PDA

View Full Version : xét nghiệm HIV bằng phương pháp anti HIV sau 47 ngày âm tính

chotdai8989
09-04-2015, 07:44
Anh Tuấn cho em hỏi em được 47 ngày và em đi xét nghiệm tại bệnh viện đa khoa tỉnh bác sỹ báo kết quả âm tính với HIV và Viêm gan B anh ah! Em xét nghiêm bằng phương pháp anti HIV. Anh cho em hỏi với thời gian 47 ngày em xét nghiệm như vậy chính xác được bao nhiêu % ạ?

Charles
09-04-2015, 07:47
Anh Tuấn cho em hỏi em được 47 ngày và em đi xét nghiệm tại bệnh viện đa khoa tỉnh bác sỹ báo kết quả âm tính với HIV và Viêm gan B anh ah! Em xét nghiêm bằng phương pháp anti HIV. Anh cho em hỏi với thời gian 47 ngày em xét nghiệm như vậy chính xác được bao nhiêu % ạ?

Bạn có nguy cơ đâu mà phần trăm với phần ngàn. Hãy yên tâm với 7 tuần ÂT không cần xét nghiệm nữa.

http://diendanhiv.vn/threads/26342-quan-he-voi-GMD-bi-tuot-bcs

Tuanmecsedec
09-04-2015, 07:49

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Anti HIV là phương pháp test nhanh tìm kháng thể.Test nhanh là một test tìm kháng thể rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Không chấp nhận âm tính giả.

Vì vậy sau 47 ngày âm tính là một tính hiệu khả quan rất cao bạn vẫn âm tính tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

chotdai8989
09-04-2015, 08:08
vâng em cám ơn anh. Em được tư vấn ko có nguy cơ nhưng em rất lo sợ nên muốn xét nghiệm để loại bỏ chữ HIV ra khỏi đầu. Có trường hợp nào mà xét nghiệm 47ngày âm tính và 84 ngày dương tính ko anh. Xét nghiệm anti HIV là phương pháp tìm kháng thể thì âm tính thì ko thể có âm tính và có kết quả âm tính là chính xác phải ko anh?

Charles
09-04-2015, 08:11
vâng em cám ơn anh. Em được tư vấn ko có nguy cơ nhưng em rất lo sợ nên muốn xét nghiệm để loại bỏ chữ HIV ra khỏi đầu. Có trường hợp nào mà xét nghiệm 47ngày âm tính và 84 ngày dương tính ko anh. Xét nghiệm anti HIV là phương pháp tìm kháng thể thì âm tính thì ko thể có âm tính và có kết quả âm tính là chính xác phải ko anh?

Không có âm tính giả, chỉ có DT giả. Và dù có nguy cơ cũng chưa trường hợp nào lật kèo ở tuần 12. Trường hợp bạn đã được tư vấn rồi, bạn muốn xét nghiệm tiếp thì tùy bạn.

chotdai8989
09-04-2015, 08:44
trường hợp có nguy cơ thì phương pháp xét nghiệm anti HIV và thời gian 47 ngày đã an toàn chưa anh? Em quan hệ hôm 09/02/2015 và xét nghiệm 28/03/2015 em tính là được 47ngày

Charles
09-04-2015, 09:23
trường hợp có nguy cơ thì phương pháp xét nghiệm anti HIV và thời gian 47 ngày đã an toàn chưa anh? Em quan hệ hôm 09/02/2015 và xét nghiệm 28/03/2015 em tính là được 47ngày

Vừa trả lời bạn ở trên rồi.

chotdai8989
09-04-2015, 12:36
47 ngày với anti hiv đã an toàn 100% ko anh hay phải 12 tuần hả anh Tuấn

SangLumia
09-04-2015, 12:39
47 ngày với anti hiv đã an toàn 100% ko anh hay phải 12 tuần hả anh Tuấn
bạn xn anti HIV 6 tuần âm tính thì bạn yên tâm, 12 tuần chỉ là khuyên cáo thôi, kq sẽ ko thây đổi, nếu bạn ko có nguy cơ mới.

chotdai8989
09-04-2015, 13:26
em chắc chắn ko có nguy cơ mới nhưng em đọc thì nhiều bài viết nói muốn biết chính xác phải 12 tuần.

SangLumia
09-04-2015, 13:30
em chắc chắn ko có nguy cơ mới nhưng em đọc thì nhiều bài viết nói muốn biết chính xác phải 12 tuần.
đó là khuyến cáo của BYT chỉ là thủ tục thôi bạn àh, xn tiếp hay ko do bạn thôi, kq vẫn ko thây đổi nhé

chotdai8989
09-04-2015, 13:43
anh cho em hỏi xét nghiệm anti hiv là phương pháp xét nghiệm nhanh tìm kháng vậy với thời gian 47 ngày thì cơ thể đã sinh đủ lượng kháng thể để cho 1 kết quả chính xác phải ko anh.

Charles
09-04-2015, 14:16
anh cho em hỏi xét nghiệm anti hiv là phương pháp xét nghiệm nhanh tìm kháng vậy với thời gian 47 ngày thì cơ thể đã sinh đủ lượng kháng thể để cho 1 kết quả chính xác phải ko anh.

Vấn đề này chia sẻ từ đầu rồi, bạn không được Spam khi đã được trả lời.

Tuanmecsedec
09-04-2015, 14:30

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Anti HIV là phương pháp test nhanh tìm kháng thể.Test nhanh là một test tìm kháng thể rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Không chấp nhận âm tính giả.

Vì vậy sau 47 ngày âm tính là một tính hiệu khả quan rất cao bạn vẫn âm tính tuần 12.

chotdai8989
09-04-2015, 14:47
Em cám ơn anh Tuấn nhưng sao em đọc thông tin trên nhiều forum thì nhiều tham vấn viên nói kết quả âm tính 6tuân lại ko có ý nghĩa gì cả? 47ngày âm tính thì chắc chắn 12 tuần âm tính chứ anh em lo sợ quá

Charles
09-04-2015, 15:13
Em cám ơn anh Tuấn nhưng sao em đọc thông tin trên nhiều forum thì nhiều tham vấn viên nói kết quả âm tính 6tuân lại ko có ý nghĩa gì cả? 47ngày âm tính thì chắc chắn 12 tuần âm tính chứ anh em lo sợ quá

BQT không quan tâm bạn đọc ở đâu. Bạn đến đây tư vấn nếu không tin bạn có quyền không đặt câu hỏi. Nếu bạn không đọc những gì đã tư vấn mà chỉ cắm đầu vào hỏi, BQT sẽ đóng chủ đề lại.

Tuanmecsedec
09-04-2015, 19:22

Bạn xem ở đâu không cần biết.Tuanmecsedec dám khẳng định tính tới thời hiện tại đến bây giờ,tương lại thì chưa biết sao.Chưa có ca nào 6 tuần âm tính mà sau 12 tuần dương tính.

chotdai8989
09-04-2015, 21:02
Vâng em cám ơn anh Tuấn và các anh chị: Như vậy với kết quả 47 ngày âm tính với phương pháp xét nghiệm anti HIV là em đã an toàn và không cần xét nghiệm nữa đúng ko anh? Vì em lo lắng nên anh chị thông cảm cho em và đừng khóa bài của em vì em rất cần anh chị giúp em.

songchungvoi_HIV
09-04-2015, 21:06
Vâng em cám ơn anh Tuấn và các anh chị: Như vậy với kết quả 47 ngày âm tính với phương pháp xét nghiệm anti HIV là em đã an toàn và không cần xét nghiệm nữa đúng ko anh? Vì em lo lắng nên anh chị thông cảm cho em và đừng khóa bài của em vì em rất cần anh chị giúp em.
47 ngày = 7 tuần là 1 KQ an toàn rất cao, chốt theo khuyến cáo của Bộ Y Tế sau 12 tuần có nguy cơ. Hiện chưa ai AT 7 tuần mà 12 tuần sau nguy cơ DT

chotdai8989
11-04-2015, 13:34
Em đã đọc những bài viết trên forrum của mình và thấy nhiều trường hợp xét nghiệm ở tuần thứ 6 âm tính và 12 tuần cũng âm tính nhưng em vẫn lo lắng bị lật kèo. Em đọc bài viết này http://diendanhiv.vn/archive/index.php/t-22888.html mà thấy giống em quá. Em liệu có chắc chắn âm tính 12 tuần ko anh Tuấn

Tuanmecsedec
11-04-2015, 15:17
Em đã đọc những bài viết trên forrum của mình và thấy nhiều trường hợp xét nghiệm ở tuần thứ 6 âm tính và 12 tuần cũng âm tính nhưng em vẫn lo lắng bị lật kèo. Em đọc bài viết này http://diendanhiv.vn/archive/index.php/t-22888.html mà thấy giống em quá. Em liệu có chắc chắn âm tính 12 tuần ko anh Tuấn

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

chotdai8989
12-04-2015, 12:14
Anh Tuấn cho em hỏi nếu 1 người có nguy cơ cao thì xét nghiệm 7 tuần có phát hiện ra HIV được ko?

Nguyen Ha
12-04-2015, 14:14
Anh Tuấn cho em hỏi nếu 1 người có nguy cơ cao thì xét nghiệm 7 tuần có phát hiện ra HIV được ko?

Nếu nhiễm thì sau nguy cơ 7 tuần có thể phát hiện ra rồi.

Tuanmecsedec
12-04-2015, 19:13

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.Nếu bạn vẫn cố tình Spam bài,Tuanmecsedec sẽ khóa chủ đề lại.

chotdai8989
12-04-2015, 20:37
Vâng em cám ơn chị Nguyễn Hà em đọc được rất nhiều kiến thức trên diễn đàn do anh chị viết về thời kỳ cửa sổ và nếu như chị Hà nói nếu em có nguy cơ bị nhiễm thì 47 ngày em xét nghiệm đã phát hiện được rôì và nếu như vậy thì khả năng em 47 ngày âm tính thì em khả năng an toàn rất cao rồi phải ko chị? Em xin lỗi anh Tuấn vì em lo lắng nên anh đừng khóa bài em lại.

Tuanmecsedec
12-04-2015, 20:41
Vâng em cám ơn chị Nguyễn Hà em đọc được rất nhiều kiến thức trên diễn đàn do anh chị viết về thời kỳ cửa sổ và nếu như chị Hà nói nếu em có nguy cơ bị nhiễm thì 47 ngày em xét nghiệm đã phát hiện được rôì và nếu như vậy thì khả năng em 47 ngày âm tính thì em khả năng an toàn rất cao rồi phải ko chị? Em xin lỗi anh Tuấn vì em lo lắng nên anh đừng khóa bài em lại.

Tuanmecsedec khẳng định khả quan cao rồi.

Charles
12-04-2015, 20:44

Ngay từ đầu bạn được tư vấn không có nguy cơ, nhưng bạn vẫn XN, và giờ vẫn hỏi đi hỏi lại khi đã được trả lời. Như vậy cho thấy bạn không tin vào những gì đã tư vấn, khi đã không tin thì đừng nên hỏi nữa. Và bạn có thể XN đến khi nào bạn cảm thấy yên tâm thì thôi. Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa, BQT đóng lại để bạn có thời gian đọc lại toàn bộ những gì đã được tư vấn.

Chủ đề: quan hệ vơi GMD bị tuột bcs (http://diendanhiv.vn/threads/26342-quan-he-voi-GMD-bi-tuot-bcs)