PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục đồng tính bằng đường miệng và phơi nhiễm HIV

mquan2081
21-04-2015, 22:25
Em chào các anh chị ban quản trị!
Em là đồng tính nam, sinh viên năm 3. Tôí hôm qua ngày 20-04-2015, em có quan hệ tình dục đồng tính với một người anh quen trên mạng, em ko rõ a đó bị hiv hay không? Anh ta dùng miệng mút dương vật của em, em xuất tinh trong miệng anh đó! Em ko mút dương vật anh đó, cũng như ko có quan hệ hậu mông-dương vật! Em ko dùng bao cao su! Hiện tại em đang hoang mang lắm, ân hận! Mong anh chị và các bạn trong diễn đàn tư vấn giúp em, em có bị hiv ko? Bây h em phải làm gì? Em cảm ơn anh chị và accs bạn nhiều!!!

binhanchomoinguoi
21-04-2015, 22:28
ngươi QH bạn có xài BCS không có bị rách hay tuột ... không

mquan2081
21-04-2015, 22:29
Không ai dùng bao cao su hết ạ! Không dùng! Em sợ quá

binhanchomoinguoi
21-04-2015, 22:31
Vấn đề nầy anh Tuấn sẻ TV cho bạn

mquan2081
21-04-2015, 22:34
Anh Tuấn ơi tư vấn giúp em! Em phải làm sao bây h?

SangLumia
21-04-2015, 23:43
Em là đồng tính nam, sinh viên năm 3. Tôí hôm qua ngày 20-04-2015, em có quan hệ tình dục đồng tính với một người anh quen trên mạng, em ko rõ a đó bị hiv hay không? Anh ta dùng miệng mút dương vật của em, em xuất tinh trong miệng anh đó! Em ko mút dương vật anh đó, cũng như ko có quan hệ hậu mông-dương vật! Em ko dùng bao cao su! Hiện tại em đang hoang mang lắm, ân hận! Mong anh chị và các bạn trong diễn đàn tư vấn giúp em, em có bị hiv ko? Bây h em phải làm gì? Em cảm ơn anh chị và accs bạn nhiều!!!
những điều bạn kể là ko có nguy cơ, kích dục bằng miệng cũng như os sex vậy, os sec ko có nguy cơ với HIV, chỉ có nguy cơ với các bệnh SDTs.

Charles
22-04-2015, 06:48

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.
Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Bạn cần XN kiểm tra giang mai và gan B sau 4 đến 12 tuần.

mquan2081
22-04-2015, 07:46
Em vẫn sợ quá a ơi!Liệu em có cần uống thuốc PEP gì đó ko? Mua uống ở đâu vậy a? Em cảm ơn a

Nguyen Ha
22-04-2015, 08:33

Em vẫn sợ quá a ơi!Liệu em có cần uống thuốc PEP gì đó ko? Mua uống ở đâu vậy a? Em cảm ơn a

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV, không cần dùng PEP trong trường hợp này.

mquan2081
22-04-2015, 10:41
Dạ em cảm ơn anh chị nhiều lắm ạ! Em sợ anh đó quan hệ với nhiều người có hiv, em mới lần đầu, bây h em cũng yên tâm một chút! Để an toàn em xét nghiệm mấy tháng anh chị? Em cảm ơn

Nguyen Ha
22-04-2015, 10:46
Dạ em cảm ơn anh chị nhiều lắm ạ! Em sợ anh đó quan hệ với nhiều người có hiv, em mới lần đầu, bây h em cũng yên tâm một chút! Để an toàn em xét nghiệm mấy tháng anh chị? Em cảm ơn

Bạn yên tâm trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV bên không cần xét nghiệm.

SangLumia
22-04-2015, 10:48
bạn đã được tư vấn rồi, yên tâm đi. lần sau hãy an toàn 1 chút cho khỏi hoang mang ( đừng bần cùng sinh đạo tặc, rồi phải ân hận)....

Charles
22-04-2015, 11:15

Bạn yên tâm với những gì đã tư vấn, không có nguy cơ nên không cần uống thuốc phơi nhiễm, không cần XN đâu.

Tuanmecsedec
22-04-2015, 11:25

Anh Tuấn ơi tư vấn giúp em! Em phải làm sao bây h?

Kích dục bằng miệng thì bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Oral sex với gay (http://www.diendanhiv.vn/threads/7648-Oral-sex-voi-gay)
Chủ đề: Quan hệ đồng giới bằng miệng sợ nhiễm hiv.anh tuấn và mọi người làm ơn giúp em với (http://diendanhiv.vn/threads/2775-Quan-he-dong-gioi-bang-mieng-so-nhiem-hiv-anh-tuan-va-moi-nguoi-lam-on-giup-em-voi)
Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.com.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Tuanmecsedec
22-04-2015, 11:26

Bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm theo những gì bạn kể.