PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv 5 tháng

hyvongtotdep
02-10-2013, 10:26
mong các anh chị và các ban tư vấn dùm em với
chả là cách đây hơn 5 tháng lỡ qh với người chỉ quen biết sơ.từ đó về sau 2 tuần thì đâu đầu,cảm,mệt mỏi và nhức cơ khớp.và từ đó đến nay trong người mang đủ triệu chứng:cảm cúm liên miên,viêm họng,viêm xoang,đau nhức cơ khớp,lưỡi trắng và nổi hạch cằm..........................
e đã xn tất cả 5 lần
1:2 tuần(phòng khám đa khoa)
2:3 tháng 5 ngày(phòng xn huyết học tư nhân)
3:3 tháng 7 ngày(trung tâm hiv đà nẵng)
4:3 tháng 20 ngày(bệnh viện hoàn mỹ đà nẵng)
5:và lần cuối là 5 tháng 2 ngày(trung tâm hiv đà nẵng)
tất cả đều dùng phương pháp tex nhanh anti và âm tính
nhưng sao em còn những triệu chứng trên thêm nữa là đi cầu là ra máu lỏng rồi đến phân nát,đi nhiều lần, khô môi và tưa lưỡi,hôm nay lại đau cơ bả vai dữ hơn
vợ em cũng có một số triệu chứng giống em .............như trên và thỉnh thoảng lại tiêu chảy 1-2 ngày uống thuốc là khỏi.nhưng cũng đã xn cùng với em lúc 3 tháng cũng âm
*em đã đi khám ở tất cả bệnh viện đa khoa và bệnh viện lớn ở đà nẵng tới 3-4 lần mà không tìm ra bệnh gì,chỉ có bs nói chắc bị viên dây thần kinh ngoại biên,vậy mà em vẫn bị những cái đó hành hạ,dù em đã gạt bỏ stress nhưng vẫn không hết
có khi nào em bị nhiễm hiv thật sự nhưng cơ thể rơi vào trường hợp hiếm gặp là cơ thể chưa tạo ra kháng thể trước 6 tháng k
em rất khổ sở,mong các anh chị hãy giúp em.em chân thành cảm ơn

lamlo933
02-10-2013, 10:31
ông lên nhiều vậy bà ghi mã số không nói hả @@

Tuanmecsedec
02-10-2013, 10:32
chả là cách đây hơn 5 tháng lỡ qh với người chỉ quen biết sơ.từ đó về sau 2 tuần thì đâu đầu,cảm,mệt mỏi và nhức cơ khớp.và từ đó đến nay trong người mang đủ triệu chứng:cảm cúm liên miên,viêm họng,viêm xoang,đau nhức cơ khớp,lưỡi trắng và nổi hạch cằm..........................
e đã xn tất cả 5 lần
nhưng sao em còn những triệu chứng trên thêm nữa là đi cầu là ra máu lỏng rồi đến phân nát,đi nhiều lần, khô môi và tưa lưỡi,hôm nay lại đau cơ bả vai dữ hơn
vợ em cũng có một số triệu chứng giống em .............như trên và thỉnh thoảng lại tiêu chảy 1-2 ngày uống thuốc là khỏi.nhưng cũng đã xn cùng với em lúc 3 tháng cũng âm
*em đã đi khám ở tất cả bệnh viện đa khoa và bệnh viện lớn ở đà nẵng tới 3-4 lần mà không tìm ra bệnh gì,chỉ có bs nói chắc bị viên dây thần kinh ngoại biên,vậy mà em vẫn bị những cái đó hành hạ,dù em đã gạt bỏ stress nhưng vẫn không hết
có khi nào em bị nhiễm hiv thật sự nhưng cơ thể rơi vào trường hợp hiếm gặp là cơ thể chưa tạo ra kháng thể trước 6 tháng k

5 tháng là quá an toàn rồi bạn,bạn nên tìm hiểu thêm chính box này.

Buonqua
02-10-2013, 10:32
lần cuối là 5 tháng 2 ngày(trung tâm hiv đà nẵng)

Chào bạn: với kết quả này bạn hoàn toàn an tâm không nhiễm hiv. Các bệnh và kết quả xét nghiệm của bạn chứng tỏ giai đoạn đầu không có triệu chứng gì cả. Bạn an tâm.

1331989
02-10-2013, 10:37
:zk206:
e đã xn tất cả 5 lần

Liên hoan đê e,

hyvongtotdep
02-10-2013, 10:39
tại em có tham khảo một nguyên nhân nổi hạch và đau cơ,khơp và trắng lưỡi......là do viruts xâm nhập vào cơ thể tạo nên nó,nhưng em đã xn cả viêm gan b...và làm công thức máu tổng quát mà không có nhiễm gì mới sợ

Tuanmecsedec
02-10-2013, 10:41
tại em có tham khảo một nguyên nhân nổi hạch và đau cơ,khơp và trắng lưỡi......là do viruts xâm nhập vào cơ thể tạo nên nó,nhưng em đã xn cả viêm gan b...và làm công thức máu tổng quát mà không có nhiễm gì mới sợ

Vậy có xét nghiệm tiền ẩn ung thư chưa.Nếu xét nghiệm rồi thì bạn bị nhiễm HIV hoang tưởng rồi đấy.Căn bệnh này cần điều trị ngay vì nguy hiểm hơn nhiều với nhiễm HIV thật.

hyvongtotdep
02-10-2013, 10:46
Vậy có xét nghiệm tiền ẩn ung thư chưa.Nếu xét nghiệm rồi thì bạn bị nhiễm HIV hoang tưởng rồi đấy.Căn bệnh này cần điều trị ngay vì nguy hiểm hơn nhiều với nhiễm HIV thật.
cái này bs không cho làm,có khi bị cũng nên,tại em thấy trong người lâu lâu lại lòi ra cái để mình phải khổ,em cũng đã gạt cái hiv và cái stress ra rồi nhưng nó vẫn vậy.đang ngồi làm việc bình thường thế lại nhói cái như kim châm đâu tay hay chân,có khi nói cơ,dật cơ........nói chung là nó hành xác lắm.khổ lắm anh ơi
p/s sao số điện thoại anh em goi mấy lần k đc,lúc thì có chị bảo nhầm máy.lúc thì thuê bao...

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
02-10-2013, 10:46
Chúc mừng bạn đã an toàn, nên tìm cách xả stress để quên dần đi không là mắc thần kinh hoang tưởng đấy, bệnh này còn nguy hiểm hơn HIV nhiều bạn ạ.

Tuanmecsedec
02-10-2013, 10:48
cái này bs không cho làm,có khi bị cũng nên,tại em thấy trong người lâu lâu lại lòi ra cái để mình phải khổ,em cũng đã gạt cái hiv và cái stress ra rồi nhưng nó vẫn vậy.đang ngồi làm việc bình thường thế lại nhói cái như kim châm đâu tay hay chân,có khi nói cơ,dật cơ........nói chung là nó hành xác lắm.khổ lắm anh ơi
p/s sao số điện thoại anh em goi mấy lần k đc,lúc thì có chị bảo nhầm máy.lúc thì thuê bao...

Bạn có gọi nhầm số không 098.2727.393.

songchungvoi_HIV
02-10-2013, 11:01
một nguyên nhân nổi hạch và đau cơ,khơp và trắng lưỡi......là do viruts xâm nhập vào cơ thể tạo nên nó: :k4744254::zk20145::zk2044:

Pray90
02-10-2013, 11:06

bị y như mình, mình âm 14tuần mà vẫn còn :(

hyvongtotdep
02-10-2013, 11:15
Bạn có gọi nhầm số không 098.2727.393.

sao nhầm đc anh,bấm và đọc từng con số

hyvongtotdep
02-10-2013, 11:17
một nguyên nhân nổi hạch và đau cơ,khơp và trắng lưỡi......là do viruts xâm nhập vào cơ thể tạo nên nó: :k4744254::zk20145::zk2044:
nói chung là nó làm em khổ sở lăm anh à.phải chi nó ra bệnh gì đó mình điều trị cho xong,trong khi đo chẳng ra gì mà cơ thể cứ vì những cái đó mà khó chịu,tinh thần thì nơm nớp lo sợ............

Tuanmecsedec
02-10-2013, 11:35
nói chung là nó làm em khổ sở lăm anh à.phải chi nó ra bệnh gì đó mình điều trị cho xong,trong khi đo chẳng ra gì mà cơ thể cứ vì những cái đó mà khó chịu,tinh thần thì nơm nớp lo sợ............

Bạn chỉ bị (tâm bệnh ) thôi.

hyvongtotdep
02-10-2013, 11:38
Bạn chỉ bị (tâm bệnh ) thôi.

em cũng mong là vậy.nhưng tâm bệnh cũng có thể biểu hiện ra cơ thể như vậy luôn sao anh,nó cứ thể hiện rõ ràng,thấy rõ trên cơ thể luôn,tự nhiên mà có,như hạch,trắng lưỡi,tưa lưỡi,viêm hong,cảm cúm.đau nhức cơ,nó biểu hiện làm em rất khó chịu

Tuanmecsedec
02-10-2013, 11:45
em cũng mong là vậy.nhưng tâm bệnh cũng có thể biểu hiện ra cơ thể như vậy luôn sao anh,nó cứ thể hiện rõ ràng,thấy rõ trên cơ thể luôn,tự nhiên mà có,như hạch,trắng lưỡi,tưa lưỡi,viêm hong,cảm cúm.đau nhức cơ,nó biểu hiện làm em rất khó chịu

Tâm bệnh hoặc bệnh tâm lý là các rối loạn về chức năng của não bộ, gây ra những thay đổi về suy nghĩ, nhận biết, tâm trạng, tính tình hoặc hành vi của người bệnh. Các thay đổi này không phù hợp với quan niệm bình thường của mọi người. Trong đa số các trường hợp, triệu chứng của bệnh đều tạo ra nhiều khó khăn cho sức khỏe, đời sống và khả năng làm việc của con người. Tâm bệnh đã được biết tới từ nhiều ngàn năm về trước nhưng sự điều trị chưa hữu hiệu lắm. Ngày nay, sự tiến bộ của y khoa học đã giúp hiểu rõ hơn về nguyên nhân của bệnh và các phương thức điều trị. Do đó, đa số người mắc bệnh đã sẵn sàng tìm kiếm điều trị, giúp đỡ.

Ai có thể chữa được Tâm bệnh?

Các nhà chuyên môn sau đây là những người đóng góp vào việc điều trị và tư vấn, giải tỏa các rối loạn của bệnh nhân. Công việc của mỗi người có khác nhau nhưng tập trung đều là để phục hồi sức khỏe của người bệnh.

Bác sĩ Thần Kinh Tâm Trí

Ðây là một y khoa bác sĩ có thêm ít nhất 4 năm huấn luyện chuyên môn về tâm bệnh lý, sau khi hoàn tất chương trình đại học y khoa. Các bác sĩ này có thể khám và chẩn đoán tất cả các loại tâm bệnh, biên toa cho thuốc, áp dụng tâm lý trị liệu và nhận bệnh nhân vào bệnh viện để điều trị. Có bác sĩ chuyên về bệnh tâm lý của trẻ em, người cao tuổi, lạm dụng thuốc rượu và bác sĩ tâm lý tổng quát.

Nhà tâm lý học

Ðây là các nhà chuyên môn nghiên cứu khoa học về tâm lý, có học vị tiến sĩ nhưng không phải về y khoa. Họ được huấn luyện về đánh giá, trắc nghiệm tâm lý, tư vấn, điều trị tâm bệnh bằng lời nói với cá nhân hoặc một nhóm bệnh nhân. Họ làm việc tại trung tâm tư vấn, bệnh viện, trường học hoặc tại phòng điều trị tư.

Ðiều dưỡng tâm lý

Những chuyên viên y tế này đã được huấn luyện về cách phòng chống, điều trị và phục hồi khả năng cho bệnh nhân tâm lý. Họ thực hiện trị liệu cá nhân, nhóm hoặc với thân nhân người bệnh tại trung tâm tư vấn, bệnh viện, trường học, các trung tâm xã hội...

Chuyên viên xã hội

Là các nhà chuyên môn đã được huấn luyện về tâm lý trị liệu, có thể tư vấn từng người, đôi vợ chồng hoặc từng nhóm bệnh nhân. Họ cũng hướng dẫn bệnh nhân về các vấn đề liên quan tới chính quyền, cộng đồng và các cơ sở tư nhân khác.

Chuyên viên hỗ trợ

Các chuyên viên này hành động như người tranh đấu và tư vấn cho bệnh nhân giải quyết các vấn đề phức tạp trong hệ thống y tế, giới thiệu người đang bị bệnh trầm trọng, không nhà ở, không lợi tức... tới các cơ quan chính quyền, cộng đồng để được giúp đỡ trong cuộc sống. Ðôi khi, họ cũng tranh đấu để bảo vệ quyền lợi của người bệnh. Ngoài ra còn các chuyên viên khác như âm nhạc trị liệu, giải trí, hướng dẫn nghề nghiệp...cũng có vai trò hỗ trợ cho việc trị bệnh tâm lý

hyvongtotdep
02-10-2013, 11:52
cảm ơn anh tuấn rất nhiều.à cho em hỏi thêm về riêng tư anh 1 chút
ngoài tư vấn miễn phí và giúp đỡ người hiv thì anh làm công việc chính gì ở ngoài đời ạ.vì em rất cảm phục anh

dragon
02-10-2013, 12:43
bạn an toàn rồi , yên tâm đi, chỉ có đang điều trị ung thư mới xét nghiệm không ra thôi, người bình thường 5 tháng AT là quá an toàn rồi đó,

songchungvoi_HIV
02-10-2013, 12:48
bị y như mình, mình âm 14tuần mà vẫn còn :(
Coi chừng nhé. lăn tăn là hạ bệ. :yociexp21:

hyvongtotdep
02-10-2013, 14:36
cầu mong cho mọi việc an bình.chứ cứ như thế này chán lắm.giờ em cứ đau cơ lắm,và cứ sổ mũi như cảm cúm ấy.không biết bị gì nữa

hyvongtotdep
02-10-2013, 14:39
cầu mong cho mọi việc an bình.chứ cứ như thế này chán lắm.giờ em cứ đau cơ lắm,và cứ sổ mũi như cảm cúm ấy.không biết bị gì nữa

cho em hỏi đã có trường hợp nào dương tính 6 tháng chưa vậy.vì thấy các bác sỹ ở tất cả các bệnh viện đều nói là chỉ 6 tháng mói biết chính xác đc

Tuanmecsedec
02-10-2013, 15:04
Trường hợp này đã được tư vấn an toàn.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian,tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tôi khóa topic này lại.