PDA

View Full Version : Xin hỏi về vấn đề xét nghiệm âm tính 3 lần cách nhau 3 tháng

lamle1101
20-04-2015, 12:59
Chào bqt diễn đàn và mọi người
Tình hình là vầy hồi năm trước mình cũng hơi chơi bời chút như gái gú masage này nọ và có đi xét nghiệm 3 lần mỗi lần cách nhau 3 tháng và cho kết quả âm tính. Bây h mình đã đi làm ko biết vì làm quá nhiều nên sức khoẻ kém vì 1 tháng gần đây mình bệnh tới 2 lần sốt tiêu chảy đủ thứ. Mình muốn làm 1 cái xét nghiệm ở pasteur cho yên tâm nên mọi người cho hỏi hiện nay mình đã bớt sốt và muốn đi xét nghiệm thì kết quả có ảnh hưởng gì ko? Cám ơn

xuanxanh
20-04-2015, 13:32
3 lần xn âm.tính cách nhau 3 tháng và vì xn nhiều nên sức khỏe yếu, nhất là đã âm tính rồi mà vẫn muốn đi hả. Ôi, ôi, bạn chăm vào cho khỏe đi. Ko có hát heo gì đâu.

Nap001
20-04-2015, 14:04
Ko ảnh hưởng , bạn yên tầm làm xn lấy kq at về :)

Tuanmecsedec
20-04-2015, 14:32
Tình hình là vầy hồi năm trước mình cũng hơi chơi bời chút như gái gú masage này nọ và có đi xét nghiệm 3 lần mỗi lần cách nhau 3 tháng và cho kết quả âm tính. Bây h mình đã đi làm ko biết vì làm quá nhiều nên sức khoẻ kém vì 1 tháng gần đây mình bệnh tới 2 lần sốt tiêu chảy đủ thứ. Mình muốn làm 1 cái xét nghiệm ở pasteur cho yên tâm nên mọi người cho hỏi hiện nay mình đã bớt sốt và muốn đi xét nghiệm thì kết quả có ảnh hưởng gì ko? Cám ơn

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy bạn đã xét nghiệm âm tính 3 lần cách nhau 3 tháng là đã an toàn,bạn không cần lo lắng nữa.

Charles
20-04-2015, 20:16

Bạn XN như vậy đã hoàn toàn chứng minh bạn không nhiễm HIV rồi. Nếu không có nguy cơ mới thì không cần XN nữa.