PDA

View Full Version : em os cho bạn gái như này có sao không

vitcn
26-04-2015, 17:38
cách đây 1 tháng em có đi qh với gmd do trong tình trạng say rượu nên em không nhớ rõ hết và chắc chắn mình an toàn bn %, cách đây mấy hôm vào ngày thứ 28 em có đi xét nghiêm nhanh thì âm tính , vậy kết quả đó có khả quan hay không. Và ngày hôm trước em có qh với bạn gái có dùng bcs tuy nhiên em có os cho bạn gái,em đang bị viêm răng nên hay bị chảy máu chân răng,trước lúc os em cũng bị ít, vậy bạn gái em có nguy cơ không khi nước bọt có em có dính chút máu lẫn trong đó.

Charles
26-04-2015, 17:44
cách đây 1 tháng em có đi qh với gmd do trong tình trạng say rượu nên em không nhớ rõ hết và chắc chắn mình an toàn bn %, cách đây mấy hôm vào ngày thứ 28 em có đi xét nghiêm nhanh thì âm tính , vậy kết quả đó có khả quan hay không. Và ngày hôm trước em có qh với bạn gái có dùng bcs tuy nhiên em có os cho bạn gái,em đang bị viêm răng nên hay bị chảy máu chân răng,trước lúc os em cũng bị ít, vậy bạn gái em có nguy cơ không khi nước bọt có em có dính chút máu lẫn trong đó.

Cho dù bạn có HIV luôn thì OS cho bạn gái cũng không làm lây nhiễm HIV. Vấn đề của bạn đã XN 28 ngày Combo ÂT thì đó là kết quả rất khả quan, hiện chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12. Bạn tham khảo thêm ở các chủ đề này:

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

vitvn
26-04-2015, 17:51
em làm xét nghiệm nhanh vì không có combo, cho dù nước bọt có lẫn ít máu bạn gái em cũng không sao chứ, em bị viêm răng nên mỗi khi em ngậm miệng mút ở gốc răng trong cùng là bị ra ít máu, giờ thì em chỉ lo cho bạn gái em, vậy không cần phải uống thuốc pep phải không ạ

Tuanmecsedec
26-04-2015, 19:15
em làm xét nghiệm nhanh vì không có combo, cho dù nước bọt có lẫn ít máu bạn gái em cũng không sao chứ, em bị viêm răng nên mỗi khi em ngậm miệng mút ở gốc răng trong cùng là bị ra ít máu, giờ thì em chỉ lo cho bạn gái em, vậy không cần phải uống thuốc pep phải không ạ

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Vì vậy với test bạn nên để ít nhất 6 tuần,4 tuần xét nghiệm chưa chính xác.

vitcn
26-04-2015, 20:44
anh Tuấn tư vấn cho em về ý sau em hỏi là trường hợp của em làm vậy với bạn gái có cần nói bạn gái uống thuốc không ?

Tuanmecsedec
26-04-2015, 20:46
anh Tuấn tư vấn cho em về ý sau em hỏi là trường hợp của em làm vậy với bạn gái có cần nói bạn gái uống thuốc không ?

Bạn gái của bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

vitcn
26-04-2015, 21:05
sau khi em os cho bạn gái thì có dùng bcs để quan hệ, sau khi qh xong chắc do không quen dùng bcs nên bạn gái em nói là dát trong, đi rửa cũng thấy dát,điều này có ảnh hưởng gì không, e xin phép hỏi kỹ chút

vitcn
26-04-2015, 22:00
sao giờ này không còn ai tư vấn nữa vậy :(

vitcn
26-04-2015, 22:08
mọi người thông cảm em kiến thức chưa nhiều nên vẫn còn hoang mang lắm,nhờ mọi người tư vấn

xuanxanh
26-04-2015, 22:12
Vấn đề này liên quan tới sức khỏe sinh sản chứ hem phải hiv. Đợi ai có chuyên môn tư vấn nhé, cá nhân mình ko có chuyên môn cũng như thực tế để chia sẻ cùng bạn.

SangLumia
26-04-2015, 22:51
mọi người thông cảm em kiến thức chưa nhiều nên vẫn còn hoang mang lắm,nhờ mọi người tư vấn
có bạn gái rồi sao phải đi qhtd với gmd vậy bạn? làm vậy chi, để bây giờ phải bị gánh nặng vậy? mất tiền còn mất tg và mất nhịp sống? đáng ko bạn?

Tuanmecsedec
27-04-2015, 17:27
sau khi em os cho bạn gái thì có dùng bcs để quan hệ, sau khi qh xong chắc do không quen dùng bcs nên bạn gái em nói là dát trong, đi rửa cũng thấy dát,điều này có ảnh hưởng gì không, e xin phép hỏi kỹ chút

Vấn đề này liên quan tới sức khỏe sinh sản chứ hem phải hiv. Đợi ai có chuyên môn tư vấn nhé, cá nhân mình ko có chuyên môn cũng như thực tế để chia sẻ cùng bạn.

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.