PDA

View Full Version : Bác sĩ ơi tư vấn giúp em

timlaibautroi
01-10-2013, 00:14
e có nguy cơ được hơn 10ngày em rất sợ và đang đợi ngày để đi xn, hôm qua em có cạy cái vảy non chảy khá nhiều máu ra. e có dùng tay lau và dính máu em có lau qua vào rẻ lau .xong em bóc trứng cút lộn ,ăn em bóc 2 quả e để trên bàn vô tình bố em lấy ăn . lúc bóc vỏ xong e có cầm quả trứng đặt lên bàn . như vậy liệu bố e có sao k ạ . e lo cho người nhà e quá , có sao chắc e chết mất . ai biết giúp e lên làm gì với . em xin cảm ơn

trungan1987
01-10-2013, 00:26
e có nguy cơ được hơn 10ngày em rất sợ và đang đợi ngày để đi xn, hôm qua em có cạy cái vảy non chảy khá nhiều máu ra. e có dùng tay lau và dính máu em có lau qua vào rẻ lau .xong em bóc trứng cút lộn ,ăn em bóc 2 quả e để trên bàn vô tình bố em lấy ăn . lúc bóc vỏ xong e có cầm quả trứng đặt lên bàn . như vậy liệu bố e có sao k ạ . e lo cho người nhà e quá , có sao chắc e chết mất . ai biết giúp e lên làm gì với . em xin cảm ơn
bạn có thể nói rõ nguy cơ 10 ngày của bạn đc hok...

chacemchetwa
01-10-2013, 00:29
Bố của bạn sẽ k sao. Bạn nên tìm hiểu kiến thức hiv có trên dd.

Tuanmecsedec
01-10-2013, 05:44

Dù bạn thực sự có HIV thì Bố bạn không bị lây nhiễm như vậy.

timlaibautroi
01-10-2013, 11:44
Em Đọc nhiều và cũng hiểu . là vurut ra nguoài sẽ yếu . nhưng em chảy máu rồi bóc quả trứng luôn . và bố em cầm luôn . mọi việc diễn ra chỉ 2 phút

Tuanmecsedec
01-10-2013, 11:48
Em Đọc nhiều và cũng hiểu . là vurut ra nguoài sẽ yếu . nhưng em chảy máu rồi bóc quả trứng luôn . và bố em cầm luôn . mọi việc diễn ra chỉ 2 phút

HIV không lây nhiễm như vậy đâu bạn.

songchungvoi_HIV
01-10-2013, 11:51
Bạn cần tìm hiễu kiến thức HIV/AIDS có sẳn tại diễn đàn. Tôi nhắc lại: HIV không lây qua giao tiếp thông thường như:
1 Ăn chung.
2. Ngủ chung, mặc chung, giặc chung quần áo.
3. Tắm chung nhà tắm, chung hồ bơi.
4. Đi nhà vệ sinh chung, va chạm nơi công cộng, bắt tay, ôm hôn, cả hôn sâu.
5. Dùng chung khăn, cả vết thương dấy trên chăn grap[ của người vó HIV.
6. Dùng chung bàn chải sạch đã qua sử dụng.

timlaibautroi
04-10-2013, 23:38
Các s.mod cho em hỏi em có nguy cơ mới . lúc chiều em có đỡ 1 người ta nạn . tay em có 1 vết thương do em cảy 1 cái vảy non hình tròn khoảng 3mm.do côn trùng cắn từ hôm qua có chảy máu nhưng chỉ 1 , 2 giọt nổi lên ở vết thương chứ không phải là tua tủa chảy ra ngoài khoảng hơn 10 phút vẫn còn đỏ đỏ, nhưng sao đó em có đỡ 1 ngưòi tai nạn và máu dính vào đó cả xung quanh vết thương lẫn áo . ko biết có sao không ạ . tại em hơi mất bình tĩnh . khi đang có nguy cơ qhtd vs gái trên mạng ko phải md trước được gần 20ngày rồi . e lo quá . anh hiếu anh tuấn ơi

Nguyen Ha
04-10-2013, 23:51
Các s.mod cho em hỏi em có nguy cơ mới . lúc chiều em có đỡ 1 người ta nạn . tay em có 1 vết thương do em cảy 1 cái vảy non hình tròn khoảng 3mm.do côn trùng cắn từ hôm qua có chảy máu nhưng chỉ 1 , 2 giọt nổi lên ở vết thương chứ không phải là tua tủa chảy ra ngoài khoảng hơn 10 phút vẫn còn đỏ đỏ, nhưng sao đó em có đỡ 1 ngưòi tai nạn và máu dính vào đó cả xung quanh vết thương lẫn áo . ko biết có sao không ạ . tại em hơi mất bình tĩnh . khi đang có nguy cơ qhtd vs gái trên mạng ko phải md trước được gần 20ngày rồi . e lo quá . anh hiếu anh tuấn ơi

Vết thương do côn trùng đốt bé tí lại đang ra da non thì lây bệnh làm sao được. Bạn ko có nguy cơ trong trường hợp này.

timlaibautroi
05-10-2013, 06:58
Ko chị ơi . đóng vảy rồi mà .nhưng vì vảy còn non xong em cạy lại chảy máu . được hơn 10p em nhìn vết thương vẫn còn máu đỏ bên trong mà . có điều không chảy máu ra ngoài. em thấy bác sĩ dũng trả lời . cứ vào vết thương không lành là có nguy cơ . em lo quá . khéo đây là định mệnh của em :(

Tuanmecsedec
05-10-2013, 07:16
Ko chị ơi . đóng vảy rồi mà .nhưng vì vảy còn non xong em cạy lại chảy máu . được hơn 10p em nhìn vết thương vẫn còn máu đỏ bên trong mà . có điều không chảy máu ra ngoài. em thấy bác sĩ dũng trả lời . cứ vào vết thương không lành là có nguy cơ . em lo quá . khéo đây là định mệnh của em :(

Đã đóng vảy,máu không còn chảy ra,tức là niêm mạc đã đóng cửa.Bạn không sao.

lac_loi
05-10-2013, 09:16

Bạn tìm hiểu thêm kiến thức trên diễn đàn, đừng suy nghĩ nghư vậy mà dẫn đến kì thị NCH.

timlaibautroi
05-10-2013, 10:15
Bạn tìm hiểu thêm kiến thức trên diễn đàn, đừng suy nghĩ nghư vậy mà dẫn đến kì thị NCH.

Ko em co kì thị gì đâu . bọn em đang ngồi ở quán nước thấy người ta tai nạn . em và bạn em là thanh niên nên ko thể đứng nhìn . nhưng ko ngờ em lại có vết thương hở nên em mới lo

lac_loi
05-10-2013, 10:17
Ý mình là cái này bạn à:
"e có dùng tay lau và dính máu em có lau qua vào rẻ lau .xong em bóc trứng cút lộn ,ăn em bóc 2 quả e để trên bàn vô tình bố em lấy ăn . lúc bóc vỏ xong e có cầm quả trứng đặt lên bàn . như vậy liệu bố e có sao k ạ"

timlaibautroi
05-10-2013, 10:18
Đã đóng vảy,máu không còn chảy ra,tức là niêm mạc đã đóng cửa.Bạn không sao.

dạ vâng . nhưng anh tuấn em còn chút thắc mắc . máu dính vào vết thương của em xong em lau .em thấy vẫn còn máu ở trong vết thương . em chỉ lau xung quanh . em nhớ khoảng hơn 10p em có cạy vảy và máu chảy dòng 1 hay 2 giọt xuống chân .em lau . và trong 10 p em ko làm gì đến vết thương cả . em đọc nhiều trên diễn đàn thấy mọi người bảo 20 đến 30p niêm mạc mới đóng . nên em rất lo . ko biết lúc em đỡ người ta dậy . tay em còn dò rỉ máu ra ngoài k . vì thời gian quá ngắn :( em mong anh tư vấn

songchungvoi_HIV
05-10-2013, 10:31
dạ vâng . nhưng anh tuấn em còn chút thắc mắc . máu dính vào vết thương của em xong em lau .em thấy vẫn còn máu ở trong vết thương . em chỉ lau xung quanh . em nhớ khoảng hơn 10p em có cạy vảy và máu chảy dòng 1 hay 2 giọt xuống chân .em lau . và trong 10 p em ko làm gì đến vết thương cả . em đọc nhiều trên diễn đàn thấy mọi người bảo 20 đến 30p niêm mạc mới đóng . nên em rất lo . ko biết lúc em đỡ người ta dậy . tay em còn dò rỉ máu ra ngoài k . vì thời gian quá ngắn :( em mong anh tư vấn
Ở đây tôi không bàn luận về câu hỏi trước của bạn nữa, tôi chỉ có vài khuến cáo thế này: Nếu bạn có một vết thương hở đang rỉ máu, và có thêm máu của người khác dấy vào đúng ngay vết thương của bạn, Bạn vui lòng xử trí bằng cách: Rữa vết thương dưới vòi nước vài phút, và không được dùng tay chà vào vết thương, cứ để nước xối vào cho đến khi máu không chảy nữa, sao đó dùng xà phòng rữa lại vết thương, rồi dùng Oxy già sát khuẩn và dùng cồn 70 độ nếu có để sát khuẩn vết thương (Không nên dùng cồn 90 độ sát khuẩn vết thương nếu dùng loại cồn này sẽ làm cho vết thương bỏng nặn hơn có thể dẫn đến tổ thương vết thương). Sao đó đến ngay TTYTDP để tư vấn hoặc Bv tuyến trên để tư vấn trong 72 giờ kể từ khi có nguy cơ

timlaibautroi
05-10-2013, 11:41
Anh ơi . hôm qua em không rửa gì . em chỉ về tắm thôi . ạ .giờ em nên đến cơ sở y tế ạ / tại em ko khẳng định được máu có chảy hay rò rỉ ko . vì được hơn 10p trời rất nóng . anh tuấn vừa nói em thấy vui mà giờ em thấy tuyệt vọng quá

timlaibautroi
05-10-2013, 15:01
nay em ra bác sĩ bảo . vì ko dám khẳng định người kia có bị ko . nên chưa dám cho em uống . bác sĩ bảo thuốc rất hại gan và 1 số bộ phận . hay ông bác sĩ này rởm . sáng mai em ra bạch mai cho bác sĩ xem vết thương . như vậy được ko ạ .

Tuanmecsedec
05-10-2013, 15:06
nay em ra bác sĩ bảo . vì ko dám khẳng định người kia có bị ko . nên chưa dám cho em uống . bác sĩ bảo thuốc rất hại gan và 1 số bộ phận . hay ông bác sĩ này rởm . sáng mai em ra bạch mai cho bác sĩ xem vết thương . như vậy được ko ạ .

Nếu quyết định dùng thì phải trước 72 giờ.Bạn nên xác định lại vết thương,nếu vết thương ấy không còn chảy máu tức là niêm mạc đã đóng cửa.

songchungvoi_HIV
05-10-2013, 15:09
Khùngggggggggggggg1 Vêt thương đã đóng cửa uống là uống cái gì?

timlaibautroi
05-10-2013, 23:02
Em cảm ơn hai s.mod - admin. vết thương ko chảy dòng dòng ra ngoài . nhưng vết thương vẫn hở miệng . máu vẫn đỏ ở trong vết thương . thời gian chỉ có hơn 10p . nhưng trời nắng . ko biết hơn 10p máu đông chưa . vết thương hình tròn khoảng 1cm thôi ạ . ko phải vết chém hay gì . nhưng em đọc thấy bác sĩ dũng bảo chỉ cần vết thương hở là có nguy cơ . em lo quá

1331989
05-10-2013, 23:40
Con xin lạy Các Nguy cơ Của Bố Trẻ,bố Nghĩ chỗ Nào Cũng Có Hiv và Lúc Nào Cũng LâY dc à,cách TốT NhấT Ko sợ Hiv lâY nhiễM Thì Bố Đóng Hộ Con cái Hòm RồI ĂN ngủ Tfong đẤY Thì Cụ Tổ Con hiv cũng Ko có Nhé.chào Bố Trẻ.:yociexp21:

Nguyen Ha
06-10-2013, 01:24
Em cảm ơn hai s.mod - admin. vết thương ko chảy dòng dòng ra ngoài . nhưng vết thương vẫn hở miệng . máu vẫn đỏ ở trong vết thương . thời gian chỉ có hơn 10p . nhưng trời nắng . ko biết hơn 10p máu đông chưa . vết thương hình tròn khoảng 1cm thôi ạ . ko phải vết chém hay gì . nhưng em đọc thấy bác sĩ dũng bảo chỉ cần vết thương hở là có nguy cơ . em lo quá

Bạn đọc lại những gì mọi người chia sẻ đi.

timlaibautroi
06-10-2013, 12:25
Con xin lạy Các Nguy cơ Của Bố Trẻ,bố Nghĩ chỗ Nào Cũng Có Hiv và Lúc Nào Cũng LâY dc à,cách TốT NhấT Ko sợ Hiv lâY nhiễM Thì Bố Đóng Hộ Con cái Hòm RồI ĂN ngủ Tfong đẤY Thì Cụ Tổ Con hiv cũng Ko có Nhé.chào Bố Trẻ.:yociexp21:
Thế bạn không xem anh hiếu . nói nếu máu đang rò rỉ mà có máu người khác vào là có nguy cơ cao à :( đặt trường hợp vào người ta xem . có lạy được ko

1331989
06-10-2013, 14:47
Thế bạn không xem anh hiếu . nói nếu máu đang rò rỉ mà có máu người khác vào là có nguy cơ cao à :( đặt trường hợp vào người ta xem . có lạy được ko

Thực sự như bố trẻ nói vậy bố có đoán 100% máu kia có hiv ko? Các bố lo lắng quá nhìn đâu thấy có máu là bảo máu ngta bị hiv vậy??????:Yoyo36:

timlaibautroi
06-10-2013, 19:26
Anh tuấn ơi em muốn hỏi . vết thương hở là vết thương chảy máu ra bên ngoài hay là vẫn còn máu ở bên trong nhưng ko chảy mạnh ra ngoài à . thế nào thì mình biết niêm mạc đóng cửa ak . em đang buồn quá . em xin cảm ơn

Tuanmecsedec
06-10-2013, 19:28
Anh tuấn ơi em muốn hỏi . vết thương hở là vết thương chảy máu ra bên ngoài hay là vẫn còn máu ở bên trong nhưng ko chảy mạnh ra ngoài à . thế nào thì mình biết niêm mạc đóng cửa ak . em đang buồn quá . em xin cảm ơn

Bạn hỏi câu dễ trả lời quá,dĩ nhiên vết thương hở là máu còn chảy.Chứ không còn chảy nữa sao gọi là hở.Thực ra,khi thấy vết thương dù còn ửng đỏ mà máu không còn chảy ra là cơ thể đã tạo ra một loại dịch đóng cửa rồi.

timlaibautroi
06-10-2013, 19:31
Chỉ cần viết thương ko chảy máu ra ngoài . mặc dù vẫn còn nước đỏ đỏ bên trong vết thương . dù có máu người khác dính vào .cũng ko sao hả anh là như nào . em đang đánh 1 canh bạc . em chắc chết mất . vì vết thương quá mới có hơn 10p kể từ lúc em lau vết thương , ko biết trời nóng có làm máu đông nhanh k :( và nếu máu vào vết thương có phải nhiều máu mới xâm nhập được hay chỉ cần 1 hay 2 giọt ạ . tại lúc em bế người ta lên bị quệt vào

timlaibautroi
06-10-2013, 22:36
Sao anh tuấn ko tl nốt dùm em . em buồn quá anh ơi

Tuanmecsedec
06-10-2013, 22:54
Sao anh tuấn ko tl nốt dùm em . em buồn quá anh ơi

Đã giải thích cho bạn ở trên rồi.

timlaibautroi
06-10-2013, 23:04
Em có đọc 1 bài http://*******************/default.aspx?g=posts&m=262559 . em lo quá . tại vết thương của e vẫn còn đỏ ở trong vết thương .ko chảy dòng dòng nhưng em thấy ko có lớp nào ở trên bảo vệ cả . nhìn máu ở trong vẫn mớn mớn :( em thấy thật đáng tiếc

Charles
07-10-2013, 00:03
Em có đọc 1 bài http://*******************/default.aspx?g=posts&m=262559 . em lo quá . tại vết thương của e vẫn còn đỏ ở trong vết thương .ko chảy dòng dòng nhưng em thấy ko có lớp nào ở trên bảo vệ cả . nhìn máu ở trong vẫn mớn mớn :( em thấy thật đáng tiếc

Vết thương tự lành từ trong ra ngoài, vì vậy khi máu không còn chảy là niêm mạc đã đóng cửa. Yên tâm đi bạn!