PDA

View Full Version : Combo 26 ngày âm tính,6 tuần test nhanh âm tính,ít stress nhiều triệu chứng!

khonganchoi11
08-04-2015, 07:36
Em quan hệ với gmd có dùng bcs nhưng ko biết rách hay không,khi đó e mới cắt bao quy đầu được 2 tháng và rút chỉ được gần 2,5 tuần,e lo có vết thương hở,dịch âm đạo bám vào.Qquan hệ xong 30 phút em về nhà e ngủ luôn,ko rửa dương vật, thấy ngứa,và gãi nhiều.Đêm đó và 2 đêm sau đó e ngứa toàn bộ mặt,e gãi nhiều,rửa mặt thấy rát.Mấy tuần sau đó e ngứa mặt nhiều,e đi khám da liễu ko sao.Vì e nghĩ là có dùng bcs nên ít stress,e cảm,viêm họng 5 ngày thì hết,2 tuần sau e nổi mụn nhọt và ngứa nhiều,nổi những chấm đỏ sau cánh tay.26 ngày e đi làm combo ở Hồng Ngọc âm tính.Tâm lý em vui lên và nghĩ ko sao,nhưng sau đó 5 ngày thì e lại đau bụng đi ngoài liên tục,tiểu chảy phân nát trong 2 tuần,nhiệt miệng 1 tuần khỏi,giờ thỉnh thoảng còn đau vai gáy,đau bụng.Đọc mấy bài anh chị tư vấn e rất yên tâm,ít stress,nhưng các triệu chứng cứ đến nhiều,đặc biệt là tiêu chảy phân nát gần 2 tuần ,và ngạt mũi đến giờ là 7 tuần chưa khỏi,e giờ sụt 2kg rồi,e nhờ anh chị giúp đỡ.Trước đây e chưa khi nào bị nhiều triệu chứng thế này,dù e trong vòng 1 tháng đầu ít stress.Nhờ anh chị tư vấn.

Tuanmecsedec
08-04-2015, 08:16
Em quan hệ với gmd có dùng bcs nhưng ko biết rách hay không,khi đó e mới cắt bao quy đầu được 2 tháng và rút chỉ được gần 2,5 tuần,e lo có vết thương hở,dịch âm đạo bám vào.Qquan hệ xong 30 phút em về nhà e ngủ luôn,ko rửa dương vật, thấy ngứa,và gãi nhiều.Đêm đó và 2 đêm sau đó e ngứa toàn bộ mặt,e gãi nhiều,rửa mặt thấy rát.Mấy tuần sau đó e ngứa mặt nhiều,e đi khám da liễu ko sao.Vì e nghĩ là có dùng bcs nên ít stress,e cảm,viêm họng 5 ngày thì hết,2 tuần sau e nổi mụn nhọt và ngứa nhiều,nổi những chấm đỏ sau cánh tay.26 ngày e đi làm combo ở Hồng Ngọc âm tính.Tâm lý em vui lên và nghĩ ko sao,nhưng sau đó 5 ngày thì e lại đau bụng đi ngoài liên tục,tiểu chảy phân nát trong 2 tuần,nhiệt miệng 1 tuần khỏi,giờ thỉnh thoảng còn đau vai gáy,đau bụng.Đọc mấy bài anh chị tư vấn e rất yên tâm,ít stress,nhưng các triệu chứng cứ đến nhiều,đặc biệt là tiêu chảy phân nát gần 2 tuần ,và ngạt mũi đến giờ là 7 tuần chưa khỏi,e giờ sụt 2kg rồi,e nhờ anh chị giúp đỡ.Trước đây e chưa khi nào bị nhiều triệu chứng thế này,dù e trong vòng 1 tháng đầu ít stress.Nhờ anh chị tư vấn.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Theo những gì bạn kể do bạn lo lắng thôi,bạn không có nguy cơ.Vì vậy bạn yên tâm kết quả này,bạn không cần xét nghiệm nữa.

khonganchoi11
08-04-2015, 08:43
Dạ,e cũng thấy e nguy cơ thấp nhưng các triệu chứng nhiều lắm anh ạ,mong chờ kết quả âm tính,26 ngày combo âm tính,6 tuần test nhanh âm tính,yên tâm được chưa anh,có khi nào kháng thể em xuất hiện ít nên xét nghiệm tìm chưa ra ko ạ,em hôm sau được 8 tuần đi xét nghiệm ko biết có thay đổi ko,có trường hợp nào như em lật kèo ko anh.

Tuanmecsedec
08-04-2015, 08:44
Dạ,e cũng thấy e nguy cơ thấp nhưng các triệu chứng nhiều lắm anh ạ,mong chờ kết quả âm tính,em hôm sau được 8 tuần đi xét nghiệm ko biết có thay đổi ko,có trường hợp nào như em lật kèo ko anh.

Do bạn lo lắng nghĩ đó là triệu chứng thôi.Tuanmecsedec đảm bảo 100% bạn có xét nghiệm tiếp vẫn kết quả âm tính.

thương mẹ
08-04-2015, 08:56
bạn k có nguy cơ

khonganchoi11
08-04-2015, 08:59
Dạ,e cảm ơn anh,e sẽ chờ đi xét nghiệm và post kết quả 8 tuần và 12 tuần lên diễn đàn ạ.Cầu mong e âm tính.E cảm ơn anh Tuấn và diễn đàn nhiều ạ.Nếu dương tính,com bo 26 ngày và 6 tuần test nhanh đã tìm được chưa anh,e chỉ sợ kháng thể e 3 tháng xet nghiem mới tìm ra??

Tuanmecsedec
08-04-2015, 09:01
Dạ,e cảm ơn anh,e sẽ chờ đi xét nghiệm và post kết quả 8 tuần và 12 tuần lên diễn đàn ạ.Cầu mong e âm tính.E cảm ơn anh Tuấn và diễn đàn nhiều ạ.Nếu dương tính,com bo 26 ngày và 6 tuần test nhanh đã tìm được chưa anh,e chỉ sợ kháng thể e 3 tháng xet nghiem mới tìm ra??

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Theo những gì bạn kể do bạn lo lắng thôi,bạn không có nguy cơ.Vì vậy bạn yên tâm kết quả này,bạn không cần xét nghiệm nữa.

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

khonganchoi11
08-04-2015, 09:07
Dạ,e chỉ sợ lật kèo,vì nhiều triệu chứng trong khi ít stress,dạ.

Tuanmecsedec
08-04-2015, 09:11
Dạ,e chỉ sợ lật kèo,vì nhiều triệu chứng trong khi ít stress,dạ.

Trường hợp của bạn có nước lật xuồng chứ lật kèo gì.

khonganchoi11
08-04-2015, 09:15
Dạ.em cảm ơn anh.E ngồi suy diễn nhiều tình huống xảy ra quá: e lo rách bao,e lo do e ko rửa dương vật luôn nên lúc gãi có chạm vào lỗ sáo,hoặc làm xước da khi gãi,hoặc lúc quan hệ dịch âm đạo dính vào vết thương hở,đây là toàn bộ nỗi lo của em ạ.e chỉ muốn nói hết ra mọi nỗi lo cho nhẹ bớt ạ,và e lo kết quả 12 tuần thay đổi,e xin phép anh Tuấn đừng nạt em,e nhiều triệu chứng quá,e chỉ hỏi thêm nếu e có nguy cơ thật sự combo 26 ngày âm tính,6 tuần test nhanh âm tính thì 12 tuần có khi nào khác ko anh? E chỉ hỏi thêm 1 lần này nữa thôi ạ,lần sau e chỉ post kết quả thôi ạ!

Charles
08-04-2015, 09:21

Kết quả 26 ngày Combo ÂT thì dù thực sự có nguy cơ cũng có thể yên tâm được rồi. Huống chi bạn quan hệ có sử dụng BCS là không có nguy cơ. Bạn yên tâm với kết quả này và không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
08-04-2015, 10:07
Dạ.em cảm ơn anh.E ngồi suy diễn nhiều tình huống xảy ra quá: e lo rách bao,e lo do e ko rửa dương vật luôn nên lúc gãi có chạm vào lỗ sáo,hoặc làm xước da khi gãi,hoặc lúc quan hệ dịch âm đạo dính vào vết thương hở,đây là toàn bộ nỗi lo của em ạ.e chỉ muốn nói hết ra mọi nỗi lo cho nhẹ bớt ạ,và e lo kết quả 12 tuần thay đổi,e xin phép anh Tuấn đừng nạt em,e nhiều triệu chứng quá,e chỉ hỏi thêm nếu e có nguy cơ thật sự combo 26 tuần âm tính,6 tuần test nhanh âm tính thì 12 tuần có khi nào khác ko anh? E chỉ hỏi thêm 1 lần này nữa thôi ạ,lần sau e chỉ post kết quả thôi ạ!

Tuanmecsedec đảm bảo 100% trường hợp của bạn kết quả sẽ không thay đổi tuần 12.

Charles
08-04-2015, 10:12
Dạ.em cảm ơn anh.E ngồi suy diễn nhiều tình huống xảy ra quá: e lo rách bao,e lo do e ko rửa dương vật luôn nên lúc gãi có chạm vào lỗ sáo,hoặc làm xước da khi gãi,hoặc lúc quan hệ dịch âm đạo dính vào vết thương hở,đây là toàn bộ nỗi lo của em ạ.e chỉ muốn nói hết ra mọi nỗi lo cho nhẹ bớt ạ,và e lo kết quả 12 tuần thay đổi,e xin phép anh Tuấn đừng nạt em,e nhiều triệu chứng quá,e chỉ hỏi thêm nếu e có nguy cơ thật sự combo 26 tuần âm tính,6 tuần test nhanh âm tính thì 12 tuần có khi nào khác ko anh? E chỉ hỏi thêm 1 lần này nữa thôi ạ,lần sau e chỉ post kết quả thôi ạ!

Combo 26 ngày âm tính, 6 tuần test nhanh âm tính thì 12 tuần chắc chắn cũng là âm tính.

khonganchoi11
08-04-2015, 10:30
Dạ.e cảm ơn anh chị.

khonganchoi11
08-04-2015, 11:06
Em xin phép mới sửa lại 26 tuần thành 26 ngày ạ.

khonganchoi11
08-04-2015, 14:30
Anh ơi họng em xuất hiện nhiều mủ và đốm trắng,vui được chút thì lại bất an nhiều quá..

Charles
08-04-2015, 14:33
Anh ơi họng em xuất hiện nhiều mủ và đốm trắng,vui được chút thì lại bất an nhiều quá..

Họng làm sao thì đi khám tai mũi họng chứ có gì đâu mà bất an.

khonganchoi11
08-04-2015, 14:35
Họng e chưa khi nào thế này anh chị ơi..có vết loét và mủ...

Charles
08-04-2015, 14:55
Họng e chưa khi nào thế này anh chị ơi..có vết loét và mủ...

Đã có một số bạn khi lâm vào tình trạng stress bị viêm họng hạt mãn tính. Bạn đừng để mình bị stress như vậy, bạn không có nguy cơ, nhưng cứ cho là có nguy cơ mà có 2 kết quả xét nghiệm rất khả quan thì yên tâm gạt chữ H ra khỏi đầu, giờ chỉ lo đi khám chữa họng thôi.

khonganchoi11
08-04-2015, 15:16
Cứ mỗi lần nhìn vào cái họng đầy mủ là em mất hết tự tin anh chị ạ,2 lần xét nghiệm âm tính mà lòng đầy hoang mang.

Charles
08-04-2015, 15:24
Cứ mỗi lần nhìn vào cái họng đầy mủ là em mất hết tự tin anh chị ạ,2 lần xét nghiệm âm tính mà lòng đầy hoang mang.

Nói bạn hiểu để khỏi hoang mang nữa: một người nhiễm Hiv khi chuyển sang giai đoạn lâm sàng 3-4 (tứ khoảng 5-10 năm sau kgi nhiễm) mới có nhiều triệu chứng, chứ thời kì cửa sổ không có biểu hiện nào hết. BQT đã phân tích hết nước hết cái, bạn cũng đã xét nghiệm mà vẫn quàng con Hiv vào mình thì cũng đến Botay.kom với bạn. Giờ bạn không nhanh chóng thoát ý nghĩ này ra khỏi đầu còn nhiều bệnh nữa sẽ đến với bạn, lúc đó bạn không chết vì Hiv mà chết vì Stresssssssssssss.

Tuanmecsedec
08-04-2015, 16:02

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

khonganchoi11
08-04-2015, 16:17
Dạ,3 tuần nữa e làm cái xét nghiệm 67 ngày ạ..

Tuanmecsedec
08-04-2015, 16:26
Dạ,3 tuần nữa e làm cái xét nghiệm 67 ngày ạ..

Bạn có nguy cơ đâu mà xoắn.Nếu bạn muốn xét nghiệm xả stress thì nên để đúng 12 tuần khi có kết quả sẽ hết lăn tăn như con Lăng Quăng,xét nghiệm chi 67 ngày khi có kết quả rồi lại xoắn không biết an toàn chưa.

khonganchoi11
08-04-2015, 16:58
Anh ơi, bạn này cũng ko stres nhưng nhiều triệu chứng như em, bạn ấy xét nghiệm kết quả rồi sao anh, anh đừng nạt em nha, vì em thấy giống em quá
http://diendanhiv.vn/archive/index.php/t-22888.html

xin.giau.ten1995
08-04-2015, 17:09
Mình cũng như bạn, ngày 16/03 vừa rồi mình có quan hệ với GMD, có dùng BCS, nhưng cũng không biết có rách/thủng bao hay không, được các anh/chị trên đây tư vấn cũng an tâm rồi. Mình khuyên bạn đừng đi XN lung tung, cứ để đúng 12 tuần XN luôn là tốt nhất, vì lỡ xét nghiệm cho DT giả càng làm stress thêm, chờ 12 tuần đi bạn

Tuanmecsedec
08-04-2015, 17:11
Anh ơi, bạn này cũng ko stres nhưng nhiều triệu chứng như em, bạn ấy xét nghiệm kết quả rồi sao anh, anh đừng nạt em nha, vì em thấy giống em quá
http://diendanhiv.vn/archive/index.php/t-22888.html

Bạn ấy xét nghiệm âm tính rồi.Mà chuyện của người khác không liên quan gì đến bạn.

Tuanmecsedec nhắc nhở bạn,chủ đề của bạn đã tư vấn nhiều rồi,nếu bạn vào post bài hỏi đi hỏi lại hoặc làm ảnh hưởng thành viên khác thì chủ đề này sẽ bị khóa lại.

khonganchoi11
08-04-2015, 19:04
Dạ,rứa là em yên tâm rồi.thank anh

khonganchoi11
10-04-2015, 09:44
E bị lên nấm ở miệng rồi anh chị ơi,cho e hỏi anh chị nếu dương vật em có vết thương hở(ko phải lỗ sáo) lúc quan hệ có dính dịch âm đạo thì có bị sao ko ạ,vì lúc rút ra em thất vết thương hở có dính dịch,vết thương nhỏ thôi ạ,nhỏ như lỗ sáo ạ..

Nguyen Ha
10-04-2015, 10:47
E bị lên nấm ở miệng rồi anh chị ơi,cho e hỏi anh chị nếu dương vật em có vết thương hở(ko phải lỗ sáo) lúc quan hệ có dính dịch âm đạo thì có bị sao ko ạ,vì lúc rút ra em thất vết thương hở có dính dịch,vết thương nhỏ thôi ạ,nhỏ như lỗ sáo ạ..

Bạn rảnh không? Rảnh thì ngồi đọc lại những gì được tư vấn đi

khonganchoi11
10-04-2015, 10:55
Anh chị thông cảm,e thấy vết thương hở dính dịch,và vết thương hở nhỏ lắm,nên em mới hỏi ạ,e chưa nòa bị bị nấm miệng nên em lo lắm anh chị ạ,vì cái này thường xảy ra khi hệ miễn dịch suy giảm ạ,e lo lắng quá,biết là chỉ còn cách chờ kết quả,nhưng e buồn quá..

songchungvoi_HIV
10-04-2015, 11:01

Anh chị thông cảm,e thấy vết thương hở dính dịch,và vết thương hở nhỏ lắm,nên em mới hỏi ạ,e chưa nòa bị bị nấm miệng nên em lo lắm anh chị ạ,vì cái này thường xảy ra khi hệ miễn dịch suy giảm ạ,e lo lắng quá,biết là chỉ còn cách chờ kết quả,nhưng e buồn quá..
Nếu nhiễm HIV thì bạn lấy đâu ra KQ AT sau 6 tuần????

khonganchoi11
10-04-2015, 12:10
Dạ em cảm ơn anh Hiếu ạ,e chỉ sợ 6 tuần kháng thể chưa nhiều nên xét nghiệm ko ra anh ạ..

songchungvoi_HIV
10-04-2015, 12:14
Dạ em cảm ơn anh Hiếu ạ,e chỉ sợ 6 tuần kháng thể chưa nhiều nên xét nghiệm ko ra anh ạ..
Bạn có bao nhiêu nguy cơ ko cần biết, bạn tính nguy cơ cuối cùng XN như sau:
4 đến 5 tuần XN HIV Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 đến 12 tuần chốt HIV 1/2 Ab tìm kháng thể.
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgMHIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Thời gian cửa sổ là thời gian từ khi có nguy cơ đến khi XN chốt an toàn ở 12 tuần từ khi có nguy cơ

IgG và IgM là gì?
IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
- Kháng nguyên (Antigen)
- Kháng thể (Antibody)

khonganchoi11
10-04-2015, 13:39
Dạ,e thấy đường kháng thể rồi ạ,chị sợ là 6 tuần kháng thể ít quá xét nghiệm chưa ra anh ạ..

songchungvoi_HIV
10-04-2015, 13:44
Dạ,e thấy đường kháng thể rồi ạ,chị sợ là 6 tuần kháng thể ít quá xét nghiệm chưa ra anh ạ..
Thấy rùi sao còn hỏi lại là chỉ sợ ít là sao??? Bạn có học toán ko?? Có học về đồ thị chứ?? Đỉnh điểm cao nhất của kháng thể nằm ở tuần mấy???

khonganchoi11
10-04-2015, 13:53
Ở tuần 12 anh ạ,tuần 6 ở giữa..

songchungvoi_HIV
10-04-2015, 13:59
Ở tuần 12 anh ạ,tuần 6 ở giữa..
Uhm thì tuần 12, nhưng ở tuần 3 kháng thể đã xuất hiện rồi Ông. Tất cả các sinh phẩm XN thế hệ 3 và 4 có độ nhạy 100% và độ đặc hiệu lên đến 99,8%
Bấm vào đây xem dùm:
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

khonganchoi11
10-04-2015, 14:12
Dạ,em chỉ mong âm tính tuần 12 anh Hiếu ạ,nếu tuần 12 âm tính e sẽ gặp trực tiếp anh cảm ơn luôn ạ.e chỉ mong thế thôi ạ,chỉ một lần này thôi.

songchungvoi_HIV
10-04-2015, 14:24
Dạ,em chỉ mong âm tính tuần 12 anh Hiếu ạ,nếu tuần 12 âm tính e sẽ gặp trực tiếp anh cảm ơn luôn ạ.e chỉ mong thế thôi ạ,chỉ một lần này thôi.
6 tuần AT => Hiển nhiên 12 tuần 10000000000000% AT

Tuanmecsedec
10-04-2015, 15:12

khonganchoi11
13-04-2015, 18:46
Anh Tuấn,anh Hiếu ơi,e ít stress hơn rồi,vì e nghĩ nếu mình ko dùng bcs thì ko nói,có dùng mà chủ quan,giờ mà bị thì số đã đến,nên e bớt buồn ,nhưng rồi e lên nấm tay và miệng nữa,ko hiểu sao,đang đứng mà cũng tê tay,tê chân đứng ko vững,tức ngực,e có niềm tin nhưng sao nó mong manh quá anh ạ..

Tuanmecsedec
13-04-2015, 19:06
Anh Tuấn,anh Hiếu ơi,e ít stress hơn rồi,vì e nghĩ nếu mình ko dùng bcs thì ko nói,có dùng mà chủ quan,giờ mà bị thì số đã đến,nên e bớt buồn ,nhưng rồi e lên nấm tay và miệng nữa,ko hiểu sao,đang đứng mà cũng tê tay,tê chân đứng ko vững,tức ngực,e có niềm tin nhưng sao nó mong manh quá anh ạ..

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.