PDA

View Full Version : Xin cứu em với . QHTD với GMD mà BCS bị rách

sanza
06-04-2015, 17:30
Xin các anh chị tư vấn hộ em . Cách đây 22 tiếng , em có qhtd với gmd , sau khi qhtd ( khoãng 2 ,3p ) em xuất tinh và khi rút ra em mới phát hiện bcs bị rách ( bcs rách nhưng ko lòi đầu dương vật ) , dương vật em ko có vết xước gì cả . Sau đó em có rửa dương vật bằng nước ấm với xà phòng rất kỹ ( rửa khoãng 2 . 3 lần ) . Vậy xin anh chị , quý Bác Sỹ làm ơn tư vấn giúp em là em có bị lây nhiễm HIV ko ạ , từ hôm qua đến giờ em hoang mang quá . Mong các anh chị và quý Bác Sỹ làm ơn tư vấn giúp em ạ . Em xin cám ơn

Charles
06-04-2015, 17:54
Xin các anh chị tư vấn hộ em . Cách đây 22 tiếng , em có qhtd với gmd , sau khi qhtd ( khoãng 2 ,3p ) em xuất tinh và khi rút ra em mới phát hiện bcs bị rách ( bcs rách nhưng ko lòi đầu dương vật ) , dương vật em ko có vết xước gì cả . Sau đó em có rửa dương vật bằng nước ấm với xà phòng rất kỹ ( rửa khoãng 2 . 3 lần ) . Vậy xin anh chị , quý Bác Sỹ làm ơn tư vấn giúp em là em có bị lây nhiễm HIV ko ạ , từ hôm qua đến giờ em hoang mang quá . Mong các anh chị và quý Bác Sỹ làm ơn tư vấn giúp em ạ . Em xin cám ơn

Bạn nói bcs rách nhưng không lòi đầu DV ra là sao? Vậy bạn thấy bcs rách như nào, hay chỉ có lỗ thủng nhỏ thôi?

sanza
06-04-2015, 18:04
Bạn nói bcs rách nhưng không lòi đầu DV ra là sao? Vậy bạn thấy bcs rách như nào, hay chỉ có lỗ thủng nhỏ thôi?
Mình chỉ thấy BCS rách lỗ nhỏ làm tinh dịch bên trong chãy ra

Charles
06-04-2015, 18:07

Nếu vậy bạn yên tâm không có nguy cơ. Xét về nguy cơ trong tình huống này thì thuộc về GMD, vì tinh dịch có thể tràn qua lỗ nhỏ đó vào AD mà dịch AD không tràn ngược vào được. Bạn không cần uống Pep trong trường hợp này.

sanza
06-04-2015, 18:12
Nếu vậy bạn yên tâm không có nguy cơ. Xét về nguy cơ trong tình huống này thì thuộc về GMD, vì tinh dịch có thể tràn qua lỗ nhỏ đó vào AD mà dịch AD không tràn ngược vào được. Bạn không cần uống Pep trong trường hợp này.
Dạ , mình xin chân thành cám ơn bạn , cám ơn bạn rất nhiều , từ hôm qua đến h mình lo sợ nhiều lắm ,vì tương lai mình còn ở đằng trước nữa , hôm nay đọc được những lời chỉ dẫn của bạn mình yên tâm lắm . Một lần nữa mình xin chân thành cám ơn bạn rất nhiều

Tuanmecsedec
06-04-2015, 19:11

Vấn đề này hình như bạn đã điện thoại cho Tuanmecsedec đã tra lời cho bạn không sao.Chỉ khi nào bao cao su rách đưa đầu dương vật ra khỏi bao thì mới lo.

songchungvoi_HIV
06-04-2015, 19:35

Ko có nguy cơ vì ko có diện tiếp xúc với AD và dịch AD do đầu DV vẫn trong BCS.

- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.

sanza
07-04-2015, 12:13
Dạ em xin cám ơn các anh chị đã tư vấn nhiệt tình giúp em ạ
- Hôm nay , do em muốn thử thêm 1 lần cho chắc , e đi bệnh viện nhiệt đới TPHCM , thì khi khám bác sỹ có cho em xét nghiệm ( 15h00 ngày 8/4/2015 mới có kết quả xét nghiệm ) và cho thuốc Lamzidivir uống trong vòng 4 tuần , e mua thuốc hết 65k , vậy uống có chắc là sẽ tiêu diệt dc virus HIV nếu có ko ạ . Em xin nhờ các anh chị tư vấn thêm cho em ạ . E xin cám ơn

Charles
07-04-2015, 12:31
- Hôm nay , do em muốn thử thêm 1 lần cho chắc , e đi bệnh viện nhiệt đới TPHCM , thì khi khám bác sỹ có cho em xét nghiệm ( 15h00 ngày 8/4/2015 mới có kết quả xét nghiệm ) và cho thuốc Lamzidivir uống trong vòng 4 tuần , e mua thuốc hết 65k , vậy uống có chắc là sẽ tiêu diệt dc virus HIV nếu có ko ạ . Em xin nhờ các anh chị tư vấn thêm cho em ạ . E xin cám ơn

Trường hợp bạn uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết.

Còn với thuốc phơi nhiễm Hiv thì chưa ca nào uống trước 72h mà thất bại.

P/s: không biết bạn có ghi nhầm không mà có loại thuốc phơi nhiễm 65k.

sanza
07-04-2015, 12:32
Trường hợp bạn uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết.

Còn với thuốc phơi nhiễm Hiv thì chưa ca nào uống trước 72h mà thất bại.

P/s: không biết bạn có ghi nhầm không mà có loại thuốc phơi nhiễm 65k.
dạ ko ạ , bác sỹ cho em mua 6 viên lamzidivir uống trong vòng 3 ngày , mỗi ngày 2 viên , lúc ra quầy thì mua chỉ có 65k thôi ạ

Charles
07-04-2015, 12:36
dạ ko ạ , bác sỹ cho em mua 6 viên lamzidivir uống trong vòng 3 ngày , mỗi ngày 2 viên , lúc ra quầy thì mua chỉ có 65k thôi ạ

À, vậy là bs cho bạn 3 ngày thuốc để chờ kết quả xét nghiệm. Thành thật khuyên bạn nên dừng uống thuốc lại.

sanza
07-04-2015, 12:42
À, vậy là bs cho bạn 3 ngày thuốc để chờ kết quả xét nghiệm. Thành thật khuyên bạn nên dừng uống thuốc lại.
dạ , cho e hỏi sao v ạ

Tuanmecsedec
07-04-2015, 14:15

Thuốc phơi nhiễm không phải là viên Sô cô là ngọt ngào đâu.Chỉ khi nào có nguy cơ thật sự thì (bắt buộc) phải uống để phòng ngừa.Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi.Nếu bạn quyết định uống thì tùy bạn.

Nguyên tắc những người uống thuốc phơi nhiễm,Bác Sỹ sẽ xét nghiệm coi có nhiễm trước đó hay không.Vì vậy Bác Sỹ cho bạn mua trước mấy viên,sau đó bạn nhận kết quả âm tính thì Bác Sỹ sẽ cho bạn tiếp toa thuốc mua đúng 28 ngày.

sanza
07-04-2015, 17:57
Thuốc phơi nhiễm không phải là viên Sô cô là ngọt ngào đâu.Chỉ khi nào có nguy cơ thật sự thì (bắt buộc) phải uống để phòng ngừa.Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi.Nếu bạn quyết định uống thì tùy bạn.

Nguyên tắc những người uống thuốc phơi nhiễm,Bác Sỹ sẽ xét nghiệm coi có nhiễm trước đó hay không.Vì vậy Bác Sỹ cho bạn mua trước mấy viên,sau đó bạn nhận kết quả âm tính thì Bác Sỹ sẽ cho bạn tiếp toa thuốc mua đúng 28 ngày.
Dạ , em xin cám ơn a Tuấn ạ . A Tuấn cho em hỏi là nếu trong vòng 72 tiếng đồng hồ đó , nếu ngày mai kết quả xét nghiệm của em là dương tình HIV thì xin hỏi anh là có thể nào chữa dc ko ạ

Lmt
07-04-2015, 17:59
Dương tính thì đợi ngày theo ông bà ak...kiến thức gì mà ít v bạn

SangLumia
07-04-2015, 18:06
Dạ , em xin cám ơn a Tuấn ạ . A Tuấn cho em hỏi là nếu trong vòng 72 tiếng đồng hồ đó , nếu ngày mai kết quả xét nghiệm của em là dương tình HIV thì xin hỏi anh là có thể nào chữa dc ko ạ
nếu lúc trước bạn có những nguy cơ thật sự và qhtd ko an toàn với gmd thì bạn mới sợ kq bay giờ, BS chỉ xn theo thông lệ thôi, xn xem trước nguy cơ này bạn có bị HIV ko thôi, nếu xn at thì BS sẽ kê thêm thuốc uống đủ 28 ngày, bạn cứ chờ kq xn của bs đã, còn nguy cơ này bạn được tư vấn là ko có nguy cơ, thì bạn cứ yên tâm đi.

Charles
07-04-2015, 18:33

Nếu kết quả ngày mai là Dương tính nghĩa là bạn đã nhiễm HIV từ trước. Hiện tại trên toàn thế giới chưa có thuốc chữa khỏi căn bệnh này.

Tuanmecsedec
07-04-2015, 19:10

Nếu kết quả bạn nhận dương tính thì chứng minh bạn đã nhiễm từ trước.Vì vậy việc điều trị phơi nhiễm sẽ ngưng lại.

Nếu đã nhiễm thì nhiễm suốt đời,hiện tại chưa có thuốc trị dứt điểm,chỉ có thuốc ngăn ngừa không cho vi rút phát triển thôi.