PDA

View Full Version : Quan hệ với gái mại dâm lúc đầu không bao cao su,sợ nhiễm hiv.

sailam309
01-10-2013, 18:23
Mong anh Tuấn và các anh chị giúp đỡ.Ngày hôm qua lúc 23 giờ, tôi có quan hệ với GMDLúc đầu tôi hôn vào vùng kính của người đó, hôn rất sâuNgười đó cũng hôn vào Dương vật của tôiKhoảng 8phút sau, tôi đưa Dương vật vào Âm đạo của người đó nhấp 4 cái, khoảng mấy giây thôi, sau đó tôi lấy ra, đi xuống giường lấy Bao caosu mang vào rồi quan hệ qua đường âm đạo.Quan hệ xuất tinh xong tôi còn để trong âm đạo một lát, sau đó lấy Dương vật ra thì Bao caosu tuộc khỏi Dương vật.Bao cao su dính vào Âm đạo. Do Dương vật tôi hết cương.Xin Anh Tuấn cùng các anh chị tư vấn giúp tôi trong trường hợp này có nên dùng thuốc phơi nhiễm không.Cô gái tôi quan hệ là bán ở quán cà phê matxa cho khách,rồi đi với khách luôn.Rất mong sự tư vấn của Anh Tuấn và Các Anh Chị. Xin cảm ơn.

Charles
01-10-2013, 18:35
Mong anh Tuấn và các anh chị giúp đỡ.Ngày hôm qua lúc 23 giờ, tôi có quan hệ với GMDLúc đầu tôi hôn vào vùng kính của người đó, hôn rất sâuNgười đó cũng hôn vào Dương vật của tôiKhoảng 8phút sau, tôi đưa Dương vật vào Âm đạo của người đó nhấp 4 cái, khoảng mấy giây thôi, sau đó tôi lấy ra, đi xuống giường lấy Bao caosu mang vào rồi quan hệ qua đường âm đạo.Quan hệ xuất tinh xong tôi còn để trong âm đạo một lát, sau đó lấy Dương vật ra thì Bao caosu tuộc khỏi Dương vật.Bao cao su dính vào Âm đạo. Do Dương vật tôi hết cương.Xin Anh Tuấn cùng các anh chị tư vấn giúp tôi trong trường hợp này có nên dùng thuốc phơi nhiễm không.Cô gái tôi quan hệ là bán ở quán cà phê matxa cho khách,rồi đi với khách luôn.Rất mong sự tư vấn của Anh Tuấn và Các Anh Chị. Xin cảm ơn.

Với hành vi như phần in đậm là bạn đã QHTD không an toàn => có nguy cơ => nên đến TTYTDP tư vấn đề được dùng thuốc phơi nhiễm kịp thời.

sailam309
01-10-2013, 19:04
Xin cho em hỏi, em ở Bình Dương thì nên đi điều trị phơi nhiễm ở đâu? Thuốc phơi nhiễm ảnh hưởng như thế nào đối với sức khỏe hả các anh chị. Xin cảm ơn ạ.

Nguyen Ha
01-10-2013, 19:24
Xin cho em hỏi, em ở Bình Dương thì nên đi điều trị phơi nhiễm ở đâu? Thuốc phơi nhiễm ảnh hưởng như thế nào đối với sức khỏe hả các anh chị. Xin cảm ơn ạ.

Bạn có thể đến trung tâm y tế dự phòng hoặc trung tâm phòng chống HIV/AIDS tỉnh Bình Dương để tư vấn và điều trị phơi nhiễm trước 72h nhé.

HIV/AIDS.
01-10-2013, 19:26
. Khám, điều trị ARV miễn phí, xét nghiệm CD4,XN PCR, đo tải lượng vi rút
1. Phòng khám ng Bệnh viện Đa Khoa tỉnh Bình Dương.
Địa chỉ: Số 05 Đường Phạm Ngọc Thạch,Phường Hiệp Thành,TX Thủ Dầu Một,Bình Dương oại trú tỉnh
Bình Dương (PKNT người lớn, nhi, sản).
Điện thoại: 0650 3870 054
Dịch vụ: - Khám, điều trị NTCH, điều trị ARV miễn phí, xét nghiệm CD4, XN PCR, đo tải lượng vi rút.- Tư vấn, xét nghiệm, dự phòng lây truyền HIV từ mẹ sang con, cấp sữa cho mẹ và bé.
2. Phòng khám ngoại trú Thị Xã Dĩ An (PKNT người lớn, nhi, sản)
Địa chỉ: Bệnh viện đa khoa thị xã Dĩ An, số 500 DT 743, khu phố Đông Tác, phường Tân Đông Hiệp, thị xã Dĩ An, tỉnh Bình Dương
Điện thoại: 0650 3742 902
Dịch vụ: - Khám, điều trị NTCH, điều trị ARV miễn phí, xét nghiệm CD4, XN PCR, đo tải lượng vi rút.
- Tư vấn, xét nghiệm, dự phòng lây truyền HIV từ mẹ sang con, cấp sữa cho mẹ và bé.
Em cứ điện thoại hỏi, không thì Lên BV Nhiệt Đới để khám và XN, cần đi liền trong vòng 72h kể từ khi có nguy cơ để uống PEP kịp thời. Khi tới đó em sẽ dc tự vấn 1 cách đầy đủ

Tuanmecsedec
01-10-2013, 20:25

Như mọi người chia sẻ cho bạn.Bạn nên uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

sailam309
01-10-2013, 21:13
Cám ơn anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn rất nhiều. Mong mọi niềm vui đến với mọi người. Rất mong sự chỉ dạy từ các anh chị.

sailam309
02-10-2013, 17:33
Một lần nữa xin cám ơn Anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn. Hôm nay em đi bệnh viện Nhiệt Đới và nhận thuốc phơi nhiễm về uống trong vòng 30 ngày, tên thuốc là Lamzidivir (Lamivudine 150mg và Zidovudine 300mg) do Công ty STADA VN sản xuất. Em uống viên đầu tiên cách nguy cơ lây nhiễm 34 giờ. Cho em hỏi các Anh Chị có ai điều trị phơi nhiễm mà thất bại chưa ạ. Em uống cách 34 giờ thì kết quả có khả quan không. Bác sỹ tại Nhiệt Đới nói tỉ lệ thành công trên 90%, như vậy có đúng không ạ. Mong các Anh Chị góp ý, chỉ dạy ạ. Cám ơn các Anh Chị.

Tuanmecsedec
02-10-2013, 17:52
Một lần nữa xin cám ơn Anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn. Hôm nay em đi bệnh viện Nhiệt Đới và nhận thuốc phơi nhiễm về uống trong vòng 30 ngày, tên thuốc là Lamzidivir (Lamivudine 150mg và Zidovudine 300mg) do Công ty STADA VN sản xuất. Em uống viên đầu tiên cách nguy cơ lây nhiễm 34 giờ. Cho em hỏi các Anh Chị có ai điều trị phơi nhiễm mà thất bại chưa ạ. Em uống cách 34 giờ thì kết quả có khả quan không. Bác sỹ tại Nhiệt Đới nói tỉ lệ thành công trên 90%, như vậy có đúng không ạ. Mong các Anh Chị góp ý, chỉ dạy ạ. Cám ơn các Anh Chị.

Điều trị phơi nhiễm trước 72 giờ,tuân thủ đúng và đủ thành công rất cao.

Nguyen Ha
02-10-2013, 23:37

Bạn chú ý tuân thủ điều trị thành công sẽ rất cao. Trong quá trình uống thuốc có vấn đề gì thắc mắc bạn cứ post tiếp, mọi người sẽ chia sẻ cho bạn.

sailam309
05-10-2013, 09:15
Hôm nay nữa là em uống thuốc được ba ngày, phải nói lả thuốc này uống vào mệt rất nhiều: người lúc nào cũng mệt mỏi, muốn nôn ói, đau đầu, đau bụng, người nóng vô cùng. Xin hỏi các anh chị các tác dụng phụ này có kéo dài hết quá trình uống (30 ngày) hay không vậy, hay vài tuần sẽ ổn hơn. Uống thuốc phơi nhiễm nên uống các thuốc hỗ trợ gì cho gan và thận? Nếu uống các loại thuốc hỗ trợ cho gan và thận có làm ảnh hưởng đến quá trình điều trị phơi nhiễm không? Ở bệnh viện Nhiệt Đới bác sĩ vẫn kê đơn thuốc trị kí sinh trùng cho em dù em có báo rằng đang điều trị phơi nhiễm, như vậy sẽ ảnh hưởng nhiều đến gan hơn phải không ạ (vì dùng cả hai loại thuốc). Theo anh chị em có nên ngưng thuốc điều trị kí sinh trùng để tập trung vào uống thuốc phơi nhiễm không, vì em sợ gan chịu không nổi. Xin các anh chị cho em lời khuyên./.

songchungvoi_HIV
05-10-2013, 09:24
Hôm nay nữa là em uống thuốc được ba ngày, phải nói lả thuốc này uống vào mệt rất nhiều: người lúc nào cũng mệt mỏi, muốn nôn ói, đau đầu, đau bụng, người nóng vô cùng. Xin hỏi các anh chị các tác dụng phụ này có kéo dài hết quá trình uống (30 ngày) hay không vậy, hay vài tuần sẽ ổn hơn. Uống thuốc phơi nhiễm nên uống các thuốc hỗ trợ gì cho gan và thận? Nếu uống các loại thuốc hỗ trợ cho gan và thận có làm ảnh hưởng đến quá trình điều trị phơi nhiễm không? Ở bệnh viện Nhiệt Đới bác sĩ vẫn kê đơn thuốc trị kí sinh trùng cho em dù em có báo rằng đang điều trị phơi nhiễm, như vậy sẽ ảnh hưởng nhiều đến gan hơn phải không ạ (vì dùng cả hai loại thuốc). Theo anh chị em có nên ngưng thuốc điều trị kí sinh trùng để tập trung vào uống thuốc phơi nhiễm không, vì em sợ gan chịu không nổi. Xin các anh chị cho em lời khuyên./.
Đây là tác dụng phụ chung của PEP, nó sẽ dứt trong vài tuần hoặc dứt sàu vài ngày khi bạn ngưng PEP. Laziduvine không gây ảnh hưởng tới gan và thận. Bạn không cần lo quá. Tránh ăn những thức ăn khó tiêu, ăn nhiều rau củ quả, uống nước mát và ít hấ 2,5 lít ngày. Ăn các loại thức ăn nhiều chất sắt như rau muốn, thịt bò giúp cho bỏ máu, có thể kèm thêm Rolivit sau bữa ăn sáng. Dừng quá bận tân đến tác dụng phụ, càng nghĩ về nó bạn càng gặp nó trong suốt quá trình dùng PEP. Nếu có biểu hiện buồn nôn hay nôn ói, bạn có thể hổ trợ viên thuốc chống nôn trước bữa ăn 15p

sailam309
05-10-2013, 09:44
Em cảm ơn anh, chắc mấy ngày đầu nên em chưa quen, đã quyết định dùng Pes rồi thì phải kiên trì tới cùng thôi anh nhỉ. Còn có 27 ngày nữa thôi à. Chúc các anh chị cuối tuần nhiều niềm vui. Có gì em sẽ xin ý kiến nữa ạ.

songchungvoi_HIV
05-10-2013, 09:50
Em cảm ơn anh, chắc mấy ngày đầu nên em chưa quen, đã quyết định dùng Pes rồi thì phải kiên trì tới cùng thôi anh nhỉ. Còn có 27 ngày nữa thôi à. Chúc các anh chị cuối tuần nhiều niềm vui. Có gì em sẽ xin ý kiến nữa ạ.
Bạn nên dùng đủ 28 ngày PEP. Quy trình 28 ngày là ok. Không nhất thiết 30 ngày

sailam309
06-10-2013, 18:32
Bạn nên dùng đủ 28 ngày PEP. Quy trình 28 ngày là ok. Không nhất thiết 30 ngày
Anh cho em hỏi tác dụng của Pes như thế nào anh, vì em đọc trong tờ hướng dẫn sử dụng thấy thuốc này chỉ ''Hỗ Trợ" điều trị HIV thôi, và tác dụng của thuốc cũng chỉ có ngăn sự phát triển của Virút. Như vậy nếu bị virút xâm nhập vào cơ thể thì lấy gì mà tiêu diệt nó hả anh (mặc dù lúc đầu lượng virut là rất ít). Em không rõ lắm mong anh có thể cho em biết rõ hơn không ạ. Em cảm ơn anh ạ.

Tuanmecsedec
06-10-2013, 18:43
Anh cho em hỏi tác dụng của Pes như thế nào anh, vì em đọc trong tờ hướng dẫn sử dụng thấy thuốc này chỉ ''Hỗ Trợ" điều trị HIV thôi, và tác dụng của thuốc cũng chỉ có ngăn sự phát triển của Virút. Như vậy nếu bị virút xâm nhập vào cơ thể thì lấy gì mà tiêu diệt nó hả anh (mặc dù lúc đầu lượng virut là rất ít). Em không rõ lắm mong anh có thể cho em biết rõ hơn không ạ. Em cảm ơn anh ạ.

Thuốc phơi nhiễm HIV là một những loại thuốc trong phác đồ điều trị HIV,trong tờ hướng dẫn ghi,vì đây là một trong những loại thuốc (ARV) điều trị cho người có HIV.Người có HIV sẽ uống suốt đời.

Người điều trị phơi nhiễm chỉ dùng trong 4 tuần,trong 4 tuần này không cho vi rút chuyễn mã để kết nối với gen con người,sau đó vi rút sẽ chết ,không có trong cơ thể bạn.Bạn có thể xem Clip dưới sẽ thấy vòng đời của HIV khi xâm nhập có thể con người(Lõi RAN vi rút sẽ kết nối ADN con người khi ấy bạn sẽ là người nhiễm).

http://youtu.be/Fd-w4uwBb0M

sailam309
06-10-2013, 19:04
Anh cho em hỏi một tí nữa ạ, Tại sao sau 72 giờ mới bó tay với HIV hả anh? Trong thời hạn 72 giờ thì HIV chưa thể chuyển mã để kết hợp với Gen con người được à, có trường hợp trong 72 giờ HIV cũng chuyển mã để kết hợp với Gen con người được à? Tại Em không biết nên hỏi nhiều anh thông cảm nhé./.

Tuanmecsedec
06-10-2013, 19:09
Anh cho em hỏi một tí nữa ạ, Tại sao sau 72 giờ mới bó tay với HIV hả anh? Trong thời hạn 72 giờ thì HIV chưa thể chuyển mã để kết hợp với Gen con người được à, có trường hợp trong 72 giờ HIV cũng chuyển mã để kết hợp với Gen con người được à? Tại Em không biết nên hỏi nhiều anh thông cảm nhé./.

Khi vi rút mới xâm nhập vào cơ thể,vi rút còn đang tự do,vi rút sẽ tìm cách nhân bản nhờ bạch cầu con người.Trước 72 giờ chính thuốc phơi nhiễm sẽ ức chế không cho vi rút chuyễn mã nhân bản,sau đó sẽ chết.Sau 72 giờ vi rút đã chuyễn mã kết nối (như clip trên đưa bạn xem ) thì coi như nhiễm suốt đời,lúc này (không có loại thuốc nào tiêu diệt nó được ).

sailam309
06-10-2013, 19:15
Khi vi rút mới xâm nhập vào cơ thể,vi rút còn đang tự do,vi rút sẽ tìm cách nhân bản nhờ bạch cầu con người.Trước 72 giờ chính thuốc phơi nhiễm sẽ ức chế không cho vi rút chuyễn mã nhân bản,sau đó sẽ chết.Sau 72 giờ vi rút đã chuyễn mã kết nối (như clip trên đưa bạn xem ) thì coi như nhiễm suốt đời,lúc này (không có loại thuốc nào tiêu diệt nó được ).
Dạ, vậy sao lại có mốc thời gian là 72 giờ hả anh? Sao không có mốc thời gian khác.
Mình nên dùng thuốc phơi nhiễm trước hay sau bữa ăn anh? Ngoài rượu bia và các chất kích thích có cần kiêng cử gì không anh.

Tuanmecsedec
06-10-2013, 19:16
Dạ, vậy sao lại có mốc thời gian là 72 giờ hả anh? Sao không có mốc thời gian khác.
Mình nên dùng thuốc phơi nhiễm trước hay sau bữa ăn anh? Ngoài rượu bia và các chất kích thích có cần kiêng cử gì không anh.

Cái này bạn hỏi các nhà nghiên cứu.

sailam309
06-10-2013, 19:24
Cám ơn anh Tuấn nhiều ạ, nếu em có gì không phải xin anh Tuấn bỏ qua cho em nhé, nếu có gì không biết em nhờ anh Tuấn tư vấn giùm em. Hiện giờ em rối quá nên nhiều lúc nói những chuyện kém suy nghĩ.
Em uống được bốn ngày Pes rồi, thấy triệu chứng cũng giảm, thời gian qua nhờ anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn giúp đỡ nên em cũng hết sức cố gắng. Mong sao không có chuyện gì, đúng là rượu bia tai hại quá, không thể kiểm soát được mình và bản thân mình không có bản lĩnh gì hết.

HIV/AIDS.
06-10-2013, 20:20
Nếu bạn đã đi khám và XN cũng như mua thuôc PEP thì các BS đã tư vấn cho bạn đầy đủ. Thân

sailam309
08-10-2013, 20:42
Anh Tuấn và các anh chị ơi giúp em với
Hôm nay em uống thuốc phơi nhiễm được 7 ngày rồi các tác dụng phụ cũng ít lại nhưng sau tự nhiên đầu dương vật em hôm nay nổi nhiều mụn rộp quá, có chứa nước và một ít máu. Tập trung ở đầu dương vật.
Các anh chị tư vấn giúp em xem có phải là dấu hiệu HIV hay không vậy??? Hay là bệnh lây qua đường tình dục, em thường vệ sinh rất kỹ, mỗi lần tắm em đều rửa dương vật bằng xà phòng, em lo quá, cảm ơn các anh chị.

Tuanmecsedec
08-10-2013, 20:45
Hôm nay em uống thuốc phơi nhiễm được 7 ngày rồi các tác dụng phụ cũng ít lại nhưng sau tự nhiên đầu dương vật em hôm nay nổi nhiều mụn rộp quá, có chứa nước và một ít máu. Tập trung ở đầu dương vật.
Các anh chị tư vấn giúp em xem có phải là dấu hiệu HIV hay không vậy??? Hay là bệnh lây qua đường tình dục, em thường vệ sinh rất kỹ, mỗi lần tắm em đều rửa dương vật bằng xà phòng, em lo quá, cảm ơn các anh chị.

Nếu những mụn đó có chảy dịch,máu bạn nên đi khám da liễu liền.

songchungvoi_HIV
08-10-2013, 20:48
Tại sao có nhiều người cứ tự doạ chính bản thân mình nhĩ. Làm ơn đi BV Da Liễu khám đi ba.Bộ ba thích bị nhiễm HIV lắm ah, sao cứ tự khẳng định mình là sao???????.
:yociexp21::yociexp21:

chacemchetwa
08-10-2013, 20:48
Bạn cần tới BV Da Liễu khám. QHTD k dùng bcs ngoài hiv còn có thể nhiễm các bệnh STDs #.

sailam309
08-10-2013, 20:58
Dạ, cám ơn các anh chị nhiều, để em đi Da Liễu khám,
Cho em hỏi khi đi khám tại Bệnh viện Da Liễu mình có cần phải báo cho Bác sỹ biết là mình đang điều trị phơi nhiễm HIV không các anh chị.
Sao em lo quá các anh chị ạ. Cầu mong không có chuyện gì xảy ra.

Tuanmecsedec
08-10-2013, 21:01
Dạ, cám ơn các anh chị nhiều, để em đi Da Liễu khám,
Cho em hỏi khi đi khám tại Bệnh viện Da Liễu mình có cần phải báo cho Bác sỹ biết là mình đang điều trị phơi nhiễm HIV không các anh chị.
Sao em lo quá các anh chị ạ. Cầu mong không có chuyện gì xảy ra.

Khám bệnh da liễu mắc mớ gì liên quan đến thuốc phơi nhiễm.

sailam309
08-10-2013, 21:10
Khám bệnh da liễu mắc mớ gì liên quan đến thuốc phơi nhiễm.
Tại em sợ bác sỹ ở Da Liễu sẽ cho uống thuốc điều trị, sợ thuốc đó ảnh hưởng đến việc uống thuốc phơi nhiễm ạ. Mình uống các loại thuốc khác có ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm không anh.

songchungvoi_HIV
08-10-2013, 21:15
Tại em sợ bác sỹ ở Da Liễu sẽ cho uống thuốc điều trị, sợ thuốc đó ảnh hưởng đến việc uống thuốc phơi nhiễm ạ. Mình uống các loại thuốc khác có ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm không anh.
Nếu đến BV Da Liễu khám mà BS khẳng định đó là bệnh lây qua đường tình dục thì phải chữa ngay, chuyện PEP và các thuốc khác k liên quan. Em có thể uống riêng ra, PEP uống duy nhất 1 mình PEP, cách nhau với các thuốc khác từ 3 đến 4 giờ

sailam309
08-10-2013, 21:30
Dạ, em cám ơn các anh chị. Vậy em yên tâm đi khám ở Da Liễu. Có gì em nhờ các anh chị tư vấn thêm giúp cho em. Em cám ơn anh songchungvoi_HIV rất nhiều vì sự tư vấn nhiệt tình của anh. Một lần nữa xin cám ơn các anh chị đã tư vấn giúp em, để em được bình tỉnh lại.

sailam309
09-10-2013, 20:34
Các anh chị ơi cho em hỏi, em mới uống PEP trể 4 phút, có sao không các anh chị ơi.

HIV/AIDS.
09-10-2013, 20:35
Các anh chị ơi cho em hỏi, em mới uống PEP trể 4 phút, có sao không các anh chị ơi.
không sao cả em àh, hôm sau nhớ uống đúng giờ hơn. Thân

Charles
09-10-2013, 20:37

Không sao bạn.

sailam309
09-10-2013, 20:45
Dạ, cám ơn các anh chị. E sẽ cố gắng uống thật đúng giờ để có hiệu quả cao, hy vọng trễ mấy phút sẽ không sao.

Nguyen Ha
09-10-2013, 23:46
Dạ, cám ơn các anh chị. E sẽ cố gắng uống thật đúng giờ để có hiệu quả cao, hy vọng trễ mấy phút sẽ không sao.

Trễ mấy phút ko sao cả. Bạn nên tuân thủ đúng điều trị.

sailam309
10-10-2013, 20:12
Các anh chị ơi, hôm nay em đi khám Da Liễu, bác sỹ ở đây khám qua loa thôi à, chỉ nhìn rồi nói là bị viêm quy đầu và bao quy đầu. Em xin xét nghiệm thì Bác sỹ nói không cần, để khoảng 2-3 tháng mới xét nghiệm được. Bác sỹ kê đơn cho em gồm 3 loại: Cepodox 200mg, Destor 5mg, và một loại thuốc bôi. Hiện giờ các mụn của em đã bể nước và ra mài rồi. Giờ em có nên uống thuốc bác sỹ cho hay để uống hết PEP rồi uống hả các anh chị.

Tuanmecsedec
10-10-2013, 21:16
Các anh chị ơi, hôm nay em đi khám Da Liễu, bác sỹ ở đây khám qua loa thôi à, chỉ nhìn rồi nói là bị viêm quy đầu và bao quy đầu. Em xin xét nghiệm thì Bác sỹ nói không cần, để khoảng 2-3 tháng mới xét nghiệm được. Bác sỹ kê đơn cho em gồm 3 loại: Cepodox 200mg, Destor 5mg, và một loại thuốc bôi. Hiện giờ các mụn của em đã bể nước và ra mài rồi. Giờ em có nên uống thuốc bác sỹ cho hay để uống hết PEP rồi uống hả các anh chị.

Nếu Bác Sỹ khám bạn bị viêm cho thuốc bôi thì bôi không liên quan gì đến thuốc phơi nhiễm.Bạn để uống xong hết thuốc phơi nhiễm rồi mới bôi,có nước tới đó coi chừng bị cắt bỏ luôn bây giờ.

sailam309
10-10-2013, 22:19
Nếu Bác Sỹ khám bạn bị viêm cho thuốc bôi thì bôi không liên quan gì đến thuốc phơi nhiễm.Bạn để uống xong hết thuốc phơi nhiễm rồi mới bôi,có nước tới đó coi chừng bị cắt bỏ luôn bây giờ.

Dạ, vậy để em bôi, nếu không cắt mất thì nguy. Em cám ơn anh nhiều./.

sailam309
11-10-2013, 20:30
Các anh chị ơi, liệu em có nên nhờ người em quan hệ đi xét nghiệm không ạ, và nếu người đó đồng ý thì em nên cho người đó xét nghiệm bằng phương pháp nào ạ, em lo quá, mong anh chị giúp đỡ.

Nguyen Ha
11-10-2013, 23:45
Các anh chị ơi, liệu em có nên nhờ người em quan hệ đi xét nghiệm không ạ, và nếu người đó đồng ý thì em nên cho người đó xét nghiệm bằng phương pháp nào ạ, em lo quá, mong anh chị giúp đỡ.

Việc quan trọng bây giờ là bạn tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm đi. Lo lắng quá ko tốt cho sức khoẻ đâu.

sailam309
13-10-2013, 17:54
Các anh chị cho em hỏi thêm một tí, em bỏ thuốc phơi nhiễm trong cốp xe máy, đi làm đem theo uống luôn, liệu xe nóng quá có làm ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm không các anh chị?
Thường em đi khoảng đường rất ngắn khoảng vài km. Nhưng có đôi lúc đi khoảng 20km.
Mong các anh chị cho em lời khuyên ạ.

Tuanmecsedec
13-10-2013, 19:19
Các anh chị cho em hỏi thêm một tí, em bỏ thuốc phơi nhiễm trong cốp xe máy, đi làm đem theo uống luôn, liệu xe nóng quá có làm ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm không các anh chị?
Thường em đi khoảng đường rất ngắn khoảng vài km. Nhưng có đôi lúc đi khoảng 20km.

Không bị ảnh hưởng mất tác dụng của thuốc bạn.

Nguyen Ha
13-10-2013, 20:13

Bạn lo lắng quá rồi, không sao đâu bạn ạ.

sailam309
13-10-2013, 21:56
Các anh chị cho em hỏi một vấn đề. Như em đã trình bày về nguy cơ của em như trên thì khả năng em nhiễm là nhiều hay ít.
Theo em nghĩ có ba vấn như sau:
1. Thứ nhất: người em quan hệ chưa chắc đã nhiễm HIV.
2. Thứ hai: Quan hệ một lần duy nhất và thời gian quan hệ không sử dụng bao cao su rất ngắn (10 giây) với người nhiễm HIV thì tỉ lệ nhiễm cũng không cao.
3. Thứ ba: Nếu HIV xâm nhập vào cơ thể nhưng có sử dụng PEP thì chưa chắc đã bị nhiễm.
Từ đó nói lên nguy cơ của em cũng nhưng không cao đúng không các anh chị.
Xin các anh chị cho em ý kiến ạ.

trungan1987
14-10-2013, 00:47
Các anh chị cho em hỏi một vấn đề. Như em đã trình bày về nguy cơ của em như trên thì khả năng em nhiễm là nhiều hay ít.
2. Thứ hai: Quan hệ một lần duy nhất và thời gian quan hệ không sử dụng bao cao su rất ngắn (10 giây) với người nhiễm HIV thì tỉ lệ nhiễm cũng không cao.
3. Thứ ba: Nếu HIV xâm nhập vào cơ thể nhưng có sử dụng PEP thì chưa chắc đã bị nhiễm.
Bạn đừng đặt những câu hỏi: khả năng bạn nhiễm nhìu hay ít... hay nguy cơ cao hay thấp...
Cái quan trọng ở đây là bạn có nguy cơ... nếu ng kia nhiễm H...
Và việc quan trọng bây giờ là bạn tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm...

2013
14-10-2013, 04:48
Bạn suy luận rất đúng. Nhưng trong trường hợp này bạn vẫn có nguy cơ nên tốt nhất phải tuân thủ đúng điều trị pep để đảm bảo an toàn cho bản thân. Nếu bạn tuân thủ tốt thì bạn sẽ an toàn rất cao. Mình nhận thấy rằng bạn rất bình tĩnh và có khả năng suy luận không như những bạn khác quá hoang mang đến mất khả năng tư duy. CỐ lên bạn, mọi chuyện sẽ ổn thôi

sailam309
14-10-2013, 11:17
Cám ơn sự chia sẻ của các anh chị và các bạn. Em suy nghĩa như thế. Chứ bây giờ lo lắng quá cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì. Em uống PEP được 13 ngày rồi. Cũng cầu mong sao không có chuyện gì thôi. Vấn đề em lo lắng là nếu em có chuyện gì thì gia đình em không biết sẽ ra sao thôi. Hiện giờ chỉ có mình em sống với Mẹ, Mẹ con nương tựa nhau mà sống, lỡ em có chuyện gì không biết Mẹ em sống nổi hay không, mặc khác em từ trước đến giờ cũng không ăn chơi xa đọa, chỉ vì say rượu và bản thân mình thiếu bản lĩnh mới có cớ sự như ngày nay. Nhiều đêm nằm trằn trọc không thể nào ngủ được, dẫu biết là trời kêu ai nấy dạ, dẫu biết ai cũng có sai lầm, dẫu biết ai cũng sẽ phải Chết nhưng sao cứ thấy xót xa, nhiều lúc nhìn Mẹ mà lòng quặn đau mà không thể chia sẻ cùng ai.

sailam309
17-10-2013, 08:41
Các anh chị ơi, em lại uống thuốc trể một phút nữa rồi, cho em hỏi có sao không các anh chị. Uống thuốc được 15 ngày rồi mà cảm thấy trong người rất mệt mỏi. Thời gian qua nhờ có các anh chị trong diễn đàn mà em cũng được bình tỉnh hơn. Cám ơn các anh chị rất nhiều.

Nguyen Ha
17-10-2013, 08:49
Các anh chị ơi, em lại uống thuốc trể một phút nữa rồi, cho em hỏi có sao không các anh chị. Uống thuốc được 15 ngày rồi mà cảm thấy trong người rất mệt mỏi. Thời gian qua nhờ có các anh chị trong diễn đàn mà em cũng được bình tỉnh hơn. Cám ơn các anh chị rất nhiều.

Uống thuốc trễ 1phút ko sao đâu bạn. 15 ngày uống thuốc hơn nửa chặng đường rồi cố lên bạn.

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 08:53
Bạn đọc đi rùi tự hiểu:
Thế này nhé: Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày)

sailam309
17-10-2013, 09:42
Uống được 15 ngày rồi nhưng em trễ hai lần, một lần 4 phút và hôm nay trễ một phút, em rất cố gắng uống đúng giờ mong sao hiệu quả. Theo các anh chị em bị trễ hai lần như vậy có sao không ạ. Em lo quá.
Anh Hiếu ơi, có phải trễ như vậy là có khả năng thất bại trong sử dụng PEP hả anh?

Tuanmecsedec
17-10-2013, 09:43
Uống được 15 ngày rồi nhưng em trễ hai lần, một lần 4 phút và hôm nay trễ một phút, em rất cố gắng uống đúng giờ mong sao hiệu quả. Theo các anh chị em bị trễ hai lần như vậy có sao không ạ. Em lo quá.
Anh Hiếu ơi, có phải trễ như vậy là có khả năng thất bại trong sử dụng PEP hả anh?

Trễ vậy không sao.

sailam309
25-10-2013, 08:59
Các anh chị ơi, hôm nay là ngày em sử dụng PEP thứ 24 (Còn 6 ngày nữa là hết 30 ngày sử dụng PEP) em lại uống thuốc bị trễ 24 phút nữa rồi, không biết như vậy có sao không hả các anh chị.
Xin các anh chị tư vấn giúp em, em lo quá các anh chị ơi. Giờ cảm thấy người nóng bừng, ngứa và rất khó chịu./.

Charles
25-10-2013, 09:04
Các anh chị ơi, hôm nay là ngày em sử dụng PEP thứ 24 (Còn 6 ngày nữa là hết 30 ngày sử dụng PEP) em lại uống thuốc bị trễ 24 phút nữa rồi, không biết như vậy có sao không hả các anh chị.
Xin các anh chị tư vấn giúp em, em lo quá các anh chị ơi. Giờ cảm thấy người nóng bừng, ngứa và rất khó chịu./.

Trễ như vậy cũng không sao. Bạn cố gắng duy trì đúng thời gian là tốt nhất.

sailam309
25-10-2013, 09:09
Trễ như vậy cũng không sao. Bạn cố gắng duy trì đúng thời gian là tốt nhất.
Thường em để điện thoại uống thuốc không trễ một phút mà hôm nay để quên điện thoại mới xảy ra chuyện như vậy, trễ tới 24 phút có khả năng bị thất bại trong sử dụng PEP không vậy anh? Sao mà em lo quá đi.

Charles
25-10-2013, 09:20
Thường em để điện thoại uống thuốc không trễ một phút mà hôm nay để quên điện thoại mới xảy ra chuyện như vậy, trễ tới 24 phút có khả năng bị thất bại trong sử dụng PEP không vậy anh? Sao mà em lo quá đi.

Trễ vài tiếng mới phải lo. Yên tâm đi, đừng lo lắng quá sẽ ảnh hưởng sức khỏe.

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 09:24
Các anh chị ơi, hôm nay là ngày em sử dụng PEP thứ 24 (Còn 6 ngày nữa là hết 30 ngày sử dụng PEP) em lại uống thuốc bị trễ 24 phút nữa rồi :zk2044:, không biết như vậy có sao không hả các anh chị.
PEP bạn nên sử dụng đủ quy trình là 28 ngày, không cần thiết dùng PEP 30 ngày.
Trể thuốc thì đành chịu, bạn lo lắng thì chả quay lại thời gian được. Với tôi thì luôn khuyến cáo tuân thủ tuyệt đối cả PEP lẫn ARV (Trể giờ thường xuyên của ARV là nguyên nhân dẫn đến kháng thuốc sớm là điều không tránh khỏi). Cố gắng mức thấp nhất việc trể giờ nhằm giúp việc điều trị thành công.

sailam309
25-10-2013, 11:32
PEP bạn nên sử dụng đủ quy trình là 28 ngày, không cần thiết dùng PEP 30 ngày.
Trể thuốc thì đành chịu, bạn lo lắng thì chả quay lại thời gian được. Với tôi thì luôn khuyến cáo tuân thủ tuyệt đối cả PEP lẫn ARV (Trể giờ thường xuyên của ARV là nguyên nhân dẫn đến kháng thuốc sớm là điều không tránh khỏi). Cố gắng mức thấp nhất việc trể giờ nhằm giúp việc điều trị thành công.
Em trễ giờ như vậy sẽ ảnh hưởng đến quá trình sử dụng PEP phải không anh? Cho em hỏi sẽ bị ảnh hưởng nhiều hay không? Thường em uống đúng giờ thì mệt ít nhưng sao uống trễ 24 phút lần này người thấy rất mệt anh à? Xin anh cho em lời khuyên./.

HIV/AIDS.
25-10-2013, 11:37
Em trễ giờ như vậy sẽ ảnh hưởng đến quá trình sử dụng PEP phải không anh? Cho em hỏi sẽ bị ảnh hưởng nhiều hay không? Thường em uống đúng giờ thì mệt ít nhưng sao uống trễ 24 phút lần này người thấy rất mệt anh à? Xin anh cho em lời khuyên./.
Em cố gắng uống đúng giờ thì sẽ có hiệu quả cao hơn. Còn việc mệt do uống trễ giờ không có căn cứ

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 11:42
Em không càn lo vãy thế, cứ để kq xn sẽ rõ thui. Yên tâm đi. Đấy chỉ là lời khuyên của anh và để cảnh báo cho những ai muốn thành công trong điều trị thì phải tuân thủ sự chỉ dẫn của BS. Đó là nguyên tắt trong điều trị nhằm tránh những trường hợp đáng tiếc xảy ra khi có thể

sailam309
26-10-2013, 21:15
Em không càn lo vãy thế, cứ để kq xn sẽ rõ thui. Yên tâm đi. Đấy chỉ là lời khuyên của anh và để cảnh báo cho những ai muốn thành công trong điều trị thì phải tuân thủ sự chỉ dẫn của BS. Đó là nguyên tắt trong điều trị nhằm tránh những trường hợp đáng tiếc xảy ra khi có thể
Các anh chị ơi. Sao mấy ngày nay người em bị ngứa nhiều và nổi nhiều mụt đỏ to ở ngực với cánh tay. E uống PEP được 25 ngày rồi. Bị như vậy là sao hả các anh chị. Mong các anh chị cho em lời khuyên.

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 21:42
Các anh chị ơi. Sao mấy ngày nay người em bị ngứa nhiều và nổi nhiều mụt đỏ to ở ngực với cánh tay. E uống PEP được 25 ngày rồi. Bị như vậy là sao hả các anh chị. Mong các anh chị cho em lời khuyên.
Bị như thế thì đi gặp bác sĩ khám bệnh đi

sailam309
28-10-2013, 21:29
Các anh chị cho em hỏi ngày mai là em uống pep được 28 ngày vậy em đi tái khám hay uống cho đủ 30 theo đơn bác sỹ ạ. Em muốn xét nghiệm các bệnh lây qua QHTD sau 1 tháng kể từ khi có nguy cơ được không các anh chị.

Tuanmecsedec
28-10-2013, 21:33
Các anh chị cho em hỏi ngày mai là em uống pep được 28 ngày vậy em đi tái khám hay uống cho đủ 30 theo đơn bác sỹ ạ. Em muốn xét nghiệm các bệnh lây qua QHTD sau 1 tháng kể từ khi có nguy cơ được không các anh chị.

Theo khuyến cáo thuốc phơi nhiễm chỉ uống 4 tuần ( 28 ngày ) thường nhiều Bác Sỹ cho uống 30 ngày.Bác Sỹ dặn bạn thế nào?. Thì làm theo như vậy.

songchungvoi_HIV
28-10-2013, 21:35
PEP dùng đủ và dùng đúng 28 ngày sau đó xn sau khi ngưng PEP 12 tuần, STDs xn sau nguy cơ 12 tuần. như vậy có nghĩa là 2 xn chênh lệch nhau 4 tuần

sailam309
28-10-2013, 21:47
Theo khuyến cáo thuốc phơi nhiễm chỉ uống 4 tuần ( 28 ngày ) thường nhiều Bác Sỹ cho uống 30 ngày.Bác Sỹ dặn bạn thế nào?. Thì làm theo như vậy.

Trường hợp của em có chia sẻ là uống PEP bị trễ 24 phút vậy có sao không anh. Em có nên báo bác sỹ việc uống PEP trễ này không.

Tuanmecsedec
28-10-2013, 21:49
Trường hợp của em có chia sẻ là uống PEP bị trễ 24 phút vậy có sao không anh. Em có nên báo bác sỹ việc uống PEP trễ này không.

Không sao đâu, có báo Bác Sỹ cũng đâu giải quyết gì.

sailam309
31-10-2013, 21:35
Các anh chị ơi. Tối nay e vừa uống xong viên PEP cuối cùng. Em bị trễ 3 lần: 1, 4, 24 phút. Mấy hôm nay sao bị ho, đau cơ, đau khớp, ngứa, sưng tuyến giáp nữa. Lo quá các anh chị ơi....Sáng mai em uống thuốc trị sưng trật chân được không các anh chị (chắc là kháng sinh). Ngày mốt em đi tái khám mình nên đề nghị bác sỹ cho xét nghiệm gì ạ. Các anh chị tư vấn giúp em.

Nguyen Ha
31-10-2013, 22:55
Các anh chị ơi. Tối nay e vừa uống xong viên PEP cuối cùng. Em bị trễ 3 lần: 1, 4, 24 phút. Mấy hôm nay sao bị ho, đau cơ, đau khớp, ngứa, sưng tuyến giáp nữa. Lo quá các anh chị ơi....Sáng mai em uống thuốc trị sưng trật chân được không các anh chị (chắc là kháng sinh). Ngày mốt em đi tái khám mình nên đề nghị bác sỹ cho xét nghiệm gì ạ. Các anh chị tư vấn giúp em.

Quan trọng là bạn đã dùng xong pep cứ yên tâm chờ thời gian đi xn theo khuyến cáo sau 3và 6 tháng chứ vừa dùng pep xong chưa xn được. Bạn uống thuốc kháng sinh ko ảnh hưởng gì cả.

sailam309
01-11-2013, 08:56
Quan trọng là bạn đã dùng xong pep cứ yên tâm chờ thời gian đi xn theo khuyến cáo sau 3và 6 tháng chứ vừa dùng pep xong chưa xn được. Bạn uống thuốc kháng sinh ko ảnh hưởng gì cả.
Ý em là xét nghiệm về gan và phân tích máu để điều trị những ảnh hưởng của PEP đó ạ.

Nguyen Ha
01-11-2013, 09:08
Ý em là xét nghiệm về gan và phân tích máu để điều trị những ảnh hưởng của PEP đó ạ.

bs hẹn bạn uống xong pep tái khám lại, vậy bạn cứ đi và theo chỉ định của bs.

sailam309
23-11-2013, 19:55
Chào các anh chị. Tôi uống PEP xong đến nay đã được 20 ngày, lúc uống PEP xong tôi có đến bệnh viện Nhiệt Đới tái khám, Bác sỹ xét nghiệm HIV âm tính, men gan gần 100 (thường là 45) nên cho tôi uống Lefodine trong 30 ngày (ngày 2 viên). Hiện nay tôi hay bị mẫn ngứa (ngứa nổi lên như mài đai, khoảng 20 phút là hết), ban dưới da như sốt siêu vi (mặc dù không sốt gì hết), người như bị cảm đụng mạnh đến là bầm đen. Tôi không biết những dấu hiệu trên là sao nữa. Mong các anh chị xem xét tư vấn giúp, hiện nay tôi lo lắng quá, có ai dùng PEP mà bị thất bại không các anh chị. Mong được sự chia sẻ từ các anh chị. Chân thành cảm ơn./.

Tuanmecsedec
23-11-2013, 20:17
Chào các anh chị. Tôi uống PEP xong đến nay đã được 20 ngày, lúc uống PEP xong tôi có đến bệnh viện Nhiệt Đới tái khám, Bác sỹ xét nghiệm HIV âm tính, men gan gần 100 (thường là 45) nên cho tôi uống Lefodine trong 30 ngày (ngày 2 viên). Hiện nay tôi hay bị mẫn ngứa (ngứa nổi lên như mài đai, khoảng 20 phút là hết), ban dưới da như sốt siêu vi (mặc dù không sốt gì hết), người như bị cảm đụng mạnh đến là bầm đen. Tôi không biết những dấu hiệu trên là sao nữa. Mong các anh chị xem xét tư vấn giúp, hiện nay tôi lo lắng quá, có ai dùng PEP mà bị thất bại không các anh chị. Mong được sự chia sẻ từ các anh chị. Chân thành cảm ơn./.

Nếu bạn tuân thủ đúng và đủ thì thành công rất cao,chưa thấy ca nào thất bại.Bạn cần xét nghiệm theo khuyến cáo mới chính xác.

sailam309
23-11-2013, 20:30
Nếu bạn tuân thủ đúng và đủ thì thành công rất cao,chưa thấy ca nào thất bại.Bạn cần xét nghiệm theo khuyến cáo mới chính xác.

Em cảm ơn Anh Tuấn nhiều, Bác sỹ nói em 02 tháng sau khi dùng PEP đến bệnh viện để xét nghiệm lại chức năng gan và HIV. Đã dùng PEP rồi mà em cũng thấy lo lắng quá anh ơi. Cầu mong không có chuyện gì xảy ra.

Tuanmecsedec
23-11-2013, 20:33
Em cảm ơn Anh Tuấn nhiều, Bác sỹ nói em 02 tháng sau khi dùng PEP đến bệnh viện để xét nghiệm lại chức năng gan và HIV. Đã dùng PEP rồi mà em cũng thấy lo lắng quá anh ơi. Cầu mong không có chuyện gì xảy ra.

Bạn yên tâm nếu dùng đúng và đủ.

sailam309
29-11-2013, 18:37
Các anh chị ơi cho em hỏi mình đang sử dụng thuốc lefodine (thuốc hỗ trợ điều trị gan bị nhiễm vi rút do thuốc hoặc hóa chất) thì có thể dùng được các thực phẩm và thuốc giải độc gan, thuốc hạ men gan được không vậy? Chẳng hạn như các thuốc về gan như Chức năng gan Bảo Nguyên,.... hay quảng cáo trên ti vi đó ạ.
Mong lời khuyên từ các anh chị, xin cảm ơn nhiều./.

HIV/AIDS
29-11-2013, 18:54
bạn không cần uống thêm các loại thuốc tây. bạn nên ăn những đồ mát là được. uống thuốc xong bạn đi xn chức năng gan. nếu men gan tăng bs sẽ có hướng điều trị cho bạn. nếu cơ thể bạn có gì bất thường thì đến gặp bs ngay

Tuanmecsedec
29-11-2013, 19:42
Các anh chị ơi cho em hỏi mình đang sử dụng thuốc lefodine (thuốc hỗ trợ điều trị gan bị nhiễm vi rút do thuốc hoặc hóa chất) thì có thể dùng được các thực phẩm và thuốc giải độc gan, thuốc hạ men gan được không vậy? Chẳng hạn như các thuốc về gan như Chức năng gan Bảo Nguyên,.... hay quảng cáo trên ti vi đó ạ.

Bạn nên đến hỏi Bác Sỹ.

songchungvoi_HIV
29-11-2013, 21:18
songchung luôn khuyến cáo cáo bạn nên thận trọng với các loại thuốc tự ý mua khi không có sự chỉ định của BS, tốt nhất bạn đến BS chuyên khoa nơi bạn được chỉ định PEP nhờ BS tư vấn

chacemchetwa
29-11-2013, 21:32
Với các bệnh và các thuốc dùng thì cần gặp bs chuyện khoa để khám và điều trị.
Bạn k nên tự ý dùng thuốc hoặc thực phẩm chức năng quảng cáo. Cẩn thận tiền mất tật mang.

sailam309
10-12-2013, 20:27
Chào mọi người. Xin hỏi 1 vấn đề. Mình uống xong PEP vào ngày 2/11. Hiện nay mình bị đứt dây chằng gối nên phải phẫu thuật. Trước khi phẫu thuật phải xét nghiệm máu trong đó có xét nghiệm HIV. Vậy sau 6 tuần dùng PEP xét nghiệm có phản ánh được gì không. Mình nên xét nghiệm trước không chứ để khi xét nghiệm để phẩu thuật mà dương tính thì không biết sao. Mong mọi người cho lời khuyên.

Tuanmecsedec
10-12-2013, 20:30
Chào mọi người. Xin hỏi 1 vấn đề. Mình uống xong PEP vào ngày 2/11. Hiện nay mình bị đứt dây chằng gối nên phải phẫu thuật. Trước khi phẫu thuật phải xét nghiệm máu trong đó có xét nghiệm HIV. Vậy sau 6 tuần dùng PEP xét nghiệm có phản ánh được gì không. Mình nên xét nghiệm trước không chứ để khi xét nghiệm để phẩu thuật mà dương tính thì không biết sao. Mong mọi người cho lời khuyên.

Chắc chắn sẽ ra âm tính,vì bạn có dùng thuốc ức chế, thời gian này xét nghiệm chưa chính xác.

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 20:33
Cho dù bạn XN trước hay sao cho dù kết quả thế nào đi nữa, việc phẩu thuật dây chằng đầu gối là quan trọng, Nếu k thì bạn bị liệt hoàn toàn, bạn chọn đi. Trước phẩu thật phải XN HIV và nhóm máu, không xn lỡ trong quá trình phẩu thuật gặp vấn đề gì thì làm sao, ví dụ mấtma1u phải truyền máu nếu k biết nhóm máu, hoặc phải xem bạn có nhiễm hay kh6ng để các bác sĩ biết cách phòng cho BS....

sailam309
10-12-2013, 21:29
Dạ. Xin cảm ơn hai anh đã tư vấn giúp em. Vậy 8 tuần sau khi dùng PEP mà xét nghiệm nếu âm tính thì hi vọng sẽ được nhiều hả các anh.

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 21:32
Dạ. Xin cảm ơn hai anh đã tư vấn giúp em. Vậy 8 tuần sau khi dùng PEP mà xét nghiệm nếu âm tính thì hi vọng sẽ được nhiều hả các anh.
An toàn 100% và kết luận cuối cùng ở 24 tuần theo khuyến cáo

HIV/AIDS..
10-12-2013, 21:44
Hy vọng nhiều lắm đó bạn, bạn đã dùng pep kịp thời thì thành công rất cao.

Nguyen Ha
11-12-2013, 01:54
Tuân thủ điều trị pep sẽ có kết quả xét nghiệm nnhw mong muốn

sailam309
12-12-2013, 20:55
Các anh chị ơi cho em chia sẻ 1 vấn đề. Tối nay em có nhờ cô gái mà em có quan hệ lúc đầu (khoảng 15 giây) không sử dụng bao caosu cùng đi xét nghiệm với em tại phòng xét nghiệm tư nhân ngoài giờ của một nhân viên bệnh viện Huyện. Xét nghiệm có kết quả sau 15 phút ( gồm xét nghiệm viêm gan và HIV) người đó ghi là chủ nhiệm phòng khám có ký tên nhưng khônh có dấu mộc gì cả. Kết quả đều Âm tính.
Cho em hỏi em quan hệ với cô gái này vào ngày 30/9/2013 đến nay là 72 ngày, vậy kết quả xét nghiệm của tụi em là an tâm chưa. Em được biết là cô gái này không có dùng thuốc ức chế. Có trường hợp Âm tính giả trong xét nghiệm không và phương pháp xét nghiệm nhanh này chính xác không.
Xin sự tư vấn và chia sẻ của mọi người.

Tuanmecsedec
12-12-2013, 20:58
Các anh chị ơi cho em chia sẻ 1 vấn đề. Tối nay em có nhờ cô gái mà em có quan hệ lúc đầu (khoảng 15 giây) không sử dụng bao caosu cùng đi xét nghiệm với em tại phòng xét nghiệm tư nhân ngoài giờ của một nhân viên bệnh viện Huyện. Xét nghiệm có kết quả sau 15 ( gồm xét nghiệm viêm gan và HIV) người đó ghi là chủ nhiệm phòng khám có ký tên nhưng khônh có dấu mộc gì cả. Kết quả đều Âm tính.
Cho em hỏi em quan hệ với cô gái này vào ngày 30/9/2013 đến nay là 72 ngày, vậy kết quả xét nghiệm của tụi em là an tâm chưa. Em được biết là cô gái này không có dùng thuốc ức chế. Có trường hợp Âm tính giả trong xét nghiệm không và phương pháp xét nghiệm nhanh này chính xác không.

Nếu bạn có xét nghiệm cô bạn này kết quả sau 72 ngày âm tính HIV thì khả năng cô này không bị HIV.Vì vậy bạn không cần lo lắng nữa.

HIV/AIDS
12-12-2013, 21:00
bạn có thể yên tâm , khả năng cô gái này rơi vào thời kì cửa sổ cũng vô cùng nhỏ. nhất là sau 72 ngày âm tính.

sailam309
12-12-2013, 21:05
Nếu bạn có xét nghiệm cô bạn này kết quả sau 72 ngày âm tính HIV thì khả năng cô này không bị HIV.Vì vậy bạn không cần lo lắng nữa.

Dạ, khi em đặt vấn đề cô ấy xét nghiệm cùng em thì cô ấy không hề do dự. Mà còn kêu em xét nghiệm sớm để về sớm. Cô ấy nói nếu giúp em đỡ lo lắng thì cô ấy sẵng lòng. Cô này bán càphê rồi masa cho khách bằng miệng anh à.

HIV/AIDS
12-12-2013, 21:08
có thể cô ấy yêu bạn:zk20138::zk20138::zk20138::zk20138:

sailam309
12-12-2013, 21:15
có thể cô ấy yêu bạn:zk20138::zk20138::zk20138::zk20138:
Em cũng nghĩ là như vậy :zk2039:

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 21:17
Các anh chị ơi cho em chia sẻ 1 vấn đề. Tối nay em có nhờ cô gái mà em có quan hệ lúc đầu (khoảng 15 giây) không sử dụng bao caosu cùng đi xét nghiệm với em tại phòng xét nghiệm tư nhân ngoài giờ của một nhân viên bệnh viện Huyện. Xét nghiệm có kết quả sau 15 phút ( gồm xét nghiệm viêm gan và HIV) người đó ghi là chủ nhiệm phòng khám có ký tên nhưng khônh có dấu mộc gì cả. Kết quả đều Âm tính.
Ủa nghe nói bạn bị đưt dây chằn đầu gối mà lỵ sao bạn chở cô gái này được vậy? Thế là thế lào? vậy sự thật là sao? Câu hỏi nào thật?

sailam309
12-12-2013, 21:22
Ủa nghe nói bạn bị đưt dây chằn đầu gối mà lỵ sao bạn chở cô gái này được vậy? Thế là thế lào? vậy sự thật là sao? Câu hỏi nào thật?
Em bị đứt dây chằng chéo trước của đầu gối anh à. Hiện tại em cũng còn đi lại được. Thứ bảy này em đi mổ. Nên hôm nay đi test HIV trước anh ạ. Vì đi mổ có anh em đi theo để nuôi em. Hai câu hỏi của em đều thật anh à.

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 21:25
Em bị đứt dây chằng chéo trước của đầu gối anh à. Hiện tại em cũng còn đi lại được. Thứ bảy này em đi mổ. Nên hôm nay đi test HIV trước anh ạ. Vì đi mổ có anh em đi theo để nuôi em. Hai câu hỏi của em đều thật anh à.
Hahaha, XN rùi vào BV phẩu thuật BV cũng XN lại thui. XN chi tốn máu tốn tiền, để BV XN cho hem chịu

sailam309
12-12-2013, 21:30
Hahaha, XN rùi vào BV phẩu thuật BV cũng XN lại thui. XN chi tốn máu tốn tiền, để BV XN cho hem chịu
Dạ, tại em làm trước cho an tâm. Anh ơi, trường hợp của em như vậy là ổn không anh?

Tuanmecsedec
12-12-2013, 21:33
Dạ, tại em làm trước cho an tâm. Anh ơi, trường hợp của em như vậy là ổn không anh?

Tuanmecsedec dám khẳng định với bạn không cần lo lắng nữa.

sailam309
12-12-2013, 21:39
Tuanmecsedec dám khẳng định với bạn không cần lo lắng nữa.

Dạ, em cảm ơn anh nhiều. Vậy là em an tâm ngày thứ bảy lên thớt mổ rồi. Huhuhu....:yociexp76:

sailam309
31-12-2013, 15:29
Các anh chị ơi. Tới 02/01/2014 là em được 03 tháng sau nguy cơ rồi (có dùng PEP), giờ xi cà que (Mổ đứt dây chằng gối) chống nạn đi xét nghiệm. Không biết có kết quả rồi có chống nạn đi về nổi không nữa đây, sợ quá hà. Nếu xét nghiệm Âm tính thì an tâm được chưa các anh chị? Mong các anh chị tư vấn giúp./.

Tuanmecsedec
31-12-2013, 15:32
Các anh chị ơi. Tới 02/01/2014 là em được 03 tháng sau nguy cơ rồi (có dùng PEP), giờ xi cà que (Mổ đứt dây chằng gối) chống nạn đi xét nghiệm. Không biết có kết quả rồi có chống nạn đi về nổi không nữa đây, sợ quá hà. Nếu xét nghiệm Âm tính thì an tâm được chưa các anh chị? Mong các anh chị tư vấn giúp./.

Thường phẩu thuật sẽ có xét nghiệm công thức máu và HIV.

sailam309
31-12-2013, 15:36
Thường phẩu thuật sẽ có xét nghiệm công thức máu và HIV.

Dạ, em phẩu thuật được 17 ngày rồi anh. Trước khi phẩu thuật có xét nghiệm công thức máu tổng quát. Nhưng đến 02/01/2014 là em được 03 tháng sau nguy cơ (có dùng PEP) nên cũng phải đi tái khám và xét nghiệm lại về HIV và Gan đúng không anh.

Tuanmecsedec
31-12-2013, 15:40
Dạ, em phẩu thuật được 17 ngày rồi anh. Trước khi phẩu thuật có xét nghiệm công thức máu tổng quát. Nhưng đến 02/01/2014 là em được 03 tháng sau nguy cơ (có dùng PEP) nên cũng phải đi tái khám và xét nghiệm lại về HIV và Gan đúng không anh.

Uhm ! xét nghiệm lại.

sailam309
31-12-2013, 15:43
Uhm ! xét nghiệm lại.
Dạ, cám ơn anh nhiều.

sailam309
04-01-2014, 20:30
Các anh chị ơi. Hôm nay em đi xét nghiệm sau 3 tháng 3 ngày sau nguy cơ (có dùng PEP). Kết quả âm tính. Bác sỹ nói 1 tháng sau tái khám. Như vậy, an tâm được chưa các anh chị.

songchungvoi_HIV
04-01-2014, 20:35
Các anh chị ơi. Hôm nay em đi xét nghiệm sau 3 tháng 3 ngày sau nguy cơ (có dùng PEP). Kết quả âm tính. Bác sỹ nói 1 tháng sau tái khám. Như vậy, an tâm được chưa các anh chị.
KQ AT sau 3 tháng có PEP là gần như an toàn 100%, Bạn k cần tái khám sau 1 tháng mà để 24 tuần sau nguy cơ chốt theo thủ tục. Chúc mừng bạn

Tuanmecsedec
04-01-2014, 20:45

Kết quả này khả quan an toàn RẤT CAO,hiện tại chưa có ca nào lật kèo lại.

sailam309
04-01-2014, 20:48
KQ AT sau 3 tháng có PEP là gần như an toàn 100%, Bạn k cần tái khám sau 1 tháng mà để 24 tuần sau nguy cơ chốt theo thủ tục. Chúc mừng bạn
Dạ, em cám ơn anh. Chắc bác sỹ hẹn 1 tháng tái khám bệnh men gan nữa đó anh.

songchungvoi_HIV
04-01-2014, 20:51
Bạn k cần thiết khám chi cho tốn tiền, Vì ngưng PEP thì sau thời gian PEP tự động bán thải hoàn toàn, bạn có thể mua thuốc hổ trợ gan rẻ như bèo uống, tên thuốc: BAR, ngày 2l x 5 viên

HIV/AIDS..
04-01-2014, 20:54
Chúc mừng em đã an toàn. Việc tái khám tùy em thôi, nếu rãnh thì đi, nếu ko thì cũng ko sao.

sailam309
04-01-2014, 21:04
Bạn k cần thiết khám chi cho tốn tiền, Vì ngưng PEP thì sau thời gian PEP tự động bán thải hoàn toàn, bạn có thể mua thuốc hổ trợ gan rẻ như bèo uống, tên thuốc: BAR, ngày 2l x 5 viên
Dạ, e cảm ơn anh nhiều ạ.

sailam309
24-02-2014, 16:23
Cho em hỏi các anh chị cái này với, em không biết tính sao hết. Ngày 02 tháng 10 năm 2013 em dùng PEP thì đến ngày nào là đủ 06 tháng hả các anh chị? Ngày 02 tháng 3 năm 2014 hay phải ngày 02 tháng 4 năm 2014?
Mong các anh chị giúp giúp giùm em./.

Charles
24-02-2014, 16:30
Cho em hỏi các anh chị cái này với, em không biết tính sao hết. Ngày 02 tháng 10 năm 2013 em dùng PEP thì đến ngày nào là đủ 06 tháng hả các anh chị? Ngày 02 tháng 3 năm 2014 hay phải ngày 02 tháng 4 năm 2014?

Bạn cứ tính từ ngày có nguy cơ đến lúc đủ 24 tuần x 7 ngày/tuần = 168 ngày.

songchungvoi_HIV
24-02-2014, 16:32
02/10/2013 dùng PEP dúng 28 ngày là đến 30/10/2013 hết PEP sau đó 8 tuần = 56 ngày xn tức là 25/12/2014 đúng 12 tuần tính thừ lúc bắt đầu uống PEP. Rùi tính đến 84 ngày nữa là chốt tức 18/03/2014 là tròn 24 tuần

sailam309
24-02-2014, 16:48
02/10/2013 dùng PEP dúng 28 ngày là đến 30/10/2013 hết PEP sau đó 8 tuần = 56 ngày xn tức là 25/12/2014 đúng 12 tuần tính thừ lúc bắt đầu uống PEP. Rùi tính đến 84 ngày nữa là chốt tức 18/03/2014 là tròn 24 tuần

Ủa, 02 tháng 10 năm 2013 dùng PEP, đến 30 tháng 10 năm 2013 là 28 ngày mà anh? Em tính hình như là đầu tháng 4 năm 2014 mới đủ 12 tuần thì phải.

Tuanmecsedec
24-02-2014, 16:53
Ủa, 02 tháng 10 năm 2013 dùng PEP, đến 30 tháng 10 năm 2013 là 28 ngày mà anh? Em tính hình như là đầu tháng 4 năm 2014 mới đủ 12 tuần thì phải.

Đầu tháng 4 thì bạn được 5,6 tháng rồi chứ 12 tuần gì.

songchungvoi_HIV
24-02-2014, 16:53
Àh sory nhé. tính lại rùi đó

sailam309
24-02-2014, 18:37
Àh sory nhé. tính lại rùi đó
Dạ, em cảm ơn anh nhiều ạ.

sailam309
06-04-2014, 10:55
Xin lỗi các anh chị trong diễn đàn, cho em hỏi vấn đề này: Vào ngày 30/9/2013 em có quan hệ không an toàn (lúc 10 giây đầu k sử dụng bao cao su, sau đó em sử dụng), em dùng PEP vào ngày 02/10/2013, sau khi nguy cơ 03 tháng em xét nghiệm âm tính, em có nhờ người con gái mà em quan hệ cùng đi xét nghiệm (cô đó cũng âm tính),đến ngày 03/4/2014 là 06 tháng kể từ ngày quan hệ không an toàn em đi xét nghiệm HIV, các bệnh lây quan đường tình dục (gan, giang mai) đều âm tính, Bác sỹ nói vậy là yên tâm. Cho em hỏi em như vậy là yên tâm được chưa ạ, 01 năm sau khi có nguy cơ em có phải xét nghiệm lại không các anh chị, mong được sự tư vấn của các anh chị trong diễn đàn, cám ơn các anh chị./.

songchungvoi_HIV
06-04-2014, 10:58
Xin lỗi các anh chị trong diễn đàn, cho em hỏi vấn đề này: Vào ngày 30/9/2013 em có quan hệ không an toàn (lúc 10 giây đầu k sử dụng bao cao su, sau đó em sử dụng), em dùng PEP vào ngày 02/10/2013, sau khi nguy cơ 03 tháng em xét nghiệm âm tính, em có nhờ người con gái mà em quan hệ cùng đi xét nghiệm (cô đó cũng âm tính),đến ngày 03/4/2014 là 06 tháng kể từ ngày quan hệ không an toàn em đi xét nghiệm HIV, các bệnh lây quan đường tình dục (gan, giang mai) đều âm tính, Bác sỹ nói vậy là yên tâm. Cho em hỏi em như vậy là yên tâm được chưa ạ, 01 năm sau khi có nguy cơ em có phải xét nghiệm lại không các anh chị, mong được sự tư vấn của các anh chị trong diễn đàn, cám ơn các anh chị./.
AT sau 24 tuần có PEP là hoàn toàn 10000000000000000000% an toàn rùi, Chúc mừng bạn đã chiến thắng khải hoàn cho quy trình điều trị phơi nhiễm PEP

sailam309
06-04-2014, 11:03
AT sau 24 tuần có PEP là hoàn toàn 10000000000000000000% an toàn rùi, Chúc mừng bạn đã chiến thắng khải hoàn cho quy trình điều trị phơi nhiễm PEP
Dạ em cám ơn anh, thời gian qua nhờ các anh chị trong diễn đàn mà em được như vậy, mong sao các anh chị luôn vui trong cuộc sống, giờ em có thể tư vấn cho người khác được không anh?

Charles
06-04-2014, 11:06
Chúc mừng bạn đã về đích an toàn :monkeys10:

sailam309
06-04-2014, 11:07
Chúc mừng bạn đã về đích an toàn :monkeys10:
Dạ, cám ơn anh, cũng nhờ các anh chị rất nhiều./.

songchungvoi_HIV
06-04-2014, 11:11
Dạ em cám ơn anh, thời gian qua nhờ các anh chị trong diễn đàn mà em được như vậy, mong sao các anh chị luôn vui trong cuộc sống, giờ em có thể tư vấn cho người khác được không anh?
Bạn có thể inbox vào hộp thư của Anh Tuấn, Khi nào anh Tuấn ol sẽ xét quyền TV cho bạn. Nhớ gởi cả đường line (Copy đường line) này: =>
Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm lúc đầu không bao cao su,sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2852-Quan-he-voi-gai-mai-dam-luc-dau-khong-bao-cao-su-so-nhiem-hiv/page7)vào hộp thư anh Tuấn nhé

sailam309
06-04-2014, 11:17
Bạn có thể inbox vào hộp thư của Anh Tuấn, Khi nào anh Tuấn ol sẽ xét quyền TV cho bạn. Nhớ gởi cả đường line (Copy đường line) này: =>
Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm lúc đầu không bao cao su,sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2852-Quan-he-voi-gai-mai-dam-luc-dau-khong-bao-cao-su-so-nhiem-hiv/page7)

vào hộp thư anh Tuấn nhé
Dạ em biết rồi ạ, cảm ơn anh./.

trunghiep01
06-04-2014, 11:49
Chúc mừng bạn. Sống lành mạnh nha bạn. Nói KHÔNG với tệ nạn xã hội nha bạn