PDA

View Full Version : Quan hệ không có BCS với cô gái mới quen

hoangmanglolang
23-04-2015, 23:00
E chào các anh chị, em là thành viên cũ của diễn đàn mình , nhưng do mất pass nên lập nick mới trước đây e đã có nguy cơ và đã dùng pep . sau đó sau 6 tháng em xn thì âm tính . Hôm nay e có đi chơi với một bạn gái mới quen (quen 1 tuần) và chúng em đa quan hệ. em có tình cảm thật với cô gái này nên đã không dùng BCS. nhưng em chỉ cho vào cái rút ra là bị xuất tinh, e xuất ra ngoài. vì lo lấng e lại dùng Pep sau 3 giờ ( cô bé này em thấy tính cũng dễ dãi lại quen biết nhiều bạn trai nên e cũng sợ )
em muốn hỏi : trường hợp của e có nguy cơ cao ko ạ, việc em uống pép lần thú 2 có gây tác dụng nhờn thuốc không
2. Em bị tinh trùng yếu nên đang phải uống thuốc bổ và tiêm hormon giới tính. vậy việc dung pep lẫn các loại này có ảnh hưởng gì không ạ
em cảm ơn anh chị

songchungvoi_HIV
23-04-2015, 23:04
E chào các anh chị, em là thành viên cũ của diễn đàn mình , nhưng do mất pass nên lập nick mới trước đây e đã có nguy cơ và đã dùng pep . sau đó sau 6 tháng em xn thì âm tính . Hôm nay e có đi chơi với một bạn gái mới quen (quen 1 tuần) và chúng em đa quan hệ. em có tình cảm thật với cô gái này nên đã không dùng BCS. nhưng em chỉ cho vào cái rút ra là bị xuất tinh, e xuất ra ngoài. vì lo lấng e lại dùng Pep sau 3 giờ ( cô bé này em thấy tính cũng dễ dãi lại quen biết nhiều bạn trai nên e cũng sợ )
em muốn hỏi : trường hợp của e có nguy cơ cao ko ạ, việc em uống pép lần thú 2 có gây tác dụng nhờn thuốc không
2. Em bị tinh trùng yếu nên đang phải uống thuốc bổ và tiêm hormon giới tính. vậy việc dung pep lẫn các loại này có ảnh hưởng gì không ạ
em cảm ơn anh chị
em có tình cảm thật với cô gái này nên đã không dùng BCS. nhưng em chỉ cho vào cái rút ra là bị xuất tinh => Bạn cần nói rõ hơn chỗ này.
Nếu chỉ đưa vào và rút ra ngay là ko có nguy cơ, cho du bạn có nhịp 2 đến 3 nhịp cũng ko có nguy cơ vì:

- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.

Tuanmecsedec
24-04-2015, 15:44
em cảm ơn anh chị

Nếu bạn xác định chỉ đưa vào rút ra liền thì không sao,không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

hoangmanglolang
24-04-2015, 16:09
Em đưa vào đẩy 1 nhịp rồi rút ra ngay vì e bị xuất tinh. Anh songchung và anh Tuấn cho em hỏi là mấy cái uống chung thuốc pep và hormon có ảnh hưởng gì đến nhau không ạ, em xin cảm ơn

Charles
24-04-2015, 16:11
Em đưa vào đẩy 1 nhịp rồi rút ra ngay vì e bị xuất tinh. Anh songchung và anh Tuấn cho em hỏi là mấy cái uống chung thuốc pep và hormon có ảnh hưởng gì đến nhau không ạ, em xin cảm ơn

Bạn chỉ đẩy vào một cái rút ra ngay là không có nguy cơ. Không cần thiết uống PEP trong tình huống này.

hoangmanglolang
24-04-2015, 21:50
Em uống dc 4 viên rồi ạ. Em muốn hỏi e cũng đang tiêm hor mon giới tính thì có ảnh hưởng j ko ạ

songchungvoi_HIV
24-04-2015, 22:01
Em uống dc 4 viên rồi ạ. Em muốn hỏi e cũng đang tiêm hor mon giới tính thì có ảnh hưởng j ko ạ
Ko có nguy cơ = ko cần PEP

Tuanmecsedec
25-04-2015, 08:48

Tiêm hormon giới tính không ảnh hưởng đến thuốc.Nhưng trường hợp của bạn đã được tư vấn rồi,không có nguy cơ vì vậy bạn không cần thiết uống thuốc phơi nhiễm.

hoangmanglolang
25-04-2015, 11:38
em lo lắng nên vẫn uống, bây h em đang phải uống glutathion, arginin, và tiêm hormon giới tính. em ko biết có nên dừng cái điều trị tinh trùng yếu này đi không để uống 1 mình pep

Tuanmecsedec
25-04-2015, 11:56
em lo lắng nên vẫn uống, bây h em đang phải uống glutathion, arginin, và tiêm hormon giới tính. em ko biết có nên dừng cái điều trị tinh trùng yếu này đi không để uống 1 mình pep

Bạn quyết định dùng thuốc PEP là tùy ở bạn,vì đã được mọi người tư vấn rồi.Vấn đề uống các thuốc khác thì phải uống cách thuốc Pep từ 2 giờ trở lên.

hoangmanglolang
25-04-2015, 21:10
Dạ vâng ạ, em uống nước rau giấp cá ngay sau khi uôngd pep cho mát thì có ảnh hưởng gì không ạ, đợt này e bị buồn nôn vag mệt lâm

Tuanmecsedec
25-04-2015, 21:13
Dạ vâng ạ, em uống nước rau giấp cá ngay sau khi uôngd pep cho mát thì có ảnh hưởng gì không ạ, đợt này e bị buồn nôn vag mệt lâm

Không sao bạn.

hoangmanglolang
26-04-2015, 07:23
Dạ vâng cho e hỏi em dùng pep nhiều lần như vậy thì có bị nhờn thuốc hay là mất tác dụng của thuốc không ạ

Tuanmecsedec
26-04-2015, 07:28
Dạ vâng cho e hỏi em dùng pep nhiều lần như vậy thì có bị nhờn thuốc hay là mất tác dụng của thuốc không ạ

Mỗi lần có nguy cơ thì mỗi lần uống thuốc,làm gì có chuyện uống nhiều bị lờn thuốc.

hoangmanglolang
26-04-2015, 17:05
Dạ vâng , mấy hôm trước e không biết nên cứ uống mấy thuốc nhu glutathion, arginin, zinC rất gần pep ( không đủ 2h) . cho em hoi vậy có ảnh hưởng gì tác dụng không ạ. liệu thời gian e uống viên pep đầu tiên có phải tính lại không ạ

Charles
26-04-2015, 17:13
Dạ vâng , mấy hôm trước e không biết nên cứ uống mấy thuốc nhu glutathion, arginin, zinC rất gần pep ( không đủ 2h) . cho em hoi vậy có ảnh hưởng gì tác dụng không ạ. liệu thời gian e uống viên pep đầu tiên có phải tính lại không ạ

Bạn lỡ uống rồi thì thôi, từ giờ nhớ uống cách PEP 2h trở ra là được rồi, không phải tính lại thời gian uống PEP.

hoangmanglolang
26-04-2015, 17:44
Bạn lỡ uống rồi thì thôi, từ giờ nhớ uống cách PEP 2h trở ra là được rồi, không phải tính lại thời gian uống PEP.
em muốn hoi là e uống thế thuốc pep có mất tác dụng không ạ,

SangLumia
26-04-2015, 17:47
ko bạn. bạn cứ sử dụng đúng theo thời gian nhất định ko thây đổi là ok.

Charles
26-04-2015, 17:48

Không sao đâu bạn.

Tuanmecsedec
26-04-2015, 19:13

Không sao bạn,không làm ảnh hưởng của thuốc PEP.

hoangmanglolang
27-04-2015, 20:16
em xin lỗi vì đã gọi điện cho BQT xóa nhưng vẫn hoang mang . Mấy hôm nay cô bé đó em không liên lạc được chỉ thấy nói là đang đi phươt xa với bạn bè, lối sống rất thoáng. Em sợ quá các anh chị ạ, cộng với tác dụng buồn nôn vật vã của pep. em luôn nghĩ đến tình huống xấu nhất , e chỉ biết len đây bày tỏ tâm trạng cho vơi bớt

Tuanmecsedec
27-04-2015, 20:19
em xin lỗi vì đã gọi điện cho BQT xóa nhưng vẫn hoang mang . Mấy hôm nay cô bé đó em không liên lạc được chỉ thấy nói là đang đi phươt xa với bạn bè, lối sống rất thoáng. Em sợ quá các anh chị ạ, cộng với tác dụng buồn nôn vật vã của pep. em luôn nghĩ đến tình huống xấu nhất , e chỉ biết len đây bày tỏ tâm trạng cho vơi bớt

Bạn yên tâm những gì bạn được tự vấn.

hoangmanglolang
28-04-2015, 09:39
em cảm ơn ạ, em hỏi nốt câu là mấy hôm nay buổi sáng em mệt nên toàn dậy muộn do đó mag toàn uống pep khi chưa ăn sáng (lúc đói) , không biết như vây có ảnh hưởng gì không ạ

SangLumia
28-04-2015, 09:52
em cảm ơn ạ, em hỏi nốt câu là mấy hôm nay buổi sáng em mệt nên toàn dậy muộn do đó mag toàn uống pep khi chưa ăn sáng (lúc đói) , không biết như vây có ảnh hưởng gì không ạ
ko ảnh hưởng bạn. nhớ là đúng liều đúng giờ nhé. đó mới là mấu chốt thành công của pep.

hoangmanglolang
28-04-2015, 12:46
ko ảnh hưởng bạn. nhớ là đúng liều đúng giờ nhé. đó mới là mấu chốt thành công của pep.
Mình luôn tuân thủ đúng giừo do lần trước mình đã uốn pep 1 lần rồi. Lần này mình bị tác dụng phụ buồn nôn và mệt lắm. Lần này rất lo vì ko dùng BCS, lần trước tuy là gái mại dâm nhưng có dùng BCS. Lần này tin tưởng bạn gái nên...

hoangmanglolang
28-04-2015, 12:57
Mình luôn tuân thủ đúng giừo do lần trước mình đã uốn pep 1 lần rồi. Lần này mình bị tác dụng phụ buồn nôn và mệt lắm. Lần này rất lo vì ko dùng BCS, lần trước tuy là gái mại dâm nhưng có dùng BCS. Lần này tin tưởng bạn gái nên...

songchungvoi_HIV
28-04-2015, 14:31
PEP uống lúc đói hay lúc no đều ko liên quan

Tuanmecsedec
28-04-2015, 14:44

Ăn trước hay ăn sau không ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc.Quan trọng là phải đúng giờ.

hoangmanglolang
29-04-2015, 18:18
em cảm ơn tư vấn của các anh, mấy hôm nay mồm miệng e đắng ngắt, bụng sôi sùng sục, người có triệu chưng cúm nhưng em không dám uống thuốc cúm. và đặc biệt là muốn ói khủng khiếp. e chỉ sợ ói ra thuốc . em không biết có chịu nổi 1 tháng không.
Ngoài ra lầ này em nhận thuốc đựng trong túi chứ không có hộp, thấy ghi trên thuốc là M103, không biết đúng pep không

Charles
29-04-2015, 18:35
em cảm ơn tư vấn của các anh, mấy hôm nay mồm miệng e đắng ngắt, bụng sôi sùng sục, người có triệu chưng cúm nhưng em không dám uống thuốc cúm. và đặc biệt là muốn ói khủng khiếp. e chỉ sợ ói ra thuốc . em không biết có chịu nổi 1 tháng không.
Ngoài ra lầ này em nhận thuốc đựng trong túi chứ không có hộp, thấy ghi trên thuốc là M103, không biết đúng pep không

Đó là tác dụng phụ của PEP, nếu uống thì phải cố chịu thôi. Trường hợp bạn không cần uống PEP, nên dừng lại.

Tuanmecsedec
30-04-2015, 06:25

Viên thuốc có ký hiệu M103 gồm có thành phần Zidovudine 300mg và Lamivudine 150mg phối hợp viên 2 trong 1 là đúng thuốc phối hợp điều trị phơi nhiễm HIV.

Thuốc có thể thể làm cho bạn có tác dụng đầy hơi,đầy hơi và buồn nôn.

hoangmanglolang
09-05-2015, 16:53
Em đã uống dược 15 ngày, em luôn tuân thủ uống không sai giờ giấc nào. Tuy nhiên hôm nay nhà e có giỗ nên em uống 3.4 cốc bia do e ko thể lấy lý do gì từ chối được. Em uống thuốc lúc 9h sáng, uống bia lúc 11h30 đen 12h. Vậy như vậy có làm mất tác dụng của thuốc không, e lo quá các anh ạ

Tuanmecsedec
09-05-2015, 16:55
Em đã uống dược 15 ngày, em luôn tuân thủ uống không sai giờ giấc nào. Tuy nhiên hôm nay nhà e có giỗ nên em uống 3.4 cốc bia do e ko thể lấy lý do gì từ chối được. Em uống thuốc lúc 9h sáng, uống bia lúc 11h30 đen 12h. Vậy như vậy có làm mất tác dụng của thuốc không, e lo quá các anh ạ

Trong thời điều trị khuyên hạn chế rượu bia sợ nóng thôi,chứ rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.Vì vậy những gì bạn nói không sao.

hoangmanglolang
09-05-2015, 17:11
Dạ vâng, em đọc trên diễn đàn mình thấy nói là rượu bia làm loãng nồng độ thuốc trong máu , e uống sau khi uống thuốc 2 tiếng ạ

Charles
09-05-2015, 18:18
Dạ vâng, em đọc trên diễn đàn mình thấy nói là rượu bia làm loãng nồng độ thuốc trong máu , e uống sau khi uống thuốc 2 tiếng ạ

Bạn yên tâm không sao đâu

Tuanmecsedec
09-05-2015, 19:11

Tuanmecsedec khẳng định cho bạn một lần nữa rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.

hoangmanglolang
14-05-2015, 18:42
Em có việc này muốn nhờ các anh chị tư vấn , số là tuần sau em phải đi công tác , mà tuần sau vẫn còn thuốc nên phải mang đi. Em muốn hỏi là thuốc pep này có được mang lên máy bay ko ạ.

songchungvoi_HIV
14-05-2015, 18:59
Em có việc này muốn nhờ các anh chị tư vấn , số là tuần sau em phải đi công tác , mà tuần sau vẫn còn thuốc nên phải mang đi. Em muốn hỏi là thuốc pep này có được mang lên máy bay ko ạ.

Đươc phép, Khi đi nhớ mang theo cả toa thuốc hay lọ có tên thuốc. Nếu bạn ngại bạn có thể cho vào hành lý ký gởi

Tuanmecsedec
14-05-2015, 20:22

Mang đi theo bình thường bạn.

hoangmanglolang
19-05-2015, 21:57
Hôm nay em ăn muộn nên đang ăn dở chừng thì uống thuốc, ngoài ra e uống trễ 1 phút . Không biết có sao không ạ , em uống đưọc 54 viên rồi ạ

landauquanhe
19-05-2015, 22:01
Đừng lo quá bạn. Không sao đâu. Nhớ uống thuốc đúng h.

SangLumia
19-05-2015, 22:52
Hôm nay em ăn muộn nên đang ăn dở chừng thì uống thuốc, ngoài ra e uống trễ 1 phút . Không biết có sao không ạ , em uống đưọc 54 viên rồi ạ
trễ 1p ko sao bạn. cứ uống đúng giờ đủ thuốc = thành công

Charles
20-05-2015, 06:00

Bạn uống thuốc quan trọng nhất là đúng giờ (cứ đến giờ là uống), việc uống trước ăn, sau ăn hay đang ăn không thành vấn đề. Còn trễ 1 phút không sao cả.

Tuanmecsedec
20-05-2015, 06:28

Không sao bạn.

hoangmanglolang
20-05-2015, 23:48
Em cảm ơn các anh đã tư vấn, em vua uống xong 56 viện, còn 4 viên nữa thôi. Nhưng em lại lấy trà đá uống cùng với thuốc do là em đi Ăn ở quán không có nước lọc . Vậy có sao không ạ

Charles
21-05-2015, 06:33
Em cảm ơn các anh đã tư vấn, em vua uống xong 56 viện, còn 4 viên nữa thôi. Nhưng em lại lấy trà đá uống cùng với thuốc do là em đi Ăn ở quán không có nước lọc . Vậy có sao không ạ

Bạn uống 56 viên là đủ phác đồ rồi, còn 4 viên không cần uống nữa nhưng nếu bạn uống nốt cũng không sao. Còn việc bạn dùng nước trà uống thuốc, nếu bạn luôn uống thuốc bằng nước trà thì không tốt thật, nhưng bạn uống có 1 bữa như vậy không sao đâu.

hoangmanglolang
21-05-2015, 09:15
Sáng nay em uống vien thứ 57 lại trễ mất 15 phút các anh ạ

Charles
21-05-2015, 09:33

Bạn uống 56 viên là đủ rồi, giờ bạn bỏ luôn cũng không sao, nói gì đến trễ. Đề nghị bạn đọc kỹ những gì đã được tư vấn trước khi đặt câu hỏi.

Tuanmecsedec
21-05-2015, 15:00

Bạn không cần thiết uống nữa,chỉ cần uống trong 4 tuần (28 ngày) tổng cộng 56 viên.

hoangmanglolang
24-05-2015, 17:53
Em cảm ơn ạ.Em đã dùng xong pep và thuyết phục được cô bạn gái đó đi xét nghiệm. Ngày mai là 31 ngày sau khi quan hệ . Em muốn hỏi là nếu xét nghiệm combo thì liệu còn chính xác không ạ vì em nghe nói com bo xét nghiệm ở 3,4 tuần. Em có nên để cô ấy xét nghiệm ở 6-8 tuần không ạ . Em hỏi cho việc xn cho cô bạn gái e ạ vì cô ấy không dùng pep

xuanxanh
24-05-2015, 18:30
Em cảm ơn ạ.Em đã dùng xong pep và thuyết phục được cô bạn gái đó đi xét nghiệm. Ngày mai là 31 ngày sau khi quan hệ . Em muốn hỏi là nếu xét nghiệm combo thì liệu còn chính xác không ạ vì em nghe nói com bo xét nghiệm ở 3,4 tuần. Em có nên để cô ấy xét nghiệm ở 6-8 tuần không ạ . Em hỏi cho việc xn cho cô bạn gái e ạ vì cô ấy không dùng pep

Combo là phương pháp tìm kép kháng nguyên và kháng thể, làm được từ tuần thứ 4 trở đi đến mãi mãi chứ ko phải chỉ chính xác ở tuần thứ 3,4 như bạn nghe nói. 31 ngày tương đương hơn 4 tuần, bạn hoàn toàn đưa cô gái đó đi xét nghiệm combo được. 6 tuần trở đi combo vẫn có giá trị và khi này bạn có thể test nhanh tìm kháng thể được rồi chứ ko nhất thiết dùng combo nữa nếu ko có điều kiện.

Tuanmecsedec
24-05-2015, 20:07

Riêng bạn nếu đã dùng thuốc ức chế vi rút thì không xét nghiệm sớm được.Còn về cô gái này tại thời điểm này xét nghiệm âm tính thì bạn yên tâm cô gái này không nhiễm.

hoangmanglolang
26-05-2015, 19:58
Em đã đưa cô ấy đi xét nghiệm , em thấy ghi là combi PT. kết quả của cô ấy là 0,3 , còn e là 0, 2 và đều là âm tính . Như vậy cô ấy đã âm tính sau 33 ngày từ khi qua hệ với em . vậy có thể kết luận cô ấy không nhiễm và em có cơ hội an toàn không ạ, em cảm ơn anh chị

Charles
26-05-2015, 20:00
Em đã đưa cô ấy đi xét nghiệm , em thấy ghi là combi PT. kết quả của cô ấy là 0,3 , còn e là 0, 2 và đều là âm tính . Như vậy cô ấy đã âm tính sau 33 ngày từ khi qua hệ với em . vậy có thể kết luận cô ấy không nhiễm và em có cơ hội an toàn không ạ, em cảm ơn anh chị

Bạn đưa cô ấy đi XN thì kết quả này có 2 khả năng: 1 là cô ta không nhiễm HIV, 2 là cô ta đang trong thời kỳ cửa sổ. Nhưng kết quả này khả năng lớn là cô ta không nhiễm. Bạn đã uống thuốc phơi nhiễm kịp thời thì giờ cũng không cần quan tâm cô ta nhiễm hay không nữa, vì chưa có trường hợp nào uống PEP đúng và đủ mà thất bại.

Nguyen Ha
26-05-2015, 20:02

Vậy bạn yên tâm cô gái này không nhiễm.

Tuanmecsedec
26-05-2015, 21:28

Vấn đề bạn dẫn cô ta đi xét nghiệm khi có kết quả âm tính thì Tuanmecsedec đã tư vấn bài ở trên rồi.