PDA

View Full Version : Các anh chị và anh Tuấn giúp em với huhu....

tuitenla
07-04-2015, 20:17
Chuyện là như vậy, em và bạn gái có quan hệ miệng với nhau, em thì ko có sao, mà bạn gái em thì cách đây 1 năm em dẫn đi làm móng người ta lỡ cắt làm chảy máu chân, sau đó về tụi em vẫn quan hệ bt vì em tin tưởng bạn em, điều em muốn hỏi là.

1/ tụi em luôn làm có bcs nhưng có 1 lần e vừa để vào khoảng 5s (chưa vào sâu và rút ra liền vì sợ có thai vì chưa mang bao). Cho em hỏi tình trạng này có sao ko ạh?

2/ tụi em hay làm miệng cho nhau, em và bạn gái hay bị viêm họng, nổi đẹn và sâu răng (ko bcs). -> có sao ko ạh?

Em hỏi chủ yếu muốn biết để ngăn ngừa tránh lây hiv chéo cho nhau chứ em vẫn thương bạn gái và tình cảm bt, mong anh chị tư vấn giúp em.

Tuanmecsedec
07-04-2015, 20:20
Chuyện là như vậy, em và bạn gái có quan hệ miệng với nhau, em thì ko có sao, mà bạn gái em thì cách đây 1 năm em dẫn đi làm móng người ta lỡ cắt làm chảy máu chân, sau đó về tụi em vẫn quan hệ bt vì em tin tưởng bạn em, điều em muốn hỏi là.

1/ tụi em luôn làm có bcs nhưng có 1 lần e vừa để vào khoảng 5s (chưa vào sâu và rút ra liền vì sợ có thai vì chưa mang bao). Cho em hỏi tình trạng này có sao ko ạh?

2/ tụi em hay làm miệng cho nhau, em và bạn gái hay bị viêm họng, nổi đẹn và sâu răng (ko bcs). -> có sao ko ạh?

Em hỏi chủ yếu muốn biết để ngăn ngừa tránh lây hiv chéo cho nhau chứ em vẫn thương bạn gái và tình cảm bt, mong anh chị tư vấn giúp em.

1, Không có sao.

2, Hổng có sao.

Charles
07-04-2015, 20:27

Bạn yên tâm 2 trường hợp bạn kể không có sao hết.

tuitenla
07-04-2015, 20:44
Dạ, em đã muốn khóc vì mừng khi đọc đc hồi âm của 2 anh, vậy em khỏi cần xét nghiệm phải không ạh? Và sẵn cho em hỏi thêm ở Việt Nam mình lây hiv chủ yếu bằng đường nào nhiều nhất vậy 2 Anh?

tuitenla
07-04-2015, 20:46
Em quên, cám ơn 2 anh nhiều lắm, chủ yếu em hỏi thêm câu đó để có kiến thức thêm ạh? Nghe nói qhtd ko an toàn, tiêm chích ma tuý, mẹ sang con, còn gì nữa ko ạh?

tuitenla
07-04-2015, 20:47
Vì cuộc sống hằng ngày ko trách khỏi 1 số nguyên nhân như, hớt tóc, làm móng, đap kim tiêm, v.v... Có ai bị lây như vậy trong nước chưa ạh?

Tuanmecsedec
07-04-2015, 20:47
Dạ, em đã muốn khóc vì mừng khi đọc đc hồi âm của 2 anh, vậy em khỏi cần xét nghiệm phải không ạh? Và sẵn cho em hỏi thêm ở Việt Nam mình lây hiv chủ yếu bằng đường nào nhiều nhất vậy 2 Anh?

Yên tâm không cần lo bạn.

Tuanmecsedec
07-04-2015, 20:48
Em quên, cám ơn 2 anh nhiều lắm, chủ yếu em hỏi thêm câu đó để có kiến thức thêm ạh? Nghe nói qhtd ko an toàn, tiêm chích ma tuý, mẹ sang con, còn gì nữa ko ạh?

Chỉ 3 còn đường này là khả năng lây nhiễm HIV thôi.

Tuanmecsedec
07-04-2015, 20:49
Vì cuộc sống hằng ngày ko trách khỏi 1 số nguyên nhân như, hớt tóc, làm móng, đaj

Những con đường này chỉ là lý thuyết thôi,trên thực tế không ai bị lây nhiễm HIV đâu.

Charles
07-04-2015, 20:50

Bạn có thể tìm hiểu về đường lây HIV tại chủ đề này:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)