PDA

View Full Version : Lo sợ bệnh tình dục

sucsongmoi2006
03-04-2015, 22:34
Cách đây 1 tháng em có quan hệ với GMD, có sử dụng BCS, GMD có OS cho em khoảng 5s, sau đó em đã uống pep, bây giờ đã hoàn thành xong. 2 tuần sau khi quan hệ dương vật nơi quy đầu gần lỗ sáo đỏ ứng, khoang 3 ngày sau lại về bình thường. Giờ được 1 tháng nó lại đỏ ứng lên; em không biết bị viêm bao quy đầu hay bị lậu hay bệnh tình dục nào khác nữa, em bị hẹp bao quy đầu. Lúc trước chưa quan hệ với GMD em cũng từng bị như thế này, nhưng không gần lỗ sáo, mà đỏ theo từng đám một. mong các anh tư vấn cho em ạ!

SangLumia
03-04-2015, 23:45
Cách đây 1 tháng em có quan hệ với GMD, có sử dụng BCS, GMD có OS cho em khoảng 5s, sau đó em đã uống pep, bây giờ đã hoàn thành xong. 2 tuần sau khi quan hệ dương vật nơi quy đầu gần lỗ sáo đỏ ứng, khoang 3 ngày sau lại về bình thường. Giờ được 1 tháng nó lại đỏ ứng lên; em không biết bị viêm bao quy đầu hay bị lậu hay bệnh tình dục nào khác nữa, em bị hẹp bao quy đầu. Lúc trước chưa quan hệ với GMD em cũng từng bị như thế này, nhưng không gần lỗ sáo, mà đỏ theo từng đám một. mong các anh tư vấn cho em ạ!
qhtd có bcs thì an toàn ko có nguy cơ, ko cần pep và xn. còn os sex có nguy cơ với SDTs, lậu, sùi mào gà, giang mai, viêm gan B. lậu sau 3-7 ngày ko tiểu rát và ra mủ thì ko nhiễm, mào gà 10-90 ngày, giang mai và vgB sau 1 tháng có thể xn. bạn os sex 5s như bạn nói, thì cũng khó nhiễm STDs lắm. như để chắc ăn bạn nên xn giang mai + vgB sau 1 tháng.

Tuanmecsedec
04-04-2015, 06:25

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Charles
04-04-2015, 06:45

Bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ + uống PEP = không cần XN. GMD cũng chỉ OS cho bạn có 5s thì không có nguy cơ với bệnh tình dục nào cả. Vấn đề giờ DV bạn đỏ theo từng đám có thể do bạn bị hẹp bao quy đầu, kém vệ sinh nên bị viêm nhiễm thôi, bạn nên đi khám BS.

sucsongmoi2006
04-04-2015, 09:17
em uống pep xong rồi, mà sao uống nước cam thì không bị nôn, mà uống cà phê, ca cao thì muốn nôn các anh ạ!

Tùng đẹp trai
04-04-2015, 09:27
Đó là phản ứng bình thường thôi bạn. Cafe cũng là 1 chất kích thích mà.

Tuanmecsedec
04-04-2015, 09:35
em uống pep xong rồi, mà sao uống nước cam thì không bị nôn, mà uống cà phê, ca cao thì muốn nôn các anh ạ!

Bình thường không có gì phải lo.

sucsongmoi2006
04-04-2015, 16:06
anh chị cho em hỏi, dùng PEP mà 2 tháng xét nghiệm âm tính thì an toàn bao nhiêu % à

Charles
04-04-2015, 16:09
anh chị cho em hỏi, dùng PEP mà 2 tháng xét nghiệm âm tính thì an toàn bao nhiêu % à

Nếu thực sự có nguy cơ, dùng PEP mà XN sau nguy cơ 2 tháng ÂT thì đó là tín hiệu vui rồi. Nhưng bạn không có nguy cơ nên hãy yên tâm đi.

Tuanmecsedec
04-04-2015, 16:09

Kết quả rất khả quan.Nhưng kết quả an toàn nhất là sau 8 tuần ngưng PEP tức sau 12 tuần nguy cơ là kết quả chính xác nhất.

sucsongmoi2006
04-04-2015, 17:08
anh làm ơn cho em hỏi, xét nghiệm máu thì xét nghiệm được loại bệnh gì lây qua đường tình dục, xét nghiệm nước tiểu thì tìm được bệnh gì lây qua đường tình dục.

Charles
04-04-2015, 17:10
anh làm ơn cho em hỏi, xét nghiệm máu thì xét nghiệm được loại bệnh gì lây qua đường tình dục, xét nghiệm nước tiểu thì tìm được bệnh gì lây qua đường tình dục.

Tình huống của bạn không có nguy cơ với bệnh tình dục nào cả. Nếu bạn lo lắng muốn khám bệnh nào thì cứ đến BV đăng ký khám bệnh đó, ở đó BS biết phải làm gì.

sucsongmoi2006
04-04-2015, 17:16
vì lúc ấy em say nên không biết bao có rách hay tuột không? mà cũng do tâm lý lo sợ nữa anh ạ! em cảm ơn anh Đã tư vấn cho em!

Charles
04-04-2015, 17:18
vì lúc ấy em say nên không biết bao có rách hay tuột không? mà cũng do tâm lý lo sợ nữa anh ạ! em cảm ơn anh Đã tư vấn cho em!

Nếu BCS tuột hay rách xong trận rút ra sẽ thấy ngay. Nếu rách bạn thấy đầu DV ló hẳn ra, nếu tuột thì khi rút ra không thấy BCS.

sucsongmoi2006
04-04-2015, 17:25
2 lần đầu thì không rách không tuột, lần thứ 3 thì rút ra không thấy bao nữa và em ngủ luôn, nếu mà bao tuột trong âm đạo,em bị hẹp bao quy đầu thì không cương cứng nữa thì nguy cơ có cao không anh!

Nguyen Ha
04-04-2015, 17:55
2 lần đầu thì không rách không tuột, lần thứ 3 thì rút ra không thấy bao nữa và em ngủ luôn, nếu mà bao tuột trong âm đạo,em bị hẹp bao quy đầu thì không cương cứng nữa thì nguy cơ có cao không anh!

Bạn được tư vấn rồi, đọc lại đi, đừng hỏi lại.

Charles
04-04-2015, 18:10

Sao giờ mới nẩy sinh lần thứ 3 tuột bao?? Nếu vậy bạn cần XN cả giang mai và gan B nữa. Dù sao bạn cũng đã uống PEP rồi thì yên tâm chưa trường hợp nào thất bại khi uống trước 72h vàng.

sucsongmoi2006
04-04-2015, 18:21
gan B thì em xet nghiệm âm tính rồi, chỉ còn giang mai nữa. EM chỉ nghi ngờ thôi anh ạ, vì lúc đó em xỉn, nên không chắc chắn lắm. Chắc phải chờ 1 thời gian nữa mới xét nghiệm rõ trắng đen anh ạ!

Charles
04-04-2015, 18:23
gan B thì em xet nghiệm âm tính rồi, chỉ còn giang mai nữa. EM chỉ nghi ngờ thôi anh ạ, vì lúc đó em xỉn, nên không chắc chắn lắm. Chắc phải chờ 1 thời gian nữa mới xét nghiệm rõ trắng đen anh ạ!

Giang mai có thể XN giai đoạn một sau 1 tháng, nên giờ bạn XN là chính xác rồi.

Tuanmecsedec
04-04-2015, 20:23

Việc xét nghiệm gì hay như thế nào là của Bác Sỹ.Bạn cứ đến đăng ký nếu bạn muốn kiểm tra bệnh nào.

sucsongmoi2006
04-04-2015, 21:38
anh tuấn ơi em xét nghiệm 1 tháng khi kết thúc pep ở hồng ngọc kết quả 0,11, kết qủa này có khả quan không anh.( coi như thuốc thật không phải giả), còn nếu thuốc giả mà kết quả như thế thì có khả quan ko ạ!

Charles
04-04-2015, 21:42
anh tuấn ơi em xét nghiệm 1 tháng khi kết thúc pep ở hồng ngọc kết quả 0,11, kết qủa này có khả quan không anh.( coi như thuốc thật không phải giả), còn nếu thuốc giả mà kết quả như thế thì có khả quan ko ạ!

Câu hỏi này của bạn đã được chia sẻ rồi, vui lòng đọc lại.

Tuanmecsedec
04-04-2015, 21:52

Mục đích chủ đề này đã tư vấn xong.Vì vậy khóa chủ đề lại,vấn đề khác bạn hỏi đúng chủ đề.

Chủ đề: uống thuốc phơi nhiễm lamivudine/zidovudine 150/300ml đúng không? (http://www.diendanhiv.vn/threads/27888-uong-thuoc-phoi-nhiem-lamivudine-zidovudine-150-300ml-dung-khong)