PDA

View Full Version : cho hỏi tinh dịch màu vàng vón cục

nghichnguvl
13-04-2015, 17:44
Khi tự xử em thấy trong tinh dịch của em có những hạt bé như hạt cơm, trông trong trong giống thạch màu hơi vàng. Mọi người có như thế không ạ, hay em đang bị sao ?????

nghichnguvl
13-04-2015, 19:11
Help me :(

Tuanmecsedec
13-04-2015, 19:12
Khi tự xử em thấy trong tinh dịch của em có những hạt bé như hạt cơm, trông trong trong giống thạch màu hơi vàng. Mọi người có như thế không ạ, hay em đang bị sao ?????

Tinh dịch là dịch chứa tinh trùng, thông thường có màu trắng sữa. Tinh dịch gồm hai phần: nước và "cái". Trong đó, phần cái là tinh trùng chiếm không quá 1%, còn lại là phần nước (y học gọi là tinh tương). Phần cái là do mào tinh và ống dẫn tinh tiết ra, còn phần nước là một hỗn hợp dịch được tiết ra từ nhiều tuyến, mà chủ yếu là từ hai túi tinh và tuyến tiền liệt.

Khi mới xuất ra, tinh dịch thường sền sệt, có những hạt nho nhỏ. Khoảng 5-20 phút sau, các hạt này hóa lỏng, biến tinh dịch thành một thứ dịch nhơn nhớt. Hơn nữa, lúc mới xuất tinh, tinh dịch có màu trắng đục hay vàng nhạt. Nếu lâu ngày mới xuất tinh thì tinh dịch có thể có màu vàng rõ hơn. Đây là hiện tượng bình thường.

Tuy nhiên, việc tinh dịch có màu vàng và có những hạt lớn nhỏ cũng có thể là triệu chứng của viêm nhiễm cơ quan sinh dục, điển hình là viêm tuyến tiền liệt hoặc viêm túi tinh. Để biết chính xác tình trạng sức khỏe của mình, tốt nhất bạn nên đến bệnh viện để xét nghiệm tinh dịch đồ càng sớm càng tốt.

nghichnguvl
13-04-2015, 19:37
Anh ơi h đi khám thì bảo là xn tinh dịch đồ ạ, đắt k anh. Ở HN thì khám đâu ạ :( em k bị đau buốt gì cả

Tuanmecsedec
13-04-2015, 19:41
Anh ơi h đi khám thì bảo là xn tinh dịch đồ ạ, đắt k anh. Ở HN thì khám đâu ạ :( em k bị đau buốt gì cả

Bạn có thể ăn đồ mát vài hôm thử xem sao.Nếu vẫn còn thì bạn đến bệnh viện Da Liễu TW.

nghichnguvl
13-04-2015, 20:46
Nếu bị như thế nhiều lần thì là bệnh à anh. Trước giờ em không để ý là có bị hay không, hqua mới để ý. Thấy trên mạng bảo cái đấy để lâu vô sinh em sợ quá :((

Tuanmecsedec
13-04-2015, 20:49
Nếu bị như thế nhiều lần thì là bệnh à anh. Trước giờ em không để ý là có bị hay không, hqua mới để ý. Thấy trên mạng bảo cái đấy để lâu vô sinh em sợ quá :((

Bạn có thể ăn đồ mát vài hôm thử xem sao.Nếu vẫn còn thì bạn đến bệnh viện Da Liễu TW.

Nguyen Ha
13-04-2015, 20:50

Bạn nên đi khám mới rõ.

nghichnguvl
16-04-2015, 19:52
anh chị ơi em ra viện 103 khám thì bác sĩ cho em đi siêu âm màu vùng bụng với kiểm tra nước tiểu, kết quả bình thường. liệu có sao k ạ. BS k bảo em xn tinh dịch như anh nói :(

Tuanmecsedec
16-04-2015, 19:56
anh chị ơi em ra viện 103 khám thì bác sĩ cho em đi siêu âm màu vùng bụng với kiểm tra nước tiểu, kết quả bình thường. liệu có sao k ạ. BS k bảo em xn tinh dịch như anh nói :(

Nếu vậy thì yên tâm đi,bạn thử ăn uống đồ mát vào.

nghichnguvl
17-04-2015, 18:21
anh ơi em thử lại cái nữa thì để khoảng 30 40p các hạt nhỏ ý nó tan ra anh ạ, thế có bthg k ?

Tuanmecsedec
17-04-2015, 19:31
anh ơi em thử lại cái nữa thì để khoảng 30 40p các hạt nhỏ ý nó tan ra anh ạ, thế có bthg k ?

Như vậy là bình thường rồi bạn.