PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv 3va 6 tháng

tuanlongthanh
28-04-2015, 22:09
em chào anh!

em có quan hệ không an toàn với gái mại dâm và ngày hôm sau em lo quá em di xét nghiệm nhanh bác sỹ nói em am tinh nhưng cách 3 tháng trở về trước và sau 3 tháng từ lúc nguy cơ em xét nghiệm âm tính bằng xét nghiệm nhánh và bác sỹ nói em lại 3 tháng nưa xét nghiệm thật sự em rất hoang mang mong anh chi tư vấn giùm em .

Tuanmecsedec
28-04-2015, 22:14
em chào anh!

em có quan hệ không an toàn với gái mại dâm và ngày hôm sau em lo quá em di xét nghiệm nhanh bác sỹ nói em am tinh nhưng cách 3 tháng trở về trước và sau 3 tháng từ lúc nguy cơ em xét nghiệm âm tính bằng xét nghiệm nhánh và bác sỹ nói em lại 3 tháng nưa xét nghiệm thật sự em rất hoang mang mong anh chi tư vấn giùm em .

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy sau 3 tháng bạn xét nghiệm âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn,bạn yên tâm không cần xét nghiệm nữa.Bạn tìm hiểu thêm chính box này.

tuanlongthanh
28-04-2015, 22:24
nhưng chỗ trung tâm y tế dự phòng họ cũng nói như anh 3 tháng âm tính là an toàn nhưng em vào bệnh viện họ nói 6 tháng mới an toàn em hỏi bác sỹ tại sao trung tâm nói 3 tháng am tính là an toàn em hỏi bác sỹ còn mắng em nưa chứ em lo lắm anh tuấn ơi.

xuanxanh
28-04-2015, 22:54
Sao bạn ko mắng lại bác sỹ cho rồi. :)) 3 tháng âm tính là bạn hoàn toàn yên tâm rồi. 6 tháng là trường hợp dùng pep.

SangLumia
29-04-2015, 00:04
nhưng chỗ trung tâm y tế dự phòng họ cũng nói như anh 3 tháng âm tính là an toàn nhưng em vào bệnh viện họ nói 6 tháng mới an toàn em hỏi bác sỹ tại sao trung tâm nói 3 tháng am tính là an toàn em hỏi bác sỹ còn mắng em nưa chứ em lo lắm anh tuấn ơi.
thông tin 6 tháng đã lỗi thời rồi bạn àh, nếu BS đó kêu bạn xn 6 tháng là BS đó chưa cập nhật thông tin xn HIV. hiện tại vẫn có xn 6 tháng là có dùng pep. ko pep xn 6-12 tuần. có pep 12-24 tuần. bạn xn 3 tháng đúng với khuyến cáo của BYT VN rồi, nên ko cần xn nữa.

Charles
29-04-2015, 05:20
em chào anh!

Bạn XN sau 3 tháng ÂT là an toàn tuyệt đối rồi, yên tâm không cần XN nữa. Thông tin 6 tháng cũ rồi bạn, bấm vào đây xem nhé:

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
29-04-2015, 11:30

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định 100% đã an toàn.

songchungvoi_HIV
29-04-2015, 16:36
em chào anh!

sau 3 tháng từ lúc nguy cơ em xét nghiệm âm tính bằng xét nghiệm nhánh => KQ này 10000000000000000000% an toàn