PDA

View Full Version : Xét nghiệm combo ở tuần thứ 7

Vô Lo
19-04-2015, 23:05
Chào các anh các chị trong diễn đàn, em là men mới, em có nguy cơ lây nhiễm hiv khi chót dại quan hệ với GMD không đeo bcs, sau đó người em sốt nhẹ, đau đầu, đau họng, mệt mỏi, vã mồ hôi khi ngủ. Em sợ mình bị hiv và em có đi làm xét nghiệm hiv bằng phương pháp combo ở Hoà Hảo sau nguy cơ là khoảng 7 tuần(49 ngày). Anh chị cho em hỏi là xét nghiệm combo ở thời gian 49 ngày cho kết quả âm tính như vậy thì có thể yên tâm được chưa ạ và e có đọc trên diễn đàn thấy bảo xét nghiệm combo trước 2,5 tháng(khoảng 75 ngày) có thể cho kết quả âm tính giả nên em đang còn rất lo ạ không biết em xét nghiệm combo ở ngày thứ 49 có thể cho kết quả âm tính giả không ạ. Thanks anh chị nhìu, xin anh chị tư vấn giúp e với ạ

ptsu3
19-04-2015, 23:14
QHTD ko an toàn với đối tượng có nguy cơ cao là có nguy cơ, tuy nhiên KQ 49 ngày Combo Ag/Ab = âm tính gần như đã có thể khẳng định bạn không nhiễm, bạn yên tâm XN lại sau 12 tuần chỉ mang tính chất thủ tục . KQ sẽ ko đổi !

Vô Lo
19-04-2015, 23:14
Bạn xét nghiệm bằng phương pháp gì

Vô Lo
19-04-2015, 23:21
Nhưng em có đọc trên diễn đàn có người bảo xét nghiệm trước 2,5 tháng (75ngày) vẫn có thể cho kết quả là âm tính giả hu hu

buonlam1
19-04-2015, 23:21
Bạn xét nghiệm bằng phương pháp gì

Ag\bg test nhanh gj đó mình không nhớ

Vô Lo
19-04-2015, 23:27
Đó là phương pháp combo, phương pháp này cho kết quả rất khả quan, bạn nên xét nghiệm tiếp sau 7 tuần kết quả sẽ tốt hơn

Vô Lo
19-04-2015, 23:31
Mình cũng vừa đi xét nghiệm combo sau 7 tuần, bác sĩ nói kết quả âm tính là rất tốt khó có thể dương tính ở tuần 12, mình cũng đang đợi tới 12 tuần đi xét nghiệm lại

Vô Lo
19-04-2015, 23:33
Thôi dẫu sao cũng phải đợi 12 tuần xn lại, giờ lo cũng vậy thui, thui đi ngủ giữ gìn sk :)))

SangLumia
19-04-2015, 23:39
Chào các anh các chị trong diễn đàn, em là men mới, em có nguy cơ lây nhiễm hiv khi chót dại quan hệ với GMD không đeo bcs, sau đó người em sốt nhẹ, đau đầu, đau họng, mệt mỏi, vã mồ hôi khi ngủ. Em sợ mình bị hiv và em có đi làm xét nghiệm hiv bằng phương pháp combo ở Hoà Hảo sau nguy cơ là khoảng 7 tuần(49 ngày). Anh chị cho em hỏi là xét nghiệm combo ở thời gian 49 ngày cho kết quả âm tính như vậy thì có thể yên tâm được chưa ạ và e có đọc trên diễn đàn thấy bảo xét nghiệm combo trước 2,5 tháng(khoảng 75 ngày) có thể cho kết quả âm tính giả nên em đang còn rất lo ạ không biết em xét nghiệm combo ở ngày thứ 49 có thể cho kết quả âm tính giả không ạ. Thanks anh chị nhìu, xin anh chị tư vấn giúp e với ạ
theo chuyên gia vương quốc anh cho biết, xn combo 9 xác nhất là 28 ngày, như thật chất nó tốt hơn thế, nó có thể xn từ ngày 14 trở lên. xn HIV Ag/An Combo ko có âm tính giả. Combo độ nhạy 100% độ đặc hiệu 99,97%. nếu bạn xn combo ở tuẩn thứ 7, là bạn nằm trong số người may mắn qhtd ko an toàn, nên nhớ may măn ko phải là miễn phí đâu nhé. nhiều người ở dd tin vào combo tuần thứ 4.

Tuanmecsedec
20-04-2015, 06:24

Sau 7 tuần âm tính với phương pháp HIV Combo thì bạn yên tâm mình coi như không nhiễm.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Vô Lo
20-04-2015, 12:09
Thanks anh, e đỡ lo hơn rùi

Vô Lo
20-04-2015, 12:23
theo chuyên gia vương quốc anh cho biết, xn combo 9 xác nhất là 28 ngày, như thật chất nó tốt hơn thế, nó có thể xn từ ngày 14 trở lên. xn HIV Ag/An Combo ko có âm tính giả. Combo độ nhạy 100% độ đặc hiệu 99,97%. nếu bạn xn combo ở tuẩn thứ 7, là bạn nằm trong số người may mắn qhtd ko an toàn, nên nhớ may măn ko phải là miễn phí đâu nhé. nhiều người ở dd tin vào combo tuần thứ 4.

Thanks anh e đỡ lo hơn rùi

Vô Lo
16-05-2015, 20:22
Chào a chị trong diễn đàn, em có q hệ không dùng bao với GMD, sau 2-3 ngày lỗ dương vật e có màu thâm đỏ, hơi loét và đi tiểu buốt. Sau 7 ngày nguy cơ e có đi xét nghiệm lậu và k quả âm tính, sau 7 tuần e có đi xét nghiệm lậu lại cũng âm tính. Đến hôm nay gần 3 tháng từ khi quan hệ không lành mạnh mà lỗ dương vật em vẫn loét và có màu thâm đỏ, tiểu thi thoaảng hơi buốt. Liệu e có bị lậu không điển hình hay chlamydia không ạ, e nghe nó chlamydia mãn tính thì không chữa được em lo quá. Anh chị tƯ vấn em vứi. Em cảm ơn

Tuanmecsedec
16-05-2015, 20:23
Chào a chị trong diễn đàn, em có q hệ không dùng bao với GMD, sau 2-3 ngày lỗ dương vật e có màu thâm đỏ, hơi loét và đi tiểu buốt. Sau 7 ngày nguy cơ e có đi xét nghiệm lậu và k quả âm tính, sau 7 tuần e có đi xét nghiệm lậu lại cũng âm tính. Đến hôm nay gần 3 tháng từ khi quan hệ không lành mạnh mà lỗ dương vật em vẫn loét và có màu thâm đỏ, tiểu thi thoaảng hơi buốt. Liệu e có bị lậu không điển hình hay chlamydia không ạ, e nghe nó chlamydia mãn tính thì không chữa được em lo quá. Anh chị tƯ vấn em vứi. Em cảm ơn

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.