PDA

View Full Version : trả kời giúp em

tulamkhominh
02-04-2015, 23:34
Cho e hỏi như khi có 1giọt máu bay vào mắt hoặc miệng là mình có thể tự cảm nhận đc đúng k ạ

trungan1987
02-04-2015, 23:37
Cho e hỏi như khi có 1giọt máu bay vào mắt hoặc miệng là mình có thể tự cảm nhận đc đúng k ạ
Dĩ nhiên là biết rồi bạn...

tulamkhominh
02-04-2015, 23:39
Cho e hỏi, mụn bọc khi nặn ra máu, liệu máu đó khi ra khỏi mụn có bị bất hoạt ngay k ạ. Liệu khi nặn cái mụn bọc đó, máu rơi vào mắt hoặc miệng có bị nhiễm h k ạ

SangLumia
02-04-2015, 23:43
máu bay vào mắt bạn ví như siêu nhân ( tào lao) máu bay vào miệng bạn ví như người nhện ( tào lao), bạn có thấy ca nào nhiễm HIV như trên mà bạn lo sợ ko? bạn nên tìm hiểu HIV lây như thế nào, dd có rất nhiều, miệng là môi trường virut ko thể phát triển được, dù máu có bay vào đó, lấy gì mà lây nhiễm, mắt có lông mi và mí mắt là cơ quan bảo vệ mắt trước vật thể lạ bay vào mắt, chí ít phải 1 ly máu tạt vào mắt bạn mới có nguy cơ...

tulamkhominh
02-04-2015, 23:45
Dạ e cảm ơn ạ. E strees nặng lắm r :( v là cho dù có 1giọt máu rơi trúng mắt cũng k s đúng k a? =(

SangLumia
02-04-2015, 23:48
Dạ e cảm ơn ạ. E strees nặng lắm r :( v là cho dù có 1giọt máu rơi trúng mắt cũng k s đúng k a? =(
sao với trăng, mắt có cơ quan bảo vệ, phải đủ lượng máu + với thời gian tiếp súc mới có nguy cơ. bạn làm ơn đôc lại những gì được chia sẽ...

tulamkhominh
03-04-2015, 00:02
V là e chắn chắn k s r đúng k a :(. (Tl cho e thêm niềm tin đi ạ)

SangLumia
03-04-2015, 00:12
V là e chắn chắn k s r đúng k a :(. (Tl cho e thêm niềm tin đi ạ)
lại sao với trăng, lo mà sống cho hp đi, ở đó mà kiếm ếch nhái...

tulamkhominh
03-04-2015, 00:28
Chắc chắn k s đúng k a? Yes or No thôi cũng đc :(

tulamkhominh
03-04-2015, 00:29
Dù 1giọt máu đó rơi vào mắt cũng k đủ đk đê có nguy cơ. Đúng k. Yes or No th a =(

Charles
03-04-2015, 05:39

Mắt là cơ quan nhạy cảm, nên bất cứ cái gì vào mắt (dù chỉ là gió thổi nhẹ vào) cũng sẽ cảm nhận được ngay.

Charles
03-04-2015, 05:42
Cho e hỏi, mụn bọc khi nặn ra máu, liệu máu đó khi ra khỏi mụn có bị bất hoạt ngay k ạ. Liệu khi nặn cái mụn bọc đó, máu rơi vào mắt hoặc miệng có bị nhiễm h k ạ

Liệu khi nặn cái mụn bọc đó, máu rơi vào mắt => SUY DIỄN - HOANG TƯỞNG.

Charles
03-04-2015, 05:47

Dù 1giọt máu đó rơi vào mắt cũng k đủ đk đê có nguy cơ. Đúng k. Yes or No th a =(

Máu rơi thì rơi xuống đất chứ làm sao vào trong mắt người khác??? Nếu có 1 giọt máu văng trực tiếp vào trong mắt là có nguy cơ cao.

tulamkhominh
03-04-2015, 07:37
Tại s mỗi người thì 1ý kiến khác nhau v. A tuấn thì nói 1giọt thì k đáng kể, khi nào nhiều mới có nguy cơ. Còn a thì khác ạ

Charles
03-04-2015, 07:43
Tại s mỗi người thì 1ý kiến khác nhau v. A tuấn thì nói 1giọt thì k đáng kể, khi nào nhiều mới có nguy cơ. Còn a thì khác ạ

1 giọt thì cũng tùy giọt to cũng là 1 giọt, giọt nhỏ cũng là 1 giọt, do bạn chỉ suy diễn không nói rõ ràng cụ thể thì giờ nhận được các ý kiến khác nhau đâu có gì lạ. Bạn phải trình bày đúng tình huống cụ thể, không suy diễn hoang tưởng, có vậy tư vấn mới chính xác.

tulamkhominh
03-04-2015, 07:48
Ngồi gần 1nguoi, nguoi đó nặn mụn bọc ra máu. Lúc nhìn sang thì thấy máu đỏ bầm. 2Phút sau lên xe về, e ngồi sau xe người đó, liệu máu đó khi nặn ra đã bất hoạt chưa, nếu máu đó theo gió lao vào mắt có s k

Charles
03-04-2015, 07:52
Ngồi gần 1nguoi, nguoi đó nặn mụn bọc ra máu. Lúc nhìn sang thì thấy máu đỏ bầm. 2Phút sau lên xe về, e ngồi sau xe người đó, liệu máu đó khi nặn ra đã bất hoạt chưa, nếu máu đó theo gió lao vào mắt có s k

Mụn khi nặn ra nếu có ít máu chảy ra cũng ngừng chảy ngay tức khắc. Bớt ảo giác dùm đi bác.

Tuanmecsedec
03-04-2015, 08:05

Chỉ khi nào bạn bị máu vào mắt nhiều thì may ra mới có nguy cơ.Bạn nên nhớ con mắt có giác quan rất nhạy bén,bất kỳ vật thể nào vào mắt thì biết liền.Trường hợp của bạn theo Tuanmecsedec đọc thì chỉ là do suy diễn hoang tưởng máu vào mắt bạn thôi.

tulamkhominh
03-04-2015, 08:20
Vậy khi máu của mun bọc đó ra ngoài thì khoảng bao nhiêu phút bị bất hoạt

Tuanmecsedec
03-04-2015, 08:24
Vậy khi máu của mun bọc đó ra ngoài thì khoảng bao nhiêu phút bị bất hoạt

Ngồi từ từ mà đọc đi bạn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)
Chủ đề: Thắc mắc muốn giải đáp khi máu ra môi trường. (http://diendanhiv.vn/threads/28109-Thac-mac-muon-giai-dap-khi-mau-ra-moi-truong)
Chủ đề: các anh chị giúp em tí về máu trong kim tiêm ở môi trường ngoài (http://diendanhiv.vn/threads/26505-cac-anh-chi-giup-em-ti-ve-mau-trong-kim-tiem-o-moi-truong-ngoai)
Chủ đề: Máu ra môi trường bao lâu thì chết . (http://diendanhiv.vn/threads/23348-Mau-ra-moi-truong-bao-lau-thi-chet)

songchungvoi_HIV
03-04-2015, 15:56
Tận mắt thấy 1 ca nước trong đó có 1/2 nước + 1/2 máu => hất thẳng vào mắt => có nguy cơ.

Nặn mụn mà diễn tả y như rằng đăng cắt tiết người vậy, đúng là hoang tưởng toàn cục