anh ạ.. nếu như e biết thì e can thiệp pep rồi.. chứ ko vất vả các anh.. trường hợp e có cần xét nghiệm hay dùng pep k.. e còn 16 tiếng nữa :((( đừng khóa bài em.. em muốn mọi người giúp em.. vs lại liệu có những thành phần họ mún ng ta lây nhiễm họ lợi dụng lúc ngủ trên xe họ đâm mình không :(

Bạn với người ta không quen không biết, không thù không oán mắc mớ gì người ta hại bạn. Còn bạn muốn giúp cũng phải có tình huống rõ ràng mới giúp được bạn, chứ bạn chỉ suy đoán như này chúng tôi không thể giúp được.

stresskinhkhungqua
02-04-2015, 10:20
mình cũng nghĩ là mình suy diễn mình hỏi ai cũng nói mình bị stress nặng quá rồi...nhưng mình hỏi mọi người điều này... là nếu ngủ trên xe.. dù có ngủ say cách mấy nếu người ta đâm mình thì 100% mình sẽ tỉnh ngay và cảm thấy đau ngay phải ko.. :(

Charles
02-04-2015, 10:26
mình cũng nghĩ là mình suy diễn mình hỏi ai cũng nói mình bị stress nặng quá rồi...nhưng mình hỏi mọi người điều này... là nếu ngủ trên xe.. dù có ngủ say cách mấy nếu người ta đâm mình thì 100% mình sẽ tỉnh ngay và cảm thấy đau ngay phải ko.. :(

Trừ khi chân bạn bằng gỗ mới không biết. Bạn nằm ngủ trên xe, lại có độ rung, nên nếu bị kim đâm vào sẽ giật thót chân lại ngay.

youkuk
02-04-2015, 10:27
- Không giám khẳng đinh, nhưng xác xuất 90% là bạn cảm thấy đâu cho dù ban đã ngủ, nếu bạn rời vào 10% còn lại dù bạn ngủ quá say, khi bị đâm cũng tỉnh dậy lúc đó. Hình như tình tiết này mình không thấy bạn kể trong serials phim hành động của bạn.
Cho dù suy diễn của bạn là thật đi nữa thì
- Bạn có 0.0099% bị đâm. Và 0.0099% lúc bị đâm và bị lây nhiễm Hiv(Nếu kiến thức lấy máu, trình độ khi tiêm của ông đó cao). Tóm lại xác xuất bạn bị Hiv là . 0.0099% * 0.0099%. Nếu đúng là bạn bị nhiễm Hiv. Thì vâng đây là ca đầu tiên chúng tôi ghi nhận trên toàn thế giới.

stresskinhkhungqua
02-04-2015, 10:30
nhưng lúc đó là có ngủ lại được nữa không ạ... và mình có đau ngay lúc đó không... hay về nhà mới đau... tại diễn ra trùng hợp quá anh ạ.. làm e sợ... giờ chân e nó còn đau giữa lòng bàn chân nè... mà bớt hơn hôm qua....và đó đến giờ có trường hợp nào lây giống em không ạ.... tại e đọc trên mạng ng ta nói 30% người bị nhiễm ko bek nguyên nhân...:((

Charles
02-04-2015, 10:33
nhưng lúc đó là có ngủ lại được nữa không ạ... và mình có đau ngay lúc đó không... hay về nhà mới đau... tại diễn ra trùng hợp quá anh ạ.. làm e sợ... giờ chân e nó còn đau giữa lòng bàn chân nè... mà bớt hơn hôm qua....và đó đến giờ có trường hợp nào lây giống em không ạ.... tại e đọc trên mạng ng ta nói 30% người bị nhiễm ko bek nguyên nhân...:((

Về nhờ người nhà dùng kim tiêm đâm thử vào chân lúc bạn ngủ say sẽ biết ngay.

stresskinhkhungqua
02-04-2015, 10:43
vậy tóm lại trường hợp của em có cần dùng pep hay xét nghiệm ko ạ... có khi nào kim đâm vào mà ko thấy vết thương ko ạ... hôm qua e có đâm nhẹ thử thấy nó chảy máu ít lắm..và mai nó in nốt đỏ.. còn lúc e nhức chân thì ko thấy vết gì cả.. chỉ thấy có cái vết trên chỗ nhức khoảng 5cm thì có cái nốt e cạy ra 1 miếng màu trắng...hix :(

youkuk
02-04-2015, 10:46
- 30% Không biết nguyên nhân(nếu là thật) khác hoàn toàn với không có nguyên nhân, 99% trong 30% lại có nguyên nhân mà họ không nhớ.
Trên đời nay đâu thiếu những trùng hợp. Mình khẳng định là nguyên nhân do bạn đã bị stress trước vẫn chưa hết, gặp chuyện gì hở có tí hay xác xuất 0.000009% ~ 0 là nghi có khả năng bị Hiv xong rồi cho rằng mình bị Hiv <=> không đồng nghĩ với việc bạn bị Hiv nhé.
- Mình khẳng định bạn không có nguy cơ <=> không bị Hiv. Vì.
+ Bạn đã bị stress trước đó. Tình thần không ổn đinh.
+ Vết thương bọn soi và cho là kiêm đâm không hợp lý. Mình thấy vết thương nào cũng có cái lỗ màu đỏ. Nếu bị đâm thì chỗ đâm cũng chảy một ít máu tươi, chú không đợi lúc bạn về nhà rồi sâm soi đụt khoát vết thương và thấy cái lỗ.
+ Đối tượng, nguy cơ lây nhiễm bạn trong trường hợp này của bạn đòi hỏi một tinh thần thép, và có trình độ y học về kĩ năng lấy máu và bơm vào bạn.
Không phải tự nhiên trong từ điển tiếng việt lại có các từ (suy diễn, ảo tưởng, hoang tưởng) mình nghĩ bạn là một trong những nhà đồng sáng lập ra những từ trên, và cổ phần là 99.99% nếu không nói toàn bộ nếu không nói gần như tuyệt đối.

Charles
02-04-2015, 10:47
vậy tóm lại trường hợp của em có cần dùng pep hay xét nghiệm ko ạ... có khi nào kim đâm vào mà ko thấy vết thương ko ạ... hôm qua e có đâm nhẹ thử thấy nó chảy máu ít lắm..và mai nó in nốt đỏ.. còn lúc e nhức chân thì ko thấy vết gì cả.. chỉ thấy có cái vết trên chỗ nhức khoảng 5cm thì có cái nốt e cạy ra 1 miếng màu trắng...hix :(

Trường hợp bạn chỉ là suy diễn tự dọa mình hết hồn thôi, làm gì có chuyện kim đâm vào mà không có vết để lại.

stresskinhkhungqua
02-04-2015, 11:00
còn chân em bị đau là gì vậy ạ... e nằm yên thì không đau.. chỗ vết đau thì lại ko có vết kim đâm mà trên khúc trên chỗ đau 5cm lại bị có cái nốt nhỏ mà nó kh queo à.. cậy ra cục gì màu trắng á... e xét nghiệm 4 lần rồi. còn vết đỏ là e tự mua kim về chích xem thử... 2 tuần 8 tuần 12 tuần 16 tuần.. e tốn cả gần tiền triệu xét nghiệm rồi.. mà còn gặp vụ này nữa.. e đi hỏi hết tất cả diễn đàn... gọi 10 tổng đài viên..2 bác sĩ truyền nhiễm..họ đều nói em 100% ko có nguy cơ trong trường hợp này.... nhưng sao họ bek đc ng ta có đâm em ko.. :( sao e lại như thế này.. e mún về cuộc sống bình thường... e muốn loại bỏ nó ra.. sao nguy cơ đến vs e dồn dập thế này :((

youkuk
02-04-2015, 11:11
còn chân em bị đau là gì vậy ạ... e nằm yên thì không đau.. chỗ vết đau thì lại ko có vết kim đâm mà trên khúc trên chỗ đau 5cm lại bị có cái nốt nhỏ mà nó kh queo à.. cậy ra cục gì màu trắng á... e xét nghiệm 4 lần rồi. còn vết đỏ là e tự mua kim về chích xem thử... 2 tuần 8 tuần 12 tuần 16 tuần.. e tốn cả gần tiền triệu xét nghiệm rồi.. mà còn gặp vụ này nữa.. e đi hỏi hết tất cả diễn đàn... gọi 10 tổng đài viên..2 bác sĩ truyền nhiễm..họ đều nói em 100% ko có nguy cơ trong trường hợp này.... nhưng sao họ bek đc ng ta có đâm em ko.. :( sao e lại như thế này.. e mún về cuộc sống bình thường... e muốn loại bỏ nó ra.. sao nguy cơ đến vs e dồn dập thế này :((
Bạn nghi Forum này lập ra để làm gì => "trao đổi, học tập, kinh nghiệm, tư vấn về Hiv".
Bạn đã từng nghe câu nói nổi tiếng của Acsimet "Hãy cho tôi một điểm tựa tôi sẽ nâng cả thế giới". Và Forum này là điểm tựa để những người như bạn vượt qua stress nhá(nâng trái đất). Forum này là một top đầu Forum trong nước về các vấn đề liên quán Hiv.
Bạn không tin thì bạn cú đợi 12 tuần nữa đi xét nghiệm và kết quả là Âm tính cho dù bạn cứ khăng khăng là dương tính.
Cứ cho là bạn bị đâm đi thì bạn vẫn không có nguy cơ bị nhiễm Hiv nhá. Để cho bạn bị Hiv trong trường hợp trên trong trong kiêm tim phải có máu tươi mới lấy ra.
kiêm chít vào bạn đủ sau, rồi sau đó bơm vào. Tới đây thì mình lại cám thấy mình đang suy diễn kinh khủng :zk20145:.

Charles
02-04-2015, 11:11

Do bạn hoang tưởng quá nên lúc nào cũng nghĩ ra tình huống thôi. Bạn nên đến gặp BS tâm lý đi.

stresskinhkhungqua
02-04-2015, 11:38
vậy 12 tuần nữa mình vẫn phải đi xét nghiệm hả a.. các anh cho e 1 lời khuyên và 1 câu khẳng định để cho e yên tâm đi mọi người...

stresskinhkhungqua
02-04-2015, 12:17
Các anh chị cho em lời khuyên với...em biết đó là suy diễn nhưng do chân nó đau + vs trùng hợp vậy..em muốn thoát ra...mọi người cho em lời khuyên đi huhuhuhu

Charles
02-04-2015, 14:44
vậy 12 tuần nữa mình vẫn phải đi xét nghiệm hả a.. các anh cho e 1 lời khuyên và 1 câu khẳng định để cho e yên tâm đi mọi người...

Các anh chị cho em lời khuyên với...em biết đó là suy diễn nhưng do chân nó đau + vs trùng hợp vậy..em muốn thoát ra...mọi người cho em lời khuyên đi huhuhuhu

Trong đầu bạn lúc nào cũng liên tưởng đến kim tiêm như này thì dù có lời khẳng định bạn cũng không yên tâm, vì ngay từ đầu chúng tôi đã xác định bạn thuộc nhóm thành viên hoang tưởng rồi. Vậy nên XN hay không phải hỏi lại chính bản thân bạn. BQT có lời khuyên thật lòng là bạn sớm lo đến gặp BS tâm lý.

Tuanmecsedec
02-04-2015, 15:05
Chủ đề này Tuanmecsedec thấy không cần thiết nên khóa lại.Thành viên stresskinhkhungqua (http://www.diendanhiv.vn/members/42943-stresskinhkhungqua) chỉ mang tính chất suy diễn hoang tưởng.

Chủ đề: nghi ngờ bị người lạ trả thù đời đâm kim trên xe du lịch (http://www.diendanhiv.vn/threads/28088-nghi-ngo-bi-nguoi-la-tra-thu-doi-dam-kim-tren-xe-du-lich)