PDA

View Full Version : Đạp phải kim tiêm. Ngày mai em đi XN, xin tư vấn

dongnguyen
20-04-2015, 15:42
Tình hình là mai em đủ 24 ngày sau nguy cơ và nghe nói là bên sing 24 ngày là họ trốt , nên em muốn làm cái xét nghiệm combo cho bớt stress , vậy mọi người ai có kinh nghiệm từng xét nghiệm ở bênh viện Hồng Ngọc KangNam cho em hỏi xem chỗ đó có làm được Combo ko , chất lượng như thế nào , quy trình và thời gian trả kết quả ạ . Vì nhà em ở gần đó , nắng nôi thế này mò lên medatec thì xa qúa , em cũng phải đi làm nên không có nhiều thời gian ạ . thank mọi người .

Nguyen Ha
20-04-2015, 15:44
Tình hình là mai em đủ 24 ngày sau nguy cơ và nghe nói là bên sing 24 ngày là họ trốt , nên em muốn làm cái xét nghiệm combo cho bớt stress , vậy mọi người ai có kinh nghiệm từng xét nghiệm ở bênh viện Hồng Ngọc KangNam cho em hỏi xem chỗ đó có làm được Combo ko , chất lượng như thế nào , quy trình và thời gian trả kết quả ạ . Vì nhà em ở gần đó , nắng nôi thế này mò lên medatec thì xa qúa , em cũng phải đi làm nên không có nhiều thời gian ạ . thank mọi người .

Bv Hồng Ngọc có XN combo bạn ạ. Nguy cơ của bạn là gì?

hanh phuc gia dinh
20-04-2015, 15:48
bv hồng ngọc combo 200k 1h có kq

dongnguyen
20-04-2015, 15:49
Bv Hồng Ngọc có XN combo bạn ạ. Nguy cơ của bạn là gì?
Em đi làm , thì dẫm phải cái kim tiêm , máu không còn tươi nhưng chưa đen hẳn , vì đang trong thời gian công tác , nên em không thể về Hà Nội dùng Pep đưọc ạ :( Anh / Chị cho em hỏi Hồng Ngọc kangnam có xét nghiệm combo không ạ , hay chỉ trên Yên Ninh có thui ạ , quy trình xét nghiệm và thời gian trả kết quả ạ và Hồng Ngọc kangnam có uy tín ko ạ em khá bận nên chỉ tranh thủ lúc 7h sáng chạy qua đó xét nghiệm thui ạ .

hanh phuc gia dinh
20-04-2015, 15:51
bv hồng ngọc tầng hầm (b1 )tòa nhà kangnam ,bạn đến y tá sẽ hướng dẫn bạn

Nguyen Ha
20-04-2015, 15:53
Em đi làm , thì dẫm phải cái kim tiêm , máu không còn tươi nhưng chưa đen hẳn , vì đang trong thời gian công tác , nên em không thể về Hà Nội dùng Pep đưọc ạ :( Anh / Chị cho em hỏi Hồng Ngọc kangnam có xét nghiệm combo không ạ , hay chỉ trên Yên Ninh có thui ạ , quy trình xét nghiệm và thời gian trả kết quả ạ và Hồng Ngọc kangnam có uy tín ko ạ em khá bận nên chỉ tranh thủ lúc 7h sáng chạy qua đó xét nghiệm thui ạ .
Máu không còn tươi thì virut đã bất hoạt. Bạn XN chỉ để giải tỏa tâm lý thôi, không cần lo lắng. XN ở Hồng Ngọc KangNam có XN combo và cũng là nơi XN uy tín.

dongnguyen
20-04-2015, 16:03
Máu không còn tươi thì virut đã bất hoạt. Bạn XN chỉ để giải tỏa tâm lý thôi, không cần lo lắng. XN ở Hồng Ngọc KangNam có XN combo và cũng là nơi XN uy tín.
Vâng ạ , em cám ơn chị , em ong hết cả đầu 2 tuần nay , người thì đủ thứ mọc lên , nên lo lắm chị ạ , mong rằng sẽ âm tinh , em còn một đống thứ phải làm phía trước , dương tính chắc em ra Long Biên ăn ngô nướng dưới sông luôn cho xong hic

dongnguyen
20-04-2015, 16:04
bv hồng ngọc tầng hầm (b1 )tòa nhà kangnam ,bạn đến y tá sẽ hướng dẫn bạn
thank bạn nhiều :3

Nguyen Ha
20-04-2015, 16:05
Vâng ạ , em cám ơn chị , em ong hết cả đầu 2 tuần nay , người thì đủ thứ mọc lên , nên lo lắm chị ạ , mong rằng sẽ âm tinh , em còn một đống thứ phải làm phía trước , dương tính chắc em ra Long Biên ăn ngô nướng dưới sông luôn cho xong hic

Ngày mai cứ đi XN combo để giải tỏa tâm lý.

sugarsweet
20-04-2015, 17:39
đi làm mà dẫm kim kim đâu có chỗng lên sẵn cho bạn đạp, trừ khi kim nằm dưới cát , nhưng thông thường ai cũng có dép hay đi dày kim muốn đâm không dể đâm đâu, tôi nghĩ bạn âm tính thôi

dongnguyen
20-04-2015, 18:07
đi làm mà dẫm kim kim đâu có chỗng lên sẵn cho bạn đạp, trừ khi kim nằm dưới cát , nhưng thông thường ai cũng có dép hay đi dày kim muốn đâm không dể đâm đâu, tôi nghĩ bạn âm tính thôi
Kim dưới cỏ bạn ak . Mình đi tông đâm ngay vào ngón châ cái hic

Nguyen Ha
20-04-2015, 19:13
Kim dưới cỏ bạn ak . Mình đi tông đâm ngay vào ngón châ cái hic

Máu không còn tươi không còn khả năng lây nhiễm.

Tuanmecsedec
20-04-2015, 20:04

Đa khoa Hồng Ngọc có làm phương pháp HIV Ag/Ab tìm kháng thể và kháng nguyên.

Charles
20-04-2015, 20:24

BV Hồng Ngọc có XN HIV Combo. Thời gian trả kết quả do quy định của BV, thường XN Combo có kết quả ngay trong ngày.

sosorry
20-04-2015, 20:34
Melatec có xn tại nhà và tại nơi bạn đang ở lun. Chỉ cần alo cho họ đặt trc 1,2 ngày mất thêm 10k tổng là 110k xn combi tại nhà , kq xn họ sẽ gửi qua mạng

dongnguyen
20-04-2015, 23:17
Đa khoa Hồng Ngọc có làm phương pháp HIV Ag/Ab tìm kháng thể và kháng nguyên.
Vâng ạ , nhưng ý em là Hồng Ngọc kangnam cơ ạ , có combo không hả anh , hay phải lên tận Yên Minh ạ

dongnguyen
20-04-2015, 23:18
Thui sáng mai em cứ ra Hồng Ngọc KangNam , không có thì mò lên Yên Minh , xin sếp đến muộn vậy hic hic :(

xuanxanh
20-04-2015, 23:40
Hồng Ngọc Keangnam có xét nghiệm combo bạn ạ. Đến đó xét nghiệm, y tá sẽ hướng dẫn bạn cụ thể.

Charles
21-04-2015, 07:41
Vâng ạ , nhưng ý em là Hồng Ngọc kangnam cơ ạ , có combo không hả anh , hay phải lên tận Yên Minh ạ

Bệnh viên Hồng ngọc 55 Yên Ninh, và 70b Phạm Hùng có XN Combo Ag/Ab.

Tuanmecsedec
21-04-2015, 14:18

Chổ này có xét nghiệm phương pháp HIV Combo Ag/Ab.

dongnguyen
21-04-2015, 23:07
Báo cáo anh Tuấn mẹc là em âm tính ạ , S/co o,16 chỉ số an toàn , nhưng theo anh thì với nguy cơ cụa em thì có phải làm cái 12 tuần nữa không ạ , bác sĩ bảo em là 12 tuần làm cái nữa hic em vẫn lo lắm ạ với cả hôm nay em xét nghiệm nhanh lắm ạ , chỉ khoảng 30' vì em đến sớm lắm nên chưa có ai , với cả combo là xét nghiệm khó mà sao trả kết quả nhanh quá , em hơi lo ạ :3

dongnguyen
21-04-2015, 23:15
Báo cáo anh Tuấn , em âm tính ạ :3 S/co 0.16 chỉ số an toàn ạ , với cả cho em hỏi là theo anh với nguy cơ của em có phải làm cái nữa ở tuần 12 không ạ , mà em không hiểu sao xét nghiệm khá nhanh chỉ khoảng 30 phút , vì em nghĩ là combo khá phức tạp không nghĩ là nó nhanh thế nên hơi lo ạ :3

dongnguyen
21-04-2015, 23:26
Báo cao anh Tuấn và chị Nguyên Hà là em không phải ra cầu Long Biên ăn ngô nướng dưới sông nữa , Âm tính S/co 0.16 chỉ số an toàn ạ , với cả theo kinh nghiệm của anh và chị Hà cho em hỏi là với nguy cơ của em có phải làm cái 12 tuần ko ạ , và xét nghiệm combo khá phức tạp sao thời gian làm khá nhanh chỉ khoảng 30 phút thui ạ , không biết có đảm bảo không em vẫn lo lắm :(

SangLumia
22-04-2015, 02:07
Báo cao anh Tuấn và chị Nguyên Hà là em không phải ra cầu Long Biên ăn ngô nướng dưới sông nữa , Âm tính S/co 0.16 chỉ số an toàn ạ , với cả theo kinh nghiệm của anh và chị Hà cho em hỏi là với nguy cơ của em có phải làm cái 12 tuần ko ạ , và xét nghiệm combo khá phức tạp sao thời gian làm khá nhanh chỉ khoảng 30 phút thui ạ , không biết có đảm bảo không em vẫn lo lắm :(
xn nhanh hay chậm phù thuộc vào nhiều người xn hay ko? bạn at combo 4 tuần là ok, ko cần xn lại. đây là chứng minh của chuyên gia vương quốc anh. tài liệu có tại dd do sếp tuấn cung cấp.

Tuanmecsedec
22-04-2015, 11:29
Báo cáo anh Tuấn mẹc là em âm tính ạ , S/co o,16 chỉ số an toàn , nhưng theo anh thì với nguy cơ cụa em thì có phải làm cái 12 tuần nữa không ạ , bác sĩ bảo em là 12 tuần làm cái nữa hic em vẫn lo lắm ạ với cả hôm nay em xét nghiệm nhanh lắm ạ , chỉ khoảng 30' vì em đến sớm lắm nên chưa có ai , với cả combo là xét nghiệm khó mà sao trả kết quả nhanh quá , em hơi lo ạ :3

Việc trả kết quả nhanh hay chậm là tùy mỗi nơi bạn,vấn đề trong giấy bạn ghi xét nghiệm HIV Ag/Ab chính là phương pháp tìm kháng thể và kháng nguyên.

dongnguyen
22-04-2015, 12:53
Báo cáo anh Tuấn , chị Nguyên Hà và mọi người là em vừa đi xét nghiệm về xong , kết quả sau 23 ngày là S/co 0.16 chỉ số an toàn ạ , nhưng có hai điều em băn khoăn là với trường hợp nguy cơ của em thì có cần xét nghiệm lại lúc 12 tuần không ạ , và cho em hỏi là combo là xét nghiệm khá phức tạp , nhưng thời gian làm ở đó khá nhanh , chỉ khoảng 30 phút thui ạ . không biết thời gian như thế có đảm bảo chất lượng không ạ , em vẫn còn khá lo lắng mong mọi người giải đáp ạ .

dongnguyen
22-04-2015, 14:29
Báo cáo anh Tuấn , chị Nguyên Hà và mọi người là em vừa đi xét nghiệm về xong , kết quả sau 23 ngày là S/co 0.16 chỉ số an toàn ạ , nhưng có hai điều em băn khoăn là với trường hợp nguy cơ của em thì có cần xét nghiệm lại lúc 12 tuần không ạ , và cho em hỏi là combo là xét nghiệm khá phức tạp , nhưng thời gian làm ở đó khá nhanh , chỉ khoảng 30 phút thui ạ . không biết thời gian như thế có đảm bảo chất lượng không ạ , em vẫn còn khá lo lắng mong mọi người giải đáp ạ .

Charles
22-04-2015, 14:33

Bạn đi XN thì chỉ cần quan tâm kết quả XN ghi "ÂM TÍNH", còn XN như nào đó là việc của Bệnh viện. Trường hợp bạn không có nguy cơ nên không cần XN nữa.

dongnguyen
22-04-2015, 14:49
xn nhanh hay chậm phù thuộc vào nhiều người xn hay ko? bạn at combo 4 tuần là ok, ko cần xn lại. đây là chứng minh của chuyên gia vương quốc anh. tài liệu có tại dd do sếp tuấn cung cấp.
anh nói rõ cho em nghe được không ạ , em vẫn lo lo thế nào ý ạ :(

Charles
22-04-2015, 14:58
anh nói rõ cho em nghe được không ạ , em vẫn lo lo thế nào ý ạ :(

Không có nguy cơ XN ÂT đâu có gì lạ mà còn lo. Bạn được tư vấn rồi, nếu cảm thấy XN chỗ này không yên tâm bạn có thể đến chỗ khác, khi nào cảm thấy yên tâm thì thôi.

Tuanmecsedec
22-04-2015, 15:01

Bạn tìm hiểu các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời ;

Chủ đề :Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Chủ đề :Xét nghiệm combo ngày 23 a tuấn và alxrose84 tư vấn giúp e với (http://www.diendanhiv.vn/threads/1989-Xet-nghiem-combo-ngay-23-a-tuan-va-alxrose84-tu-van-giup-e-voi)
Chủ đề :text combo ngày thứ 24
Chủ đề :xét nghiệm combo ngày thứ 23,an toàn tuyệt đối chưa a/c (http://www.diendanhiv.vn/threads/1883-xet-nghiem-combo-ngay-thu-23-an-toan-tuyet-doi-chua-a-c)
Chủ đề :combo 24 ngày có bị lật kèo ?!!
Chủ đề :xét nghiệm combo hòa hảo 22 ngày .