PDA

View Full Version : Hỏi về BCS và vết thương hở

Vistress
26-04-2015, 10:30
Chuyện là thế này.e có đi qh với gmd.lần đầu nên không biết gì và rất lo sợ.chỉ qh AD và có đeo BCS ngay từ đầu đến cuối.k bị tuột.lúc xt có ấn thêm vài cái nữa rồi rút ra.khi rút ra nhìn thoáng qua là có thấy TD bên trong.lúc tháo thì e có rửa qua bên ngoài BCS bằng nước.tay e có vết xước tầm 1cm chảy ít máu cách đó 5h và đến lúc qh thì k chảy.vì là vết cắt nên nó luôn lộ ra.cho e hỏi
1.có TH nào mà BCS bị rách nhưng tháo ra vẫn k ló DV k?e có nguy cơ k?
2.tay e như thế thì có sợ k ạ?
Mong các a c trên DD tư vấn cho e.e cảm ơn ạ

Charles
26-04-2015, 10:31
Chuyện là thế này.e có đi qh với gmd.lần đầu nên không biết gì và rất lo sợ.chỉ qh AD và có đeo BCS ngay từ đầu đến cuối.k bị tuột.lúc xt có ấn thêm vài cái nữa rồi rút ra.khi rút ra nhìn thoáng qua là có thấy TD bên trong.lúc tháo thì e có rửa qua bên ngoài BCS bằng nước.tay e có vết xước tầm 1cm chảy ít máu cách đó 5h và đến lúc qh thì k chảy.vì là vết cắt nên nó luôn lộ ra.cho e hỏi

Những gì bạn kể cho thấy bạn quan hệ an toàn. Bạn không có nguy cơ.

Vistress
26-04-2015, 10:33
100% luôn ạ?e toàn bị stress và soi mói hễ có gì thay đổi là luôn nghĩ đến nó.sợ lây cho người xung quanh

Charles
26-04-2015, 10:34
100% luôn ạ?e toàn bị stress và soi mói hễ có gì thay đổi là luôn nghĩ đến nó.sợ lây cho người xung quanh

100% luôn.

Vistress
26-04-2015, 10:37
Dạ e cảm ơn a.a có thể phân tích rõ hộ e 2 câu trên để e bớt lo lắng k ạ?xin lỗi a vì hn là ngày nghỉ mà lại hỏi a những câu như thế ạ

Charles
26-04-2015, 11:54
Dạ e cảm ơn a.a có thể phân tích rõ hộ e 2 câu trên để e bớt lo lắng k ạ?xin lỗi a vì hn là ngày nghỉ mà lại hỏi a những câu như thế ạ

1. Nếu BCS rách sẽ lòi đầu DV ra, như vậy bạn làm gì còn thấy tinh dịch trong bao.

2. HIV không lây gián tiếp kiểu tháo bao như vậy. Khi nào tay bạn đang chảy máu cho trực tiếp vào trong AD mới lo.

Vistress
26-04-2015, 12:04
Nếu như bcs rách nhỏ mà DV k lòi ra và TD cũng không thoát ra được thì có lo không?hay chỉ cần biết DV không lòi ra ngoài là ổn ạ?

Charles
26-04-2015, 12:06
Nếu như bcs rách nhỏ mà DV k lòi ra và TD cũng không thoát ra được thì có lo không?hay chỉ cần biết DV không lòi ra ngoài là ổn ạ?

Không có chuyện bcs thủng nhỏ, nếu có thì nguy cơ thuộc về GMD chứ không fải bạn.

Vistress
26-04-2015, 12:27
Chắc tại e lo lắng quá r.e cảm ơn.chắc là e không sao hết.lần đầu và cũng là lần cuối

Charles
26-04-2015, 12:36
Chắc tại e lo lắng quá r.e cảm ơn.chắc là e không sao hết.lần đầu và cũng là lần cuối

Bạn yên tâm với những gì đã được tư vấn.

Vistress
26-04-2015, 13:16
Mà e tháo bcs ngược.nghĩa là khi rút ra khỏi AD rồi.2 ngón tay e cầm cái nút vòng BCS ở gốc DV rồi kéo ra chứ k phải cầm cái núm BCS rồi lôi ra.có nghĩa là khi tháo xog thì BCS sẽ bị lộn trong ra ngoài đấy ạ.như vậy có sao không ạ?có sợ dịch AD dính vào DV hay 1 chỗ nào đó không ạ?

SangLumia
26-04-2015, 14:32
Mà e tháo bcs ngược.nghĩa là khi rút ra khỏi AD rồi.2 ngón tay e cầm cái nút vòng BCS ở gốc DV rồi kéo ra chứ k phải cầm cái núm BCS rồi lôi ra.có nghĩa là khi tháo xog thì BCS sẽ bị lộn trong ra ngoài đấy ạ.như vậy có sao không ạ?có sợ dịch AD dính vào DV hay 1 chỗ nào đó không ạ?
như vậy cũng ko sao.

Vistress
26-04-2015, 14:42
Cảm ơn a ạ.còn vết thương hở thì phải chảy máu phải không ạ?và khi tháo k may nước chứa dịch AD bên ngoài BCS chảy vào cũng không sao ạ?

SangLumia
26-04-2015, 14:47
Cảm ơn a ạ.còn vết thương hở thì phải chảy máu phải không ạ?và khi tháo k may nước chứa dịch AD bên ngoài BCS chảy vào cũng không sao ạ?
virut HIV phải bơm thẳng vào máu bạn, thì mới có nguy cơ. HIV ko lây qua kiểu thoáng qua như bạn nói được. bạn đã tư vấn là ko có nguy cơ, ko cần xn. lo mà quay lại với cuộc sống bình thường đi.

Tuanmecsedec
26-04-2015, 14:48

Quan trọng khi bạn quan hệ trực tiếp bao cao su không tuột,không rách là tình dục an toàn không có nguy cơ.

Vấn đề tay bạn có vết thương đã 5 giờ thì niêm mạc đã đóng cửa cho dù có dính dịch vào cũng không sao.

Tuanmecsedec
26-04-2015, 14:49

Vết thương hở tức là vết thương đang còn chảy máu.

Vistress
26-04-2015, 14:58
Dạ cháu cảm ơn bác Tuấnmecsedec ạ.100% an toàn với tất cả các bệnh không ạ?

Tuanmecsedec
26-04-2015, 14:59
Dạ cháu cảm ơn bác Tuấnmecsedec ạ.100% an toàn với tất cả các bệnh không ạ?

Bạn hoàn toàn không có nguy cơ bệnh nào hết.

Vistress
26-04-2015, 15:03
Cháu cảm ơn bác ạ

Vistress
26-04-2015, 16:12
Cho cháu hỏi câu nữa là nếu như BCS rách thì dễ nhận biết và nếu cứ QH thì nó sẽ toạc và lòi DV ra thì mới có nguy cơ.còn nếu không lòi DV ra và có TD ở đầu bao "cũng không phải nhiều" do chiều cháu có .... thì chắc chắn BCS không sao ạ?

Tuanmecsedec
26-04-2015, 16:15
Cho cháu hỏi câu nữa là nếu như BCS rách thì dễ nhận biết và nếu cứ QH thì nó sẽ toạc và lòi DV ra thì mới có nguy cơ.còn nếu không lòi DV ra và có TD ở đầu bao "cũng không phải nhiều" do chiều cháu có .... thì chắc chắn BCS không sao ạ?

Nếu bao cao su bị rách hay tuột trong lúc quan hệ thì bạn và bạn tình sẽ cảm nhận được liền và sau khi quan hệ mắt thường sẽ nhìn thấy.

Bạn cứ hình dung một người đi ra đường trời mưa đội nón sẽ khác với người không đội nón.Đầu bạn sẽ cảm nhận thấy ướt mát mát .v.v.v Và bao cao su bị rách là rách toẹt ra,lòi đầu dương vật ra khỏi bao .Bạn tìm hiểu them các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời ;

Chủ đề: Hỏi về dấu hiệu bị rách BCS là như thế nào? (http://diendanhiv.vn/threads/4221-Hoi-ve-dau-hieu-bi-rach-BCS-la-nhu-the-nao)
Chủ đề: QH có dùng bao cao su, nhưng sợ bao bị rách mà không biết. (http://diendanhiv.vn/threads/6092-QH-co-dung-bao-cao-su-nhung-so-bao-bi-rach-ma-khong-biet)
Chủ đề: Quan hệ tình dục gái mại dâm không biết bao có rách hay không anh chị tư vấn cho em (http://www.diendanhiv.vn/threads/1799-Quan-he-tinh-duc-gai-mai-dam-khong-biet-bao-co-rach-hay-khong-anh-chi-tu-van-cho-em)
Chủ đề: giup em voi' bao cao su rách như thế nào. (http://diendanhiv.vn/threads/25978-giup-em-voi-bao-cao-su-ra-ch-nhu-the-na-o)
Chủ đề: e có xíu thắc mắc bao cao su rách là như thế nào (http://diendanhiv.vn/threads/22055-e-co-xiu-thac-mac-bao-cao-su-rach-la-nhu-the-nao)

Vistress
26-04-2015, 18:44
Nếu thế thì lúc rút ra cháu k thấy BCS te tua hay cuốn về gốc gì cả.lướt qua thấy có TD bên trong và Đầu DV không bị lòi ra gì cả.vậy là yên tâm 100% phải không ạ?

Tuanmecsedec
26-04-2015, 19:16
Nếu thế thì lúc rút ra cháu k thấy BCS te tua hay cuốn về gốc gì cả.lướt qua thấy có TD bên trong và Đầu DV không bị lòi ra gì cả.vậy là yên tâm 100% phải không ạ?

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Vistress
05-05-2015, 17:35
Cho e hỏi là nếu Qh với gmd có dùng bcs ngay từ đầu. không bị tuột.khi xong k thấy DV lòi ra.và nhìn thoáng qua thì có thấy TD ở đầu BCS thì cho e hỏi là
1.100% BCS không bị gì không ạ?
2.tháo BCS như nào cũng không ảnh hưởng phải không ạ?
3.nếu như trên thì e có an toàn với tất cả các bệnh không?
e xin cảm ơn ạ.

Vistress
05-05-2015, 17:37
E sợ nó có bị rách hay gì đó mà mình không biết.hôm đó e có uống bia nhưng không đến mức say xỉn.e lo lắng quá

songchungvoi_HIV
05-05-2015, 17:38
Cho e hỏi là nếu Qh với gmd có dùng bcs ngay từ đầu. không bị tuột.khi xong k thấy DV lòi ra.và nhìn thoáng qua thì có thấy TD ở đầu BCS thì cho e hỏi là
1.100% BCS không bị gì không ạ?
2.tháo BCS như nào cũng không ảnh hưởng phải không ạ?
3.nếu như trên thì e có an toàn với tất cả các bệnh không?
e xin cảm ơn ạ.

E sợ nó có bị rách hay gì đó mà mình không biết.hôm đó e có uống bia nhưng không đến mức say xỉn.e lo lắng quá
không bị tuột.khi xong k thấy DV lòi ra.và nhìn thoáng qua thì có thấy TD ở đầu BCS => Đây là TD an toàn 100000000000000%

Vistress
05-05-2015, 17:43
Cho e hỏi câu nữa là nếu rách thì chác chắn mình sẽ thấy khi tháo phải không ạ?có bao giờ rách mà mình không biết khi tháo không?vì e tháo bcs là kéo từ gốc ra chứ không cầm đầu bcs kéo.vì thế khi tháo ra mặt trong nó sẽ lộn ra ngoài ạ

songchungvoi_HIV
05-05-2015, 17:47
Cho e hỏi câu nữa là nếu rách thì chác chắn mình sẽ thấy khi tháo phải không ạ?có bao giờ rách mà mình không biết khi tháo không?vì e tháo bcs là kéo từ gốc ra chứ không cầm đầu bcs kéo.vì thế khi tháo ra mặt trong nó sẽ lộn ra ngoài ạ
1. Rách với điều kiện DV phải lòi ra khỏi bao mới có nguy cơ, rách trong trường hợp này phải hội đủ: Rách ko xác định thời gian rách, DV lòi ra khỏi BCS trong qá trình QHTD.
2. Rách DV ko lòi ra, Thủng lỗ nhỏ, thủng li ti => Ko có nguy cơ vì ko có diện tiếp xúc và thời gian tiếp xúc.
3. Rách có xác định thời gian, rách do GMD phát hiện hay bạn phát hiện mà rút ra ngay là ko có nguy cơ vì ko có diện tiếp x1c và thời gian tiếp xúc

Vistress
05-05-2015, 17:51
Cho e hỏi là khi mình rút ra nếu rách sẽ thấy ngay đúng không ạ?lúc tháo ra e nhớ không có cái gì toè ra.vẫn thấy bcs ôm DV và đầu bcs nó beo vào thôi.có phải do lúc đầu có bóp khí ở đầu nó ra nên nó beo vào không ạ?

songchungvoi_HIV
05-05-2015, 18:02
Cho e hỏi là khi mình rút ra nếu rách sẽ thấy ngay đúng không ạ?lúc tháo ra e nhớ không có cái gì toè ra.vẫn thấy bcs ôm DV và đầu bcs nó beo vào thôi.có phải do lúc đầu có bóp khí ở đầu nó ra nên nó beo vào không ạ?
Bạn hỏi bạn tự trả lời rồi đó

Vistress
05-05-2015, 20:10
Vậy e có yên tâm 100% với tất cả các bệnh không ạ?

Vistress
05-05-2015, 20:11
Theo như các a có chuyên môn thì như e kể bcs có vấn đề gì không?

Charles
05-05-2015, 20:14
Vậy e có yên tâm 100% với tất cả các bệnh không ạ?

Theo như các a có chuyên môn thì như e kể bcs có vấn đề gì không?

Đọc bài của bạn cho thấy BCS không sự cố gì, vì vậy bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV cũng như các bệnh lây qua đường tình dục.

Vistress
05-05-2015, 20:21
Dạ vâng e cám ơn các anh chị trong BQT ạ.chúc cho dd ngày một phát triển.mọi người khoẻ mạnh vui vẻ không dính vào các tệ nạn ạ

Vistress
06-05-2015, 09:33
Cho e hỏi lại lần nữa là nếu như rách thì mình sẽ cảm nhận được ngay không ạ?lần đầu qh nên e không biết cái cảm giác nó là thế nào.khác như nào ạ.với lại khi rút ra thấy TD trong bcs ở đoạn đầu mà bcs vẫn ôm DV thì chắc chắn nó ổn không ạ nếu mà rách nhìn cái là biết ngay không ?e có an toàn 100% không?

Charles
06-05-2015, 09:51
Cho e hỏi lại lần nữa là nếu như rách thì mình sẽ cảm nhận được ngay không ạ?lần đầu qh nên e không biết cái cảm giác nó là thế nào.khác như nào ạ.với lại khi rút ra thấy TD trong bcs ở đoạn đầu mà bcs vẫn ôm DV thì chắc chắn nó ổn không ạ nếu mà rách nhìn cái là biết ngay không ?e có an toàn 100% không?

Xong trận rút DV ra bạn thấy tinh dịch trong bao và bao vẫn ôm DV tức BCS không sự cố gì. Bạn yên tâm không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
06-05-2015, 11:02
BQT chia sẻ rất rõ, bạn chỉ biết cấm đầ hỏi mà ko biết đọc, bạn nhây hơn đĩa CD bị vấp

Tuanmecsedec
06-05-2015, 15:48

Bạn yên tâm những gì bạn đang lo lắng do bạn suy diễn thôi,trường hợp của bạn hoàn toàn không có nguy cơ.Nếu bao cao su có sự cố rách hay tuột trong lúc quan hệ,bạn và bạn tình sẽ cảm nhận được liền và sau khi quan hệ mắt thường sẽ nhìn thấy.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Cho em hỏi về rách bao cao su làm sao biết bị rách khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/7645-Cho-em-hoi-ve-rach-bao-cao-su-lam-sao-biet-bi-rach-khi-quan-he)
Chủ đề: Hỏi về dấu hiệu bị rách BCS là như thế nào? (http://diendanhiv.vn/threads/4221-Hoi-ve-dau-hieu-bi-rach-BCS-la-nhu-the-nao)
Chủ đề: QH có dùng bao cao su, nhưng sợ bao bị rách mà không biết. (http://diendanhiv.vn/threads/6092-QH-co-dung-bao-cao-su-nhung-so-bao-bi-rach-ma-khong-biet)
Chủ đề: Quan hệ tình dục gái mại dâm không biết bao có rách hay không anh chị tư vấn cho em (http://www.diendanhiv.vn/threads/1799-Quan-he-tinh-duc-gai-mai-dam-khong-biet-bao-co-rach-hay-khong-anh-chi-tu-van-cho-em)
Chủ đề: Sợ rách bao cao su khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/8595-So-rach-bao-cao-su-khi-quan-he)

Vistress
06-05-2015, 19:56
Cho e hỏi là khi bcs bị rách thì nhìn cái có biết ngay không?e xem lắm TH rách mà không biết.với lại dịch AD ra ngoài 1 cái là không còn khả năng lây bệnh phải không ạ?

Tuanmecsedec
06-05-2015, 20:06
Cho e hỏi là khi bcs bị rách thì nhìn cái có biết ngay không?e xem lắm TH rách mà không biết.với lại dịch AD ra ngoài 1 cái là không còn khả năng lây bệnh phải không ạ?

Tuanmecsedec đã trả lời cho bạn ở trên rồi.

Vistress
07-05-2015, 06:22
Như vậy là an toàn 100% ạ?cháu cứ sợ rách mà mắt thường không thấy được do cháu không đổ nước để kiểm tra.cháu chỉ sợ nhỡ may dịch AD ở đâu nó dính vào TD của cháu ở đầu DV mà khi qh xong cháu không rửa

Vistress
07-05-2015, 06:46
Ai tư vấn giúp e đi

xuanxanh
07-05-2015, 07:05
Bạn đọc lại tất cả những gì đã được tư vấn đi nhé. Đừng lặp lại mãi 1 câu hỏi mà mọi người đã kiên trì trả lời lại bạn rất nhiều lần.

Vistress
07-05-2015, 07:07
Ý e là dịch AD ý.nó mà ở đâu đó dính ào TD ở đầu DV e.khi xog e k rửa thì có sao không ạ?có phải hiv ở trong dịch thì phải ở trong cơ thể chứ ở ngoài thì k có khả năng ạ?

Charles
07-05-2015, 07:35
Như vậy là an toàn 100% ạ?cháu cứ sợ rách mà mắt thường không thấy được do cháu không đổ nước để kiểm tra.cháu chỉ sợ nhỡ may dịch AD ở đâu nó dính vào TD của cháu ở đầu DV mà khi qh xong cháu không rửa

Ý e là dịch AD ý.nó mà ở đâu đó dính ào TD ở đầu DV e.khi xog e k rửa thì có sao không ạ?có phải hiv ở trong dịch thì phải ở trong cơ thể chứ ở ngoài thì k có khả năng ạ?

Không có chuyện BCS rách mà mắt thường không thấy được, vì nếu BCS rách đầu DV sẽ lòi hẳn ra, lúc đó trừ khi mắt bạn bị khiếm thị mới không thấy. Còn chuyện xong trận bạn không rửa chỉ mất vệ sinh thôi.

Vistress
07-05-2015, 07:38
Nếu vậy thì e an toàn rồi.e cảm ơn các anh chị các bác ạ.vì lo sợ nên e mới lặp đi lặp lại câu hỏi làm phiền.e xin lỗi ạ

Vistress
07-05-2015, 15:14
E xin lỗi các a vì làm mất thời gian nhưng Cho e hỏi lại câu cuối ạ.
Có nguy cơ khi và chỉ khi qh trực tiếp DV với AD.còn khi có BCS thì nếu khi xong nhìn qua DV không bị lòi ra ngoài.thì chắc chắn an toàn.và dịch AD khi dính ở BCS không may dính vào lỗ sáo khi tháo BCS ra cho dù không rửa đi cũng không vấn đề gì phải không ạ?

songchungvoi_HIV
07-05-2015, 15:16
E xin lỗi các a vì làm mất thời gian nhưng Cho e hỏi lại câu cuối ạ.
Có nguy cơ khi và chỉ khi qh trực tiếp DV với AD.còn khi có BCS thì nếu khi xong nhìn qua DV không bị lòi ra ngoài.thì chắc chắn an toàn.và dịch AD khi dính ở BCS không may dính vào lỗ sáo khi tháo BCS ra cho dù không rửa đi cũng không vấn đề gì phải không ạ?
Bạn vui lòng đọc lại 3 trang chia sẻ, nếu bạn ko có thời gian đọc songchung khóa chủ đề này để bạn có thời gian đọc

Vistress
07-05-2015, 15:18
E xin lỗi ạ.tại e cứ luẩn quẩn nghic đi nghĩ lại.e xin a chốt cho e câu cuối đi ạ.theo như e nói là đúng phải không ạ

songchungvoi_HIV
07-05-2015, 15:20
E xin lỗi ạ.tại e cứ luẩn quẩn nghic đi nghĩ lại.e xin a chốt cho e câu cuối đi ạ.theo như e nói là đúng phải không ạ
Đề nghị bạn đọc lại 3 trang

Charles
07-05-2015, 15:23

Câu chốt là yêu cầu bạn đọc lại tất cả những gì đã được tư vấn.
Chủ đề này đã tư vấn xong, để không ảnh hưởng tới TV khác và cũng để bạn có thời gian đọc lại những gì đã được tư vấn, BQT đóng chủ đề lại.