PDA

View Full Version : Đi cắt tóc, dao cạo bị rơi xuống đất , bị chảy máu có nguy cơ ko ạ :(

cute9k
22-04-2015, 16:02
Em chào BQT ạ, chiều em đi cắt tóc, cắt tóc xong a cắt tóc dùng dao cạo cho em. Nhưng khi a ý lấy dao cạo cho em xong thì cái dao nó bị rơi xuống đất, nên hơi mẻ, nên lúc cạo cho em, có bị xước và chảy máu.
Em biết là đã nhiều người hỏi về vđề cắt tóc , cạo râu rồi và đc tư vấn là ko sao. BQT cho em hỏi: là nếu chả may con dao đấy chiều nay nó có rơi xuống đất dính phải máu thì em có phải lo lắng gì ko ạ :(
Em cảm ơn anh chị ạ

Tuanmecsedec
22-04-2015, 16:06
Em chào BQT ạ, chiều em đi cắt tóc, cắt tóc xong a cắt tóc dùng dao cạo cho em. Nhưng khi a ý lấy dao cạo cho em thì cái dao nó bị rơi xuống đất, nên hơi mẻ, nên lúc cạo cho em, có bị xước và chảy máu.
Em biết là đã nhiều người hỏi về vđề cắt tóc , cạo râu rồi và đc tư vấn là ko sao. BQT cho em hỏi: là nếu chả may con dao đấy chiều nay nó có rơi xuống đất dính phải máu thì em có phải lo lắng gì ko ạ :(
Em cảm ơn anh chị ạ

Bạn suy diễn nặng lắm rồi.Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

cute9k
22-04-2015, 16:14
Dạ vâng em cảm ơn a ạ :(
Em thấy BQT hay giải đáp là: nếu virus HIV trong máu, mà ra môi trường bên ngoài sẽ bị bất hoạt trong tích tắc.
Cho em hỏi là:
-Trong tích tắc là chưa đến 1s ạ ?
-Và em băn khoăn nữa là: nếu mà lượng máu ở ngoại cảnh nhiều, máu chưa kịp khô lại thì khi đó virus có còn bị bất hoạt trong tích tắc ko ạ ?

sugarsweet
22-04-2015, 16:20
bạn có cạo hay hớt nghìn lần cũng chẳng sao, trong diễn đàn này nếu có nguy cơ cứ trình bày sự thật , đừng giấy nguy cơ sẻ hại cho mình các xếp trong Diễn Đàn rất tốt trên đời này,

cute9k
22-04-2015, 16:24
bạn có cạo hay hớt nghìn lần cũng chẳng sao, trong diễn đàn này nếu có nguy cơ cứ trình bày sự thật , đừng giấy nguy cơ sẻ hại cho mình các xếp trong Diễn Đàn rất tốt trên đời này,
vâng, thì em cũng nghĩ là việc của em khó có nguy cơ. Nên em hỏi lại BQT cho nó yên tâm thôi ạ. Còn 2 câu hỏi sau của em là em hỏi để bổ sung thêm kiến thức thôi mà bác @@

Tuanmecsedec
22-04-2015, 16:31
Dạ vâng em cảm ơn a ạ :(
Em thấy BQT hay giải đáp là: nếu virus HIV trong máu, mà ra môi trường bên ngoài sẽ bị bất hoạt trong tích tắc.
Cho em hỏi là:
-Trong tích tắc là chưa đến 1s ạ ?
-Và em băn khoăn nữa là: nếu mà lượng máu ở ngoại cảnh nhiều, máu chưa kịp khô lại thì khi đó virus có còn bị bất hoạt trong tích tắc ko ạ ?

Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ.

Charles
22-04-2015, 16:36
Em chào BQT ạ, chiều em đi cắt tóc, cắt tóc xong a cắt tóc dùng dao cạo cho em. Nhưng khi a ý lấy dao cạo cho em xong thì cái dao nó bị rơi xuống đất, nên hơi mẻ, nên lúc cạo cho em, có bị xước và chảy máu.
Em cảm ơn anh chị ạ

Máu đâu ở dưới đất mà sợ dao rơi dính vào hả trời ??? Hồn muốn suy diễn thì cũng phải thực tế chút.