PDA

View Full Version : em muốn hỏi về XN miễn dịch, timg kháng nguyên, kháng thể COMBO

Tahp
10-04-2015, 14:16
em có đi XN HIV cả test nhanh và COMBO trên cùng 1 mẫu máu :cho 1 nguy cơ 5 tháng
Test nhanh cho AT
COMBO cho 3,2 , nghi ngờ DT
Em đã lấy lại mẫu máu mới để làm KĐ 3PP và COMBO lại thì có kết quả AT.
Em muốn hỏi nguyên nhân dẫn đến lần COMBO cho chỉ số 3,2 kia ạ.

songchungvoi_HIV
10-04-2015, 14:24
em có đi XN HIV cả test nhanh và COMBO trên cùng 1 mẫu máu :cho 1 nguy cơ 5 tháng
Test nhanh cho AT
Vấn đề này bạn đã gọi điện thoại hỏi songchung rùi. KQ sau cùng AT là KQ an toàn 1000000000000000000000000%

Tahp
10-04-2015, 14:31
vâng ạ, e biết là e an toàn rồi. nhưng e tìm hiểu thêm thôi ạ, nguyên nhân tại sao lần COMBO đó lại bị nhảy chiôs,2 thôi ạ. Nơi XN cũng đã giải thích nhưng họ giải thích không thuyết phục lắm nên em nhờ các a c giải thích lại ak, vì e XN COMBO rất nhiều lần. tự nhiên lần đấy lại bị nhảy chỉ số và tại lần lấy máu đấy, kĩ thuật lấy máu của chị y tá đó có vấn đề e có viết bài ở TOPPIC này ạ : http://diendanhiv.vn/threads/1647-Chu-de-So-lay-nhiem-HIV-tu-viec-di-xet-nghiem?p=228330#post228330
e là e nghu ngờ máu khô đó là máu củangười bị H ạ nên dẫn đến lần COMBO đó nhảy chỉ số ạ. các a chị hiểu biết nhiều. mong được các a c tư vấn đề em loại bỏ H ra khỏi đầu sau cái lần lấy máu đó ạ.

songchungvoi_HIV
10-04-2015, 14:34
vâng ạ, e biết là e an toàn rồi. nhưng e tìm hiểu thêm thôi ạ, nguyên nhân tại sao lần COMBO đó lại bị nhảy chiôs,2 thôi ạ. Nơi XN cũng đã giải thích nhưng họ giải thích không thuyết phục lắm nên em nhờ các a c giải thích lại ak, vì e XN COMBO rất nhiều lần. tự nhiên lần đấy lại bị nhảy chỉ số và tại lần lấy máu đấy, kĩ thuật lấy máu của chị y tá đó có vấn đề e có viết bài ở TOPPIC này ạ : http://diendanhiv.vn/threads/1647-Chu-de-So-lay-nhiem-HIV-tu-viec-di-xet-nghiem?p=228330#post228330
e là e nghu ngờ máu khô đó là máu củangười bị H ạ nên dẫn đến lần COMBO đó nhảy chỉ số ạ. các a chị hiểu biết nhiều. mong được các a c tư vấn đề em loại bỏ H ra khỏi đầu sau cái lần lấy máu đó ạ.
Nguyên nhân vì sao thì mặc xác nó, cái chính là KQ sao cùng AT, Quan tâm nhiều hại não hại gan

Tahp
10-04-2015, 14:45
E xl a Songchung ( hình như a tên Hiếu thì phải ) vì nhiều lời ạ! Hjhj. Vậy cái lần lấy máu đó của e hoàn toàn không có nguy cơ đúng khôhg a, e không cần đi XN để kiểm tra cái nguy cơ lấy máu sai kĩ thuật đó nữa hả a? Và e cơ thể an toàn mà hoạt động với vợ em hả a? E lo lắng nên hỏi hơi nhiều, a thông cảm ạ! Tại e sợ ạ! E mới lấy vợ ạ!

Nguyen Ha
10-04-2015, 14:49
E xl a Songchung ( hình như a tên Hiếu thì phải ) vì nhiều lời ạ! Hjhj. Vậy cái lần lấy máu đó của e hoàn toàn không có nguy cơ đúng khôhg a, e không cần đi XN để kiểm tra cái nguy cơ lấy máu sai kĩ thuật đó nữa hả a? Và e cơ thể an toàn mà hoạt động với vợ em hả a? E lo lắng nên hỏi hơi nhiều, a thông cảm ạ! Tại e sợ ạ! E mới lấy vợ ạ!

Bạn quay lại topic đó đọc lại đi.

Tahp
10-04-2015, 14:52
A c giúp e ! Nói lại ở đây 1 lần để e lấy tinh thần, tối nay e và vợ e Sinh Em bé với ạ! Cả nhà động viên e với! E đc 99% ùi

songchungvoi_HIV
10-04-2015, 14:53
Đã chia sẻ qua điện thoại rùi, găng tay Y Tế dính máu khô không phải vật chủ đưa máu nhiễm HIV vào dòng máu lành. Ok???

Tahp
10-04-2015, 14:54
Vâng ạ! ^^

Nguyen Ha
10-04-2015, 14:56
A c giúp e ! Nói lại ở đây 1 lần để e lấy tinh thần, tối nay e và vợ e Sinh Em bé với ạ! Cả nhà động viên e với! E đc 99% ùi

100% là HIV không lây như vậy, không có nguy cơ. Yên tâm tối nay em và vợ em sinh em bé đi.

Tahp
10-04-2015, 15:06
E cảm ơn các a c ạ! Chúc các a c sức khoẻ để duy trì diễn đàn, giúp đõ bọn e ak!

Tuanmecsedec
10-04-2015, 15:16
Test nhanh cho AT

Bạn xét nghiệm lại kết quả âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.