PDA

View Full Version : Xét nghiệm cobas6000 sau 3 tháng Âm tính.

hivongmayman
06-04-2015, 18:12
e có nguy cơ cách đây 3 tháng và hôm qua khi kết thúc 3 tháng e đã xuống bv bạch mai để xet nghiệm thì có kết quả là âm tính và đây là lần đầu em xn . e xet nghiệm băng pp cobas6000/ eclia . vậy ac cho e hỏi kp như vậy có đáng tin không ạ.phương pháp đo có độ chính xác cao ko ạ.và e có cần xn lại lúc 6 tháng khong.hiện tại em vẫn cảm thấy mệt mỏi viêm họng và viêm lưỡi 3 tháng nay vẫn chưa khỏi.e đang băn khoăn về kq xét nghiệm và tình trạng sk của bản thân.mong ac tư vấn cho e với.

Charles
06-04-2015, 18:22
e có nguy cơ cách đây 3 tháng và hôm qua khi kết thúc 3 tháng e đã xuống bv bạch mai để xet nghiệm thì có kết quả là âm tính và đây là lần đầu em xn . e xet nghiệm băng pp cobas6000/ eclia . vậy ac cho e hỏi kp như vậy có đáng tin không ạ.phương pháp đo có độ chính xác cao ko ạ.và e có cần xn lại lúc 6 tháng khong.hiện tại em vẫn cảm thấy mệt mỏi viêm họng và viêm lưỡi 3 tháng nay vẫn chưa khỏi.e đang băn khoăn về kq xét nghiệm và tình trạng sk của bản thân.mong ac tư vấn cho e với.

Không cần biết nguy cơ của bạn là gì, với kết quả 3 tháng ÂT đã khẳng định 100% bạn không nhiễm Hiv rồi, không cần xét nghiệm nữa.

hivongmayman
06-04-2015, 18:26
vậy a cho e hỏi thêm phương pháp đó có chính xác hơn so vs các phương pháp khác không. và tại sao giờ e vẫn bị viêm họng và viêm lưỡi còn bị nổi một hạch sau tai nữa.mong ac nói thêm cho e về phương pháp mà em vừa xn . e cám ơn ac rất nhiều a.

Charles
06-04-2015, 18:31
vậy a cho e hỏi thêm phương pháp đó có chính xác hơn so vs các phương pháp khác không. và tại sao giờ e vẫn bị viêm họng và viêm lưỡi còn bị nổi một hạch sau tai nữa.mong ac nói thêm cho e về phương pháp mà em vừa xn . e cám ơn ac rất nhiều a.

Bạn tham khảo chủ đề này đã được BQT trả lời:

http://diendanhiv.vn/threads/7373-Xet-nghiem-HIV-cobas-6000-eclia

Tuanmecsedec
06-04-2015, 19:22

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy kết quả sau 3 tháng âm tính là an toàn 100%.

ECLIA là máy nhưng kỷ thuật là của ELisa.Phương pháp xét COBAS 6000/ECLIA là kỹ thuật nghiệm kỹ thuật miễn dịch hóa phát quang (ECLIA) trên hệ thống Cobas 6000 (Elecsys) với độ nhạy và độ đặc hiệu cao.

songchungvoi_HIV
06-04-2015, 19:27
Sau 3 tháng XN AT bằng bất cứ PP nào KQ 10000000000000% an toàn