PDA

View Full Version : các anh giúp em về điều trị phơi nhiễm hiv

khongbietserasao
06-04-2015, 08:10
xin các anh tư vấn giúp em với

Charles
06-04-2015, 08:12
xin các anh tư vấn giúp em với

Bạn muốn tư vấn cái gì ????

khongbietserasao
06-04-2015, 08:35
tình hình là khoảng 20h05 ngày 24/3 em có QHTD với GMD (cô này đích thực là sinh viên đang đi học các anh à). trong khi đang QH thì bị rách BCS và cô ta bảo rách BCS rồi. em rút ra ngay vào phòng vệ sinh rửa sạch dương vật bằng xà phòng sát khuẩn. sau đó em ra đeo BCS khác và tiếp tục quan hệ khoảng 5 phút sau thì dừng không quan hệ nữa(không xuất tinh).
Ngay sau đó em về nhà và mua thuốc tenofovir 300 mg về và uống ngay một viên vào khoảng 21h30.
sáng hôm sau em mua thêm lamivudin 100 mg về uống kết hợp và em uống vào lúc 11h45 phút trưa. mỗi lần em uống 1 viên tenofovir 300mg và 3 viên lamivudin 100 mg cùng lúc. em đã uống được 11 ngày rồi.
các anh cho em hỏi trường hợp của em có nguy cơ cao không ạ?
thuốc em uống như vậy có đúng phác đồ không ạ?
sau khi đủ 28 ngày uống thuốc thì em có thể xét nghiệm vào thời điểm nào và bằng phương pháp gì ạ?
em cảm ơn các anh.

Charles
06-04-2015, 08:58
tình hình là khoảng 20h05 ngày 24/3 em có QHTD với GMD (cô này đích thực là sinh viên đang đi học các anh à). trong khi đang QH thì bị rách BCS và cô ta bảo rách BCS rồi. em rút ra ngay vào phòng vệ sinh rửa sạch dương vật bằng xà phòng sát khuẩn. sau đó em ra đeo BCS khác và tiếp tục quan hệ khoảng 5 phút sau thì dừng không quan hệ nữa(không xuất tinh).
Ngay sau đó em về nhà và mua thuốc tenofovir 300 mg về và uống ngay một viên vào khoảng 21h30.
sáng hôm sau em mua thêm lamivudin 100 mg về uống kết hợp và em uống vào lúc 11h45 phút trưa. mỗi lần em uống 1 viên tenofovir 300mg và 3 viên lamivudin 100 mg cùng lúc. em đã uống được 11 ngày rồi.
sau khi đủ 28 ngày uống thuốc thì em có thể xét nghiệm vào thời điểm nào và bằng phương pháp gì ạ?
em cảm ơn các anh.

Bạn uống ngày một lần: 1v Tenofovir 300mg + 3v Lamivudin 100mg là đúng phác đồ điều trị phơi nhiễm HIV rồi. Tuy nhiên những gì bạn kể khi rách bao bạn rút ra ngay để thay bao khác là không có nguy cơ, vì vậy bạn không cần thiết uống tiếp thuốc phơi nhiễm.

khongbietserasao
06-04-2015, 09:10
Em cảm ơn anh ạ. Tuy nhiên em vẫn thấy không yên tâm và em sẽ uống cho hết đơn thuốc này 28 ngày anh nhé. Mà anh cho em hỏi sau khi uống xong thuốc thì em có thể đi xét nghiệm vào khoảng thời gian nào và bằng pp gì. Nếu sau khi uống xong thuốc em có thể xét nghiệm ngay bằng pp combo được không ạ?

Charles
06-04-2015, 09:13
Em cảm ơn anh ạ. Tuy nhiên em vẫn thấy không yên tâm và em sẽ uống cho hết đơn thuốc này 28 ngày anh nhé. Mà anh cho em hỏi sau khi uống xong thuốc thì em có thể đi xét nghiệm vào khoảng thời gian nào và bằng pp gì. Nếu sau khi uống xong thuốc em có thể xét nghiệm ngay bằng pp combo được không ạ?

Bạn quyết định uống tiếp là tùy bạn thôi. Sau ngưng thuốc 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) bạn XN phương pháp nào cũng rất chính xác. Trường hợp bạn đảm bảo kết quả 100% Âm tính.

khongbietserasao
06-04-2015, 09:17
Vâng. Em cảm ơn anh nhiều.

khongbietserasao
06-04-2015, 09:23
Các anh cho em hỏi thêm với ạ. Cô gái đó em cũng quen va em hẹn cô ta sau một tháng từ khi em xảy ra nguy cơ để đi xét nghiệm bằng pp combo. Cô ta đã đồng ý. Nếu khi cô ta xét nghiệm mà âm tính thì em có cần phải xét nghiệm nữa không ạ?

Charles
06-04-2015, 09:27
Các anh cho em hỏi thêm với ạ. Cô gái đó em cũng quen va em hẹn cô ta sau một tháng từ khi em xảy ra nguy cơ để đi xét nghiệm bằng pp combo. Cô ta đã đồng ý. Nếu khi cô ta xét nghiệm mà âm tính thì em có cần phải xét nghiệm nữa không ạ?

Bạn không phải mang cô ta đi XN làm gì cho phí tiền. Cho dù cô ta có HIV luôn thì tình huống của bạn cũng không có nguy cơ.

tk2703
06-04-2015, 09:30
BQT xóa bài chia sẻ không đúng mục đích.

khongbietserasao
06-04-2015, 09:57
Vâng em cảm ơn anh. Anh cho em hỏi thêm với trường hợp của em như vậy liệu có bị lây bệnh STD không ạ?

Charles
06-04-2015, 10:01
Vâng em cảm ơn anh. Anh cho em hỏi thêm với trường hợp của em như vậy liệu có bị lây bệnh STD không ạ?

Khi rách bao bạn rút ra ngay là không có thời gian tiếp xúc, vì vậy không có nguy cơ với bệnh tình dục nào cả.

khongbietserasao
06-04-2015, 10:32
Các anh ơi trường hợp của em, em đã tham vấn trên mấy diễn đàn rồi nhưng họ đều nói là phải uống pep và xét nghiệm các bệnh về tình dục. có thể các bác ở trên diễn đàn khác muốn chắc ăn quá nên đã tư vấn cho em như vậy có phải không a?

Charles
06-04-2015, 10:37
Các anh ơi trường hợp của em, em đã tham vấn trên mấy diễn đàn rồi nhưng họ đều nói là phải uống pep và xét nghiệm các bệnh về tình dục. có thể các bác ở trên diễn đàn khác muốn chắc ăn quá nên đã tư vấn cho em như vậy có phải không a?

Bạn tham vấn ở đâu chúng tôi không quan tâm. Còn đến với Diendanhiv.vn có như nào tư vấn như vậy, tin hay không tùy bạn.

khongbietserasao
06-04-2015, 10:44
em xin lỗi bác. vì em đang trong trạng thái lo sợ. bác thông cảm giúp em với.
em muốn chia sẻ với những em nhỏ đang từng giây từng phút phải vật lộn với cuộc sống vì bị nhễm căn bệnh thế kỷ này. anh cho em xin số tài khoản của diễn đàn với.

Charles
06-04-2015, 10:46
em muốn chia sẻ với những em nhỏ đang từng giây từng phút phải vật lộn với cuộc sống vì bị nhễm căn bệnh thế kỷ này. anh cho em xin số tài khoản của diễn đàn với.

Rất cảm ơn tấm lòng của bạn. Bạn vào chủ đề này:

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/17844-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

Tuanmecsedec
06-04-2015, 15:01
em cảm ơn các anh.

Theo những gì bạn kể cho thấy bao cao su rách rút ra liền thì không sao.Bạn lo lắng uống thuốc phơi nhiễm thì yên tâm chưa ca nào thất bại dù có nguy cơ cao luôn.

Tuanmecsedec
06-04-2015, 15:03

Tài khoản ủng hộ quỹ :

+ Ngân hàng : Vietcombank TPHCM
+Tên tài khoản : Bảo Kiếm
+Số tài khoản : 0071004827322

khongbietserasao
06-04-2015, 16:29
anh cho em hỏi với: số tài khoản này là tài khoản của diễn đàn hay tài khoản của cá nhân vậy anh. em sợ số tài khoản dăng ký tên diễn đàn thì em ra chuyển tiền ngại lắm. vì ở ngân hàng toàn người quen. họ lại nghi ngờ em đã bị nhiễm hiv thì chết em.

Tuanmecsedec
06-04-2015, 16:33
anh cho em hỏi với: số tài khoản này là tài khoản của diễn đàn hay tài khoản của cá nhân vậy anh. em sợ số tài khoản dăng ký tên diễn đàn thì em ra chuyển tiền ngại lắm. vì ở ngân hàng toàn người quen. họ lại nghi ngờ em đã bị nhiễm hiv thì chết em.

Số tài khoản trên là cá nhân riêng của Tuanmecsedec.

khongbietserasao
06-04-2015, 16:34
Vâng. vậy thì ok anh. sáng mai em sẽ chuyển. em thì của ít lòng nhiều. mong các anh thông cảm.

Tuanmecsedec
06-04-2015, 16:36
Vâng. vậy thì ok anh. sáng mai em sẽ chuyển. em thì của ít lòng nhiều. mong các anh thông cảm.

Tuanmecsedec thay mặt diễn đàn cám ơn tấm lòng của bạn.

khongbietserasao
06-04-2015, 16:43
anh tuấn cho em hỏi thêm với: em ở Hải Dương em có thằng em làm điều dưỡng. em muốn nhờ nó lấy máu của em mang ra Hà nội để xét nghiệm liệu có được không anh? ở Phòng xét nghiệm người ta có làm cho không vậy anh.

Charles
06-04-2015, 16:46
anh tuấn cho em hỏi thêm với: em ở Hải Dương em có thằng em làm điều dưỡng. em muốn nhờ nó lấy máu của em mang ra Hà nội để xét nghiệm liệu có được không anh? ở Phòng xét nghiệm người ta có làm cho không vậy anh.

Không được bạn. Bạn đi xét nghiệm Hiv phải đăng ký Bs mới chỉ định xét nghiệm cho bạn.

Tuanmecsedec
06-04-2015, 16:48

Hoàn toàn không được bạn.

khongbietserasao
06-04-2015, 16:50
Vâng. em cảm ơn các anh.

songchungvoi_HIV
06-04-2015, 20:28
em cảm ơn các anh.
cô ta bảo rách BCS rồi. em rút ra ngay =>
Nếu BCS rách do GMD phát hiện rút ra ngay là ko có nguy cơ. K cần PEP, k cần XN trong trường hợp này
Bạn QHTD có BCS phát hiện rách BCS và rút DV ra ngay là k có nguy cơ vì k đủ thời gian và diện tiếp xúc.
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
=> Đây chính là yếu tố bạn k có nguy cơ
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.
Bấm vào đây tham khảo thêm:
Chủ đề: các A/C giúp e với: QHTD rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/14448-cac-A-C-giup-e-voi-QHTD-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: QHTD với GMD phát hiện rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11714-QHTD-voi-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: Quan hệ tình dục với gái mại dâm bị rách bao cao su, em đang rất hoang mang lo lắng:( (http://diendanhiv.vn/threads/14325-Quan-he-tinh-duc-voi-gai-mai-dam-bi-rach-bao-cao-su-em-dang-rat-hoang-mang-lo-lang)

Chủ đề: QHTD phát hiện rách BCS thay BCS mới có nguy cơ k?? (http://diendanhiv.vn/threads/12282-QHTD-phat-hien-rach-BCS-thay-BCS-moi-co-nguy-co-k)

Chủ đề: giup e voi quan hệ gái mại dâm bị rách bao cao su (http://diendanhiv.vn/threads/14256-giup-e-voi-quan-he-ga-i-ma-i-dam-bi-ra-ch-bao-cao-su)

Chủ đề: QHTD với GMD phát hiện rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11714-QHTD-voi-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: GMD phát hiện BCS rách rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/13780-GMD-phat-hien-BCS-rach-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: GMD phát hiện rách BCS rút ra thay BCS khác sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/15390-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-thay-BCS-khac-so-nhiem-HIV)

khongbietserasao
07-04-2015, 09:40
Vâng em xin cảm ơn anh

khongbietserasao
07-04-2015, 15:45
Các anh cho em hỏi với. Hai hom nay em thấy rát và hơi khó chịu ở hậu môn. Liệu như trường hợp của em có bị lây bệnh sùi mào gà ở hậu môn không các anh.

khongbietserasao
07-04-2015, 15:47
Các anh cho em hỏi với. Hai hom nay em thấy rát và hơi khó chịu ở hậu môn. Liệu như trường hợp của em có bị lây bệnh sùi mào gà ở hậu môn không các anh. Với lại trong thời gian uống thuốc phơi nhiễm em uống thêm cây cà gai leo để cho mát gan thì có ảnh hưởng gì không ạ.

Charles
07-04-2015, 15:52
Các anh cho em hỏi với. Hai hom nay em thấy rát và hơi khó chịu ở hậu môn. Liệu như trường hợp của em có bị lây bệnh sùi mào gà ở hậu môn không các anh.

Không fải SMG rồi bạn, vì hậu môn bạn không tiếp xúc gì với GMD trong quá trình quan hệ.

Charles
07-04-2015, 15:54
Các anh cho em hỏi với. Hai hom nay em thấy rát và hơi khó chịu ở hậu môn. Liệu như trường hợp của em có bị lây bệnh sùi mào gà ở hậu môn không các anh. Với lại trong thời gian uống thuốc phơi nhiễm em uống thêm cây cà gai leo để cho mát gan thì có ảnh hưởng gì không ạ.

Cà gai leo là thảo dược bạn uống không ảnh hưởng gì.

Trường hợp bạn không có nguy cơ, nên dừng thuốc phơi nhiễm lại.

Tuanmecsedec
07-04-2015, 15:56

Có thể do bạn ăn đồ nóng thôi hoặc bạn ăn ớt nhiều cũng bị hiện tượng này ở hậu môn.

khongbietserasao
07-04-2015, 16:13
Vâng. Em cảm ơn các anh. Để em theo dõi thêm xem sao

khongbietserasao
07-04-2015, 16:40
Các anh cho em hỏi với: em đang uống pep mà không may phải đi tiếp khách em uống mấy chén rượu vào thì có ảnh hưởng gì đến công dụng của thuốc không ạ

Tuanmecsedec
07-04-2015, 16:45
Các anh cho em hỏi với: em đang uống pep mà không may phải đi tiếp khách em uống mấy chén rượu vào thì có ảnh hưởng gì đến công dụng của thuốc không ạ

Khuyên hạn chế rượu bia trong thời gian điều trị vì sợ nóng thôi,chứ rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.

khongbietserasao
07-04-2015, 16:53
Vâng. Em cảm ơn anh.

khongbietserasao
08-04-2015, 09:04
Các anh cho em hỏi vơi: trong khuyến cáo của bộ y tế là thời kỳ cửa sổ là phải 3 tháng nếu không dùng pep. Còn dùng pep là 6 tháng. Khoảng thời gian này có dài quá không vậy các anh. Em xem trên biểu đồ thì thấy 3 tuần đã có kháng thể xuất hiện rồi mà. Nếu cứ giữ thời gian lâu thế mà không chịu thay đổi thì có phải là làm cho mọi người stess mà chết ko vậy. Hay là máy móc xét nghiệm của nước ta toàn là máy cũ từ thế kỷ trước vậy.

Tuanmecsedec
08-04-2015, 09:10
Các anh cho em hỏi vơi: trong khuyến cáo của bộ y tế là thời kỳ cửa sổ là phải 3 tháng nếu không dùng pep. Còn dùng pep là 6 tháng. Khoảng thời gian này có dài quá không vậy các anh. Em xem trên biểu đồ thì thấy 3 tuần đã có kháng thể xuất hiện rồi mà. Nếu cứ giữ thời gian lâu thế mà không chịu thay đổi thì có phải là làm cho mọi người stess mà chết ko vậy. Hay là máy móc xét nghiệm của nước ta toàn là máy cũ từ thế kỷ trước vậy.

Trên thực tế chưa có ca nào 3 tháng âm tính mà dương tính tháng thứ 6.

Chủ đề : Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

Tất cả các máy móc đều nhập từ nước ngoài hết bạn.

khongbietserasao
08-04-2015, 09:25
Thôi khuyến cáo thì cứ tuân thủ đúng không anh. Còn mình thấy thực tế như thế nào thì mình cứ tin theo thực tế vậy.

Charles
08-04-2015, 09:30
Thôi khuyến cáo thì cứ tuân thủ đúng không anh. Còn mình thấy thực tế như thế nào thì mình cứ tin theo thực tế vậy.

Bạn không có nguy cơ + uống PEP = 100000000% ÂM TÍNH.

khongbietserasao
08-04-2015, 09:58
khi các anh tư vấn cho em cũng dựa trên các tài liệu khoa học và kinh nghiệm thực tế từ các thành viên trên diễn đàn. nhưng em vẫn thấy lo lắng anh à.

Charles
08-04-2015, 10:08
khi các anh tư vấn cho em cũng dựa trên các tài liệu khoa học và kinh nghiệm thực tế từ các thành viên trên diễn đàn. nhưng em vẫn thấy lo lắng anh à.

Cái này do bạn tự chuốc lấy thôi. Bạn đến diễn đàn tư vấn thì BQT đã giúp bạn hiểu rõ hành vi của bạn có nguy cơ hay không. Do bạn không yên tâm nên vẫn uống thuốc, vậy giờ cũng phải có niềm tin vào khoa học. Đến khoa học cũng không giúp bạn bớt lo lắng thì BQT cũng botay.kom.vn.

Cứ như này bảo sao không lắm triệu chứng.

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

khongbietserasao
08-04-2015, 10:29
Vâng. em cảm ơn anh ạ

khongbietserasao
08-04-2015, 18:43
Các anh cho em hỏi gấp với: em để ý khoảng hơn một tuần trở lại đây( kể từ khi uống pep) lỗ chân lông ở bộ phận sinh dục( ở dái) của em nó to hơn bình thường nhiều. Không đau, không ngứa, không bị loét. Mà nó chỉ to lên và nhìn rõ hơn mọi khi. Liệu có phải do uống pep mà nó như vậy hay bị bệnh gì vậy?

Charles
08-04-2015, 19:39
Các anh cho em hỏi gấp với: em để ý khoảng hơn một tuần trở lại đây( kể từ khi uống pep) lỗ chân lông ở bộ phận sinh dục( ở dái) của em nó to hơn bình thường nhiều. Không đau, không ngứa, không bị loét. Mà nó chỉ to lên và nhìn rõ hơn mọi khi. Liệu có phải do uống pep mà nó như vậy hay bị bệnh gì vậy?

Mùa nóng lỗ chân lông rộng hơn là chuyện bình thường.

Tuanmecsedec
08-04-2015, 20:16

Hoàn toàn không phải bạn.

khongbietserasao
09-04-2015, 08:38
Vâng em cảm ơn các anh.

khongbietserasao
09-04-2015, 11:04
các anh cho em hỏi với:
em thấy khi hiến máu họ chỉ test hiv bằng pp xét nghiệm nhanh vì vậy có thể không thể phát hiện ra kháng thể hiv khi một người mới bị nhiễm hiv cách đó vài ngày. vậy thì liệu có an toàn cho những người được truyền máu không ạ.

Nguyen Ha
09-04-2015, 11:45
các anh cho em hỏi với:
em thấy khi hiến máu họ chỉ test hiv bằng pp xét nghiệm nhanh vì vậy có thể không thể phát hiện ra kháng thể hiv khi một người mới bị nhiễm hiv cách đó vài ngày. vậy thì liệu có an toàn cho những người được truyền máu không ạ.

Bạn đang đi lạc chủ đề rồi đấy.
Bấm vào đây tham khảo:
Căn dặn của thầy thuốc với người hiến máu (http://diendanhiv.vn/threads/13991-Can-dan-cua-thay-thuoc-voi-nguoi-hien-mau)

khongbietserasao
09-04-2015, 13:12
Em tưởng kỹ thuật elisa chỉ tìm được kháng thể hiv chứ làm sao tìm được con virut hiv ạ?

Tuanmecsedec
09-04-2015, 14:35
các anh cho em hỏi với:

Thường khi hiến máu,họ dùng test nhanh tìm kháng thể xét nghiệm trước.Nhưng quy trình khi hiến máu,khi máu của bạn được nhận,sẽ không sử dụng liền,được chuyển về ngân hàng máu,sau đó sẽ xét nghiệm các phương pháp hiện đại hơn,sàn lọc máu thật sạch thì mới đưa vào sử dụng.

Bạn đọc các chủ đề này sẽ có những gì bạn đang thắc mắc được tư vấn :

Chủ đề: Cho mình hỏi về xét nghiệm máu lúc đi hiến máu (http://diendanhiv.vn/threads/7151-Cho-minh-hoi-ve-xet-nghiem-mau-luc-di-hien-mau)
Chủ đề: Vấn đề về truyền máu trong hiến máu. (http://www.diendanhiv.vn/threads/7356-Van-de-ve-truyen-mau-trong-hien-mau)
Chủ đề: xin các anh chị tư vấn giúp em về hiến máu (http://diendanhiv.vn/threads/7063-xin-cac-anh-chi-tu-van-giup-em-ve-hien-mau)
Chủ đề: xin ý kiến các chuyên gia về xét nghiệm hiến máu khi có nguy cơ HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/2464-xin-y-kien-cac-chuyen-gia-ve-xet-nghiem-hien-mau-khi-co-nguy-co-HIV)
Chủ đề: Cho mình hỏi về xét nghiệm máu lúc đi hiến máu (http://diendanhiv.vn/threads/7151-Cho-minh-hoi-ve-xet-nghiem-mau-luc-di-hien-mau)

khongbietserasao
09-04-2015, 15:42
Các anh cho em hỏi với. Ở các bệnh viện huyện và các phòng khám tư nhân họ xét nghiệm hiv bằng pp nhanh. Vậy các sinh phẩm cho các xét nghiệm này là thế hệ thứ mấy ạ?

Nguyen Ha
09-04-2015, 15:57
Các anh cho em hỏi với. Ở các bệnh viện huyện và các phòng khám tư nhân họ xét nghiệm hiv bằng pp nhanh. Vậy các sinh phẩm cho các xét nghiệm này là thế hệ thứ mấy ạ?

Thế hệ thứ 3. Hình như bạn không còn gì để hỏi thì phải.

khongbietserasao
09-04-2015, 16:12
Em thỉnh thoảng cũng đi xét nghiệm ở phòng khám tư nhân vì không biết người ta xét nghiệm bằng sinh phẩm thế hệ thứ mấy mà chỉ biết là test nhanh thôi. Vì khi có nguy cơ ma đi xét nghiệm thì cũng muốn biết khoảng thời gian đi xét nghiệm bằng sinh phẩm thế hệ thứ mấy xem đã an toàn chưa ạ.

caubecodon
09-04-2015, 16:19
Em thỉnh thoảng cũng đi xét nghiệm ở phòng khám tư nhân vì không biết người ta xét nghiệm bằng sinh phẩm thế hệ thứ mấy mà chỉ biết là test nhanh thôi. Vì khi có nguy cơ ma đi xét nghiệm thì cũng muốn biết khoảng thời gian đi xét nghiệm bằng sinh phẩm thế hệ thứ mấy xem đã an toàn chưa ạ.
Tốt nhất là đừng tạo nguy cơ để khỏi phải lo lắng. Nếu có nguy cơ thì chờ đủ 12 tuần, phương pháp nào cũng xét nghiệm được cả.

Nguyen Ha
09-04-2015, 16:33

Bạn đang đi lạc chủ đề.

khongbietserasao
09-04-2015, 22:29
Vâng. Em sẽ rút kinh nghiệm.

khongbietserasao
21-04-2015, 11:10
Các anh cho em hỏi kết quả xết nghiệm của những cái này là xét nghiệm cái gì vậy?
1. xét nghiệm thứ nhất:
LEU -
NIT -
URO norm 3,2 micro mol/lit
PH 5
BLD -
SG 1. 020
KET - neg
BIL - neg
GLU - neg
2. xét nghiệm thứ 2:
HBs-Ag âm tính
3. xét nghiệm thứ 3
HBe-Ag âm tính
4. xét nghiệm thứ 4
VDLR âm tính

Nguyen Ha
21-04-2015, 11:47
Các anh cho em hỏi kết quả xết nghiệm của những cái này là xét nghiệm cái gì vậy?
1. xét nghiệm thứ nhất:
LEU -
NIT -
PH 5
BLD -
SG 1. 020
KET - neg
BIL - neg
GLU - neg
2. xét nghiệm thứ 2:
HBs-Ag âm tính
3. xét nghiệm thứ 3
HBe-Ag âm tính
4. xét nghiệm thứ 4
VDLR âm tính

Xét nghiệm thứ nhất:
Bạch cầu (LEU)

(Âm tính)

Bạch cầu trong nước tiểu xuất hiện trong: nhiễm khuẩn thận, nhiễm trùng nước tiểu, nhiễm trùng không có triệu chứng, viêm nội tâm mạc do vi khuẩn.

Nitrit (NIT)

(Âm tính)

Nitrit trong nước tiểu xuất hiện trong: nhiễm khuẩn thận, nhiễm khuẩn nước tiểu, viêm nội tâm mạc, nhiễm khuẩn nước tiểu không triệu chứng.

pH

(4,8-7,4)

pH nước tiểu tăng trong nhiễm khuẩn thận (tăng hoặc có lúc giảm), suy thận mạn, hẹp môn vị, nôn mửa.

pH nước tiểu giảm trong nhiễm ceton do đái đường, tiêu chảy mất nước.

Hồng cầu (ERY)

(Âm tính)

Hồng cầu xuất hiện trong nước tiểu khi: viêm thận cấp (ung thư thận, bàng quang, sỏi thận, sỏi tiền liệt tuyến), viêm cầu thận, xung huyết thận thụ động, hội chứng K Wilson, hội chứng thận hư, thận đa nang, viêm đài bể thận, đau quặn thận, nhiễm trùng niệu, nhiễm khuẩn nước tiểu, nhiễm khuẩn nước tiểu không có triệu chứng, xơ gan viêm nội tâm mạc bán cấp, cao huyết áp có tan huyết ngoại mạch thận, tan huyết nội mạch có tiêu hemoglobin.

Protein (PRO)

(Âm tính)

Protein xuất hiện trong nước tiểu khi: viêm thận cấp, bệnh thận do đái tháo đường, viêm cầu thận, hội chứng suy tim xung huyết, K Wilson, cao huyết áp ác tính hội chứng thận hư, bệnh thận đa nang, viêm đài bể thận, bệnh lý ống thận, cao huyết áp lành tính, viêm nội tâm mạc bán cấp.

Glucose (GLU)

(Âm tính)

Glucose xuất hiện trong nước tiểu khi: giảm ngưỡng thận, bệnh lý ống thận, đái tháo đường, viêm tuỵ, glucose niệu do chế độ ăn uống.

Thể ceton (KET: ketonic bodies)

(Âm tính)

Thể ceton xuất hiện trong nước tiểu khi: nhiễm ceton do đái tháo đường, tiêu chảy mất nước, nôn mửa.

Bilirubin (BIL)

(Âm tính)

Xơ gan, bệnh lý gan, vàng da tắc mật (nghẽn tắc một phần hoặc toàn phần, viêm gan do virus hoặc do ngộ độc thuốc, K đầu tụy, sỏi mật).

Urobilinogen (UBG)

(Âm tính)

Xơ gan, bệnh lý gan, viêm gan do nhiễm khuẩn, virus, huỷ tế bào gan, tắc ống mật chủ, K đầu tụy, suy tim xung huyết có vàng da.
xét nghiệm thứ 2,3 là XN viêm gan b
xét nghiệm thứ4 là XN giang mai

khongbietserasao
21-04-2015, 13:39
Vâng. Em cảm ơn ạ

Tuanmecsedec
21-04-2015, 14:29
1. xét nghiệm thứ nhất:
LEU -
NIT -
PH 5
BLD -
SG 1. 020
KET - neg
BIL - neg
GLU - neg
2. xét nghiệm thứ 2:
HBs-Ag âm tính
3. xét nghiệm thứ 3
HBe-Ag âm tính
4. xét nghiệm thứ 4
VDLR âm tính

Kết quả cho thấy bình thường không vấn đề gì hết.

khongbietserasao
21-04-2015, 15:48
Vâng. Em cảm ơn anh tuấn

khongbietserasao
21-04-2015, 15:51
Hôm nay là ngày thứ 28 em uống pep. Và em đã uống liều cuối cùng lúc 11h45 trưa nay. Các anh cho em hỏi với thời gian tới em muốn làm xét nghiệm combo thì khoảng thời gian nào là làm được vậy.

Tuanmecsedec
21-04-2015, 16:05
Hôm nay là ngày thứ 28 em uống pep. Và em đã uống liều cuối cùng lúc 11h45 trưa nay. Các anh cho em hỏi với thời gian tới em muốn làm xét nghiệm combo thì khoảng thời gian nào là làm được vậy.

Bạn nên để sau 8 tuần xét nghiệm phương pháp test nhanh tìm kháng thể là chính xác.

khongbietserasao
21-04-2015, 16:08
Dạ sau 8 tuần từ khi có nguy cơ hay từ khi ngưng pep ạ

Tuanmecsedec
21-04-2015, 16:13
Dạ sau 8 tuần từ khi có nguy cơ hay từ khi ngưng pep ạ

Từ khi ngưng thuốc.Tức 12 tuần sau nguy cơ.

khongbietserasao
30-04-2015, 17:18
Chào các anh. Các anh cho em hỏi với. Từ hôm qua tới giờ em thấy trên bụng và phía sau lưng ngay mạng sườn của em có nổi mấy vết mầu đỏ( 5 vết) to nhỏ khác nhau. Vết to thì bằng đầu đũa. Vết nhỏ thì bằng đầu tăm. Không biết đó là triệu chứng gì vậy ạ.

Tuanmecsedec
30-04-2015, 17:38
Chào các anh. Các anh cho em hỏi với. Từ hôm qua tới giờ em thấy trên bụng và phía sau lưng ngay mạng sườn của em có nổi mấy vết mầu đỏ( 5 vết) to nhỏ khác nhau. Vết to thì bằng đầu đũa. Vết nhỏ thì bằng đầu tăm. Không biết đó là triệu chứng gì vậy ạ.

Nổi vài nốt thì có bị gì đâu bạn.

khongbietserasao
30-04-2015, 17:54
Anh tuấn ơi cho em hỏi với. Kết quả xét nghiệm này là của cô gái đó. Em đưa cô ta đi xét nghiệm tại thời điểm cách ngày em bị rách bcs là 28 ngày. Kết quả xét nghiệm có cả hiv âm tính. Em đưa cô ta vào phòng khám tư nhân. Liệu kết quả đó có nói lên được gì chưa anh.

Charles
30-04-2015, 18:27
Anh tuấn ơi cho em hỏi với. Kết quả xét nghiệm này là của cô gái đó. Em đưa cô ta đi xét nghiệm tại thời điểm cách ngày em bị rách bcs là 28 ngày. Kết quả xét nghiệm có cả hiv âm tính. Em đưa cô ta vào phòng khám tư nhân. Liệu kết quả đó có nói lên được gì chưa anh.

Nếu Test nhanh ở thời điểm 28 ngày thì chưa nói lên điều gì.

khongbietserasao
30-04-2015, 19:44
Vâng. Em cảm ơn các anh ạ.

Charles
30-04-2015, 19:46
Vâng. Em cảm ơn các anh ạ.

Bạn được tư vấn không có nguy cơ, bạn cũng đã uống thuốc phơi nhiễm thì yên tâm đi, không việc gì phải mang cô gái kia đi XN cho phí tiền.

Tuanmecsedec
30-04-2015, 21:14

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.Vì vậy với phương pháp test nhanh phải để ít nhất 6 tuần.

Trở lại vấn đề của bạn,ngay từ đầu mọi người đã tư vấn cho bạn là không có nguy cơ rồi thì yên tâm đi.

khongbietserasao
01-05-2015, 07:02
Vâng. Em cảm ơn các anh. Anh Tuấn ơi sáng nay em ngủ dậy lại thấy mọc thêm mấy nốt đỏ nữa ( 5 nốt nữa) em sợ quá hu hu. Không biết là do bệnh gì vậy.

Tuanmecsedec
01-05-2015, 07:12
Vâng. Em cảm ơn các anh. Anh Tuấn ơi sáng nay em ngủ dậy lại thấy mọc thêm mấy nốt đỏ nữa ( 5 nốt nữa) em sợ quá hu hu. Không biết là do bệnh gì vậy.

Không có gì đâu bạn,cơ thể nổi vài nốt đỏ là bình thường thôi.Còn không nếu lo quá thì đi Bác Sỹ khám.

khongbietserasao
01-05-2015, 07:30
Anh tuấn ơi cho em hỏi từ hôm đó đến nay đã được 37 ngày cộng thêm uống pep liệu bây giờ em muốn xét nghiệm pp combo để giải toả tâm lý có được không anh.

Charles
01-05-2015, 08:13
Anh tuấn ơi cho em hỏi từ hôm đó đến nay đã được 37 ngày cộng thêm uống pep liệu bây giờ em muốn xét nghiệm pp combo để giải toả tâm lý có được không anh.

Thời gian XN chia sẻ rồi, bạn đọc lại.

Tuanmecsedec
01-05-2015, 09:40

Bạn hỏi câu này quá dư thừa,vì đã được tư vấn nhiều rồi,đề nghị bạn đọc lại từ đầu đến cuối.

khongbietserasao
02-05-2015, 14:21
Vâng. Em cảm ơn các anh rất nhiều. Em vừa có kết quả xét nghiệm hiv combo tại bệnh viện Hồng Ngọc các anh ơi.
- giang mai anti syphilis test Âm tính
- viêm gan B HBsAg Architect 0,32
- hiv Ag/Ab combo( architect) 0,13
- soi lậu cầu Không thấy

khongbietserasao
02-05-2015, 14:22
Các anh thông cảm vì em lo quá nên đi xét nghiệm cho đỡ stress

khongbietserasao
02-05-2015, 15:13
Sao không có anh nào xem giúp em với ạ.

Charles
02-05-2015, 15:16
Vâng. Em cảm ơn các anh rất nhiều. Em vừa có kết quả xét nghiệm hiv combo tại bệnh viện Hồng Ngọc các anh ơi.
- soi lậu cầu Không thấy

Kết quả của bạn là: HIV, viêm gan B và giang mai Âm tính; còn lậu thì không bị.

khongbietserasao
02-05-2015, 15:41
Anh ơi ý em muốn hỏi là kết quả này có khả quan không ạ

Charles
02-05-2015, 16:26
Anh ơi ý em muốn hỏi là kết quả này có khả quan không ạ

Bạn XN sau bao nhiêu ngày?

Tuanmecsedec
02-05-2015, 19:22
- soi lậu cầu Không thấy

Nếu thì yên tâm đi bạn ,không cần lo lắng nữa.

khongbietserasao
02-05-2015, 19:54
Em cảm ơn anh Tuấn và các anh. Có câu nói của anh Tuấn em thấy yên tâm hơn. Em xét nghiệm sáng nay cách ngày nguy cơ là 39 ngày anh à.
Trong kết quả xét nghiệm của em còn có men gan hơi cao và bạch cầu hơi cao ạ. Như vậy có sao không anh Tuấn. Ông bác sĩ khám cho em bảo là theo dõi thêm một tháng nữa xem có còn cao không.

Tuanmecsedec
02-05-2015, 19:57
Em cảm ơn anh Tuấn và các anh. Có câu nói của anh Tuấn em thấy yên tâm hơn. Em xét nghiệm sáng nay cách ngày nguy cơ là 39 ngày anh à.
Trong kết quả xét nghiệm của em còn có men gan hơi cao và bạch cầu hơi cao ạ. Như vậy có sao không anh Tuấn. Ông bác sĩ khám cho em bảo là theo dõi thêm một tháng nữa xem có còn cao không.

Men gan hơi cao và bạch hơi cao không gì phải lo quá.

khongbietserasao
02-05-2015, 21:46
Anh tuấn ơi men gan của em thì hơi cao nhung bạch cầu thì tăng gấp đôi bình thường. Khi uống thuốc pep chắc tại do tác dụng phụ và do stress và làm em bị ngứa hết hai chân. Gãi thoải mái cũng không hết ngứa. Có phải do ngứa mình gãi nhiều dẫn đến bị viêm và bạch cầu bị tăng cao phải không anh.

Tuanmecsedec
02-05-2015, 21:48
Anh tuấn ơi men gan của em thì hơi cao nhung bạch cầu thì tăng gấp đôi bình thường. Khi uống thuốc pep chắc tại do tác dụng phụ và do stress và làm em bị ngứa hết hai chân. Gãi thoải mái cũng không hết ngứa. Có phải do ngứa mình gãi nhiều dẫn đến bị viêm và bạch cầu bị tăng cao phải không anh.

Bạch cầu tăng thì nhiều nguyên do lắm.Vấn đề bạn đã xét nghiệm âm tính rồi thì yên tâm đi bạn.

khongbietserasao
03-05-2015, 07:06
Vâng. Em cảm ơn anh Tuấn nhiếu.

khongbietserasao
03-05-2015, 17:48
Em xét nghiệm ở ngày thứ 39 từ khi có nguy cơ. Có uống pep. Liệu khả quan không anh?

SangLumia
03-05-2015, 18:14
Em xét nghiệm ở ngày thứ 39 từ khi có nguy cơ. Có uống pep. Liệu khả quan không anh?
ths BS quân đội có bài viết có nói pep ko ảnh hưởng tối xn HIV, bạn có thể xong pep ngày 28 bạn xn combo ngay khi xong pep, hầu như kq này ko thể thay đổi tới những lần xn sau này.

Tuanmecsedec
03-05-2015, 19:42

Nếu đã dùng thuốc ức chế vi rút nên để sau 8 tuần từ khi ngưng thuốc xét nghiệm chính xác nhất.

khongbietserasao
03-05-2015, 20:41
Vâng. Anh Tuấn cho em hỏi em xét nghiệm combo từ 9h mà 10h đã có kết quả rồi. Liệu thời gian 1h có đủ để làm xn combo không anh?

khongbietserasao
03-05-2015, 21:22
Em cũng đã đọc bài viết đấy rồi. Trên tài liệu nước ngoài cũng có một bài viết nói như vậy. Nhưng những bài viết nói pep không ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm quá ít làm cho em thấy cũng không yên tâm.

Tuanmecsedec
03-05-2015, 21:25
Vâng. Anh Tuấn cho em hỏi em xét nghiệm combo từ 9h mà 10h đã có kết quả rồi. Liệu thời gian 1h có đủ để làm xn combo không anh?

Thời gian trả kết quả không quan trọng bạn.Quan trọng kết quả như thế nào thôi.

khongbietserasao
03-05-2015, 21:34
ths BS quân đội có bài viết có nói pep ko ảnh hưởng tối xn HIV, bạn có thể xong pep ngày 28 bạn xn combo ngay khi xong pep, hầu như kq này ko thể thay đổi tới những lần xn sau này.
bài đấy của ths. Nguyễn Kiên Cường đúng không anh. Em cũng có đọc rồi. Và có cả một bài báo nước ngoài cũng nói vậy. Những tài liệu nói vậy ít quá nên em cảm thấy vẫn lo lắng quá.

SangLumia
03-05-2015, 22:52
bài đấy của ths. Nguyễn Kiên Cường đúng không anh. Em cũng có đọc rồi. Và có cả một bài báo nước ngoài cũng nói vậy. Những tài liệu nói vậy ít quá nên em cảm thấy vẫn lo lắng quá.
a cũng đang tìm đọc. để có hướng chia sẽ tốt hơn, tài liệu có hơi hạn chế, cái quan trọng nói ít hiểu nhiều.

Charles
04-05-2015, 05:46

Bạn uống PEP thì XN sau ngưng PEP 8 tuần mới chính xác. Trường hợp bạn không có nguy cơ nên hãy yên tâm.

khongbietserasao
04-05-2015, 06:40
Vâng. Em xin cam ơn anh Truong xuan

khongbietserasao
04-05-2015, 21:35
Bạn uống PEP thì XN sau ngưng PEP 8 tuần mới chính xác. Trường hợp bạn không có nguy cơ nên hãy yên tâm.
anh ơi cho em hỏi với. Em uống pep xong đã hơn 11 ngày rồi mà đến giờ em vẫn cảm thấy người mệt mỏi. Ăn hơi khó tiêu vạy.

Tuanmecsedec
04-05-2015, 21:45
anh ơi cho em hỏi với. Em uống pep xong đã hơn 11 ngày rồi mà đến giờ em vẫn cảm thấy người mệt mỏi. Ăn hơi khó tiêu vạy.

Cũng có thể do bạn lo lắng gây ra ,tác dụng phụ của thuốc cũng tùy cơ địa từng người, có người 1 >2 tháng sau mới hết.

khongbietserasao
05-05-2015, 11:14
Vâng. Em cảm ơn anh. Anh Tuấn cho em hỏi với. Thuốc pep em uống là tenofovir và lamivudin cả hai loại này đều có thể gây viêm tuỵ. Liệu giờ ngưng thuốc rồi thì có thể bị viêm tuỵ nữa không ạ.

Tuanmecsedec
05-05-2015, 15:39
Vâng. Em cảm ơn anh. Anh Tuấn cho em hỏi với. Thuốc pep em uống là tenofovir và lamivudin cả hai loại này đều có thể gây viêm tuỵ. Liệu giờ ngưng thuốc rồi thì có thể bị viêm tuỵ nữa không ạ.

Sau khi ngưng thuốc thì cơ thể sẽ trở lại bình thường,trừ khi nào bạn uống suốt đời kìa.

khongbietserasao
05-05-2015, 19:58
Vâng. Em cảm ơn anh Tuấn

khongbietserasao
22-05-2015, 08:01
Em chào các anh. Dù các anh chị đã tư vấn cho em là trường hợp của anh không có nguy cơ nhung em luôn bị ám ảnh về hiv và các bệnh stds. Hôm vừa rồi được 8 tuần sau hành vi nguy cơ em đã đưa cô gái đó đi xn hiv, viêm gan B, giang mai tất cả đều là test nhanh và đều âm tính. Liệu em có thoát điợc hiv và các bệnh stds không các anh? Em cảm ơn

Nguyen Ha
22-05-2015, 08:16
Em chào các anh. Dù các anh chị đã tư vấn cho em là trường hợp của anh không có nguy cơ nhung em luôn bị ám ảnh về hiv và các bệnh stds. Hôm vừa rồi được 8 tuần sau hành vi nguy cơ em đã đưa cô gái đó đi xn hiv, viêm gan B, giang mai tất cả đều là test nhanh và đều âm tính. Liệu em có thoát điợc hiv và các bệnh stds không các anh? Em cảm ơn

Bạn được tư vấn là không có nguy cơ vậy theo bạn có thoát khỏi không? Vui lòng đọc lại 6 trang tư vấn này đi.

Tuanmecsedec
22-05-2015, 15:04

Nếu vậy thì bạn càng yên tâm,100% bạn không sao.

khongbietserasao
22-05-2015, 17:35
Vâng. Em cảm ơn các anh

khongbietserasao
13-06-2015, 06:49
Các anh cho em hỏi với. Nước bọt của người bị viêm gan B dính vào vết sứt( không chảy máu) có làm lây nhiễm viên gan B không ạ. Em cảm ơn ạ.

Tuanmecsedec
13-06-2015, 08:54
Các anh cho em hỏi với. Nước bọt của người bị viêm gan B dính vào vết sứt( không chảy máu) có làm lây nhiễm viên gan B không ạ. Em cảm ơn ạ.

Nếu vết thương không chảy máu,tức là nhà đã đóng cửa thì lấy đâu (kẻ trộm) xâm nhập.

khongbietserasao
13-06-2015, 13:55
Nhưng anh Tuấn cho em hỏi với. Nước bọt người bị viêm gan B dính vào vết thương đang chảy máu thì có làm lây viêm gan B không ạ.

Tuanmecsedec
13-06-2015, 15:15
Nhưng anh Tuấn cho em hỏi với. Nước bọt người bị viêm gan B dính vào vết thương đang chảy máu thì có làm lây viêm gan B không ạ.

Bạn ba hồi nói vết thương không chảy máu,bây giờ nói vết thương chảy máu. Trong nước bọt, nước mắt cũng có virus viêm gan B nhưng với mật độ không đáng kể, ít có khả năng truyền nhiễm.

khongbietserasao
13-06-2015, 23:38
Vâng. Em cảm ơn anh Tuấn

khongbietserasao
13-06-2015, 23:40
Vậy tức là vẫn có thể bị lây đúng không anh?

Tuanmecsedec
14-06-2015, 10:07
Vậy tức là vẫn có thể bị lây đúng không anh?

Không sao bạn.

khongbietserasao
18-06-2015, 18:23
Anh Tuấn cho em hỏi với. Hôm vừa rồi vừa tròn 12 tuần em đã đưa cô gái đó đi xét nghiêm hiv, viêm gan B, giang mai và kết quả đều âm tính hết. Như vậy em có phải đi xét nghiệm nữa không ạ.

Charles
18-06-2015, 19:36
Anh Tuấn cho em hỏi với. Hôm vừa rồi vừa tròn 12 tuần em đã đưa cô gái đó đi xét nghiêm hiv, viêm gan B, giang mai và kết quả đều âm tính hết. Như vậy em có phải đi xét nghiệm nữa không ạ.

12 tuần ÂT là an toàn 100% rồi, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
18-06-2015, 19:44

Nếu vậy cô ta 100% không nhiễm,vì vậy bạn yên tâm.

khongbietserasao
18-06-2015, 20:45
Vâng. Em cảm ơn các anh ạ

khongbietserasao
24-06-2015, 23:16
Các anh ơi. Hôm vừa rồi được 13 tuần em đi xét nghiệm hiv, giang mai, viêm gan B tất cả âm tính. Cộng với 12 tuần đã xét nghiệm cho cô gái kia cũng kết quả âm tính hết. Liệu em có phải xét nghiệm 24 tuần nữa không các anh ơi. Viêm gan b và giang mai đã yên tâm chưa anh.

Tùng đẹp trai
24-06-2015, 23:21
Các anh ơi. Hôm vừa rồi được 13 tuần em đi xét nghiệm hiv, giang mai, viêm gan B tất cả âm tính. Cộng với 12 tuần đã xét nghiệm cho cô gái kia cũng kết quả âm tính hết. Liệu em có phải xét nghiệm 24 tuần nữa không các anh ơi. Viêm gan b và giang mai đã yên tâm chưa anh.

Bạn hoàn toàn có thể tin tưởng vào kết quả này. An toàn 100% rồi nhé!

CHúc mừng ban!

Tuanmecsedec
25-06-2015, 08:34

Như vậy bạn 100% không sao rồi,bạn không cần xét nghiệm nữa.

khongbietserasao
15-07-2015, 22:47
Anh tuấn ơi cho em hỏi với, ở nước ta đã có thông tu nào hướng dẫn về việc kết luận 12 tuần an toàn với hiv khi uống pep chưa anh?

Tuanmecsedec
16-07-2015, 05:36
Anh tuấn ơi cho em hỏi với, ở nước ta đã có thông tu nào hướng dẫn về việc kết luận 12 tuần an toàn với hiv khi uống pep chưa anh?

Chủ đề : Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc).

khongbietserasao
16-12-2015, 21:30
Em chào các anh ạ. Lâu rồi em mới lên diễn đàn. Em chúc các anh luôn khoẻ mạnh ạ. Các anh tư vấn giúp em với ạ. Hôn người bị bệnh lậu ở miệng thì có thể bị lây không ạ. Bao cao su có an toàn tuyệt đối với bệnh lậu không ạ. Em xin cảm ơn ạ.

songchungvoi_HIV
16-12-2015, 21:34
Em chào các anh ạ. Lâu rồi em mới lên diễn đàn. Em chúc các anh luôn khoẻ mạnh ạ. Các anh tư vấn giúp em với ạ. Hôn người bị bệnh lậu ở miệng thì có thể bị lây không ạ. Bao cao su có an toàn tuyệt đối với bệnh lậu không ạ. Em xin cảm ơn ạ.
Đọc chủ đề này:
Chủ đề: Khi hôn người bị bệnh lậu thì có thể bị lây không (http://diendanhiv.vn/threads/37633-Khi-hon-nguoi-bi-benh-lau-thi-co-the-bi-lay-khong)